หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 71

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ขอถามท่านที่ขับ 130-140 หรือมากว่านี้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leetung ดูโพส
    โอ้โฮ้รถป๋ากับรถน้าๆๆวิ่งได้แรงมากๆๆคับถึง180กม.เลยคับ แต่ของผม plus 4D 2500/MT ทุกอย่างเดิมๆหมดคับ เคยกดได้ประมาณ140-160เองคับ(เพราะไม่กล้ากดมากกว่านี้กลัวเอารถไม่อยู่คับ แค่นี้ก้อเกือบปลิวแล้วเหมือนกันคับ แต่ที่กล้ากดได้ขนาดนี้ก้อเพราะมีคนนั่งมาด้วยอีก2คนคับ ถ้าระดับ180กม/ชม.แล้วยังนิ่งอยู่ถือว่าเจ๋งคับ หรือว่ารถผมมัจะสูงไปเลยมีการต้านลมเยอะกว่าลดที่โหลดหรือรถที่เตี้ยกว่าคับ) น้าๆท่านไดขับplus เหมือนกันแล้วกดได้เท่าไรกันบ้างคับบอกข้อมูลด้วยๆๆคับ (อ๋อลืมไปคับถนนที่ใช้วิงคือ มอเตอร์เวย์ จาก กรุงเทพไป บางประอินน่ะคับ)
    น้าครับ รถผมช่วงล่างเดิมๆครับ ล้อ 20 นิ้ว หน้ากว้าง 9 นิ้ว ยาง 265/50 ครับ

เรื่องความสูง รถผมมีแรคหลังคาติดอยู่ และมีโรลบาร์หลังอีก น่าจะสูงต้านลมกว่ารถน้าแน่ๆครับ

ควรให้ความใส่ใจเรื่องลมยางบ้างครับ เพราะมีผลโดยตรงกับการทรงตัวครับ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

มาตรฐาน Re: ขอถามท่านที่ขับ 130-140 หรือมากว่านี้

ปี 09 A/T 4Door Plus เดิมๆ คลาน...ทดสอบ 180 ยังเหลือ และนิ่ง จนเพื่อน( ช่างซ่อมรถยนต์ ) นั่งหน้าคู่มาด้วยกัน เส้นด่วนรามอินทรา อึ้ง .... จนกิมจิ คร๊าบบบทั่น อิอิ

saksit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ถ้าถามผมแบบว่าอัดแต่ไม่หนักเครื่องก็ประมาณนี้แหละครับ 150-180 แบบ ชิวๆครับ เรื่องการซด น่าจะอยู่ที่ประมาณ 13-15 ถ้า จำไม่ผิด แต่ถ้าอัดยัน 200+ ได้ยินเสียงเครื่องแล้วแทบแซดครับ ยังไงไม่จำเป็นก็อย่าฝืนมากละครับ เพราะรถแต่ละคันแต่ละรุ่น หลายๆอย่างไม่เท่ากัน ทั้งการขับขี่ รอบต้นรอบปลาย การไหลบูส องค์ประกอบอื่นๆ และคนขับ อย่าลืมค่าน้ำมันตอนนี้ 1000 บ.ได้~36 ลิตร เต็มถังวิ่งได้ 1000 กว่ากิโลก็ โฮเคแล้วละครับ ยิ่งช่วงนี้เข้าหน้าร้อนแล้ว การซดน้ำมันมากขึ้นกว่าหน้าหนาวแน่นอนครับเพราะแอร์เราทำงานหนักขึ้น ยังไงก็ขับขี่ปลอดภัยไร้ตำรวจโบก ก็ขับกัน 80 - 90 น๊ะครับพี่น้อง อิอิ รถผมไม่ค่อยแรงเลยชวนชาวบ้านหันมาขับช้ากัน เหอะๆ ยังไงเรื่องความเร็วก็แล้วแต่ชอบกันละครับงานนี้ ยิ่งช่วงนี้ลดลมยางจาก 45 เหลือ 35 แล้ว ยิ่งขับไปยิ่งเนียรดีจริงๆเลยแล้วก็ซดน้ำมันเอาการเหมือนกันเหอะๆ ต้องทำใจละงานนี้
    เรื่อง 140 เอาไม่อยู่ น่าจะเป็นรถสูงยางแข็งครับ ลองลดลมมาดูให้เหลือ 32 ดูมั้ยครับ อาจจะยวบบ้าง แต่ผมว่าน่าจะกำลังดีครับ อิอิ

