หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 105

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6434
    Status
    โพส
    150

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหา!! คลัชหมดแบบที่ช่างศูนย์ก็ไม่เคยเจอ

ผมว่าน้าติดต่อศูนย์ใหญ่เองเลยดีกว่าครับแล้วบอกไปเลยว่าทำไมเครมไม่ได้ในเมื่อปัญหามันมาจากรถที่คุณผลิตมาไม่ดีแล้วจะมาโทดกันได้ไงว่าขับครัชหมด

ยังไงก็ต้องเครมได้ครับบอกไปเลยว่าตรวจสอบให้ดีว่าเปนที่เราทำหรือว่ารถมีปัญหาเอาให้สุดคับน้าอย่าให้เค้ามาเอาเปรียบเรารถไม่ใช่คันละห้าบาทสิบบาท

(พูดอะไรไม่เข้าหูใครก้อขอโทดนะครับอยากให้น้าไม่ต้องเสียตังในสิ่งที่ไม่ได้ทำอ่ะครับ)

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหา!! คลัชหมดแบบที่ช่างศูนย์ก็ไม่เคยเจอ

วันนี้แวะเข้าไปดูอาการเจ้าเหมียวมาครับ
    ได้คุยกับทางหัวหน้าใหญ่ทีมช่างที่มุ้ยฮวดนครปฐม ชื่อพี่สมโภชน์ คุยดีมาก ๆ ครับ
    แต่เรื่องตอนนี้ยังติดอยู่ที่ทาง MMTh ประสานงานกันอยู่ผมก็ต้องรออย่างเดียวครับ
    ก็เห็นใจทางช่างครับไม่กล้าเบิกอะไหล่มาทำ เพราะมีค่าใช้จ่ายที่ไม่สามารถเคลมได้

ก่อนเข้าไปที่ศูนย์ ผมโทรไปคอลเซ็นเตอร์ MMTh รอบหนึ่งแต่ทางคุณประทีปที่รับเรื่องติดคู่สายอยู่
    คอลเซ็นเตอร์อีกท่านหนึ่งที่เป็นผู้หญิง เลยเช็คข้อมูลให้และบอกว่าทางคุณประทีปประสานงานส่งเรื่องให้แล้วครับ
    ให้ผมรอทาง MMTh ติดต่อกลับมา (นานจัง)

ผมเลยส่งเรื่องไปที่ช่องทางนี้อีกทางหนึ่ง http://www.mitsubishi-motors.co.th/th/Contact
    ก็ได้รับอีเมลตอบกลับมาแบบทันควัน (เหมือนเป็นระบบอัติโนมัติตอบกลับมามากกว่า)
    ***ใครเคยแจ้ง feedback ไปบ้างอยากรู้ว่ามีการตอบเมลกลับมาเหมือนระบบตอบรับแบบเดียวกันหรือเปล่า?***
    ตามนี้ครับ

...
    เรียน คุณสุชาติ

ริษัท มิตซูบิชิฯ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด (บริษัทฯ) ได้รับอีเมล์ของท่านแล้ว และขออภัยเป็นอย่างสูงสำหรับความไม่สะดวกที่เกิดขึ้น
    ทางบริษัทฯ ได้ส่งข้อมูลของท่านให้กับผู้ที่เกี่ยวข้องรับทราบเพื่อนำไปตรวจสอบและรีบดำเนินการแก้ไขมาตรฐานการให้บริการของผู้จำหน่ายแล้ว
    หากมีความคืิบหน้าใด เจ้าหน้าที่รับเรื่องจะรีบแจ้งให้ท่านทราบโดยเร็วที่สุด

ทั้งนี้ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงสำหรับข้อมูลที่ท่านได้แจ้งเข้ามา

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ท่านสามารถติดต่อ Call Center ที่หมายเลข 02-529 9500 ในวันและเวลาทำการ จันทร์ - เสาร์ เวลา 8:30 น. - 17.00 น.

Call Center
    Mitsubishi Motors (Thailand)
    http://www.mitsubishi-motors.co.th

"Any person receiving this email and any attachment(s) contained, shall treat the information as confidential and not misuse, copy, disclose, distribute or retain the information in any way that amounts to a breach of confidentiality. If you are not the intended recipient, please delete all copies of this email from your computer system. It may also be privileged or otherwise protected by work product immunity or other legal rules. If you have received it by mistake, please notify us immediately by telephone on +66 (0)2 529 9500. As the integrity of this message cannot be guaranteed, neither MMTh nor any entity in the Mitsubishi Group shall be responsible for the contents. Any opinion in this email may not necessarily represent the opinion of MMTh or any entity in the Mitsubishi Group."

