หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 68

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน Re: มีใครกลับขอนแก่นบ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    เหอๆ น้า yoo ครับ อาจไปแต่คงไม่ขึ้นบันไดหรอกครับ ต้องอุ้มอ้ลูกชายด้วย เห็นบันไดแล้วเข่าอ่อนครับ
    สรุปจะไปหนองใหญ่กันเหรอครับ
    ...วันนี้ ผมคงพาลูกไปเล่นแถวทุ่งสร้าง ตอนเย็นๆ จะไปดูเขาซ่อมโมโตครอสกันด้วย
    ตอนสายๆ ไปเขื่อนแล้วแวะไปวัดพระบาทด้วย สวยอย่างน้า Yoo ว่าจริงๆครับ ตอนขึ้น-ลง ใช้ได้แต่เกียร์ 2 ตอนจอดแล้ว เห็นฟรอนเทียร์กำลังมา เร่งซะควันดำออกเลย
    ...วิวตรงศาลาข้างๆ มองออกไปทะเลสาบ สวยจริงๆ ผมว่าถ้าตอนพระอาทิตย์ตก ต้องโรแมนติกมากเลย

Phansak Srithep
    ผู้เยี่ยมชม

Red face Re: มีใครกลับขอนแก่นบ้าง

น้าโย ปูว่าจะไปเที่ยวลาววันที่15ไปกันประมาณ 13-14 คน น้าโยพอจะมีข้อมูลบ้างมั๊ยคะ

ARTHITL
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: มีใครกลับขอนแก่นบ้าง

น้าโยอยู่แถวใหนครับผมอยู่แถวเขื่อนอุบลรัตน์(ห่างเขื่อนอยู่12โล)

ARTHITL
    ผู้เยี่ยมชม

น้าปูจะไปลาวเอาของแปลกๆมาฝากด้วยนะครับ /เที่ยวลาวจะผ่านที่ใหนบ้างครับถ้าผ่านขอนแก่นต้องเขื่อนอุบลรัตน์ใหว้พระองค์ใหญ่ดูทิวทัศน์ทะเลสาบเล็กๆแล้วถ้าผ่าไปอีกต้องหมู่บ้านงูจงอางที่อุดรถ้าจะผ่านอีกต้องบ้านเชียงหรือจะเป็นที่คำชโหนด(เป็นตำนานลี้ลับ)แต่ถ้าอาหารของฝากต้องแหนมเนืองvtเท่านั้นรับประกันความอร่อยมากๆๆและถ้าถึงที่หนองคายที่นั่นเมืองเล็กแต่วัดเยอะมากนะครับเห็นเพื่อนเขาเคยข้ามไปเที๋ยวมาก็ถือว่าokนะครับเดี๋ยวหาข้อมูลเพิ่มเติมให้อีกนะครับถามเพื่อนก่อนมีที่ใหนน่าเที๋ยวบ้าง

ผู้เยี่ยมชม

Red face Re: มีใครกลับขอนแก่นบ้าง

น้าarthitl ปูอยู่ขอนแก่นเหมือนกันค่ะอยู่บ้านหนองใหญ่หลังเทคโนไทย-เยอรมันค่ะ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phansak Srithep ดูโพส
    น้าyoo เป็นแม่งานจัดมิตติ้งหน่อยเร็วแถวปั้มptt บ.กุดกว้างก็ดีนะค่ะที่จอดรถกว้างขวางดีค่ะ จะได้เอาลาบหมูไปฝากน้าโยด้วย
    อยากทำอยู่ครับ แต่ติดอะไรหลายๆ อย่างที่ไม่สะดวกอ่ะ เช่น ตอนนี้โทรศัพท์ ก็เจ๊งกะบ้งอยู่ ยังไม่มีตังซื้อเครื่องใหม่เลย (เล็ง asus pda phone ไว้ จะได้
    ใช้เป็น gps ต่อกับจอtvในรถ เหมือนของน้า นุ๊กซะเลย อิอิอิ แต่รอ ผบ อนุมัติงบประมาณอยู่ 5555) แถมยังไม่แน่ใจด้วยว่าจะต้องลงไปกทม. เอาลูก
    ไปฝากไว้กับพ่อกับแม่ ของผมที่นั่นรึป่าว ตอนนี้ติดเรื่องคนเลี้ยงลูกอยู่
    ขอโทษจริงๆนะครับ.......