น้าครับวางๆนัดเจอ ขอลองรถน้าหน่อยได้ใหมครับ ^^ จะลองเทียบกับรถผมดูอะ เดียวพาไปเลี้ยง ต้มหัวปลาเก๋า อร่อยน้าร้านแถวๆ บางบัวทองอ่ะ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ง่ะ กระทู้นี้รถแรงเยอะจริงๆ ของผมไม่เคยจับสักทีว่าได้เท่ากี่วิที่ 100 ม. เคยลองที่ความเร็วปลาย ล้อ 16 ใส่ฝาครอบได้ 200 ยังไหลได้อีก ที่ GPS ได้ 189 ที่ทางด่้วนพระราม 2 ลง สุขสวัสดิ์ เวลากลางคืนช่วงประมาณตี 2 ลมยางหน้า 29 หลัง 32 ครับ
    ตอนนี้เปลี่ยนเป็นล้อ 18 ลมยาง 32 4 ล้อ ได้ความเร็วปลายที่ 180 กว่าเริ่มตันแล้ว
    กล่องดัน 1 ใบครับ
    ลืมบอกไปผมขับสี่ เกียร์ออโ้ต้ ครับ อุด EGR โปร 3200
    ปัจจุบันนี้หันมาขับประมาณ 70- 90 km เพราะไม่มีตังเติมน้ำมัน
    ลองมาล่าสุด คืนวันมิตติ้งนนท์
    เส้นพระรามสอง ผมนำปิดกล่องเทสความเร็วปลาย ได้ 160 กว่าๆ เต็มแล้วครับ
    อีกคันหนึ่งกล่อง 2 ใบแซงหายครับ ตามด้วย
    ตัวเตี้ย 116 ลงโปร 3200 แซงเกือบหายครับ แต่เริ่มห่างเรื่อยๆ ตามไม่ทันครับ
    สรุปว่าถ้าปิดกล่องดันราง โดนตัวเตี้ยแซงแบบลมโชยแต่ถ้าตัวพลัส กล่อง 2 ใบ ไม่ต้องตามครับ เพราะหายยาวววววววว เลย

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

แรงๆทั้งนั๊นเลยยยยยยยย...............ยังไงก็..ไม่ประมาทกันน๊ะครับ....ของผม..ขับสี่ สี่ประตู สองจุดห้าเกียธรรมดา..กล่องดันรางใบเดียวเคยวิ่งแตะร้อยเก้าสิบมาแล้วครับ...เสียวมากๆเลย...แต่ยอมรับคับว่าตั้นนิ่งมากๆ....

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ขุด ๆ ๆ ๆ ๆ กระทู้แรงๆ มาดูครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksit ดูโพส
    น้าครับวางๆนัดเจอ ขอลองรถน้าหน่อยได้ใหมครับ ^^ จะลองเทียบกับรถผมดูอะ เดียวพาไปเลี้ยง ต้มหัวปลาเก๋า อร่อยน้าร้านแถวๆ บางบัวทองอ่ะ
    น้ารถน้าม้าตั้งเยอะ จะเอามาเกลือกกลั้วอะไรกับรถเต่าๆ 90 ม้าอย่างผมละครับ 55555+ รถผมมีคนจับขับไม่กี่ท่านเอง หวงครับ มีแฟนผม น้าพจน์ตอนเปลี่ยนโช๊คใหม่ๆ น้านุ๊กตอนเมื่อสมัยอัฟบูส 9 ปอน์ด กับ น้าบิ๊ก กับน้าบี๊ กับ เรื่องการแตะที่ 200+(ตามเข็มไมล์ผม) ของผมได้ทราบข้อมูลมาว่า เป็นการทำร้ายเครื่องอย่างหนัก (แล้วเราก็ดันลองตั้ง 2 รอบแหนะ) รอบที่ปลอดภัยของ 4D56T ควรจะวิ่งไม่เกินที่ 5500 รอบครับสำหรับเพื่อนๆที่ใช้เครื่องตัวนี้ ตอนนี้รถ ผมวิ่งแค่ไม่เกิน 90 เองครับทางไกลๆ เรื่องการแตะ 200+รถผมใช้ช่วงยาวหลายโลครับ และมีตัวช่วยหลายๆอย่าง ทั้งเรื่องเส้นทางวิ่ง ช่วงเวลาที่วิ่ง สะรีระอากาศ และ ความเย็นของอากาศ รวมกับอะไรอีกนิดๆหน่อยๆ สู้พวกรถน้าๆไม่ได้หลอกใส่กล่องได้ แถมวิ่งกันไม่กี่วิเองก็ได้เป็น 100 แล้ว วันนั้นไปมิตติ้งที่นนท์ ก็ไม่ยอมมาดูรถเก่าๆของผม ว่ามีหน้าตายังไงบ้าง มีแต่น้าตั้ม ที่มาลองฟังเสียงท่อ ดูรอบไมล์ และจับพวงมาลัย และมีน้าตี๋ที่ดูเครื่องหน้าตาประหลาดๆกับล้างแอร์ที่โลตัสพระราม3
    ปล.การออกตัวเอียด ก็เป็นอีกอย่างที่ทรมาณช่วงล่าง และยางของรถท่าน ยังไงมีโอกาศก็มาดูรถผมแล้วกันครับ วันนั้นออกตัวเอี๊ยด แต่ไม่กล้าลากยาวมากเพราะเป็น ถนนคอนกรีต มีพวกสั่งมา ยังไงก็กราบขออภัยกับน้าๆหลายๆท่านที่มามิตติ้งไว้ณที่นี้ด้วยน๊ะครับ

