หน้า 24 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 461 ถึง 480 จากทั้งหมด 952

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    631
    Status
    โพส
    338

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

มาอัพกิเลสกันอีกแล้ว...
    กำลังมองดันรางของน้าบี้อยู่แต่ติดตรงตัดต่อสายไฟบางส่วนนี่แหละครับ. เพราะว่าหลัก ๆ คือตั้งใจว่าจะใช้นาน ๆ แต่หากเกิดเหตุไม่คาดฝันจากศูนย์บริการก็อาจจะเปลี่ยนใจ... ก็เลยลังเลและเลลัง ด้วยประการละฉะนี้แล...
    ว่าแล้วก็มาลองของน้านุ๊กดูจะได้ศึกษาไปด้วย. วานเพื่อนสมาชิกที่ทำไปแล้วลงรูปให้ดูเป็นวิทยาทานหน่อยเถอะครับ...จะจับมาเป็นต้นแบบ. อิอิ...

ไม่รู้ว่าคันของผมจะเป็นเคสเดียวกับน้า โอหรือเปล่านะครับ เพราะว่าผมไม่ได้คลายน๊อตเอง. ให้ศูนย์คลายมาให้ก่อนแล้วค่อยมาทำเองทีหลัง...

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

น้า Jindy ลองลงโปรแกรมกับโมกล่องใส่วงจรแสดงการทำงานของลิ้นเร่งดูก่อนครับถ้ารถบ้านๆล้อยางเดิมๆกับขยับบู๊ซไป 18 Psi ก็วิ่งเหลือแล้วครับไม่ต้องไปตัดต่อสายไฟเลยสักเส้นครับ สนใจยินดีให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ 086-1298508 เต้ยtriton

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ขอบคุณมากครับน้าเต้ย. มีโอกาสแล้วจะรบกวนขอคำปรึกษานะครับผม.
    ขอบคุณครับ.

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมที่โพสๆไป

ก็มีความรู้มาจากน้าเต้ยครับ

บอกได้ว่า ถ้ารถ 116 ม้า เห็นผลมากมาย

ถ้าเป็นพลัส ก็ได้เรื่องแรงบิดมากขึ้น แบบเห็นๆ

ถ้าไม่กลัวเรื่องความนิ่มนวลในการขับขี่ และไม่ห่วงเรื่องเสียงเขกดังกว่าเดิม

ก็ลงโปรน้าเต้ย (3200 005) พร้อมวงจรลิ้นเร่ง (ถ้าซีเรียสเรื่องไฟโชว์)

ถ้ายังไม่สะใจพอ ค่อยไปดันรางจ่ายเพิ่มก็ได้

แต่ราคารวมเต็มชุด ทั้งสองอย่าง มันใกล้เคียงกับ Ecu Tek มากๆ

แต่ผลที่ได้รับนั้น ต่างกันเป็นเท่าตัวครับ

คิดง่ายๆ (ราคาไม่แน่นอน) ลงโปรไฟไม่โชว์ 8000 และดันราง+บูสท์คัท 10000

รวมประมาณ 18000 บาท ถ้าเอาขาเร่งไฟฟ้า อีก 8000 ก็ สองหมื่นปลายๆ แล้ว

ถ้าเราลง โปร 210 ม้าเข้าไป ราคา 28000 จบทีเดียวและไม่ต้องตัดสายไฟแม้แต่เส้นเดียว

ผมว่าความเสี่ยงน้อยกว่า การพ่วงหลายๆใบ แต่ก็แล้วแต่งบประมาณครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนรถผมนั้น มันมีระบบลิ้นไฟฟ้าอยู่แล้ว

ก็เพียงแค่ลงโปร 3200 V5 และขยับบูสท์ไปเกือบๆ 19 ปอนด์

ก็เรียกอัตราเร่งได้ ทันใจ นิ่มนวล แซงขาดแล้วครับ

เหมาะกับรถบ้านๆ มาก

ถ้าอยากแรงกว่านี้ ผลที่ตามมา มันมีมากกว่า ทั้งเงิน และความสมูทในการขับขี่ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ที่น้านุ๊กบอกหมายความว่าอยากแรงกว่านี้สงใสต้องหมดเงินอีกบานใช่มั้ยครับ เหอะๆ ผมขอแรงแบบ DIY บ้านๆดีกว่าไม่ไหว ว่างๆน้านุ๊กเอารูปมาโพสให้เป็นวิธยาทานด้วยน๊ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ส่วนรถผมนั้น มันมีระบบลิ้นไฟฟ้าอยู่แล้ว