....
    ก็รอดูกันต่อไปครับ มีเก็บภาพบางส่วนมาอัพเดท ช่วงนี้ไม่มีรถใช้ลำบากมากๆ คิดถึงเจ้าเหมียวแล้ว

ชื่อ:  IMG_2808.jpg
ครั้ง: 1719
ขนาด:  330.4 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_2807.jpg
ครั้ง: 570
ขนาด:  333.8 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_2806.jpg
ครั้ง: 562
ขนาด:  346.6 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_2805.jpg
ครั้ง: 534
ขนาด:  313.8 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_2804.jpg
ครั้ง: 522
ขนาด:  352.0 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ยังงี้เรียก ระเบิด ทั้งงเหม็นทั้งคันอย่าไปเข้าใกล้นะครับ เช็ค ฟลายวีลด้วยน้า ว่าเป็นร่อง และต้องปรับเจียรจานด้วยไหไม(แผ่นเหล็กกลมๆใหญ่ๆ ติดอยู่กับเครื่องนะครับ)

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ไหม้จริงๆ ปัญหาเกิดจากการประกอบจานกดและ fly wheel ไม่ดีรึเปล่าครับแล้วตอนออกรถมามันไม่มีอาการลื่นให้เห็นบ้างหรอครับแบบนี้ แล้วได้ถามช่างมั้ยครับว่าการตั้งขาคลัทช์มีอะไรที่ผิดปกติรึเปล่า ผมว่าเคสนี้ลองปรึกษาเซลล์ที่ขายรถให้น้าแล้วลองให้เค้าคุยกับทางศูนย์ดูครับ ให้เค้าส่งเรื่องว่ามีปัญหาจากการตั้งขาคลัทช์ไม่เหมาะสมทำให้ช่วงที่ปล่อยคลัทช์จานกดและ fly wheel เสียดสีกันตลอดเวลาเพราะเราเป็นลูกค้าเค้าควรจะช่วยเหลือเราครับ ถ้าไม่สำเร็จค่อยคุยกับทาง MMTH ครับเรื่องนี้ถ้าช่างศูนย์แทงเรื่องว่าเกิดจากการปรับตั้งขาไม่เหมาะสมมาจากโรงงานเคลมได้ไปนานแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าเค้าส่งเรื่องให้ MMTH ว่าอย่างไร ขนาดเมื่อก่อนคลัทช์ผมดังเค้ายังเปลี่ยนแผ่นให้ได้เลยครับ แต่ค่าซ่อมแพงเวอร์ไปนะครับราคานี้ถ้าไม่เคลมให้เอาออกมาซ่อมข้างนอกถูกกว่ามากเลยครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

โหสภาพแบบนี้

ใจเย็นนะครับเรื่องของครอบครัวอย่าเพิ่งเครียดไปพาลเสียประสาท

ยังไงเคสนี้น่าจะเป็นเคสพิเศษได้อย่างที่บอก เป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ไหม้จริงๆ ปัญหาเกิดจากการประกอบจานกดและ fly wheel ไม่ดีรึเปล่าครับแล้วตอนออกรถมามันไม่มีอาการลื่นให้เห็นบ้างหรอครับแบบนี้ แล้วได้ถามช่างมั้ยครับว่าการตั้งขาคลัทช์มีอะไรที่ผิดปกติรึเปล่า ผมว่าเคสนี้ลองปรึกษาเซลล์ที่ขายรถให้น้าแล้วลองให้เค้าคุยกับทางศูนย์ดูครับ ให้เค้าส่งเรื่องว่ามีปัญหาจากการตั้งขาคลัทช์ไม่เหมาะสมทำให้ช่วงที่ปล่อยคลัทช์จานกดและ fly wheel เสียดสีกันตลอดเวลาเพราะเราเป็นลูกค้าเค้าควรจะช่วยเหลือเราครับ ถ้าไม่สำเร็จค่อยคุยกับทาง MMTH ครับเรื่องนี้ถ้าช่างศูนย์แทงเรื่องว่าเกิดจากการปรับตั้งขาไม่เหมาะสมมาจากโรงงานเคลมได้ไปนานแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าเค้าส่งเรื่องให้ MMTH ว่าอย่างไร ขนาดเมื่อก่อนคลัทช์ผมดังเค้ายังเปลี่ยนแผ่นให้ได้เลยครับ แต่ค่าซ่อมแพงเวอร์ไปนะครับราคานี้ถ้าไม่เคลมให้เอาออกมาซ่อมข้างนอกถูกกว่ามากเลยครับ
    ผมเคยคิดแบบน้าและถามน้าเจี่ยไปว่า คลัทเคยลื่นไหม น้าแกบอกว่า เคยขับได้ 160-180 งั้นผมว่าคงไม่ลื่น งง มากครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ผมเคยคิดแบบน้าและถามน้าเจี่ยไปว่า คลัทเคยลื่นไหม น้าแกบอกว่า เคยขับได้ 160-180 งั้นผมว่าคงไม่ลื่น งง มากครับ
    ครับเคยถึง 190 ด้วยครับ แต่ใจไม่ถึงแล้ว
    ตอนวิ่งได้เส้นที่พอจะกดยาวๆได้เห็นเพื่อนๆบอกได้มิดไมล์ผมเลยลองดู