น้าsaksit มีโอกาศดีๆเดี๋ยวผมจะพาน้าทัวเกียร์ 3 ที่ 100+ เกียร์ 4 ที่ 140+ ละกันครับ เพราะก่อนจะขับเร็ว ผมต้องอัญเชิญสิ่งสักสิทธิ์ลงจากหน้ารถก่อนครับ 55555+ พอดีสมบัติเยอะจัดเลยไม่ค่อยอยากขับเร็วครับ สงสารรถด้วยแหละขอบอก

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    น้ารถน้าม้าตั้งเยอะ จะเอามาเกลือกกลั้วอะไรกับรถเต่าๆ 90 ม้าอย่างผมละครับ 55555+ รถผมมีคนจับขับไม่กี่ท่านเอง หวงครับ มีแฟนผม น้าพจน์ตอนเปลี่ยนโช๊คใหม่ๆ น้านุ๊กตอนเมื่อสมัยอัฟบูส 9 ปอน์ด กับ น้าบิ๊ก กับน้าบี๊ กับ เรื่องการแตะที่ 200+(ตามเข็มไมล์ผม) ของผมได้ทราบข้อมูลมาว่า เป็นการทำร้ายเครื่องอย่างหนัก (แล้วเราก็ดันลองตั้ง 2 รอบแหนะ) รอบที่ปลอดภัยของ 4D56T ควรจะวิ่งไม่เกินที่ 5500 รอบครับสำหรับเพื่อนๆที่ใช้เครื่องตัวนี้ ตอนนี้รถ ผมวิ่งแค่ไม่เกิน 90 เองครับทางไกลๆ เรื่องการแตะ 200+รถผมใช้ช่วงยาวหลายโลครับ และมีตัวช่วยหลายๆอย่าง ทั้งเรื่องเส้นทางวิ่ง ช่วงเวลาที่วิ่ง สะรีระอากาศ และ ความเย็นของอากาศ รวมกับอะไรอีกนิดๆหน่อยๆ สู้พวกรถน้าๆไม่ได้หลอกใส่กล่องได้ แถมวิ่งกันไม่กี่วิเองก็ได้เป็น 100 แล้ว วันนั้นไปมิตติ้งที่นนท์ ก็ไม่ยอมมาดูรถเก่าๆของผม ว่ามีหน้าตายังไงบ้าง มีแต่น้าตั้ม ที่มาลองฟังเสียงท่อ ดูรอบไมล์ และจับพวงมาลัย และมีน้าตี๋ที่ดูเครื่องหน้าตาประหลาดๆกับล้างแอร์ที่โลตัสพระราม3
    ปล.การออกตัวเอียด ก็เป็นอีกอย่างที่ทรมาณช่วงล่าง และยางของรถท่าน ยังไงมีโอกาศก็มาดูรถผมแล้วกันครับ วันนั้นออกตัวเอี๊ยด แต่ไม่กล้าลากยาวมากเพราะเป็น ถนนคอนกรีต มีพวกสั่งมา ยังไงก็กราบขออภัยกับน้าๆหลายๆท่านที่มามิตติ้งไว้ณที่นี้ด้วยน๊ะครับ

