หน้า 20 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 381 ถึง 400 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ถ้าลงล้อ 20 แล้วใช้แค่ super arm อย่างเดียว เอาอยู่ไหมครับ
    เอาอยู่ครับ แต่แนะนำเปลี่ยนโช็คด้วย นุ่มกว่าเดิมแน่ครับ ปรึกษาช่างพรตได้ครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 13.jpg  

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sixjunan ดูโพส
    ร้านอยู่แถวไหนครับ สนใจอย่างแรงเลยครับ ตอนนี้มันโด่งๆๆแปลกๆๆครับ
    ร้านอยู่แถวถนนเอกชัย-บางบอน ใกล้โรงเรียนศึกษานารี ครับ แผนที่ ร้านพี.พี.ยานยนต์ ครับ
    Attached Files Attached Files

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ร้านพี.พี.ยานยนต์มีสินค้าตัวใหม่เพื่อใช้กับรถtriton4x2และ4x4หรือพลัส เป็นชุดอุปกรณ์พิเศษใช้ร่วมกับระบบแหนบเรียกว่าโตงเตงแหนบซ้อนคู่เพื่อลดการสั่นสะเทือนจากบู๊ชหูแหนบที่บิดตัว ลดการฉีกขาดของบู๊ชหูแหนบ หน้า-หลัง เพื่มความทนทานและยังทำให้การยืดยุ่นของระบบแหนบเป็นไปอย่างนุ่มนวลแหนบจะไม่ฝืนในขณะล้อรถวิ่งในทางเป็นหลุมเป็นบ่อโตงเตงแหนบซ้อนคู่จะทำงานได้อย่างอิสระยืดได้อย่างเต็มที่เป็นชุดอัพเกรดตัวใหม่ที่ทางร้านอยากจะแนะนำให้กับรถกระบะtritonทุกรุ่นได้ใช้และยังทำให้รถของท่านขับขี่นุ่มนวลไม่ว่าจะเป็นถนนขรุขระหรือทางเรียบ สนใจสอบถามข้อมูลเพื่มเติมได้ที่ เบอร์.087-1251009/034-852163พรตครับมีรูปสินค้าให้ชมไว้เป็นตัวอย่างครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2387.JPG   IMG_2385.JPG  

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ของมายั่วน้ำลายอีกแล้วหรือครับพี่ พรต ของเก่า ยังไม่มีเวลากับงบไปอัฟเลย แต่ดีที่หาของดีๆมาให้พวกอยากเสียเงินอย่างผมลองใช้กัน อิอิ ว่างต้องแวะไปหาสักหน่อยแล้วงานนี้

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ของมายั่วน้ำลายอีกแล้วหรือครับพี่ พรต ของเก่า ยังไม่มีเวลากับงบไปอัฟเลย แต่ดีที่หาของดีๆมาให้พวกอยากเสียเงินอย่างผมลองใช้กัน อิอิ ว่างต้องแวะไปหาสักหน่อยแล้วงานนี้
    ดีครับที่อยากจะทดสอบเพราะว่าการทดสอบเป็นการเรียนรู้ที่คุ้มค่าในการใช้จ่ายในสิ่งที่เราต้องการเกี้ยวกับรถยนต์ของเราครับเพื่อไม่ให้ใครมาหลอกเราได้ง่ายๆครับทางร้านพี.พี.ยานยนต์จึงได้นำเสนอของตบแต่งและชุดอัพเกรดช่วงล่างเพื่อแก้ไขปัญหาของระบบช่วงล่างของรถกระบะในแต่ละรุ่นให้ถูกใจใช้งานได้จริงในชีวิตประจำวันและจะไม่ดัดแปลงช่วงล่างของรถใดๆทั่งสิ้นได้อย่างมีคุณภาพและสามารถทดสอบการใช้งานได้จริงโดยที่ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายหลายๆรอบครับนี้คือเหตุผลที่ทำไห้ร้านพี.พี.ยานยนต์เล็กๆแต่มีความเข้าใจในระบบช่วงล่างโดยไม่ต้องใช้วิธีดัดแปลงหรือยั่งเชิงลูกให้เสียเวลาครับเราจึงมีชุดอุปกรณ์สำเร็จรูปเพื่อไม่ให้ลูกค้าเสียเวลานานเพราะว่าสินค้าทุกชิ้นเห็นได้ชัดเจนในการติดตั้งและได้ทอสอบกับรถในแต่ละรุ่นจริงๆมาแล้วหลายๆพื้นที่ชึ่งการทดสอบเป็นที่น่าพอใจครับจึงเป็นเหตุผลที่ทำไมร้านพี.พี.ยานยนต์จึงมีชุดอุปกรณ์สำหรับช่วงล่างของรถกระบะที่มีปัญหามาให้ทดสอบอยู่อย่างต่อเนื่องขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ให้ความสนใจและไว้วางใจในระบบช่วงล่างจากร้านพี.พี.ยานยนต์ที่มีคุณภาพเพื่อให้รถของท่านสามารถใช้งานได้จริง

