หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 34 จากทั้งหมด 34

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: กำลังรอใจจดใจจ่อครับ

ตอบคูณ เด็กส่งแก๊ส
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ผมอยู่ระโนดครับ ไว้รับรถแล้วจะลงรูปมาให้ชมครับ เจอที่ใหนทักทายกันบ้างนะครับ

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: กำลังรอใจจดใจจ่อครับ

ตอบคุณ boonchai56
    เอาส่วนลด 30,000บาท ไปหักจากราคารถเลยซิครับไม่ต้องจ่ายค่า Vat (เห็นเซลล์แนะนำ แต่ต้องจ่ายเงินดาวน์เต็มครับ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับผม
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ tjanuri

ผมก็รออย่างใจจดจ่อเช่นกันครับ ไปจองไว้ 14 ก.ค. 53 นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ นี่ก็ปาเข้าไปวันที่ 17 แล้ว แต่ยังไม่มีวี่แววเลยครับ (เงียบกริบ) โทรไปถามเซลล์ เขาก็รับปากว่า อย่างไรเสียจะหารถให้ได้อย่างแน่นอน (ผมจองเบนซิน แค็ป ธรรมดา กะว่าจะเอามาแบก LPG 96 ลิตร เมื่อครบพันโล) แต่ตอนนี้ต้องฝันไปก่อนจนกว่าจะได้ครับ

เห็นเขาบอกว่าตัวเบนซินรอไม่นานครับ แต่ถ้าตัว CNG มี 2 เดือนขึ้นอย่างแน่นอนครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เซลล์ได้โทรมาแจ้งว่ามีรถเบนซินตอนเดียวเข้ามา จึงได้มีโอกาสไปลองขับในศูนย์บางบัวทอง (สมบัติบุรี) สังเกตุและรู้สึกได้ประมาณนี้ครับ
    1. ตอนออกตัวอืดไปนิดนึง สำหรับเครื่องยนต์ 2400 ซีซี
    2. เสียงเครื่องยนต์ในรอบเดินเบา คำรามดังเอาเรื่องเหมือนกัน สำหรับเครื่องยนต์เบนซิน
    3. อื่นๆ (ดีหมด.... มั๊งครับ)

เป็นกระบะคันแรกในชีวิตครับ ที่ผ่านมาใช้อีคาร์และวีออส มือสองมาโดยตลอด (จับดมแก๊สทั้ง 2 คัน) เอาไว้ถ้าได้รับรถมาแล้วจะมาร่วมแชร์ประสบประการณ์สำหรับ เจ้าดำ triton ของผม (รออีกนานไหมเนี่ย....)

ขอบคุณครับ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

Wink Re: กำลังรอใจจดใจจ่อครับ

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับผม
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ tjanuri

ผมก็รออย่างใจจดจ่อเช่นกันครับ ไปจองไว้ 14 ก.ค. 53 นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ นี่ก็ปาเข้าไปวันที่ 17 แล้ว แต่ยังไม่มีวี่แววเลยครับ (เงียบกริบ) โทรไปถามเซลล์ เขาก็รับปากว่า อย่างไรเสียจะหารถให้ได้อย่างแน่นอน (ผมจองเบนซิน แค็ป ธรรมดา กะว่าจะเอามาแบก LPG 96 ลิตร เมื่อครบพันโล) แต่ตอนนี้ต้องฝันไปก่อนจนกว่าจะได้ครับ

เห็นเขาบอกว่าตัวเบนซินรอไม่นานครับ แต่ถ้าตัว CNG มี 2 เดือนขึ้นอย่างแน่นอนครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เซลล์ได้โทรมาแจ้งว่ามีรถเบนซินตอนเดียวเข้ามา จึงได้มีโอกาสไปลองขับในศูนย์บางบัวทอง (สมบัติบุรี) สังเกตุและรู้สึกได้ประมาณนี้ครับ
    1. ตอนออกตัวอืดไปนิดนึง สำหรับเครื่องยนต์ 2400 ซีซี
    2. เสียงเครื่องยนต์ในรอบเดินเบา คำรามดังเอาเรื่องเหมือนกัน สำหรับเครื่องยนต์เบนซิน
    3. อื่นๆ (ดีหมด.... มั๊งครับ)

