หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 66

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน ตอบ: เสียวแว๊บหลายดอก@ทับเบิก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teddyisman ดูโพส
    PJS 2500 auto 2WD แซงขึ้นเขาได้สบาย ไม่กล้าแซงก็แต่ตอนโค้งหักศอก และอย่าให้เกิน 100 km/h เข้าโค้งแค่ 80 ก็เกือบจะฟาดเอากำแพงคอนกรีตแล้วข้างทางแล้ว
    ขึ้นเขา ไปเที่ยวชมวิวนะน้า จะรีบไปไหนเหรอ? ขับช้าๆ ชิวๆ ดูวิวดีกว่ามั้ง ไม่เครียดด้วย รีแล็กซ์ๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: เสียวแว๊บหลายดอก@ทับเบิก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teddyisman ดูโพส
    pjs 2500 auto 2wd แซงขึ้นเขาได้สบาย ไม่กล้าแซงก็แต่ตอนโค้งหักศอก และอย่าให้เกิน 100 km/h เข้าโค้งแค่ 80 ก็เกือบจะฟาดเอากำแพงคอนกรีตแล้วข้างทางแล้ว
    อ่ะครับ แรงๆเจอผม ผมหลบให้ครับ ค่อยๆกระดื๊บๆขึ้น.
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ขึ้นเขา ไปเที่ยวชมวิวนะน้า จะรีบไปไหนเหรอ? ขับช้าๆ ชิวๆ ดูวิวดีกว่ามั้ง ไม่เครียดด้วย รีแล็กซ์ๆ
    ผมหาที่หลีกซ้าย ปล่อยเลยเจอขับ2เค้าต้องส่งมาเร็วๆ มาย่องโฟรโลว์แบบเราไม่ได้ โดยเฉพาะชาวเกียร์m/tไม่มีเกียร์โลว์เดี๋ยวเค้าต้องหยุดแล้วออกตัวใหม่จะแป๊คคาเนินเอา

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อ่ะครับ แรงๆเจอผม ผมหลบให้ครับ ค่อยๆกระดื๊บๆขึ้น.

ผมหาที่หลีกซ้าย ปล่อยเลยเจอขับ2เค้าต้องส่งมาเร็วๆ มาย่องโฟรโลว์แบบเราไม่ได้ โดยเฉพาะชาวเกียร์m/tไม่มีเกียร์โลว์เดี๋ยวเค้าต้องหยุดแล้วออกตัวใหม่จะแป๊คคาเนินเอา
    นะป๋านะ เราค่อยๆกระดืบๆ ชมวิว ถ่ายรูป จอดเยี่ยวไปเรื่อยๆ ตามประสา 4Low ละกันเนอะ!คริๆ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ของข่อยมีแต่ 2 กับ l ว่สิไปอยู่เด้เนี๊ย สิบ่เป็นตาอายเขาบ้อน้อ คันว่า 116 กะอายมาแล้วอยู่ มอหินขาว 555 ฮ่า ๆ ๆ ๆ ห่า ๆ ๆ ๆ HAHAHAHAHA

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ของข่อยมีแต่ 2 กับ l ว่สิไปอยู่เด้เนี๊ย สิบ่เป็นตาอายเขาบ้อน้อ คันว่า 116 กะอายมาแล้วอยู่ มอหินขาว 555 ฮ่า ๆ ๆ ๆ ห่า ๆ ๆ ๆ HAHAHAHAHA
    ที่มอหินขาวน่ะ เจ้าดันทะลึ่งไปตอนฝนตกเด้ โสน้าหน้า
    ก่อนอื่นเลย ไปลง A/T or M/T ซะ
    น้าๆ ผ่านไปแถวร้าน เซฟวิ่งไทร์ ดูให้หน่อยดิ เคยเห็นมีล้อ แรลลี่อาร์ท ไยแมงมุม ไม่รู้มันยังอยู่มั้ย?
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย indy72 : 31-08-2011 เมื่อ 09:35

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ที่มอหินขาวน่ะ เจ้าดันทะลึ่งไปตอนฝนตกเด้ โสน้าหน้า
    ก่อนอื่นเลย ไปลง a/t or m/t ซะ
    อยากได้อยู่น้า ว่าสิหา bf all 265/75/16 at ใส่งาม ๆ แล้วยางติดรถผมล่ะทำไง เทิรนมันสิได้จักเงินเนี๊ย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    อยากได้อยู่น้า ว่าสิหา bf all 265/75/16 at ใส่งาม ๆ แล้วยางติดรถผมล่ะทำไง เทิรนมันสิได้จักเงินเนี๊ย
    สน RT7 + BF All 265/65/18 บ่ล่ะ?

