หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

มาตรฐาน Re: ป้ายแดงปลอม

จัดให้หนักเลยครับ โดยเฉพาะเซล มันมักง่ายครับ โดยปรกติแล้วจะเป็นเกือบทุกที่ครับ มันจะมีของจริงไม่กี่ป้ายหรอก ป้ายแดงจริงต้องมีเล่มขนส่ง ไปไหนก้อต้องเขียนลงเล่ม ไม่มีโดนจับ ของปลอม ป้ายแดงงงง อย่างเดียว พวกเซลมันหามาเอง ของจริงต้องมัดจำไว้ บางคนไม่เอามาคืน มันเลยใช้ปลอมกันครับ น้าจัดให้หนักเลยครับ เอาเป็น คดี ตัวอย่างไปเลยครับ เราไม่ต้องกลัวมันครับ มันผิด

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

แจ้งเบาะแสให้ตำรวจไปเลย...น้าออกจาก 0 ไหน ก็แจ้งไปเลยว่าที่มีการใช้ป้ายปลอม แจ้งจับมันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มักง่าย ชอบทำไรทุเรศๆ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

แฟนผมออกมาสด้า 2 เซลล์ให้ป้ายปลอมมา แต่เขาก็บอกและอธิบายหมดแล้ว แถมบอกด้วยว่าถ้าโดนจับให้จ่ายค่าปรับแล้วเอาใบเสร็จมาเบิกกับเขาได้ วันที่จะไปรับป้ายจริงโดนจับจริง ๆ จ่ายไป 100 พอไปรับป้ายเซลล์จ่ายคืนเลยครับ 100 อันนี้แค่บอกว่า "ความรับผิดชอบ" ของเซลล์เขามีมากพอที่จะทำหน้าที่ฝ่ายบริการของศูนย์

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

บอกชื่อ0 ออกมาเลยพี่น้องคับ จะได้รู้กัน จะได้ไม่ต้องไป ให้ป้ายแดงเรามาแล้วมันเก็บค่าประกันป้ายแดงเราไปด้วยป่าว ถ้าเก็บก็เอาคืน ถ้ามันบอกว่าไม่ให้งั้นก็บอกมันไปว่างั้นเอาป้ายแดงจริงให้เรามา

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เล่นให้หนักเลยศูนย์ไหน ครับ

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

จัดไปเลยครับน้า เพื่อที่สมช.ของคลับหรือคนอื่นๆจะได้ไม่เป็นเหยี่อของพวกมันอีก

User ID
    15084
    Status
    โพส
    94

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆ เดี๋ยวจะรอให้ถึงวันที่เขานัดผมรอบนี้ก่อนถ้าไม่ จัดการให้ผม ผมคงต้องไปคุยที่ศูนย์ให้มันรู้เรื่อง 1 สัปดาห์ แล้วที่ยังเงียบ แต่ทางศูนย์นัดผม วันจันทร์ ที่จะถึงนี้

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

ปัญหานี้แก้ยากเพราะตำรวจไม่เอาผิดกับทางศูนย์แต่มาเอาผิดกับคนใช้รถ
    แต่ถึงแม้จะใช้ป้ายจริง นอกจากผู้ใช้รถจะต้องเสียเงินค่ามัดจำป้ายจริงแล้ว ผู้ใช้รถก็ยังโดนจับออกบ่อยไปด้วยข้อหา ไม่ลงสมุดบันทึกการเดินทาง, ใช้รถนอกเหนือเวลาอนุญาติ (6:00-18:00), เอารถกระบะป้ายแดงมาบรรทุกของ และอื่นๆอีกมากมาย แต่ก็ต้องเห็นใจทางศูนย์ในบางแง่เช่นลูกค้าคืนป้ายช้าเพราะรอล๊อกเลขทะเบียนรถที่ชอบไว้แต่ยังไม่ได้ บางคนรอเป็นปีก็มี หรือขี้เกียจเปลี่ยยนป้าย ทางที่ดีหาบัตรเบ่งพกติดตัวใช้ดีกว่าครับ ผ่านตลอดทุกจุด

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

พี่ได้มัดจำป้ายแดงไหมครับ กลัวว่าจะตุกติก

เดี๋ยวก็ว่าไม่มีในสัญญาญอีก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ตกลงใครผิด 0 เขาแจ้งเราป่าวว่าป้ายแดงปลอม

http://www.chaime.net/forum/showthread.php?tid=670
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MEAW_SAN : 28-01-2011 เมื่อ 16:41

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TeeLek_N ดูโพส
    สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆ เดี๋ยวจะรอให้ถึงวันที่เขานัดผมรอบนี้ก่อนถ้าไม่ จัดการให้ผม ผมคงต้องไปคุยที่ศูนย์ให้มันรู้เรื่อง 1 สัปดาห์ แล้วที่ยังเงียบ แต่ทางศูนย์นัดผม วันจันทร์ ที่จะถึงนี้
    แล้วคุณไม่คิดจะบอกสมาชิกหรือคับว่า0ไหนคุนรอ วันจันทร์หรืออังคาร ถ้าไม่ได้ค่อยเอาเรื่องแล้วถ้ามีเพื่อนสมาชิกกำลังจะไปใช้บริการหรือไปออกรถละเขาจะรู้เรื่องไหม แต่เวลาคุณมีปัญหามาปรึกษาสมาชิก ดังนั้นเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดเหตุแบบคุณกรุณาแจ้งเพื่อนสมาชิกด้วยว่าที่ใด จะได้ป้องกันเหตุได้