bu7469
    ผู้เยี่ยมชม

ผมมีงบอยู่ 13000 อยากสูง
    2-3 นิ้ว ช่วยจัดชุด
    หน่อยครับ triton 4x2

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณครับสำหรับทำการโหลดหน้าลง 2"(ลงมาจากเดิม 4 ซม.) หลัง 3" (ลงมาจากเดิม 6 ซม.) พร้อมเปลี่ยนโช๊ค เลยอัฟรูปมาให้เพื่อนๆ ไว้ดูกัน ซึ่งก่อนนี้เคยเอาไปโหลดแล้วรอบนึงข้างหลัง จาก 2.5" รอบนี้เปลี่ยนเป็น 3 นิ้ว เทรินให้ฟรีครับ (ซึ่งราคาโหลดที่เคยเสียไปครั้งก่อน 1500) มารอบนี้เสี่ยค่าใช้จ่ายแต่โช๊คหน้า กะสปริงโหลด (ราคา โช๊ค 3500 ลดเหลือ 3150 (ยี่ห้อPRECISION LINE PREMIUM H9466) ราคาสปริงโหลด 2" (ยี่ห้อ APM) 2900) ขอบคุณมากครับ พี่พรต นุ่มหนึบขึ้นเยอะเลยทีเดียวครับ
    แต่ตอนนี้หารายละเอียดและข้อมูลราคาเปรียบเทียบยังไม่ได้ซักชิ้นครับพยายามหาเวปตัวสินค้าก็ยังไม่เจอ งง กับชีวิต ถ้า น้า พรต มี ว่างๆ ลงเวปใว้ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ
    พอขับออกมาจากร้าน ที่ความเร็ว 100 มีปัญหานิดหน่อย ที่ครอบจานเบรค เสียดสีกับจานเบรครับ เอาประแจดันให้ห่างเสียงก็หายไปครับ ช่วยได้มากเลย ตกใจแทบหัวใจวายตอนได้ยินเสียง แต่ที่เซ็งครับ ขอบรูน๊อตขวาหลังแม็คผม สีหายถาวรครับ เซ็งบริโภคครับน้า เห็น สีของอลูมิเนียมโผล่เลย หลังจากเช็ดรอยเปื้อนที่ทำการโหลด แม๊คใหม่พร้อมยางครึ่งแสนกว่ามีตำหนิซะแล้วเรา แถมโดนเมียด่าอีก เศ้าครับ งานนี้ ท่าจะงานเข้ายาวเลยผมเหอะๆ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails DSC08472.JPG   DSC08474.JPG   DSC08476.JPG   DSC08475.JPG  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 29-05-2009 เมื่อ 07:28

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อีกครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails DSC08480.JPG   DSC08478.JPG   DSC08479.JPG   PRECISION LINE PREMIUM H 9466 _.jpg  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 24-05-2009 เมื่อ 07:26