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

ทับเบิก(แถวบ้านผม)นี่ยังน้องๆๆๆ ด่านซ้ายๆ ชันกว่าเยอะ ไอ้ตันผมก็ไม่งอแงนะ ขึ้นสบายๆ นิ่มๆ เลยนะ.......

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส

เป็นแบบท่านว่าแหละ แบบว่ามันต้องพุ่งเอาแรงส่ง คลานไม่ได้เลย

มาตรฐาน Re: ตอบ: เสียวแว๊บหลายดอก@ทับเบิก

แพลงกิ้ง ณ ลานหินปุ่ม อีกซักดอก
    ไฟล์แนบ 126122
    เอาด้วยครับ ชอบกันชนหน้ามากมาย ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน ตอบ: Re: ตอบ: เสียวแว๊บหลายดอก@ทับเบิก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ m_surachai ดูโพส
    เอาด้วยครับ ชอบกันชนหน้ามากมาย ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยครับ
    โอ้วว น้าครับ พลาดมา ถึงโรงบาลเลยนะนั่น!

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

เคยไปแต่ดอยปุย ดอยดุง และที่ชันมากที่เคยขับผ่านคือเส้นทางเขานางหงค์แถวพังงาและทางลัดไปเบตง แต่เจ้า 4d a/t 116 ของผมยังไปได้แบบสะบายๆ ไม่รู้ว่าจะไปเขาค้อและภูทับเบิกไหวมั้ย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ its ดูโพส
    ทับเบิก(แถวบ้านผม)นี่ยังน้องๆๆๆ ด่านซ้ายๆ ชันกว่าเยอะ ไอ้ตันผมก็ไม่งอแงนะ ขึ้นสบายๆ นิ่มๆ เลยนะ.......
    ฮ่าๆๆแยกซ้ายปีนขึ้นทางบ้านโป่งชี อิอิ ป๊าดดดดดดดด ผมลัดไปด่านซ้ายโผล่ออกไปภูเรือบ่อย คนกรุงไม่รู้ทางจะตรงไปภูเรือกันเลย ทางนั้นมันคดมากๆไม่มีบ้านคนและปั้มแล้ว
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เด็กเมืองนกเขา ดูโพส
    เคยไปแต่ดอยปุย ดอยดุง และที่ชันมากที่เคยขับผ่านคือเส้นทางเขานางหงค์แถวพังงาและทางลัดไปเบตง แต่เจ้า 4d a/t 116 ของผมยังไปได้แบบสะบายๆ ไม่รู้ว่าจะไปเขาค้อและภูทับเบิกไหวมั้ย
    เอาขึ้นง่ายแนะนำเข้าทางเส้น อ.นครไทยครับ(เสียค่าธรรมเนียมผ่านด่านของอช.ภูหินร่ องกล้า) ส่วนทางหล่มเก่า รถแรงน้อยเค้าเอาไว้เป็นทางลงกันครับ หุหุ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

ฮ่าๆๆแยกซ้ายปีนขึ้นทางบ้านโป่งชี อิอิ ป๊าดดดดดดดด ผมลัดไปด่านซ้ายโผล่ออกไปภูเรือบ่อย คนกรุงไม่รู้ทางจะตรงไปภูเรือกันเลย ทางนั้นมันคดมากๆไม่มีบ้านคนและปั้มแล้ว

เอาขึ้นง่ายแนะนำเข้าทางเส้น อ.นครไทยครับ(เสียค่าธรรมเนียมผ่านด่านของอช.ภูหินร่ องกล้า) ส่วนทางหล่มเก่า รถแรงน้อยเค้าเอาไว้เป็นทางลงกันครับ หุหุ
    เวลาเดินทาง พิษณุโลก-เลย จะไปทาง นครไทย>ด่านซ้าย>ภูเรือ รถพอไปได้แต่สงสารเด็กๆ ร่วมเดินทาง อ๊วกแตกกัน บางทียอมต้องยอมผ่านทับเบิกไปน้ำหนาว ชุมแพ แล้ววกกลับไปภูกระดึง ใช้เวลาเพิ่มขึ้นและเปลืองเพิ่มอีก น้าๆ ที่เป็นเจ้าถิ่น พอจะบอกทางลัดได้ไหมครับ เอาเป็นหมายเลขถนน จะได้ให้ gps มันพาไป

