หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 52 จากทั้งหมด 52

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    43861
    Status
    โพส
    74

มาตรฐาน ตอบ: เป็นประเด็นใน pantip อีกแล้วคราบน้าๆ

ถูกต้องนะคราบ แต่ผมว่านะ ปัญหาหลักใหญ่ของพี่น้องค่ายมิตซูคือ รู้ว่ารถในไลน์ผลิตมีปัญหา แต่ดันไม่เรียกกลับไปแก้ ให้เข้ามาโพสกันเอง มานก็เลยกลายเป็นว่าตั้นเรามันไม่ดีมั่งล่ะ อะไรบ้างล่ะ พูดตรงๆเลยครับ เมื่อ15กว่าปีก่อน เป็นยี่ห้อหลักเลยนะครับที่ผมไม่ชอบเพราะเรื่องกินน้ำมันนี่แหละ แต่ตั้งแต่ผลิตคอมมอลเรลออกมา ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็๋หนีกันไม่มาก เลยมองข้ามข้อนี้ไปแล้ว และรักน้องตั้นมากขึ้นทุกวันๆ

อย่างกรณีที่เกิด ผมถามกันตรงๆนะ ใช่มานคือ1ใน1000 แต่ในเมื่อบริษัท ไม่รับผิดชอบ มานก็มีผลกระทบแน่นอน

เมื่อหลายปีก่อนน้องจูนยังโดนทุบหน้าศูนย์เลย ทุกวันนี้ผมก็ยังเห็นน้องจูนวิ่งกันเต็มถนน จนมาปลายปี54-วันนี้ รถในเครือรุ่นเทียบเท่าน้องจูน พี่ปาปอดของเรา ก็วิ่งกันไม่น้อยไปกว่าน้องจูน

ผมสงสารเจ้าของรถที่เกิดปัญหานะครับ จะตังค์ผ่อนหรือสดมานก็ตัง ถ้าได้มาฟรีก็ว่าไปอย่าง

สู้ๆครับแก้ไม่จบก็ยกเครื่องเถอะครับ ต้นทุนเครื่องตัวนึงจากดรงงานผมว่า มานคงไม่เท่าไหร่หรอกครับ ถ้าบริการหลังการขายดี เด๋วยอดการขายมานก็พุ่งเองแหละครับ

เพราะดีไซน้องตั้นเรามานล้ำสมัย

ยิ่งล่าสุด ดีเซลไฮบริด ผมก็ไม่ทราบหรอกนะว่าถ้าทำออกมาจริง จะเคาะราคาขายกันที่เท่าไหร่ คนไทยรับไหวไหมกับราคารถกระบะ เพราะไม่ต้องไปหาคำว่ามานพิเศษกว่าเค้านะมาอ้างหรอก มานไม่เกิดผล กระบะก็คือกระบะ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: เป็นประเด็นใน pantip อีกแล้วคราบน้าๆ

ก็น่าเห็นใจเจ้าของรถน่ะครับ ผมก็เตรียมใจไว้ตอนออกรถแล้วว่าขอให้อย่าเจอปัญหาอะไรเลย ใช้กันยาวๆน่ะลูก
    ผมก็ใช้ Plus 4D CNG 2012 ตอนนี้วิ่งไป 13000 โลแล้วครับ ปรกติดี ประหยัด โลล่ะบาทได้ครับ +++

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ไม่ต้องไปทุกข์ร้อนแทนยี่ห้อที่เราไม่ได้เป็นเจ้าของ เราเพียงแค่ผู้บริโภคเท่านั้น
    อีกอย่างคืออย่าไปให้ค่ากับพันทิพย์มาก เพราะก็แค่เวปบอร์ดแสดงอีโก้ผ่านคีย์บอร์ดเหมือนๆ กัน

รถเราซื้อมาใช้ให้คุ้มค่าตามวัตถุประสงค์ที่ซื้อมา
    มีปัญหาก็แก้เท่าที่จะทำได้ โวยวายเท่าที่จะสบายใจ

นานาจิตตัง ตังค์ใครก็ตังค์มัน
    อุเบกขา.
    ​ตามน้าเลยครับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ขอแชร์...ออกรถที่มิตซูวิภาวดีเหมือนกัน แต่เป็นสาขาบางอ้อ...ถามว่าวันรับรถๆ 100% มั้ย ก็ไม่อ่ะครับ เรื่องเครื่องยนต์ ระบบแอร์ ระบบไฟ เช็คได้แต่ภายนอก ไฟสว่าง แอร์เย็น เครื่องสตาร์ทติดก็โอเคล่ะ อย่างอื่นก็อย่างที่น้าำๆ บอกว่าแล้วแต่ดวงจิงๆ สีเป็นจุดตามด ถามว่าจะไม่รับรถเลยหรือ ... ก็ไม่ถึงขนาดนั้น เบ้าที่ประตูกาวติดไม่แน่นอีกล่ะ เรื่องเหล่านี้เกิดขึ้นได้แต่จะสรุปได้เลยมั้ยว่ามันแย่ มันห่วย .. อ่ะอ่ะ ก็ต้องกลับมาคิดว่าตอนเลือกไทรทันเลือกเพราะอะไร สำหรับผมเลือกเพราะราคา (เทียบกับรุ่นเดียวกันแบบเดียวกันไทรทันถูกสุด) ดอกเบี้ย (0.95%) ของแถมที่ได้มาเยอะกว่ายี่ห้ออื่น ส่วนเรื่องช่วงล่าง ความประหยัด ได้แต่ฟังๆ มาแค่นั้น...เอาใจช่วยเข้าของรถที่มีปัญหาให้หายไวๆ นะครับ