น้าsaksit มีโอกาศดีๆเดี๋ยวผมจะพาน้าทัวเกียร์ 3 ที่ 100+ เกียร์ 4 ที่ 140+ ละกันครับ เพราะก่อนจะขับเร็ว ผมต้องอัญเชิญสิ่งสักสิทธิ์ลงจากหน้ารถก่อนครับ 55555+ พอดีสมบัติเยอะจัดเลยไม่ค่อยอยากขับเร็วครับ สงสารรถด้วยแหละขอบอก
    ขนาด 90 แรงยังได้ขนาดนี้ รถผมอัพ 3.2 อุด egr รองแหวน เปลี่ยนท่อแคท ได้เต็มๆ 170 เองน้าโจ้ แต่ขับจริง 160 ขาสั่นแล้ว

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ขอแค่ลองทดสอบก็พอนะครับพี่น้อง
    ถ้าไม่ลองอัดมันก็อืด
    ถ้าอัดมันบ่อยๆ เราก็อาจจะอืดขึ้นตะแลงแกงได้
    ขอแค่พอดีๆ จะได้ไม่ทำให้ตนเอง ครอบครัว และคนข้างเคียงเดือดร้อน
    สุดท้ายกลายเป็นคนใช้ไม่ต้องจ่าย คนจ่ายไม่ได้ใช้
    เมื่อลองแล้วก็กลับมา
    ขับรถถูกกฎ รักษาระเบียบจราจร ใช้รถอย่างปลอดภัย
    เพื่อสังคมแห่งการใช้รถอย่างมีความรับผิดชอบ และยั่งยืน
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ขนาด 90 แรงยังได้ขนาดนี้ รถผมอัพ 3.2 อุด egr รองแหวน เปลี่ยนท่อแคท ได้เต็มๆ 170 เองน้าโจ้ แต่ขับจริง 160 ขาสั่นแล้ว

ก็รถน้าเล่นยกสูงล้อให้ญกันซะขนาดนั้นจุด 0 ถ่วงของรถน้าอีก จะไม่ให้มันขาสั่นได้ไงกันนิครับมันอยู่ที่ช่วงถนนที่ท่านใช้วิ่งทดสอบด้วยครับ ต้องปลอดภัยมีอัตตราการเสี่ยงน้อยที่สุด ถ้าม้า บิด ล้อ และเพราไม่แมทกันยังไงมันก็ได้เท่าที่มันได้แค่นั้นแหละครับ มันมีปัดจัยหลายๆอย่างรวมกัน ยังไงไม่จำเป็น ก็ขับกินลมชมวิว 80-90 กันก็พอครับ ขำๆเรื่อยๆ(ขนาดขับ 90 ยังโดนซิวข้อหาวิ่ง 119 เลย) แล้วน้ายุธทำอะไรมาตั้งเยอะแล้ว ล้างแอร์ยังละครับ ระวังหม่ำน้ำมันไม่พอ คอยด์แอร์รั่ว ก่อนเวลาอันควรอีกคันละครับ ไม่ได้ดูแลนานๆ ระวังเจอซากฟอสซิ้วในพัดลมแอร์ละ 555+ อย่าลืมเช็คหม้อแบทด้วยละครับ น้ำกลั่นพากันจะแห้งกันหลายคันแล้ว

ถูกต้องแล้วครับป๋า ที่สำคัญต้องขับรถมีน้ำใจแก่เพื่อนร่วมทางร่วมใช้ถนน ด้วยน๊ะครับ เพื่อป้องกันการเสียหายและเสียเวลาที่มาพร้อมกับการเกิดอุบัติเหตุ ระยะทิ้งช่วงห่างกับคันข้างหน้าด้วย กราลดปัจจัยเสียงถือว่าเป็นการป้องกันความปลอดภัยดีที่สุดแล้ว

ที่สำคัญสำหรับนักเหยียบทั้งหลาย ก็อย่าลืมตรวจสอบสภาพยางรถของท่านว่า สภาพยังดีอยู่หรือ รองรับความเร็วได้ในระดับไหนด้วยน๊ะครับ และควรหมั่นตรวจสอบหม้อน้ำหล่อเย็น น้ำกลั่นแบท น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค และความสะอาดของห้องเครื่องเป็นประจำ เพื่อสุขภาพรถ เพื่อลดค่าใช้จ่ายที่อาจจะเกิดขึ้นก่อนถึงเวลาอันควร สู้ๆครับ เพื่อรถที่รักของเรา ยังไงมีคนไม่กี่คน ที่ดูแลและรักรถเราดีเท่าหรือมากกว่าเราครับ การประหยัดน้ำมันที่ดีที่สุดคือการใช้รถ ยามที่จำเป็นเท่านั้น และอย่าลืมช่วยกันปลูกป่าปลูกต้นไม้ เพื่อตัวเรา เพื่อลูกหลาน และเพื่อโลกด้วนน๊ะครับ