เป็นกระบะคันแรกในชีวิตครับ ที่ผ่านมาใช้อีคาร์และวีออส มือสองมาโดยตลอด (จับดมแก๊สทั้ง 2 คัน) เอาไว้ถ้าได้รับรถมาแล้วจะมาร่วมแชร์ประสบประการณ์สำหรับ เจ้าดำ triton ของผม (รออีกนานไหมเนี่ย....)

ขอบคุณครับ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

เรียบร้อยจนได้ครับ เซลล์โทรมาแจ้งเลื่อนรับรถออกไปเดือน ก.ย. และยังไม่ทราบว่าจะได้วันไหนอีกด้วย (เซ็งครับ)

http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=347184

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าพึ่งเซ็ง เจอแบบนี้รู้สึกแย่จังเลยครับ ยังไงก็ขอให้ได้รถกันไวๆน๊ะครับ ของแถมโหดพอๆกับผมเลย สุดยอดครับ ได้ช้าแบบ นี้ ต้องขอเพิ่มอีก 555+

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

โทรไปแจ้งกับสำนักงานใหญ่มาแล้วครับ ได้ใจความว่า

1. ลูกค้าสามารถรอต่อได้ไหม ?
    2. ขอเงินมัดจำคืนจากศูนย์คืน ขอโทษค่ะ........

ดีจังครับ มิตซูมอเตอร์ประเทศไทย (ผมเห็นท่านอื่นๆ โดนมาหลายราย) ไม่คิดว่าจะมาเจอกับตัวเองครับ (เสียความรู้สึกสุดๆ)

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

เฮ้ยยย...พูดงี้ได้ไงวะ แล้วสัญญาจองมีไว้ทำไม น้าๆ ก่อนขอเงินคืน รบกวนน้าหน่อยไปเช็คที่ สต็อกของ0 ดู ว่าเค้าสั่งรถให้น้าเปล่ามีชื่อมีสะเป็กของเราไหม ถ้าไม่แสดงว่าเค้าไม่ได้ได้สั่งกับบริษัทฯ แสดงว่าเซลล์ทำหน้าแล้วล่ะ 0ห่วยๆ เซลล์ห่วยๆ จากในเครือกาญจนาฯ นี่สุดตีนจริงๆ เป็นผมไม่ยอมครับ (ส่วนตัวนะ)

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

ผมแฟ็กซ์สัญญาจองรถไปที่สำนักงานใหญ่แล้วครับ คงทราบคำตอบใน 1-2 วันนี้

สำนักงานใหญ่แจ้งว่า รถผลิตไม่ทันจริงๆ ต้องขอโทษด้วย
    ผมก็มีทางเลือกอยู่ 2 ทาง คือ
    1. รอต่อไป
    2. ขอเงินมัดจำคืน

แต่ผมน่าจะทำตามได้ในข้อ 1 มากกว่าครับ (หลวมตัวมาแล้วนี่)

การคืนเงินมัดจำนั้นก็ได้คืนเฉพาะเม็ดเงิน แล้วส่วนที่ผมต้องเสียหลายๆ อย่าง เช่น ต้องขายรถคันเก่าออกไปเพื่อเอามาวางมัดจำและเตรียมไว้ดาวน์ เพราะเข้าใจว่า 24 ส.ค. นี้ได้แน่นอน จึงขายออกไป (ปรากฎว่าไม่ได้) ต้องไปยืมรถของพี่มาใช้ และตอนนี้ก็คงต้องยืมใช้ต่อไปอีก ศูนย์มีการชดเชยไหม ? มีจิตสำนึกของผู้ประกอบการไหม ? หรือมุ่งแสวงหาผลกำไรเพียงอย่างเดียวโดยไม่คำนึงถึงลูกค้า