ตอนนี้ก็งงเหมือนกันกับอาการที่เกิดขึ้น
    21 / 11 / 2555
    ริษัท มิตซูบิชิฯ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด ... ก็ยังคงไม่ได้ติดต่อมาครับ เริ่มจะหน่ายล่ะนะ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ครัชกระจุย ฟลายวีลน่าจะสึกเป็นร่องด้วยจากการดูด้วยสายตา

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ดูจากรูปแล้วน่าจะมีการปรับตั้งคลัซและตั้งไม่ได้พอเหมาะ ไม่แน่ใจว่าศูนย์ตั้งมาแต่แรกหรือมาตั้งภายหลัง เพื่อให้คลัซเบาขึ้นหรือจะอะไรแล้วแต่ ดูการสึกของคลัซอย่างหนัก

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ครัชกระจุย ฟลายวีลน่าจะสึกเป็นร่องด้วยจากการดูด้วยสายตา
    ทั้งสึกเป็นร่องและทั้งไหม้เลยครับ เห็นช่างสมโภชน์บอกว่างั้นนะ ปรกติเหล็กจะเป็นอีกสีนึง เค้าบอกต้องเปลี่ยนยกชุดล่ะครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ทั้งสึกเป็นร่องและทั้งไหม้เลยครับ เห็นช่างสมโภชน์บอกว่างั้นนะ ปรกติเหล็กจะเป็นอีกสีนึง เค้าบอกต้องเปลี่ยนยกชุดล่ะครับ
    ไม่ๆ ถ้าฟลายวีลแค่เจียรปรับครับ เปลี่ยนยกชุด บวกจาก 9 พันไปอีก 5-7 พันเลยครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ดูจากรูปแล้วน่าจะมีการปรับตั้งคลัซและตั้งไม่ได้พอเหมาะ ไม่แน่ใจว่าศูนย์ตั้งมาแต่แรกหรือมาตั้งภายหลัง เพื่อให้คลัซเบาขึ้นหรือจะอะไรแล้วแต่ ดูการสึกของคลัซอย่างหนัก
    คันนี้ตั้งแต่ออกรถมาเคยเข้าศูนย์พบช่างครั้งเดียวตอนเช็คตามระยะ 1 พันกิโลเมตรครับ เข้าที่มุ้ยฮวดแม่กลอง ครั้งนั้นมีเพิ่มติดตั้งแอร์เทค กับแก้ปัญหาแหนบดังครับ
    ถ้าเป็นที่การปรับตั้งคลัชไม่เหมาะสมจริงๆ ผมก็ไม่รู้ว่าตั้งมาไม่เหมาะตั้งแต่ตอนไหนครับ รถเดิมๆทั้งคัน เดี๋ยวใส่เบอรั่ลแมร่งงง ทำตามเงื่อนไขการรับประกันทุกอย่าง ยังจะโดนงี้อีก >//<

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ไม่ๆ ถ้าฟลายวีลแค่เจียรปรับครับ เปลี่ยนยกชุด บวกจาก 9 พันไปอีก 5-7 พันเลยครับ
    ชิ๊ห๋ายแร๊ะ เพิ่งส่งค่างวดหมดตรูดดด ไปมะวาน 555