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ไปกินกาแฟ ร้านคุญย้งกันก่อนมั้ย ผมแวบผ่านไปดูมา 2 วันละ แต่ยังไม่ได้เข้าไป เพราะไม่เห็นตั้นซักคัน แล้วรถเราก็ดีเซลด้วย เข้าปั้มแกส มันก็งงๆอยู่

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phansak Srithep ดูโพส
    น้าโย ปูว่าจะไปเที่ยวลาววันที่15ไปกันประมาณ 13-14 คน น้าโยพอจะมีข้อมูลบ้างมั๊ยคะ
    ถ้าไปเยอะยังงั้น ผมว่าไปซื้อทัวร์ดีกว่าครับ เพราะลาวยังขาดความพร้อมด่านการท่องเที่ยวหลายด้านอยู่ อย่าคิดไปหาข้างหน้า จะลำบากครับ เพราะคณะใหญ่ด้วย
    ผมเองก็ไปแต่ฝั่งอุบลฯ ฝั่งอื่นเลยไม่ค่อยรู้ ส่วนมากไปแบบไม่เป็นทางการด้วย แบบไม่เปิดเผยซักเท่าไร เลยแนะนำอะไรไม่ค่อยได้ครับ
    ...อยากกินลาบหมู

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ARTHITL ดูโพส
    น้าโยอยู่แถวใหนครับผมอยู่แถวเขื่อนอุบลรัตน์(ห่างเขื่อนอยู่12โล)
    ผมอยู่ติดบึงแก่นครับ ติดวัโพธิ์โนนทัน

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ผมอยู่ติดบึงแก่นครับ ติดวัโพธิ์โนนทัน
    บ้านเลขที่เท่าไร่ครับน้าโย สงกรานต์จะไปขโมยหมา

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    บ้านเลขที่เท่าไร่ครับน้าโย สงกรานต์จะไปขโมยหมา
    มาเอาไปที สนามหญ้าจะเดินไม่ได้แล้ว มันวางระเบิดไว้เกลื่อนเลย รถที่บ้านโดนทุกคัน

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ถ้าไปเยอะยังงั้น ผมว่าไปซื้อทัวร์ดีกว่าครับ เพราะลาวยังขาดความพร้อมด่านการท่องเที่ยวหลายด้านอยู่ อย่าคิดไปหาข้างหน้า จะลำบากครับ เพราะคณะใหญ่ด้วย
    ผมเองก็ไปแต่ฝั่งอุบลฯ ฝั่งอื่นเลยไม่ค่อยรู้ ส่วนมากไปแบบไม่เป็นทางการด้วย แบบไม่เปิดเผยซักเท่าไร เลยแนะนำอะไรไม่ค่อยได้ครับ
    ...อยากกินลาบหมู
    อยากกินลาบหมู ศรีสองเมือง เหมือนกันครับ
    ผมมีเหล้าดองสูตรเครื่องยา+เขาเลียงผา จากลาวด้วย บำรุงกำลังขั้นเทพ
    แต่ต้องกินแป๊กเดียวนะ (ถ้ากินเยอะอาจจะนอนกลิ้งไม่รู้ตัว555)
    ถ้าสนใจนัดกันเลยครับ ซักเย็นวันที่ 11 ดีมั้ย ที่ไหนก้อว่ามาเลยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    อยากกินลาบหมู ศรีสองเมือง เหมือนกันครับ
    ผมมีเหล้าดองสูตรเครื่องยา+เขาเลียงผา จากลาวด้วย บำรุงกำลังขั้นเทพ
    แต่ต้องกินแป๊กเดียวนะ (ถ้ากินเยอะอาจจะนอนกลิ้งไม่รู้ตัว555)
    ถ้าสนใจนัดกันเลยครับ ซักเย็นวันที่ 11 ดีมั้ย ที่ไหนก้อว่ามาเลยครับ
    ...นึกถึงสมัยก่อน ตอนเรียน ไปสุมหัวกินยาดอง ตบยาเย็น แถว บขส. เด้!

ผู้เยี่ยมชม

น้าyoo ปูกลับวันที่12นะแล้วน้านัดวันที่11 ปูจะได้ไปด้วยมั๊ยเนี่ย บ้านน้าโยมีหมาเหรอคะพุดเดิ้ลที่บ้านยังไม่มีคู่หมาน้าพันธ์อะไรคะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

น้าyoo ปูกลับวันที่12นะแล้วน้านัดวันที่11 ปูจะได้ไปด้วยมั๊ยเนี่ย บ้านน้าโยมีหมาเหรอคะพุดเดิ้ลที่บ้านยังไม่มีคู่หมาน้าพันธ์อะไรคะ
    ไอ้ตัวในรูปไงครับ ตอนนี้ตัวประมาณวัวน้อยได้

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

กินกาแฟกัน

ผู้เยี่ยมชม

ไปกินกาแฟด้วยคน ว่าแต่ที่ร้านมีข้าวจี่แถมบ่น้อ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อัพหน่อยครับ ....
    ตกลงยังไงดีครับ พี่น้อง ที่ไหนเมื่อไหร่ว่ามาเลย
    อยากถ่ายรุปพี่น้องขอนแก่น เอาไว้เป็นที่ระทึก 555 แล้วก็ เอาลงไว้ในห้อง รายงานตัวสมาชิคแยกตามจังหวัด ด้วยเป็นไงครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ขอเสียงคนขอนแจ่นหน่อย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ว่ามาๆ ผมรออยู่โนนทันอยู่แล้ว

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้