ก็เพียงแค่ลงโปร 3200 V5 และขยับบูสท์ไปเกือบๆ 19 ปอนด์

ก็เรียกอัตราเร่งได้ ทันใจ นิ่มนวล แซงขาดแล้วครับ

เหมาะกับรถบ้านๆ มาก

ถ้าอยากแรงกว่านี้ ผลที่ตามมา มันมีมากกว่า ทั้งเงิน และความสมูทในการขับขี่ครับ
    น้านุ๊กครับรถผมพลัสเดิมๆครับวิ่งได้155กิโลต่อชั่วโมงครับจะทำยังไงดีครับน้านุ๊กอยากวิ่ง190อ่ะครับ คริๆๆๆ(ล้อเล่งครับ)55555+
    เข้ามาอัพครับพี่น้องครับ กร๊ากกกกก

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

น้านุ๊ก...
    เกินงบไปบานเลย...เหอ ๆ...
    ประมาณ 10k พอไหวครับน้า... นอกนั้น หาจุดคุ้มทุนยังไม่เจอนอกจากจะเผลอใจ...ฮ่า ๆ...
    ที่สำคัญ. ผู้จัดการไม่อนุมัติแน่ๆ เลยครับ. สงสัยต้องมาเอา Step ประหยัดแบบน้าโจว่านั่นแหละ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

โห ตาโจ้ถัง

วิ่งได้ 140 ก็บุญแล้ว

เร็วกว่านี้ เดี๋ยวไปไล่เหยียบชาวบ้านเค้า กร๊ากกกกก

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มาเรื่อยๆ..ไม่เมื่อยเลย...ขอรับ...
    กร้ากกกกกกกกกกกกกก..........

ลมหนาว ปลายฝน
    ผู้เยี่ยมชม

แรงครับขอบอก แต่บู๊ตรถผมเกินครับเข็มกวาดขึ้นมา20เท่าไหร่ไม่รู้เกินหน้าปัด รถสั่นทั้งคันเลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่อยากจะบอกครับ แฟนขับเมื่อวาน เค้าบอกว่าเหยียบมันโดนใจใหลดีด้วยครับขอบอก แต่ผมเสียวจะไปทิ่มตูดชาวบ้านเอานี่แหละงานนี้เหอะๆ ขับซิ่งจัดเลยคราวนี้ ขอบคุณครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

..น้าวุฒิครับ..สิ้นปีมีใบมอบเกียรติคุณจากท่านสมาชิกแน่ๆ..
    ..รอรับได้เลยครับ...

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Smile Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

น้านุ๊ก...และเพื่อนสมาชิกครับ...
    ผมสงสัยจะงานเข้าแล้ว... สืบเนื่องจากบูสท์ที่มาต่ำกว่าปกติ. (รองแหวนแล้วได้ประมาณ 14 Psi) ก็เลยมาเอะใจที่น้าโอบอกว่าองศาโบอาจจะเคลื่อนจากการตอกเอาน๊อตออกก็เป็นได้... วันนี้พอมีเวลาก็เลยไปเอารูปถ่ายดั้งเดิมตอนออกรถใหม่ ๆ มาเทียบกับปัจจุบัน...ก็เลยได้อย่างที่เห็น...

ไม่ทราบว่าเป็นตอนไหน...
    แต่เอาเถอะ... เอาวิธีแก้ไขดีกว่า...
    วานน้านุ๊กและน้า ๆ ที่พอรู้ทีว่า ถ้าผมจะขยับโบกลับที่เดิม (น่าจะต้องขยับไปตามเข็มนาฬิกา) ผมจะต้องไปขยับขับขันน๊อตตรงไหนบ้าง...
    รบกวนหน่อยนะครับผม.
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    น้านุ๊ก...และเพื่อนสมาชิกครับ...
    ผมสงสัยจะงานเข้าแล้ว... สืบเนื่องจากบูสท์ที่มาต่ำกว่าปกติ. (รองแหวนแล้วได้ประมาณ 14 Psi) ก็เลยมาเอะใจที่น้าโอบอกว่าองศาโบอาจจะเคลื่อนจากการตอกเอาน๊อตออกก็เป็นได้... วันนี้พอมีเวลาก็เลยไปเอารูปถ่ายดั้งเดิมตอนออกรถใหม่ ๆ มาเทียบกับปัจจุบัน...ก็เลยได้อย่างที่เห็น...

