หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 132

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกหน้าปา..ช่วยตอบหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat nakmee ดูโพส
    โทรคุยกันดีกว่ามั้ย
    ไดครับ เดี๋ยวสายๆ โทรไป ตอนนี้เช้าอยู่เดี๋ยวจะกลายเป็นการรบกวน ขอบคุณครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกหน้าปา..ช่วยตอบหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    อยากทราบรายละเอียดของ etac ด้วยครับ
    คือไททันเดิม เป็นโคมไฟรวม แต่ปาเจโร่เป็นโคมไฟแยก
    แบบเดิม
    ถ้าไม่ได้เปิดไฟต่ำ ดิฟไฟสูง ไฟต่ำไม่ติด ไฟสูงติด ถือว่าปกติดี
    ถ้าเปิดไฟต่ำ ดิฟไฟสูง ไฟต่ำไม่ติด ไฟสูงติด ก็ถือว่าปกติดี
    เปลี่ยนหน้า ไฟใหม่
    ถ้าไม่ได้เปิดไฟต่ำ ดิฟไฟสูง ไฟต่ำไม่ติด ไฟสูงติด ถือว่าปกติดี
    ถ้าเปิดไฟต่ำ ดิฟไฟสูง ไฟต่ำไม่ติด ไฟสูงติด ก็ถือว่าไม่ปกติ
    ต่อไอโดด
    ถ้าไม่ได้เปิดไฟต่ำ ดิฟไฟสูง ไฟต่ำติด ไฟสูงติด ผมถือว่าไม่ปกติดี
    ถ้าเปิดไฟต่ำ ดิฟไฟสูง ไฟต่ำติด ไฟสูงติด ถือว่าปกติดี

งงกันไหมครับ จะต่อไฟยังไงดีครับ
    อะไรของ อ.วัฒน์ ต่ำๆ สูงๆ...............สูงๆ ต่ำๆ ไฮ โล เหรอครับ 555 บ่นไร งงตึบ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    อะไรของ อ.วัฒน์ ต่ำๆ สูงๆ...............สูงๆ ต่ำๆ ไฮ โล เหรอครับ 555 บ่นไร งงตึบ
    มันยังเช้าอยู่ ก็งงเป็นเรื่องธรรมดาแหละ เดี๋ยวเย็น ๆ มึน ๆ ก็จะเข้าใจเอง

คือผมอยากให้ไฟต่ำติด-ดับเฉพาะเวลาเปิด-ปิดไฟต่ำครับ และอยากใช้ไฟสูง และ ไฟต่ำ ให้ติดพร้อมกันเฉพาะเวลากลางคืน เวลากลางวันเวลาดิฟไฟสูง ไม่อยากให้ไฟต่ำติด

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    มันยังเช้าอยู่ ก็งงเป็นเรื่องธรรมดาแหละ เดี๋ยวเย็น ๆ มึน ๆ ก็จะเข้าใจเอง

คือผมอยากให้ไฟต่ำติด-ดับเฉพาะเวลาเปิด-ปิดไฟต่ำครับ และอยากใช้ไฟสูง และ ไฟต่ำ ให้ติดพร้อมกันเฉพาะเวลากลางคืน เวลากลางวันเวลาดิฟไฟสูง ไม่อยากให้ไฟต่ำติด
    ทามมาย เงื่อนไขเยอะจัง แล้วทำไมวันนี้ อ.วัฒน์ เฝ้าเวปแต่เช้า สบายแล้วสิ เด็กปิดเทอม ผมดิสัปดาห์นี้เริ่มเรียนแล้วอะ งานตรึม เช้า-บ่ายๆ ทุกวัน เฮ้อ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ขอบคุณน้าๆทุกท่าน ทุกๆคำตอบครับ
    โดยเฉพาะน้าชัยรัตน์ รถน้ากลายเป็นรถ full option เหมือนปา..มีกระบะไปแล้ว เยี่ยมครับ นับถือเลย

ผมได้คำตอบที่อยากรู้ล่ะ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

ขอบคุณน้าchairat nakmee ด้วยนะครับที่อุตส่าห์โทรมาให้ความกระจ่าง เสียอย่างเดียว ดั้นอยู่ไกลกันไปหน่อย ไม่งั้นละผมถอดของน้าแน่ 555

น้าอนุชิต จัดตามเลยครับ แหล่มๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย samapong2003 : 27-09-2011 เมื่อ 15:12

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ของผมไม่ได้ต่อเองครับ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องระบบไฟรถยนต์เท่าไหร่ เอาพูดตรงๆเลยผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้ผมเลยไปจ้างช่างที่เค้าชำนาญทำให้ดีกว่า เสียไป300บาท ทำจบๆใช้งานสบายใจ...

