หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 37 จากทั้งหมด 37

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน Re: ขอคำปรึกษาครับ

ขอบคุณน้าๆทุกคนมากๆเลยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาให้กำลังใจครับ ขอให้คนผิดได้รับโทษที่สมควรได้รับครับ

ขอให้ชนะคดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

จะสู้ก็สู้ดิครับ เราชนะอยู่แล้วครับ
    แมร่งโครตลูกผู้ชายเลย ไอ้ห่า....
    เก็บหลักฐาน รูปถ่ายที่เกิดเหตุ เวลา
    ถ้ามันเมา(คู่กรณี)และมีใบตรวจวัดแอลกอฮอล์ด้วยจะดีมากๆเลยครับ
    ..........สู้ให้ถึงที่สุดครับ.....

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สู้ๆให้ถึงที่สุดครับอย่าไปยอมมัน พวกเลวๆแบบนี้ต้องเอาให้เข็ด ผิดแล้วตีลูกมึนไม่ยอมรับผิดชอบ ยอมเสียเงินสู้คดีดีกว่ายอมตกลง พวกบ้าพลังครับพวกนี้ เลวได้ใจ เป็นกำลังใจให้น๊ะครับ สู้ๆครับ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

เป็นกำลังใจให้... ขอให้ชนะคดีนะครับ

และขอให้...ไอ้พวก...หี้ยๆๆๆ... จงหมดไปจากแผ่นดินไทย...

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

สู้ๆ นะครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง คุณและครอบครัวด้วยนะครับ ขอให้ผ่านอุปสรรคนี้ไปให้ได้

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

น่าไปโพสที่ บร์อดใหญ่ๆๆ เช่น พันทิพ ไม่แน่ ครับ
    เกิด ทางฝ่ายนั้นใช้อำนาจมืดขึ้นมา
    ช่วยๆๆกัน อาจทำให้ออก ทีวี ก็ได้
    แสดงความเสียใจด้วยครับ

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

ขอให้น้าสู้ต่อไปน่ะครับจะเป็นกำลังใจสู้ๆ ครับแต่ผมไม่รู้เรื่องกฏหมายน่ะครับแต่ก็อย่ายอมเค้าน่ะพวกนี้ชอบเบ่ง