ขับขี่ถูกกฏช่วยลดอุปัติเหตุ
    ขับขี่มีน้ำใจเพื่อสังคมไทยที่ดีขึ้น
    ง่วงไม่ขับจอดหลับในที่ปลอดภัย
    เช็ครถทุกเมื่อก่อนใช้ เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่
    ใช้พลังงานอย่างพอดี เพื่อพลังงานในวันข้างหน้า
    อย่าใช้อารมย์หรือโทษะในขณะขับขี่ควรมีสติเพื่อมีสตางค์
    ฐานสังคมที่ดีจะทำให้คนดีๆเกิดขึ้นได้เป็นหลายเท่า

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

ออกตัวแรง 116 กับ 3200 v.5 รถเบาๆ ไม่ได้บรรทุก ออกตัวแรงมันหนุกแต่มันเปลื่องยางครับ เอาไว้แซง มันมันก็ถึงใจ แต่ยิ่งกดมันยิ่งซดครับน้า ตอนนี้ตำรวจชอบส่งแมวมองมาดูข้างทางครับน้า เอาไว้ขู่พวก แบรนด์อื่นเดิมๆ ว่าเราเดิมๆก็มีแรงพอครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

น้ายุทธตู้เย็นพูดถูกครับ

ขับขี่น้องกดถูกที่ช่วยลดอุบัติเหตุ
    ขับขี่น้องดีมีน้ำใจ เพื่อสังคมไทยที่ดีขึ้น
    ง่วงไม่ขับพาน้องจอดหลับในที่ปลอดภัย
    เช็คน้องทุกเมื่อก่อนใช้ เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่
    ใช้พลังงานอย่างพอดี แรงสลับค่อยผ่อนหนักผ่อนเบา เพื่อเร่งในช่วงหน้า
    อย่าใช้อารมณ์หรือโทษะในขณะขับขี่น้อง ควรมีสติเตรียมสตางค์พอเพียง
    ฐานสังคมที่ดีจะทำให้เกิดคนดีๆ เกิดขึ้นได้เป็นหลายเท่า

ถูกใจมากๆๆ เลย 555+
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ของผมก็กล่อง 2 ใบแต่เป็นกล่อง..ยี้ห้อลีโอ ใส่เมื่อไหล่..ยาวๆๆไปแรงทุกเกียร์..5555

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

ของผม 200 ครับ แรงจัง งง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อิๆ เอาแบบรถผมมั้ย แกะทำไฟเรือนไมล์มา วิ่งที เข็มไมล์ทะลุเกจ์ไปเลยครับ
    คนซนๆ แกะเรือนไมล์ วิ่งทะลุเกจ์ทุกคน

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    อิๆ เอาแบบรถผมมั้ย แกะทำไฟเรือนไมล์มา วิ่งที เข็มไมล์ทะลุเกจ์ไปเลยครับ
    คนซนๆ แกะเรือนไมล์ วิ่งทะลุเกจ์ทุกคน

ยังไม่หายเหรอน้า อิอิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ยังไม่หายเหรอน้า อิอิ
    อะแนะ เล่นดึก เหมือนกันนะ
    ตอนนี้ ผมออกสนามน่ะ อำนาจฯ มุกฯ ศรีสะเกษ ยาวๆๆๆๆๆเลย

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มีอะไรให้ดูครับน้าโย ขออนุญาติ เจ้าของรถครับ แม็กสวยครับน้าโยต้องเอาสูงประมาณนี้ครับน้า แจ่ม จริง ๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    มีอะไรให้ดูครับน้าโย ขออนุญาติ เจ้าของรถครับ แม็กสวยครับน้าโยต้องเอาสูงประมาณนี้ครับน้า แจ่ม จริง ๆ
    โอ้ว แม็กซ์ลายเดียวกะผมเลย
    แต่ผมสุงพอแล้วละ เด๋วนี้ไขข้อไม่ดี ตะกายขึ้นรถตัวเอง ยังเมื่อยเลย

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้