...เปิดไฟหน้า ดริฟไฟสูง ไฟต่ำดับ ยกแล้วก็ติดใหม่ปกติ(ซีนอน)...

...ปิดไฟหน้า ดริฟไฟสูง ไฟต่ำไม่ติด...

...เปิดไฟหน้า ไฟหรี่ไม่ติด...

...นี่แหล่ะครับระบบ เสียค่าจ้าง300บาทที่ผมใช้...

...ส่วนเรื่องเจาะแก้มหน้าเพื่อยึดกับโป่งล้อ ที่น้าอนุชิตเป็นกังวลเรื่องสนิม ถ้าช่างเค้าเจาะก็ให้เอาสีแต้มส่วนที่เจาะครับ ผมใช้มาก็เข้าปีที่2แล้ว ก็ปกติดีครับ อ้อเจาะแค่ฝั่งละรูเองครับ จิ๊บๆ...

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ขอบคุณน้าหนุ่มคร๊าฟฟ..งั้นผมขอเลียนแบบ สเต็ปรีเลย์ของน้าหนุ่มครับ

ส่วนเรื่องเจาะสอบถามน้า ชัยรัตน์แล้ว ไม่ต้องเจาะก็ได้ ยังมีรูอื่นยึดอยู่ ไม่หลุด...ยึดรูอื่นให้แน่นพอ สเต็ปนี้ ก็โอเค..ยังไม่อยากเจาะรถคร๊าฟน้าหนุ่ม

จะว่าไปอยากรู้เหมือนกันนะ ว่าในคลับไปทำมากี่คันแว้ว จะให้รอโฉม Trojan คงไม่รอแน่นอน อีกนานแน่ๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย anuchit330 : 27-09-2011 เมื่อ 18:58

รบกวนน้าๆที่ติดมา..ขอราคาอุปกรณ์ที่ติดเพิ่มมีอะไรบ้าง ราคาต่อชิ้นดว้ยครับ ขอบคุณมากครับ

TTC-Member:02501 TTC-Member
    User ID
    10505
    Status
    โพส
    680

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส
    ขอบคุณน้าๆทุกท่าน ทุกๆคำตอบครับ
    โดยเฉพาะน้าชัยรัตน์ รถน้ากลายเป็นรถ full option เหมือนปา..มีกระบะไปแล้ว เยี่ยมครับ นับถือเลย

ผมได้คำตอบที่อยากรู้ล่ะ
    ยินดีครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ชื่อ:  DSC_0003.JPG
ครั้ง: 1418
ขนาด:  252.7 กิโลไบต์

ลองรวมๆดูครับ

เอามาจากรุ่นน้อง
    หน้าปาจาก 0 ทั้งหมด

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มีอีกวิธีครับ เมื่อวานลองโทรปรึกษากับ อ.วัฒน์ เกี่ยวกับรีเลย์ ของไทรทัน ว่าไฟสูง กับไฟต่ำ รีเลย์คนละตัวหรือป่าว
    ถ้าคนละตัว ก็จั๊มไดโอดที่ขารีเลย์ไฟสูง เอาสัญญาณไฟสูงมาออนรีเลย์ไฟต่ำด้วยเลย จะได้ไม่ต้องมาทำที่หลังโคมไฟ เปลี่ยนแค่ปลั๊กไฟพอ
    เพราะหลอดคนละเบอร์ และมีอย่างนึงครับ หลอดไฟต่ำที่มากับโคมแสงจะไม่ค่อยสว่างมากเอามากๆ ตอนนี้ก็เลยใส่ซีนอน 4300k 35w เข้าแทนหลอดเดิม