ผมไม่ต้องการในส่วนของการชดเชยหรอกครับ แต่อยากให้ผู้ประกอบการมีจิตสำนึกและรับผิดชอบต่อลูกค้าหรือการแก้ไขปัญหาที่แท้จริง เพราะกรณีผมไม่ได้เกิดขึ้นเป็นคนแรกหรือคนที่สอง สาม แต่ปัญหานี้มันสั่งสมมาพอสมควรแล้วนับแต่มีการโฆษณาขายรถตัวนี้

คุณภาพสินค้าโอเค แต่การจัดการไม่ดีมากกว่าครับ ซึ่งผมก็สะท้อนให้คุณ call center (เสียงหวานๆ) ให้ทราบแล้วว่า กรณีผมไม่ได้เกิดขึ้นเป็นกรณีแรก แต่ทำไมการแก้ไขปัญหาจึงเหมือนไม่ได้รับการแก้ไข อีกหน่อยผมคิดว่าต่อให้สินค้าดี แต่การบริหารจัดการยังเป็นแบบนี้ก็คงจะมีส่วนแบ่งทางตลาดต่ำอยู่อีกร่ำไปครับ

ศูนย์ก็โทษเซลล์ว่า เซลล์ไม่ได้แจ้งหรือว่ารถตัวนี้ต้องรอ 2 - 3 เดือน
    เซลล์ก็โทษศูนย์ว่า ได้มีการเช็คสต้อกแล้วว่ารถที่ไม่ได้ติดตั้ง NGV รอไม่นานหรอก (ก่อนจองผมก็ย้ำแล้วว่ารอนานขนาดไหน ? จะได้วางแผนชีวิตได้ถูก ก็ได้รับแจ้งมาแบบนี้ จึงตัดสินใจซื้อก็เพราะบอกข้อมูลกับผมอย่างนี้ ผมจึงตัดสินใจที่จะเลือกซื้อ)

ผมก็ไม่อยากทราบหรอกว่าใครถูก/ ผิด แต่อยากให้ศูนย์และสำนักงานใหญ่มีการบริหารจัดการและการแก้ไขปัญหาแบบจริงจังเพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้แก่ผู้บริโภคที่เป็นลูกค้าเก่าและลูกค้าใหม่ไว้ ไม่ใช่โบ้ยกันไปๆ มาๆ แบบนี้ครับ

ขอโทษครับที่ใช้พื้นที่เยอะไปนิดนึง แต่อยากระบายสู่สาธารณะให้รับทราบและแชร์ปัญหาร่วมกัน เพื่อจะได้เป็นอีกกรณีศึกษาและท่านจักได้รักษาผลประโยชน์ของตนเองต่อไปครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับพี่น้อง.....

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

เพราะว่าช่วงนี้ ตัว Ngv เริ่มโหมโฆษณากับยอดจอง เริ่มเยอะหรือปล่าว
    เบนซินรุ่นธรรมดา ก็เลยเริ่มล็อคไปติด Ngv
    ผมจองแค๊ปเบนซิน ช่วงเมษา 2 อาทิตย์ ได้รถแล้ว

gagang
    ผู้เยี่ยมชม

ก่อนจองถามก่อนเลยค่ะ มีรถรึป่าว(รุ่นที่เราต้องการด้วยนะ) ไม่มีไม่เอาค่ะหาโชว์รูมที่มีของเลย รถที่บ้านแบบนี้ตลอดเลย แจสฟ้าคนอื่นรอสามเดือน หนู่วิ่งไปจองโน่นเลยมีนบุรีสามวันได้ขับ มาเจ้าขาวเหมียวยักษ์ ก็ได้รถเลยค่ะแบบว่ารีบ อิอิ