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    อีกครับ
    ขอโทษด้วยครับที่ทำให้ชิ้นส่วนบางอย่างของรถสึกหรอไปบ้างแต่เป็นเรื่องปกติครับที่อาจไม่ถูกใจบ้างเนื่องจากการถอดช่วงล่างอาจมีรอยนิดๆหน่อยๆเพราะว่าเครื่องมือที่ใช้เป็นอุปกรณ์ที่ต้องถอดใช้แรงเหวี่ยงบ้างอย่างเช่นบล็อกลมก็ต้องใช้แรงถอดน็อดล้อแต่ละข้างมากเป็นพิเศษอาจทำให้รอยนิดๆหน่อยแต่คราวหน้าผมจะพยายามให้นุ่มนวลกว่านี้อีนะครับขอโทษจริงๆครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่เป็นไรครับมันก็ต้องเป็นรอยนิดๆหน่อยๆเป็นธรรมดาแต่ผมก็บอกเค้าไปแล้วครับ สักพักก็คงดีเอง แต่ก็ต้องไปหาแก้รอยให้เค้าคืนค่อยจะจบครับดูท่าทางแล้ว แต่แก้ไขได้ครับสอบถามทางร้านที่ซื้อมาเรียบร้อยแล้วไม่แพงมาก หรือ อาจจะฟรีเพราะจะไปเอาน๊อตที่ร้าน เค้าขอดูรอยก่อน ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำตอบ เพราะทางผมและแฟนไว้ใจและเชื่อใจร้านพี่มากกว่าร้านอื่นๆครับ เพราะถ้าไปร้านอื่นก็อาจจะโดนอะไรไปมากกว่านี้ก็ยังไม่รู้ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณมากน๊ะครับพี่ มีโอกาศ จะแวะไปอุดหนุนเยี่ยมเยียนใหม่ ดีน๊ะที่ผมบอกแฟนเหมือนกับที่พี่ตอบมา เปิดให้อ่านก็ใจเย็นลงได้เยอะเลยครับ ช่วยได้มาก ขอบคุณครับ

tpd5229
    ผู้เยี่ยมชม

รวมทั้งชุดช่วงล่างที่ใส่แบบฟูลออพชั่นให้นิ่มขึ้นสำหรับไทรทันพลัส คือแบบเอาไว้ให้แฟนขับมีไหมคับราคาอยู่รวมทั้งชุดแล้วตกประมาณเท่าไรคับ แต่ให้รถอยู่ทรงสูงแบบเดิมๆนะคับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bu7469 ดูโพส
    ผมมีงบอยู่ 13000 อยากสูง
    2-3 นิ้ว ช่วยจัดชุด
    หน่อยครับ triton 4x2
    มีชุดประหยัดอยู่ครับได้ครบทุกชิน โช้คหน้าหลัง-กันโคลงSUPER-ARM-ชุดยก3นี้วใส่ยางได้หลายๆไชร์ครับ ลองแวะมาที่ร้านพี.พี.ยานยนต์หรือโทรติดต่อได้ที่087-1251009ช่างพรตครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tpd5229 ดูโพส
    รวมทั้งชุดช่วงล่างที่ใส่แบบฟูลออพชั่นให้นิ่มขึ้นสำหรับไทรทันพลัส คือแบบเอาไว้ให้แฟนขับมีไหมคับราคาอยู่รวมทั้งชุดแล้วตกประมาณเท่าไรคับ แต่ให้รถอยู่ทรงสูงแบบเดิมๆนะคับ
    มีครับ ครบชุดแบบได้ความนุ่มนวล100%ราคารวมอยู่ที่ประมาณ2X,XXXครับทำเสร็จแล้วtestก่อนเพื่อความมั่นใจแล้วค่อยชำระเงินครับใชเวลาติดตั้งไม่เกิน2ช.ม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 19-05-2009 เมื่อ 13:22

