หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 73

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: อัตราบริโภคน้ำมันระหว่างv3 กับv7

ช่วยด้วย ผมไปอัพมาแล้ว ของเดิม พลัส 4 ประตู ปี 2009 140 ม้า ยาง 265/70/r16 ไม่รู้ V อะไร แต่ไปอัพมาเปลี่ยนกรอง+อัพvล่าสุด ผลที่ได้ รอบต่ำลง+กินน้ำมันมากขึ้น เหยียบลื่นดี ยังไม่ได้ลองทางยาว แต่เข็มน้ำมันลงเห็นๆ จะกลับไปลงvตัวเดิมบอกหน่อยvอะไร

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน Re: อัตราบริโภคน้ำมันระหว่างv3 กับv7

อาทิตย์หน้า ผมจะไปขอลง V.4 เหมือนเดิมแล้วครับ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

สรุปว่า 2.5 V6 ไม่ค่อยแจ่มเท่าไรสู้ 2.5 V3 คงจะไม่ได้

แล้ว 3.2 V6 น่าสนใจหรือป่าวครับ

TTC-00016 TTC-Member
    User ID
    56
    Status
    โพส
    69

เวอร์ใหม่ล่าสุด ผมว่ามันเนียนนะ อัตราบริโภคก็ยืนยันว่าไม่กิน ถังหนึ่งนี่วิ่งยาว จันทบุรี- ไปภาคอีสาน(หลาย จว.) ผมขับระหว่าง 90-120 Km. นี่มันได้ 1.000 Km. แน่ๆ

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

[quote=fear_dark;207753]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SURACHET ดูโพส
    อัพกลับแน่นอนครับน้าอ๊อด น่าจะเป็นเสาร์นี้แน่ๆครับ

[/quot

แล้วน้าเดี่ยวจะไปทำที่Oไหนครับ.......ได้ผลอย่างไงมาบอกกันบางนะครับ เดี๋ยวเอาใจช่วยครับ......
    ไปอัพกลับมาใช้เป็น v3เหมือนเดิมแล้วครับ (สบายใจกว่ากันเยอะเลย) ผมไปอัพที่ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญสาขารังสิตครับ

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

อ่านไป อ่านมา สรุปได้ว่า พวกเรามันเป็นหนูตะเภาที่ไม่ได้ค่าจ้าง 555 ...
    แต่ต้องเสียเงินซื้อรถมาทดลองให้ Mitsubishi เอง รถอะไรวะ ไม่รู้จักจบ ไม่รู้จักพอดี ตั้งแต่ V3 ตอนนี้ไป V7 แล้ว แล้วจะมีต่อไปอีกกี่ V ?? ถึงจะลงตัว ชักเริ่มไม่แน่ใจรถตัวเอง หรือจะเป็นการทดลองที่ไม่มีวันจบเสียแล้ว ทำไปทำมากินน้ำมันมากกว่าตอนซื้อ แล้วต่อไป มันจะทำรถขายใคร คนอื่นเขามีแต่จะให้ประหยัดขึ้นในยามที่น้ำมันแพงและเงินฝืดเคือง บางเจ้า ถังเดียวไป 3 ประเทศ แต่ของเราไป ๆมา ๆ ถังเดียวจะไปได้แค่ 3 อำเภอ ชักเซ็งว่ะ..

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

ฮาร์ดแวร์มีปัญหาแต่ไปแก้กันที่ซอฟแวร์เฮ้อออออออ......มิตซู แล้วค่ายอื่นเขาแก้กันไงเนี่ยเหนมีปัญหาเหมือนกันเลยไม่ใช่เหรอ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

[quote=SURACHET;209422]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    ไปอัพกลับมาใช้เป็น v3เหมือนเดิมแล้วครับ (สบายใจกว่ากันเยอะเลย) ผมไปอัพที่ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญสาขารังสิตครับ

ของผมไป0ไทยธาดาเจดีย์วัดสามปลื่มครับน้าเดียว แต่ทาง0บอกว่าการอัฟV.7ไม่มีผลกับการกินน้ำมันแค่แก้อาการรถวูบเท่านั้น แต่ผมว่ามันนเกี่ยวนะ แถมถ้าต้องการจะอัฟกลับจะต้องเซ็นต์หนังสือยินยอมอีก.....แต่ปัญหาคือว่ารถผมV. ของเดิมV. อะไรครับ.....ทาง0บอกว่าV.05 แต่ผมว่าน่าจะเป็นV.3นะ....สรุปว่าตอนนี้เลยยังไม่ได้อัฟกลับครับ.....เซ็งเลย

User ID
    167
    Status
    โพส
    966

[quote=fear_dark;210684]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SURACHET ดูโพส

ของผมไป0ไทยธาดาเจดีย์วัดสามปลื่มครับน้าเดียว แต่ทาง0บอกว่าการอัฟV.7ไม่มีผลกับการกินน้ำมันแค่แก้อาการรถวูบเท่านั้น แต่ผมว่ามันนเกี่ยวนะ แถมถ้าต้องการจะอัฟกลับจะต้องเซ็นต์หนังสือยินยอมอีก.....แต่ปัญหาคือว่ารถผมV. ของเดิมV. อะไรครับ.....ทาง0บอกว่าV.05 แต่ผมว่าน่าจะเป็นV.3นะ....สรุปว่าตอนนี้เลยยังไม่ได้อัฟกลับครับ.....เซ็งเลย
    ของน้าอ๊อดตัวเดียวกับผม รถปีเดียวกัน ตัวนี้เป็นV3ครับ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

[quote=SURACHET;210765]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    ของน้าอ๊อดตัวเดียวกับผม รถปีเดียวกัน ตัวนี้เป็นV3ครับ

ขอบคุณครับน้าเดียว...เดี๋ยวผมจะไปอัฟกลับเป็นV.3บางครับ......สงสัยต้องไปที่เดียวกับน้าเดียวบางแล้วครับ......

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

V.7ของผมวิ่งได้ไม่ถึง800กม. ของเดิมv.3ได้1000กว่าๆ

User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MK6792 ดูโพส
    V.7ของผมวิ่งได้ไม่ถึง800กม. ของเดิมv.3ได้1000กว่าๆ
    เหมือนกันเดี้ยเลยครับ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

UP มาแล้วครับ ของเดิม V3 น้ำมันเต็มถังขับจนไฟโชว์ได้แค่ 600 Km เองครับ 2.5 4WD 4 Door ยาง 265/75/R16 AT ของ BF ลง 3.2 Vล่าสุดครับ น่าจะกินกว่าเดิมเยอะ เพราะพุ่งมากเลยครับ รองแหวนแล้ว 4mm ด้วย

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: อัตราบริโภคน้ำมันระหว่างv3 กับv7

32 V6 น่าจะสิ้นเปลืองพอๆ หรือน้อยกว่ากับ 2.5 V5 นะครับ

แต่ถ้าไปเทียบกับ 2.5 V3 ก็น่าจะกินอยู่เหมือนกัน

สังเกตุเองจากจอ RV เทียบเอานะครับ

M-16
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ navyhawk ดูโพส
    อ่านไป อ่านมา สรุปได้ว่า พวกเรามันเป็นหนูตะเภาที่ไม่ได้ค่าจ้าง 555 ...
    แต่ต้องเสียเงินซื้อรถมาทดลองให้ Mitsubishi เอง รถอะไรวะ ไม่รู้จักจบ ไม่รู้จักพอดี ตั้งแต่ V3 ตอนนี้ไป V7 แล้ว แล้วจะมีต่อไปอีกกี่ V ?? ถึงจะลงตัว ชักเริ่มไม่แน่ใจรถตัวเอง หรือจะเป็นการทดลองที่ไม่มีวันจบเสียแล้ว ทำไปทำมากินน้ำมันมากกว่าตอนซื้อ แล้วต่อไป มันจะทำรถขายใคร คนอื่นเขามีแต่จะให้ประหยัดขึ้นในยามที่น้ำมันแพงและเงินฝืดเคือง บางเจ้า ถังเดียวไป 3 ประเทศ แต่ของเราไป ๆมา ๆ ถังเดียวจะไปได้แค่ 3 อำเภอ ชักเซ็งว่ะ..