ไม่ทราบว่าเป็นตอนไหน...
    แต่เอาเถอะ... เอาวิธีแก้ไขดีกว่า...
    วานน้านุ๊กและน้า ๆ ที่พอรู้ทีว่า ถ้าผมจะขยับโบกลับที่เดิม (น่าจะต้องขยับไปตามเข็มนาฬิกา) ผมจะต้องไปขยับขับขันน๊อตตรงไหนบ้าง...
    รบกวนหน่อยนะครับผม.
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ...

...สงสัยโบเหนื่อย เลยก้มหน้า เอ้า ตานุ๊กมาแถลงการณ์ นี้ด่วนๆๆๆๆ...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มันไปได้..ต้องกลับได้ซิครับ...คนนะน่ะ..ประกอบมันเป็นชิ้นเป็นอัน...แล้วมันจะเกินมือเราได้ไงล่ะครับ...(อิ..อิ..อิ..).
    ไหนๆก็ไหนๆแล้ว...อย่าเพิ่งตกใจเลยครับ...ผมก็เพิ่งรู้นี่แหละตอกแล้วเดี้ยงซะขนาดนั้น..ฆ้อนแปดปอนด์รึไงนี่..
    กระซวกเข้าไปถึงได้เอียงซะขนาดนั้น...ผมมองดูแล้วสาเหตุต้นตอมันมาจากตัวเวสต์เกจที่ขามันดึงเอา
    ตัวเทอร์โบเอียงไปทางนั้น(มันเอียงไปหาเวสต์เห็นๆครับ)น้ามีข้อมูลเก่านี่เจ๋งจริงๆครับ..รอบครอบมากๆเลย
    ตั้งตัวโบร์ใหม่แล้วล็อคให้หนึบๆน่าจะกลับมาละ..ตัวเวสต์เกจที่ดึงรั้งท้ายอยู่นั่นแหละผมว่า..ที่ทำให้
    น้างงว่ามันไปตั้งแต่เมื่อไหร่...เพราะมันค่อยๆย่องไปทีละนิด..ทีละนิดไงครับ

FiZx
    ผู้เยี่ยมชม

ของน้าจินดีอาการเดียวกับผมเลย ลอแงแหวน 4.5 มิล แต่บูสได้แค่ 4.5 ปอนด์ เปิดกระโปรงดู โบเอียงเหมือนของน้าเลย ร้อผู้รู้มาตอบครับอยาก 18 - 19 ปอน ด์แบบคนอื่นบ้างครับ

ปล.ผมก็ค้อนตอกเหมือนกันครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับผม.
    น้า dsign. ที่จริง โบไม่น่าจะเหนื่อยง่ายอย่างนี้เลยเนอะ... แรงบูสท์ก็น้อยกว่าเค้า. สงสัยจะแอบเศร้าเป็นบางวันอ่ะ...

น้า chaiyasit ครับ. ย่อง ๆ ไม่ว่า แต่อย่าซุ่มซ่าม... เดี๋ยวความลับแตก ฮ่า ๆ...
    (เอ๊ะ. คุยเรื่องอะไรกันเนี่ย...)

น้า FiZx ครับ. คันของผม นอกจากจะโบเอียงแล้ว... เสียงงูยังอยู่ในรถด้วยนะครับน้า... ดังแถว ๆ เกจวัดบูสท์นั่นแหละ. ยิ่งเวลาขับกลางคืนด้วยแล้ว. เหมือนเสียงแว่ว ๆ ข้างห้องเลย...อิอิ... ไม่รู้ว่าอะไรรั่ว... ยังไม่ได้หาเลยครับน้า...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ท่าน Jindee ครับ

เรียนตามตรงว่า สูตรที่ว่า ต้องคลายน๊อตยึดแปลนเทอร์โบ

ด้วยประแจแหวนครับ

รอบๆหน้าแปลนมัน หลังจากนั้น ขยับ สองป๊อกตามเข็มนายิกา

ไขงน๊อตกลับ ไปขับดู เอาชัวร์ รถควรมีวัดบูสท์

มามากกว่าเดิมแน่ๆ แต่ไม่ควรขยับเกิน 3 นาทีของนาฬิกา (เอาแค่ สองนาที พอ)

หลังจากนั้น แหวน อาจไม่จำเป็นอีกต่อไป

เคยรองให้รถสมาชิกท่านหนึ่ง หลังทำ ได้บูสท์ 22 ปอนด์ กับแหวน สี่มิล ครับ

ส่วนรถผม 4.5 บูสท์ได้เกือบๆ 19 ครับ ไปยาวๆ ซัดแหลกราญ ไม่มีไหลครับผม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

โทรมาก็ได้ครับ 0818465955 จ้า

หน้า 24 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้