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

พี่พรตครับวันอาทิตย์นี้ร้านเปิดป่าวครับ พอดีน้องผมสนใจชุด super arm จะเข้าไปดูซักหน่อยน่ะครับ ตอบด้วยนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ร้านเปิดบริการทุกวันครับจันทร์-อาทิตย์(เวลา08.30-18.30ครับ)

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ร้านพี.พี.ยานยนต์มีสินค้าตัวใหม่เพื่อใช้กับรถtriton4x2และ4x4หรือพลัส เป็นชุดอุปกรณ์พิเศษใช้ร่วมกับระบบแหนบเรียกว่าโตงเตงแหนบซ้อนคู่เพื่อลดการสั่นสะเทือนจากบู๊ชหูแหนบที่บิดตัว ลดการฉีกขาดของบู๊ชหูแหนบ หน้า-หลัง เพื่มความทนทานและยังทำให้การยืดยุ่นของระบบแหนบเป็นไปอย่างนุ่มนวลแหนบจะไม่ฝืนในขณะล้อรถวิ่งในทางเป็นหลุมเป็นบ่อโตงเตงแหนบซ้อนคู่จะทำงานได้อย่างอิสระยืดได้อย่างเต็มที่เป็นชุดอัพเกรดตัวใหม่ที่ทางร้านอยากจะแนะนำให้กับรถกระบะtritonทุกรุ่นได้ใช้และยังทำให้รถของท่านขับขี่นุ่มนวลไม่ว่าจะเป็นถนนขรุขระหรือทางเรียบ สนใจสอบถามข้อมูลเพื่มเติมได้ที่ เบอร์.087-1251009/034-852163พรตครับมีรูปสินค้าให้ชมไว้เป็นตัวอย่างครับ
    โตงเตงแหนบซ้อนคู่ ใช้ได้เฉพาะกับ 4x4 หรือ plus นี่ครับ 4x2 ใส่ไม่ได้

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ake4x2 ดูโพส
    โตงเตงแหนบซ้อนคู่ ใช้ได้เฉพาะกับ 4x4 หรือ plus นี่ครับ 4x2 ใส่ไม่ได้
    ครับโตงเตงแหนบซ้อนคู่เหมาะสำหรับรถSTD4x2/4x4/พลัสครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ครับโตงเตงแหนบซ้อนคู่เหมาะสำหรับรถSTD4x2/4x4/พลัสครับ
    ทางร้านพีพียานยนต์มีสินค้าเพิ่มเติมตัวใหม่ไว้เป็นทางเลือกสำหรับท่านที่ต้องการความแตกต่างที่ไม่เหมือนใครเป็นโช้คอัพระบบไนโตรเจนกึ่งซับแท๊งส์สามารถปรับความนิ่ม-แข็งได้ตามความต้องการสำหรับรถTRITON4x2-4x4-PLUSรับประกันความนุ่มนวล-หนืบมุกสภาพถนน
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2445.JPG   IMG_2448.JPG   IMG_2447.JPG  

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

แหม่ พี่พรตครับ เมื่อวานขับกลับบ้านไปน้องผมมันเห็นโค้งไม่ได้เข้าใส่อย่างแรงเสียวตลอดทางกลับบ้าน แต่มันก็ชอบมากครับ ไว้ผมต้องไปสอยซักอันแร้วววว

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ otojin ดูโพส
    แหม่ พี่พรตครับ เมื่อวานขับกลับบ้านไปน้องผมมันเห็นโค้งไม่ได้เข้าใส่อย่างแรงเสียวตลอดทางกลับบ้าน แต่มันก็ชอบมากครับ ไว้ผมต้องไปสอยซักอันแร้วววว
    ขอบคุณนะครับที่มาติดตั้งชุดกันโคลงSUPER-ARMการขับขี่ต้องระมัดระวังด้วยนะครับทุกอย่างต้องมีหลักในการขับเพราะว่าถนนแต่ละที่ไม่เหมื่อนกันต้องใช้ความชำนาญเฉพาะตัวเป็นสำคัญ

หน้า 20 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้