ผมว่าหากเราตามกระแสมากๆมันก็ไม่จบทุกVมันมีทั้งประหยัดและแรงหากจะทำผมว่าถามช่างที่0ก่อนดีกว่าครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

โปรแกรมนะไม่มีปัญหาหรอก คนนะมีปัญหา
    จากการที่คุกอยู่กับมิตซูมา โปรแกรมที่เขียนให้ ถูกเขียนมาเพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้า
    แต่เขาจะลงตัวสุดท้ายที่ทำให้มาจากโรงงานไม่ใช่โปรแกรมเก่ามันไม่ดี
    เช่นv3 ประหยัด แรง แต่เสียงดัง
    v4 กินมากกว่า v3แต่ไม่แรงเท่าV3 แต่เสียงดังน้อยกว่าV3
    v5 กินมากกว่า v4แต่ไม่แรงเท่าV4 แต่เสียงน้อยV4
    มันถูกพัฒนามาตามคำขอของลูกค้า
    V7ล่าสุดก็ถูกพัฒนามาให้ใช้น้ำมันB5แต่ถ้าคุณใช้น้ำมันปกติไม่เติมB5เลยในชีวิตนี้แนะนำกับไปใช้
    Vเก่าๆได้

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปเปลี่ยนกรองโซ่ล่ามาครับ แล้วเจ้าหน้าที่ก็บอกว่า up เป็น เวอร์ชั้น 6 ครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่ายังไง แต่ก็ขับดีขึ้นกว่าเดิม อัตราสิ้นเปลืองก็ไม่แตกต่างกันมากมายอะไร ผมขับที่ 60 นิ่ง ๆ จอ RV แจ้งว่า 33 กว่าๆ ครับ ถ้า 80 นิ่งๆ ประมาณ 20 กว่าๆ ครับ ถือว่าประหยัดไหมครับ ผมขับ 100-110 ด้วยระยะทาง 300 กิโลเมตรกว่าๆ กว่าๆ จะเป็นช่วงในเมืองครับ 300 จะเป็นทางตรง ผมเติมน้ำมัน 500 บาท น้ำมันลิตรละ 26 นิดๆ ก็จะได้ประมาณ 18 ลิตรกว่าๆ ไปกลับได้ครับ ถ้าคำนวณก็จะอยู่ประมาณ 15 กว่าๆ ครับถือว่าประหยัดไหมครับความเร็วระดับนี้ ของผม 2.5 4DR 4WD

9898
    ผู้เยี่ยมชม

เพิ่มอีกนิดครับ ของผมใช้ B5 มาประมาณ 3-4 เดือนแล้วครับ ไม่เคยวูบเลยครับ ไม่มีอาการผิดปกติครับ แต่ผมจะพยายามเติมของ ptt และ บางจาก ครับ บางจากแพงกว่านิดๆ ครับ

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

version ล่าสุดนี่เหมาะสำหรับขับแบบค่อยๆไต่ความเร็วขึ้นผมว่าประหยัดแน่เลยแต่ถ้าจะเอาแบบกดปุ๊บบู๊ทปั๊บแซงแบบฉีกออกไปอาจจะไม่ค่อยทันใจเท่าไหร่จริงๆครับ

User ID
    167
    Status
    โพส
    966

จากที่ดูๆหลายกระทู้นะครับผมคิดว่าv7กินน้ำมันมากครับและยังอืดอีกด้วยครับเบาหน่อยก็จะดับครับ ผมกลับมาใช้v3เหมือนเดิมแล้วครับ รู้สึกแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้