หน้า 27 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 521 ถึง 540 จากทั้งหมด 1384

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ได้อุปกรณ์แล้วรบกวนโทรแจ้งด้วยนะครับ
    ได้รับของแล้วครับ ใจร้อนเลยขับรถไปเอาเองที่ขนส่ง

อุปกรณ์ครบครับ แต่ดูๆ แล้ว ชุดด้านหน้า ไม่ค่อยพอใจ สเปเซอรเชื่อม 2 ตัวเข้าด้วยกัน แต้ม 2 จุด ผมกลัวว่ามันจะเอาไม่อยู่

และโช้คหน้าผมว่าแกนมันเล็กไปนะครับ

ตอนนี้ยังไม่อยากติดตั้ง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ได้รับของแล้วครับ ใจร้อนเลยขับรถไปเอาเองที่ขนส่ง

อุปกรณ์ครบครับ แต่ดูๆ แล้ว ชุดด้านหน้า ไม่ค่อยพอใจ สเปเซอรเชื่อม 2 ตัวเข้าด้วยกัน แต้ม 2 จุด ผมกลัวว่ามันจะเอาไม่อยู่

และโช้คหน้าผมว่าแกนมันเล็กไปนะครับ

ตอนนี้ยังไม่อยากติดตั้ง
    แล้วเค้าจารับคืนหรอน้าหยาม คริๆ Flexo A1หน้าแกน 12 mm.เท่าของเดิม และของผมใช้แค่ปีนิดๆ ระยะทางที่ใช้วิ่งไป 25000 โล เจอปัญหานิ่มเกินไป ขับเร็วๆเอาไม่อยู่ ตอนนี้ต้องเอาไปอัดน้ำมันให้แข็งขึ้น ช่วยให้ขับเร็วได้ดีขึ้นหน่อย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yut : 19-03-2010 เมื่อ 17:57

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

ผมใช้triton plus 4D ธรรมดา เดิมทุกอย่างคับ
    ผมอยากทราบว่า ถ้าผมต้องการความนิ่ม
    แน่น หนึบ เป็นไปได้ไหมคับ ต้องทำอะไรบ้าง ใส่อุปกรณ์อะไรบ้างและราคาเท่าไรขอคำแนะนำด้วยคับ(ขอราคาย่อมเยาว์ด้วยน่ะคับ555) leetung99@hotmail.com

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อยากได้กันเซครับ ราคาลดอีกได้ไหมครับจาก 3500

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    อยากได้กันเซครับ ราคาลดอีกได้ไหมครับจาก 3500
    น้าสิ 3500 บ.ได้เหล็กกันโคลงเลยนะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย น้องขาวมุก : 23-03-2010 เมื่อ 10:25

User ID
    6468
    Status
    โพส
    176

ช่างพรต ผมขอถามหน่อยครับว่า รถช่างพรต ใส่แม็ค และยาง ขนาดเท่าไร เห็นมันเต็มสุ้มล้อ สวยพอดี คือกำลังคิดว่าจะเปลี่ยน แล้วน้ายก ความสูงเพิ่มด้วยหรือเปล่า ขอบคุณครับ

User ID
    5774
    Status
    โพส
    154

พี่พรตครับ GLX 4 DOOR A/T ขอนุ่มหนึบภายในงบ5000 เดิมๆไม่ยกไม่โหลด พอได้ไหมครับ**เเบบงบมีน้อย เต่หลังเด้งเหลือเกินครับ**
    mcj_ipon@hotmail.com

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ถ้าสั่งซื้อไปติดตั้งเองลดได้ 10 % ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

[quote=watchara domsamarn;286440]ช่างพรต ผมขอถามหน่อยครับว่า รถช่างพรต ใส่แม็ค และยาง ขนาดเท่าไร เห็นมันเต็มสุ้มล้อ สวยพอดี คือกำลังคิดว่าจะเปลี่ยน แล้วน้ายก ความสูงเพิ่มด้วยหรือเปล่า ขอบคุณครับ[/quote
    ก่อนหน้านี้ใส่แม็กและยางขอบ 16 BF 265/75/16 ด้านหน้ายกขึ้น 1.5 นิ้ว ส่วนด้านหลังไม่ได้ยกครับ ปัจจุบันเปลี่ยนแม็กและยางเป็นขอบ 18 265/60/18 ช่วงล่างเซ็ทใหม่หมดครับเพื่อรองรับแม็กและยางขอบ 18 นุ่มหนืบไม่กระด้าง

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leetung ดูโพส
    ผมใช้triton plus 4D ธรรมดา เดิมทุกอย่างคับ
    ผมอยากทราบว่า ถ้าผมต้องการความนิ่ม
    แน่น หนึบ เป็นไปได้ไหมคับ ต้องทำอะไรบ้าง ใส่อุปกรณ์อะไรบ้างและราคาเท่าไรขอคำแนะนำด้วยคับ(ขอราคาย่อมเยาว์ด้วยน่ะคับ555) leetung99@hotmail.com
    ทางร้านส่งเมลให้แล้วนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ FRONTLINES ดูโพส
    พี่พรตครับ GLX 4 DOOR A/T ขอนุ่มหนึบภายในงบ5000 เดิมๆไม่ยกไม่โหลด พอได้ไหมครับ**เเบบงบมีน้อย เต่หลังเด้งเหลือเกินครับ**
    mcj_ipon@hotmail.com
    ทางร้านส่งเมล์ให้แล้วนะครับ