User ID
    40839
    Status
    โพส
    242

ใครที่เจอปัญหาแบบนี้ก็เข้าใจและเห็นใจ แต่ส่วนตัวเท่าที่ลองใช้มาได้ 2 เดือนกว่า เจ้าแมวน้อยของผมมันเจ๋งมากเลยนะ

คนกระบี่ครับ บน 3309 TTC-Member
    User ID
    28598
    Status
    โพส
    49

ดูกระทู้ที่เว็ปพันทิปให้ดีๆอ่านให้ละเอียด เจ้าของรถมั่วหรือเปล่า น้ำมันรั่วตรงไหน...เครื่องยนต์หรือถังน้ำมัน ลองอ่านดูอีกที................ตกลงมันรั่วตรงไหน.......คนไทยก็แบบนี้แหละ เรื่องข่าวเสี่ยๆหายๆชอบนัก แต่ถ้าเป็นข่าวดีๆไม่ค่อยชอบพูดกันหรอก แต่....นั้นแหละถ้าเป็นเรื่องจริง...ผมก็ไม่ยอม.....แต่จะโทษว่ายีห้อนี้ไม่ดีคงจะไม่ถูกต้อง....ถ้าไม่ดีจริงยอดขายรถกระบะคงไม่มาอันดับสามหรอก...จะบอกให้...รึคนใช้มิซู...โง่
    พบว่ามีน้ำมันเครื่องรั่วจากบริเวณเครื่องยนต์

หลังซ่อมแล้วช่างได้นำรถไปทดลองวิ่งแต่อาการถังน้ำมันรั่วก็ยังไม่หาย

http://pantip.com/topic/30316357

User ID
    41848
    Status
    โพส
    107

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Spawn of Triton ดูโพส
    ๑. คนๆ นั้นอาจจะซวยพอดี
    ๒. มันก็มีสิทธิ์เจอทุกค่ายอ่ะแหละอยู่ที่ว่าใครจะแจ็คพอต
    ๓. หรืออาจเป็นการโจมตี

ร้านผมมีลูกค้ามาใช้คอม ทำหนังสือร้องเรียน สคบ. เรืองรถที่มีปัญหาครับแต่เป็นเซฟโลเลต

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

รถผลิตวันละเป็น 1000 คัน ก็อาจมีหลุดรอดไปบางเพราะวิ่งในโรงงานระยะสั่นๆ วิ่งเยอะไมล์ก็ขึ้นเยอะเดียวก็คิดเป็นรถมือสองอีก(เลือกหาศูนย์ที่มีความรับผิดชอบดีที่สุด)

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

คือผิดพลาดกันได้แต่รถใหม่ก็ต้องรับผิดชอบแบบมีเหตุผลและอย่ามั้วแต่อย่างว่ากฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคไทยกระจอกผู้ที่บังคับใช้กฏหมายยิ่งกระจอกอนาถายิ่งกว่

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

น่าเห็นใจครับไอ้ดร้าผมคันแรกก็ออกจากศูนย์วิภาวดีนี้แหละครับแต่เซลล์ช่วงที่ผมออกบริการดีถึงดีมากมาตามให้ไปรับรถถึงห้องนอนเลยครับ จนปัจจุบันกลับมาอยู่บ้านที่โคราชขับไอ้ตั้น4ประตูศูนย์ก็ยังเหมือนเดิมรถดีแต่ศูนย์แย่ ถ้าปรับปรุงเรื่องศูนย์ฯให้เหมือนกับยี้ห้ออื่นคงจะดีกว่านี้

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafiawut ดูโพส
    น่าเห็นใจครับไอ้ดร้าผมคันแรกก็ออกจากศูนย์วิภาวดีนี้แหละครับแต่เซลล์ช่วงที่ผมออกบริการดีถึงดีมากมาตามให้ไปรับรถถึงห้องนอนเลยครับ จนปัจจุบันกลับมาอยู่บ้านที่โคราชขับไอ้ตั้น4ประตูศูนย์ก็ยังเหมือนเดิมรถดีแต่ศูนย์แย่ ถ้าปรับปรุงเรื่องศูนย์ฯให้เหมือนกับยี้ห้ออื่นคงจะดีกว่านี้
    ผมคิดไปไกลเลยน้า

User ID
    44867
    Status
    โพส
    124

คือ มันวิเคราะห์อาการผิดตั้งแต่แรก รถมันมีปัญหาเรื่องแก๊ส แทนที่จะเรียก scg เข้ามา แต่เจือกไปลบ code เล่น 0 ช่างมันช่างปัญญาอ่อน ได้โล่ห์จริง ๆ รอบนี้ให้ 2 โล่ห์เลย

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้