User ID
    18511
    Status
    โพส
    180

ช่วงนี้เที่ยวเขาบ่อย เลยเห็นปัญหาของกำลังเครื่องไทรทันครับ
    เวลาขึ้นเนินออกตัวดับหลายครั้งเลย คือจะออกแบบธรรมดารึนิ่มๆไม่ได้เลย ต้องเล่นรอบแรงๆตลอด ออกแรงๆกระชากๆถึงจะออกดี วิ่งดี หรืออย่างเวลาโค้งหักศอกขึ้นเนินสูง ขับแบบประคองๆใช้ทอร์คขึ้นไม่ได้เลย มันเหมือนไม่มีแรง จะดับเอา ต้องส่งแรงๆเล่นรอบแรง ต้องเลี้ยงไว้ 2,000 up ไม่งั้นมีเสียว ไม่ใช่ว่าขับไม่เป็นนะ เคยขับวีโก้ของพ่อไปที่เดียวกันนี่แหละ ไม่ต้องเลี้ยงรอบเครื่องเลย จะขับนิ่มรึขับแรงเรียกกำลังได้ตลอด ไม่มีเสียววูบดับ ประมาณว่าไทรทันนี่ต้องเล่นรอบเล่นเกียร์ตลอดเลย ไม่งั้นมีเสียว ไม่รู้ว่ารถของน้าๆ มีอาการแบบเดียวกันมั้ยครับ
    ชื่อ:  DSC03577.jpg
ครั้ง: 244
ขนาด:  238.2 กิโลไบต์
    ไม่จริงคับของผมPlus 2011 vg turbo 178 ม้าAuto ขึ้นมาแล้วเกียร์D ตลอด
    แรงไม่มีตก ของน้าขับแบบนี้เสียชื่อTriton หมดคับ55
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ปลาวาฬ : 10-09-2011 เมื่อ 15:53

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปลาวาฬ ดูโพส
    ชื่อ:  DSC03577.jpg
ครั้ง: 244
ขนาด:  238.2 กิโลไบต์
    ไม่จริงคับของผมPlus 2011 vg turbo 178 ม้าAuto ขึ้นมาแล้วเกียร์D ตลอด
    แรงไม่มีตก ของน้าขับแบบนี้เสียชื่อTriton หมดคับ55
    รถผมไม่แรงครับน้า ไม่ใช่รถเทพ ใช้ขนหลัก ขนปุ๋ยคอก ปีนคันนา วิ่งเลาะสันเขื่อน เลาะเหมืองแค่นั้นแหละครับ ไปช้าๆ ชิวๆ ให้ถึงเป็นพอ
    ไม่เทพครับ ไม่เทพ...ก็แค่รถกะบะคันนึง

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

เวลาเดินทาง พิษณุโลก-เลย จะไปทาง นครไทย>ด่านซ้าย>ภูเรือ รถพอไปได้แต่สงสารเด็กๆ ร่วมเดินทาง อ๊วกแตกกัน บางทียอมต้องยอมผ่านทับเบิกไปน้ำหนาว ชุมแพ แล้ววกกลับไปภูกระดึง ใช้เวลาเพิ่มขึ้นและเปลืองเพิ่มอีก น้าๆ ที่เป็นเจ้าถิ่น พอจะบอกทางลัดได้ไหมครับ เอาเป็นหมายเลขถนน จะได้ให้ gps มันพาไป
    ทางโค้งมัน ชันพอได้ แต่อันตราย...ครับ แฟนผมอยู่ด้านซ้ายไปบ่อย พวกคุณโก้ กับพี่ผุ ลงกันเป็นว่าเล่น...

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

น้าก็รู้เส้นทางเลยไปทางนั้นใช่ไหมครับน้า....คนนั่งหลังเวียนหัวดีนักแล....

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

น้า ๆ 116 ไหวไหมครับน้า ๆๆๆ

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 50degree ดูโพส
    น้า ๆ 116 ไหวไหมครับน้า ๆๆๆ

อยากรู้เหมือนกัน

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้