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

ตอบคุณ x' บาว
    ต้องขอโทษทีครับที่ไม่ได้เข้ามาดูเป็นเดือนเลยครับ
    เท่าที่ทราบนะครับ triton cng ผลิตรถไม่ทันครับ ต้องจองอย่างน้อย 3 เดือนครับ (น้องที่ข้างบ้านเห็นรถผมแล้วชอบ แต่อยากได้ cng เซลล์ยังแนะนำให้เอา triton 2400 แล้วไปติดแก๊ส lpg เลยครับ ) อีกอย่างเห็นว่าระบบ cng ยังเจอปัญหามากครับหลังจากออกรถแล้ว ถ้ายังไม่รับรถทีผมว่าtriton 2400 เบ็นซิน แล้วไปดมแก๊สน่าจะดีกว่าครับ ลองศึกษากะทู้เก่าดูซิครับ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tjanuri ดูโพส
    ตอบคุณ x' บาว
    ต้องขอโทษทีครับที่ไม่ได้เข้ามาดูเป็นเดือนเลยครับ
    เท่าที่ทราบนะครับ triton cng ผลิตรถไม่ทันครับ ต้องจองอย่างน้อย 3 เดือนครับ (น้องที่ข้างบ้านเห็นรถผมแล้วชอบ แต่อยากได้ cng เซลล์ยังแนะนำให้เอา triton 2400 แล้วไปติดแก๊ส lpg เลยครับ ) อีกอย่างเห็นว่าระบบ cng ยังเจอปัญหามากครับหลังจากออกรถแล้ว ถ้ายังไม่รับรถทีผมว่าtriton 2400 เบ็นซิน แล้วไปดมแก๊สน่าจะดีกว่าครับ ลองศึกษากะทู้เก่าดูซิครับ
    ขอบคุณทุกกำลังใจจากทุกท่านครับ
    ผมจองตัว 2.4 เพื่อจะนำไปติดตั้ง LPG ครับ (ใช้มาแล้ว 2 คัน เสพ LPG มาโดยตลอด)

ศูนย์เคยโทรมาแจ้งผมว่า รุ่นที่ผมจองไว้นั้นต้องรอประมาณกลาง ต.ค. 53 นี้ แต่เนื่องจากผมไม่สามารถรอได้ และมีความจำเป็นต้องใช้รถทุกวัน ประกอบกับลองโทรหาดูหลายๆ ศูนย์แล้ว ปรากฎว่าทุกๆ ที่ไม่มีรถเลย (ต้องรอครับ/ค่ะ) ผมเลยต้องกลับลำมาใช้ตัวดีเซลแทน (เนื่องจากมีรถเลย)

ตอนนี้ใช้มาได้ 3 อาทิตย์แล้วครับ มีความสุขดี และยังพอรับได้กับราคาของ B5 ในขณะนี้ ผมใช้รถแถบชานเมืองและในเมืองบางช่วงที่ความเร็ว 80 - 90 กม./ชม. อัตราการสิ้นเปลืองเกือบๆ 16 กม./ลิตร คิดเป็นค่าเชื้อเพลิงประมาณ 1.7 - 1.8 บาท/กม. ก็พอรับได้ครับ (ภาวนาให้ราคาน้ำมันคงที่นานๆ หน่อย)

ให้เป็นข้อมูลสำหรับท่านที่จองตัว 2.4 เบนซิน หรือ 2.4/CNG นี้ ถ้าจองช่วงเดียวกับผมน่าจะได้รับรถประมาณสิ้น ก.ย. หรือ ปลาย ต.ค. นี้ครับ และทราบข่าวจากพี่แถวบ้าน เขาทำงานที่ ปตท. แจ้งว่า พ.ย. 53 นี้ โรงงานจะเพิ่ม LINE และกำลังผลิตสำหรับตัวนี้ให้ตอบสนองต่อความต้องการของผู้บริโภค (พี่เขาสอบถามจากเจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่ ที่เขาไปนำเสนอให้กองยานยนต์ของ บ. ปตท. จก. ใช้)

ส่วนท่านไหนได้รับรถแล้ว ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ผมขอเป็นผู้ติดตามข่าวสารและข้อมูลจากทุกท่านผู้ใช้เบนซินไปก่อนก็แล้วกันครับ (จากคนเคยดมแก๊ส)

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้