หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

jirapat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถึง ป๋า อลงกรณ์ ช่วยบุคคลท่านนี้ได้มั้ยครับ

เห็นใจมากๆครับ ปัญหาต่างๆที่เกิดกับรถ นิดหน่อยผมยังนอนไม่หลับเลย
    จริงๆแล้วศูนย์หรือเชลที่ขาย รถให้กับเขาน่าจะช่วยแก้ปัญหาร่วมกันนะ ไม่ใช่ปัดความรับผิดชอบ อย่างนี้

ขอให้แก้ไขปัญหาได้เร็ว นะครับ

ttop
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถึง ป๋า อลงกรณ์ ช่วยบุคคลท่านนี้ได้มั้ยครับ

ขอเป็นกำลังใจครับ ใจเย็นๆๆค่อยๆเจรจา ผมใช้2.3 top at วิ่ง 30000km เครื่องพัง!!!!!!!!!!!!
    เจรจาสองเดือนบริษัทเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ใช้ต่อมาถึง 60000km แล้วไม่มีปัญหาอะไรทุกอย่างดี ใช้เป็นที่หน้าพอใจ ผมใช้มาสามปีแล้วครับ ปัญหาจุกจิกนิดหน่อยมีบ้างรครับแต่พอรับได้ โดยภาพรวมผมคิดว่าทุกยี่ห้อก็มีปัญหาพอกัน อยู่ที่การบริการจะดีประทับใจลูกค้าแค่ไหนละครับ

waterwutbangsai
    ผู้เยี่ยมชม

บ้านเดียวกันกับผมเลย(บ้านrพระบิดาผมอยู่ LA ครับ) ผมเองก็ใช้รถอยู่หลายยี่ห้อ ณ.ปัจจุบันนี้แหละ มีปัญหากันทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ เว้นแต่ตัวไหนจะมากหรือน้อย VGO-DMAX ก็เช่นกัน เจ้าตันของผมก็เคยมีปัญหาแต่ได้รับการแก้ไขโดย บริษัท วองมิตซูปทุมๆ เรียบร้อย ใช้ได้ดีดั่งเดิม และศูน์ร้อยเอ็ดผมก็เคยไปใช้บริการ คันเก่าผมใช้ STRADA 4X4 ห่วยแตกจริงๆขอยืนยัน เอ่ยถึงปัญหาเจ้าตั้นต่อ ไฟโชว์ ABS ช่างศูนย์ วอง ตรวจสอบเกิดจากกล่อง ABS ที่อยู่ข้างหม้อลมเบรคมีปัญหา เขาขอเวลาสั่งของ 1 วัน พรุ่งนี้นัดมาเปลี่ยนเลย แต่กรณีของคุณพี่น่าจะเกิดจากศูนย์ห่วยแตก น่าจะนำรถเข้ามาที่ บ.สิทธิผล แถว นวนคร ผมเคยมา น่าจะแก้ปัญหาได้น่าเห็นใจครับ ใครไม่เจอไม่รู้หรอกครับ

waterwutbangsai
    ผู้เยี่ยมชม

เออ ลืมบอกไป ผมเองก็เคยเจอรถคันต้นเรื่อง ตรงประตูทางออก รถเยอะเลยไม่ทันพี่เขา

thanawutt
    ผู้เยี่ยมชม

แย่จัง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2346
    Status
    โพส
    26

ขอถามหน่อยครับ พอดีออกเจ้าตั้นมาได้2 อาทิตย์ก่อหน้านี้ไม่เคยใชมิทซูเลยครับ แต่พอเห็นเจ้าตั้นพลัสนี่ชอบเลย และไม่ค่อยรู้เรื่องระบบเครื่องยนต์เท่าไรหนัก อยากรู้ว่าอุปกรณ์ที่พี่ๆเรียกว่า เวคคั่ม นี่มันคืออะไร ในคู่มือรถมีบอกหรือปล่าวครับ ขอบคุณครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

คุณcocoครับ ไปตามลิงค์นี้เลย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=2091

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1509
    Status
    โพส
    32

ค่อยๆแก้ไขไปนะ เอาใจช่วยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้