User ID
    12969
    Status
    โพส
    48

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

User ID
    9991
    Status
    โพส
    76

...ผมไม่มีความรู้ด้านกฎหมายหรอกครับ..แต่มาให้กำลังใจอีกคน...ขอให้คดีจบด้วยชัยชนะ เร็วๆนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่สภาพที่เกิดเหตุ ล่องรอยหลักฐาน การชนกันจะมีเส้นแบ่งแต่ละเลน ครับว่ามีการข้ามเลนมาหรือเปล่าครับ ตรงนี้ทางตำรวจต้องมาที่เกิดเหตุและเก็บหลักฐานเอาไปที่พิสูตรกัน โดยกองพิสูตรหลักฐานว่าใครผิดถูกอย่างไร ถ้าพิสูตรได้แล้วทางตำรวจค่อยว่ากันอีกทีว่าจะส่งฟ้องร้องกันทางศาลอีกที ยอมความกันไม่ได้เพราะว่ามีคนตายและบาดเจ็บ เป็นคดีที่ต้องพิสูตรกันครับ ค่อนข้างนานครับใจเย็นๆ เพราะผมก็เชื่อเรื่องความถูกต้องครับ กฎหมายก็คือกฎหมายครับ สู้ๆ ครับ
    ผมก็เคยขับรถไปชนกับ มอเตอร์ไซค์ขับย้อนศรมาครับโครมเลย เป็นผู้หญิง ขาหักข้างนึง อีกข้างร้าวครับน่าสงสารครับ ตอนเกิดเห็นผมก็ตกใจน่ะครับว่าย้อนมาได้ยังไง ไม่ยอมชิดริมทางถ้าย้อนครับขับมากลางถนน คงตกใจครับชนโครมผมยังช่วยคนเจ็บมาข้างทางเลยครับลากรถมอไซมากลัวรถอื่นมาชนเพราะช่วงค่ำ รถเริ่มเยอะ แล้วรถมูลนิธิ มาพาคนเจ็บไปรพ. ตำรวจมาที่เกิดเหตุเก็บหลักฐาน ตำรวจยังว่าเราไม่ผิดไม่ต้องกลัว ยังให้ผมไปเยี่ยมคนเจ็บ เพื่อมนุษยธรรม ก็ถึงรู้ว่าคนที่เราชนไปน่ะเป็นเมียสารวัต แต่อยู่อีกสถานี อืมเริ่มหวั่นแต่ก็ไม่มีอะไรครับสารวัตรเค้าเข้าใจครับ แต่ที่มีปัญหาคือญาติของคนเจ็บครับที่มีปัญหา หาว่าผมผิดครับ ทำไปทำมามาหาว่าผมไปชนท้ายแทน ทำให้เรื่องไปอีกแบบ แต่ทางตำรวจบอกว่าไม่ต้องกลัวครับหลักฐานที่ตำรวจมีไงก็ว่าไปอย่างงั้นครับ จนสุดท้ายผ่านไปปีกว่าๆ ทางตำรวจนำเรื่องไปให้อัยการพิสูตรหลักฐานต่างๆแล้วนำเรื่องฟ้อง คนเจ็บฐานขับรถผิดย้อนศร พอถึงวันไปพบศาลคงกลัวผิดที่ดันทุลังนำหลักฐานเท็จ จึงยอมรับว่าเป็นคนผิดจริงขับย้อนศร จึงทำให้ผมพ้นผิดครับ ที่เล่ามาเพื่อเป็นกำลังใจให้ครับ... ถ้าเราถูกไม่ต้องกลัวครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ และก็ขอเป็นกำลังใจให้สู้คดีชนะไอ้พวกมารเหล่านี้ให้มันหมดสิ้นไปซะทีคับ........ เดี๋ยวนี้สื่อก็มีความเป็นธรรมคับถ้าเกิดว่าสู้คดีไม่ชนะผมว่าส่งเรื่องไปช่อง3 เรยครับ....... เป็นกำลังใจให้ครับบ .... สู้ๆ

สมาชิกถาวร TTC-01293 TTC-Member
    User ID
    7165
    Status
    โพส
    186

ปัจจุบันสือมีหลายแขนงครับ ถ้าไม่ได้รับความเป็นธรรม
    ก็ประกาศให้รู้กันทั้งประเทศไปเลยครับ ถ้าเราเป็นฝ่ายถูก
    เราเป็นฝ่ายเสียหาย อย่าไปยอมครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

รู้สึกว่าตำแหน่งใหญ่เหมือนกัน กลัวตร.เข้าข้างจังเลยครับ
    อันนี้น่ากลัวครับ

น่าไปโพสที่ บร์อดใหญ่ๆๆ เช่น พันทิพ ไม่แน่ ครับ
    เกิด ทางฝ่ายนั้นใช้อำนาจมืดขึ้นมา
    ช่วยๆๆกัน อาจทำให้ออก ทีวี ก็ได้
    อันนี้เห็นด้วยอย่างแรงครับ
    ชาว Triton ของเราก็ไม่ธรรมดานะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    13009
    Status
    โพส
    83

เป็นกำลังใจให้นะครับ น้า ไอ่พวกมีเส้นนี้มันต้องประจานให้สังคมรับรู้ครับ ยิ่งออกทางทีวีได้ยิ่งดี ตำรวจจะได้ดำเนินคดีให้กับเราเร็ว มันต้องเป็นข่าวก่อนมันถึงจะทำอะไร ยังไงก็สู้ๆนะครับ

User ID
    12968
    Status
    โพส
    25

เป็นกำลังใจให้อีก 1 คน ครับ
    ขอให้คนเจ็บหายไวๆนะครับ น้า

สู้ คดี ถึงที่สุดครับ

สมาชิกทุกท่าน ถ้าเจอแบบนี้หากล้องถ่ายรูปที่เกิดเหตุไว้ก่อนนะครับ
    หรือไม่ก็เอาสีกระป๋องติดรถไปซักป๋อง (เผื่อ เพราะอุบัติเหตุมันเกินคาดหมาย)

ยังไงก็ขอให้ชาว Club ทุกท่านปลอยภัยนะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้