หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

กระทู้: อาการรถของใครที่ เสียงในห้องเครื่องดัง แตก ๆๆๆๆๆ พอเหยียบคลัสหายบ้างครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแก้ได้บ้างครั บ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: อาการรถของใครที่ เสียงในห้องเครื่องดัง แตก ๆๆๆๆๆ พอเหยียบคลัสหายบ้างครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแก้ได้บ้างครั บ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ neo003 ดูโพส
    โอ้ สรุป น้า ๆ ไม่มีใครที่ไปแก้แล้วหายเลยใช่ป่ะครับ และมีคนแนะนำศูนย์ กาญจนา/สุขุมวิทย์ 71 ว่าแก้แล้วหาย มี น้า ๆ ท่านใด ไปลองแก้มาแล้วบ้างครับ

อยากรู้ ๆๆ
    ไม่หายครับ ผมไปแก้มาแล้ว
    ที่นั่นแหละครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=41451

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

มาตรฐาน ตอบ: อาการรถของใครที่ เสียงในห้องเครื่องดัง แตก ๆๆๆๆๆ พอเหยียบคลัสหายบ้างครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแก้ได้บ้างครั บ

ดังตั้งแต่ไม่กี่พันโล จนตอนนี้ 20000 โลชินไปแล้วครับ ( มันก็ดังพอให้รำคาญ แต่ถ้าเราไม่ใส่ใจก็ไม่มีอะไร )

อ่านดูจากข้อมูลที่น้าๆลงกันไว้ในเวป เห็นบอกว่าทำได้ เสียงดังหายไป แต่ก็อาจจะกลับมาดังใหม่อีก

ผมเลยคิดว่าไม่ทำดีกว่า กลัวรื้อแล้วจะเสียของ ไปกันใหญ่อีก บอกตรงๆแบบว่าไม่มั่นใจกับการทำงานของช่าง

แค่เื่รื่องง่ายๆ อย่างเข้าเช็ค 20000 กรองโซล่ายังไม่ขันน๊อตให้รถผมเลย เอามือหมุนออกได้สบาย จะหลุดเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

คนอื่นอาจจะมองว่าเป็นเรื่องเล็กๆ แต่ผมมองว่ามันคือความใส่ใจของช่างกับงานที่ทำครับ

นี่ถ้าเป็นน๊อตล้อ น๊อตเพลากลางมีหวังได้เอาชีวิตไปทิ้งกันพอดี

เจอมาสเมื่ออาทิตย์ก่อน แถวบางเขนนี้หละครับ เซ็งเลย ^^"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย DN-TT19 : 15-11-2012 เมื่อ 13:07

User ID
    40663
    Status
    โพส
    90

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ไม่หายครับ ผมไปแก้มาแล้ว
    ที่นั่นแหละครับ
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ว่าจะไปกรุงเทพ จะแวะเอาเข้าไปให้เขาดูหน่อย แต่ น้า ๆ บอกว่าไปแล้วไม่หายก้อเลยไม่รู้จะเข้าไปไม อิอิ เฮ้อ ทำใจใช่ใหมครับเนี่ย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้