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ diesel ดูโพส
    เห็นด้วยครับ +1
    + 1 เสียงครับ
    เพิ่มด้วย แล้วมันเก็บค่าป้ายไป.........อะไร อย่าจบง่าย ๆ นะครับ
    ไม่งั้นเดี๋ยวก็มีเพื่อนสมาชิกเรามาเล่าให้ฟังแบบนี้อีก

User ID
    15084
    Status
    โพส
    94

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    แล้วคุณไม่คิดจะบอกสมาชิกหรือคับว่า0ไหนคุนรอ วันจันทร์หรืออังคาร ถ้าไม่ได้ค่อยเอาเรื่องแล้วถ้ามีเพื่อนสมาชิกกำลังจะไปใช้บริการหรือไปออกรถละเขาจะรู้เรื่องไหม แต่เวลาคุณมีปัญหามาปรึกษาสมาชิก ดังนั้นเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดเหตุแบบคุณกรุณาแจ้งเพื่อนสมาชิกด้วยว่าที่ใด จะได้ป้องกันเหตุได้
    ครับทีแรกผมว่าจะรอดูว่าทางศูนย์ จะให้คำตอบผมอย่างไร ครับ แต่มองอีกมอง พี่ก็พูดถูกครับ ศูนย์ Mitsubishi เอเชียวัฒนามอเตอร์ 98 ม.9 ถ.พระราม 2 บางมด จอมทอง กทม. 10150 ครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TeeLek_N ดูโพส
    ครับทีแรกผมว่าจะรอดูว่าทางศูนย์ จะให้คำตอบผมอย่างไร ครับ แต่มองอีกมอง พี่ก็พูดถูกครับ ศูนย์ Mitsubishi เอเชียวัฒนามอเตอร์ 98 ม.9 ถ.พระราม 2 บางมด จอมทอง กทม. 10150 ครับ
    ขอบคุณ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    ขอบคุณ
    แค่เนี้ย โธ่ๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ขอบคุณ
    อีแจ๊ค อีบร้า......ตรูคิดถึงแกหว่ะเพื่อน...คอนเสิร์ตเขาใหญ่19 กพ. เจอกันเพื่อน ถ้าตรูไม่ไป ตามที่บอกเลยเพื่อนให้เอานิ้วโป้งตรีน เขี่ยหางคิ้วข้างซ้ายตรูเลย กร๊ากๆๆๆๆๆๆ เพิ่งกลับจากบ้านตาวินิจมาอ่ะ เมาค๊อตๆเลยหง่ะแก อิๆๆๆๆ

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

หลายๆคนตอนออกรถเซล์ก็บอกว่าป้ายปลอม และหลายๆ คน ก็สำคัญผิดว่าเราเป็นควา....ย ของที่มันผิดกฏหมาย ก็คือ ผิด ไม่มีข้อแก้ตัว ถ้าเราต่างมักง่าย หรือ ปล่อยเลยตามเลย คิดแต่ว่าเรื่องเล็กน้อย พอวันข้างหน้ามีคนทำเรื่องเดือดร้อนต่อตัวเอง ต่อญาติพี่น้อง ต่อสังคม ก็อย่ามาบ่น อย่าประท้วง อย่าปฏิวัติกันนะจ๊ะ. เฮ้ย. เพราะคนที่ทำมันก็มักจะคิดว่า เล็กน้อย ชั่งมัน เหมือนที่ท่านๆ .คิดละว๊ะ.

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เรื่องนี้มีเพื่อนสมาชิกโทรมาปรึกษาเหมือนกัน เรื่องป้ายแดง เราก็นึกว่าโดนจับหลัง 6 โมงเย็น แต่พี่ท่านบอกว่าโดนจับป้ายปลอม ตำรวจบอกว่า 1000 นึง ซวยดิ ก็เลยให้ไปเอากลับ 0 รถมันนั่นล่ะ แต่หลังจากนั้นไม่รู้ว่าอย่างไรต่อ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

รถผมขับทั้งป้ายแดงปลอมทั้งป้ายแดงจริง ส่วนใหญ่รอด เพราะสารภาพผิดตรงๆกึ่งขอร้องส่วนใหญ่ผ่าน หรือยังไม่ถึงคราวซวยหรือเปล่าไม่รู้ เคยโดนเต็มที่ขับรถออกนอกเส้นทาง ยังงงถึงทุกวันนี้แหละ งงจริงๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mafiawut : 30-01-2011 เมื่อ 21:25

User ID
    14834
    Status
    โพส
    38

ผมก้อโดนครับ บอกเลยว่ามิตซูเมืองยาง ชลบุรี เค้าบอกป้ายแดงขนส่งหมดต้องปลอมไปก่อน ก้อเลยโดนพี่หรวดสอยไปซ่ะ 200ิ บอกว่าปลอมแปลกเอกสาร แต่ก้ออดไม่ได้ว่าทำไมขนส่งมันทำป้ายแดงมาน้อยจังว่ะ อันนี้เป็นข้อสังเกตุส่วนตัวน๊ะครับเพราะผมเห็นว่าทางโตต้าที่นี่มีป้ายแดงขนส่งเยอะมากออกรถหลังผมสองวันแต่ก้อได้ป้ายแดงขนส่ง สรุปอาจโดนล็อคจาดโตต้ามั้ง อันนี้ผมคิดเอาเอง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AAtom : 04-02-2011 เมื่อ 04:05

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้