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

ผมกลัวจัง วันก่อนผมไปสระแก้ว ตรงทางขึ้นเขามีรถพ่วงวิ่งข้างหน้าผมก็ชะลอเปลี่ยนเกียร์ 5 มา 3 แล้วก็ 2 มีเสียงดังดึ้งตอนแรกคิดว่าเข้าเกียร์ไม่ตรงล๊อคหรือไม่สุด มาอ่านอาการของน้าแล้วกลัวครับ พลัสแคป175วีจี วิ่งได้ 53xx

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ไม่ได้มีความรู้เรื่องระบบคลัช อะไรเลย แต่ตอนผมออกมาใหม่ๆ เจอปัญหาคลัทดัง...แต่มันก็ขับได้ปกติเหมือนหลายๆท่านที่เจอกัน
    ไปเคลมทาง 0 ก็เปลี่ยนให้ แต่ไม่รู้เขาเปลี่ยนอะไรมั่ง เสียงก็หายไป แต่ก็กลับมาเหมือนเดิม...
    ที่พูดมานี้คืออยากจะ บอกว่า ผมไม่ได้จ่ายค่าอะไร เลย..ตอนปี 08 อ่ะนะ เขาบอกอยู่ในประกันเคลมได้..
    อันนี้ก็แค่ 5พันโล..ทำไมเคลมไม่ได้ หว๊า..

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ชิ๊ห๋ายแร๊ะ เพิ่งส่งค่างวดหมดตรูดดด ไปมะวาน 555
    555+ ไม่กี่ร้อยหรอกครับ แค่ปรับหน้า มันละ คงไม่ถึงกับเปลี่ยน

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ไม่ได้มีความรู้เรื่องระบบคลัช อะไรเลย แต่ตอนผมออกมาใหม่ๆ เจอปัญหาคลัทดัง...แต่มันก็ขับได้ปกติเหมือนหลายๆท่านที่เจอกัน
    ไปเคลมทาง 0 ก็เปลี่ยนให้ แต่ไม่รู้เขาเปลี่ยนอะไรมั่ง เสียงก็หายไป แต่ก็กลับมาเหมือนเดิม...
    ที่พูดมานี้คืออยากจะ บอกว่า ผมไม่ได้จ่ายค่าอะไร เลย..ตอนปี 08 อ่ะนะ เขาบอกอยู่ในประกันเคลมได้..
    อันนี้ก็แค่ 5พันโล..ทำไมเคลมไม่ได้ หว๊า..
    มัน หมด / สึกหรอจากการใช้งาน อะครับ มันเครมไม่ได้อยู่แล้ว แต่....

มันต้องหาสาเหตุให้ได้ว่ามาจากอะไร ถ้าผิดพลาดในกระบวนการประกอบ หรือติิดตั้ง ของทางโรงงานเอง มันสมควร จะเคลม ได้

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มัน หมด / สึกหรอจากการใช้งาน อะครับ มันเครมไม่ได้อยู่แล้ว แต่....

มันต้องหาสาเหตุให้ได้ว่ามาจากอะไร ถ้าผิดพลาดในกระบวนการประกอบ หรือติิดตั้ง ของทางโรงงานเอง มันสมควร จะเคลม ได้
    อืม เข้าใจหละ...แต่ 5 พันโลเองนะ
    ต้องขับขนาดใหนถึงจะหมดขนาดนั้นอ่ะ...หาสาเหตุกันไป

User ID
    28909
    Status
    โพส
    250

ถ้าเครมไม่ได้จริง ผมว่ามันทำให้เราเสียความรู้สึกมากครับ
    รถผมก็ขับ มาได้แค่ 4พัน กว่าๆเองครับ กลัวจังว่าจะเจอปัญหาแบบนี้
    ขอให้รถน้า เครมได้แล้วกลับมาหล่อไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

อยากรู้สาเหตุจังครับว่าเกิดจากอะไร ยังไงก็เอาใจช่วยให้เคลมได้นะครับ

ถ้ารถเราใช้งานในสภาพปกติไม่ได้ปรับแต่งอะไร 5000 โล มันก็ไม่ควรที่จะเกิดเหตุการอย่างนี้

ลองหาสาเตุเหตุและเจรจาดูว่ากันไปตามขั้นตอนครับ จะคอยมาติดตามข่าวนะครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้