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

หลอดไฟปา ต่ำกับสูง เป็นขั้วแบบไหนครับน้า samapong

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    มีอีกวิธีครับ เมื่อวานลองโทรปรึกษากับ อ.วัฒน์ เกี่ยวกับรีเลย์ ของไทรทัน ว่าไฟสูง กับไฟต่ำ รีเลย์คนละตัวหรือป่าว
    ถ้าคนละตัว ก็จั๊มไดโอดที่ขารีเลย์ไฟสูง เอาสัญญาณไฟสูงมาออนรีเลย์ไฟต่ำด้วยเลย จะได้ไม่ต้องมาทำที่หลังโคมไฟ เปลี่ยนแค่ปลั๊กไฟพอ
    เพราะหลอดคนละเบอร์ และมีอย่างนึงครับ หลอดไฟต่ำที่มากับโคมแสงจะไม่ค่อยสว่างมากเอามากๆ ตอนนี้ก็เลยใส่ซีนอน 4300k 35w เข้าแทนหลอดเดิม
    ...เรื่องความสว่างของไฟหน้าใช้ซีน่อน4300k 35wก็สว่างพอแล้ว ผมเลยไม่ง้อกล่องETACS เพราะคิดว่าราคามันแพงเกินความจำเป็น เพราะกล่องนี้ของไอ้ตั้นก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ถ้าไม่ได้ใส่ออฟชั่นอะไรของปาเจโร่จนเยอะแยะเกินไป...

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เรื่องความสว่างของไฟหน้าใช้ซีน่อน4300k 35wก็สว่างพอแล้ว ผมเลยไม่ง้อกล่องETACS เพราะคิดว่าราคามันแพงเกินความจำเป็น เพราะกล่องนี้ของไอ้ตั้นก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ถ้าไม่ได้ใส่ออฟชั่นอะไรของปาเจโร่จนเยอะแยะเกินไป...
    เม่นละครับ 555 ราคาเอาเรื่องอยู่

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส
    หลอดไฟปา ต่ำกับสูง เป็นขั้วแบบไหนครับน้า samapong
    ต้องขอโทษจริงๆ ครับ จำได้แต่ไม่ค่อยแน่ใจ ไฟสูงน่าจะเป็น h7 ไฟต่ำกะ ไฟตัดหมอกน่าจะ h11 ไม่น่าจะผิด ยกเว้นว่าผิด 555 ชัวว์

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ยืมภาพรถน้าหนุ่มหน่อยครับ

นึกอะไรได้ก็ถามๆ อย่าเพิ่งรำคาญนะน้า...

กระจังหน้ารังผึ้งใส่กันได้เลย..ชิมิ
    ดูมันคลาสสิคดี เหมือนตัวท๊อป โชกุน gt
    Attached Images Attached Images  

ชื่อ:  DSC_0003.JPG
ครั้ง: 1418
ขนาด:  252.7 กิโลไบต์

ลองรวมๆดูครับ

เอามาจากรุ่นน้อง
    หน้าปาจาก 0 ทั้งหมด
    อะหลั่ยที่ต้องใช้คือที่ขีดปากกาใช่หรือป่าวครับ รวมๆ แล้วจากราคา ลด 20% จะตกอยู่ประมาณ 16,000.-

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

คืองี้ครับน้าหยาม ที่ผมขีดๆ นั่นผมลองขีดแบบว่าตอนแรก ผมคิดจะใช้โป่งล้อเดิมครับ กะว่าประหยัดตังดีลดอะไหล่บางตัว ใช้ของคู่ตัว น้าหนุ่มเคยบอกไว้

แต่...ต้องปาดโป่งล้อด้านหน้าออกหน่อยนึงให้เข้ากับหน้ากันชนปา..เพราะของเดิมมันยาวกว่า

แต่ถ้าแบบเต็มสูบ เนียนๆของปา..เลยก็ ทั้งหมดนั่นเลยครับ

ปล..ยังไม่รวมค่าช่าง+ทำสีนะครับ เพราะอะไหล่เป็นชิ้นงานดิบ

ทั้งหมด 32 รายการ

แล้วรายการที่ 1, 2 คืออะไรครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้