User ID
    6468
    Status
    โพส
    176

[quote=ppyanyont;287056]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ watchara domsamarn ดูโพส
    ช่างพรต ผมขอถามหน่อยครับว่า รถช่างพรต ใส่แม็ค และยาง ขนาดเท่าไร เห็นมันเต็มสุ้มล้อ สวยพอดี คือกำลังคิดว่าจะเปลี่ยน แล้วน้ายก ความสูงเพิ่มด้วยหรือเปล่า ขอบคุณครับ[/quote
    ก่อนหน้านี้ใส่แม็กและยางขอบ 16 BF 265/75/16 ด้านหน้ายกขึ้น 1.5 นิ้ว ส่วนด้านหลังไม่ได้ยกครับ ปัจจุบันเปลี่ยนแม็กและยางเป็นขอบ 18 265/60/18 ช่วงล่างเซ็ทใหม่หมดครับเพื่อรองรับแม็กและยางขอบ 18 นุ่มหนืบไม่กระด้าง

รบกวนขอดูรูปตอนใส่ ขอบ 18 หน่อยสิครับ แล้วยกหน้า 1.5 นิ้ว ค่าใช้จ่ายเท่าไร่ครับ แล้วยกด้วยวิธีไหนได้บ้างโดยไม่ต้องเปลี่ยนโช๊ค แล้วระยะยาวจะมีอาการกินยางหรือเปล่า watchara_1121@yahoo.com

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ขอราคาโช้คอัพตัวเตี้ยแค๊ป หน้าโหลด 2'' หลัง -3.5'' ตอนนี้วิ่งเร็ว ๆ โคลงมากครับ

ขอที่ทำให้มันนุ่ม หนึบขึ้น ใช้ความเร็วสูงแล้วมั่นใจนะครับ panupong_decs@hotmail.com

User ID
    5774
    Status
    โพส
    154

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ทางร้านส่งเมล์ให้แล้วนะครับ
    ขอราคาด้วยคับพี่

l.jittayut
    ผู้เยี่ยมชม

hhhhhhhhhhhhh

l.jittayut
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ
    รถผม 4D PLUS โช๊คหน้า Wescoat+สปริงDobinson ส่วนโช๊คหลัง Procomp MX6 ปรับได้6ระดับ(แต่ตอนนี้ผมปรับนิ่มสุดระดับ1)
    -ตอนผมขับรู้สึกย้วบย้าบเกินไป บางครั้งทำให้ผมเมารถได้เลย ผมก็เลยไปปรับโช๊คหลังระดับ3 ก็รู้สึกดีขึ้น แต่รู้สึกกระด้างแทน อย่างเช่น ขับบนถนนคอนกรีตจะเห็นได้ชัดเจน ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดี ปรับนิ่มก็เมารถ ปรับแข็งก็กระด้าง ผมควรทำยังไงดี หรือควรใส่อุปกรณ์อะไรเพิ่มรึเปล่าครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

[quote=watchara domsamarn;287077]

รบกวนขอดูรูปตอนใส่ ขอบ 18 หน่อยสิครับ แล้วยกหน้า 1.5 นิ้ว ค่าใช้จ่ายเท่าไร่ครับ แล้วยกด้วยวิธีไหนได้บ้างโดยไม่ต้องเปลี่ยนโช๊ค แล้วระยะยาวจะมีอาการกินยางหรือเปล่า watchara_1121@yahoo.com
    ส่งเมลให้แล้วนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ขอราคาโช้คอัพตัวเตี้ยแค๊ป หน้าโหลด 2'' หลัง -3.5'' ตอนนี้วิ่งเร็ว ๆ โคลงมากครับ

ขอที่ทำให้มันนุ่ม หนึบขึ้น ใช้ความเร็วสูงแล้วมั่นใจนะครับ panupong_decs@hotmail.com

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ FRONTLINES ดูโพส
    ขอราคาด้วยคับพี่

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l.jittayut ดูโพส
    รบกวนปรึกษาหน่อยครับ
    รถผม 4D PLUS โช๊คหน้า Wescoat+สปริงDobinson ส่วนโช๊คหลัง Procomp MX6 ปรับได้6ระดับ(แต่ตอนนี้ผมปรับนิ่มสุดระดับ1)
    -ตอนผมขับรู้สึกย้วบย้าบเกินไป บางครั้งทำให้ผมเมารถได้เลย ผมก็เลยไปปรับโช๊คหลังระดับ3 ก็รู้สึกดีขึ้น แต่รู้สึกกระด้างแทน อย่างเช่น ขับบนถนนคอนกรีตจะเห็นได้ชัดเจน ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดี ปรับนิ่มก็เมารถ ปรับแข็งก็กระด้าง ผมควรทำยังไงดี หรือควรใส่อุปกรณ์อะไรเพิ่มรึเปล่าครับ
    ทางร้านแนะนำให้มาทดสอบรถของทางร้าน ซึ่งอัพเกรดอุปกรณ์ช่วงล่างครบเซ็ท จะได้เปรียบเทียบเพื่อจะได้แก้ปัญหาให้ได้ถูกจุดครับ

หน้า 27 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้