หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 129

maw nmc
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสีเรือนไมล์ครับ ตามสัญญา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    เดือดร้อนไปถึง ตัววัดบูส จัดการแกะมาเปลี่ยนสีซะใหม่ โดยวิธีเดิม
    ผมอยากทราบวิธีการถอดเกจ SARD มาทำสีบ้างเปล่าวครับ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสีเรือนไมล์ครับ ตามสัญญา

ขอบคุณคับน้าดิววว จะลองทำดูบ้างทำแล้วก้อเอามาโชว์ในกระทู้นี้แหละคับ น้าๆคนไหนทำแล้วก้อเอามาโชว์กันนะคับบ แล้วไอ้เหล็กตุ้มที่น้า indy72 ว่านี่มันอยู่ตรงไหนครับกลัวมันจะหล่นหายอ่ะคับ ...........

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maw nmc ดูโพส
    ผมอยากทราบวิธีการถอดเกจ SARD มาทำสีบ้างเปล่าวครับ....
    อันนี้ค่อนข้างงานละเอียดนิดนึงนะครับผม
    ตอนแรกเริ่มเลย ของผมซื้อมาพอใส่เสร็จ เวลาบูสมันขึ้นมันจะมีเสียงดัง เหมือนเหล็กมันสีกัน รำคาญมาก ผมเลย จัดการงัดแงะ และเอาจารบีใส่มันซะ เสียงเงียบกริบ ใช้งานได้ดีไม่มีผิดเพี้ยน เลยแปะเปลี่ยนสีไปด้วยเลย

การแกะ คือแกะที่หัว เกจเลย หาอะไรแงะด้านหลังจนรอบจนหน้ากากข้างหน้าหลุดออกมา แล้วก็ตามด้วยแผ่นกระจก พอแกะได้แค่นี้อย่างอื่นก็ง่ายแล้วครับ

เราจะแงะตามวงสีขาวจนรอบ แต่แงะด้านหลังนะครับ

ลองดูนะครับ ถ้าไม่ได้หรือติดตรงไหน บอกนะครับ เด๊วจะถ่ายรูปให้ดู

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    โปรเจ็คหน้า ว่าจะแกะๆๆ แปะๆๆๆ ฉนวนกันความร้อนห้องโดยสารซะหน่อย
    ช้า-เร็ว(ขึ้้นอยู่กะตัวขี้เกียจที่มันเกาะหลังอยู่ครับ)
    ...ช่างเป็นฅนมือบอนซ่ะนี่กระไรน้าโยเนี๊ย...
    ...ว่างๆมาทำให้หน่อยจิ...แจ่วฮ้อน&ตำจอก พอป่ะค่าแรงอ่ะ...

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tanawat@yaso ดูโพส
    ...ช่างเป็นฅนมือบอนซ่ะนี่กระไรน้าโยเนี๊ย...
    ...ว่างๆมาทำให้หน่อยจิ...แจ่วฮ้อน&ตำจอก พอป่ะค่าแรงอ่ะ...
    โปรเจ็คนี้ น้าภานุ เขาเป็นคนริเริ่มดอกครับ มิใช่ผมดอก ผมก็รอแจมเขาอีกทีนึง
    โอ้ย เป็นตาไปกินก้อยเนื้อบุญบั้งไฟเด้!

งานเข้าซะแร้ว นั่งแปะ post-it จนเมื่อยตุ้ม พอประกอบเข้าคืน ปรากฎว่า

- สีไม่เปลี่ยน มันยังแดงแจ๋เลย (สำหรับตัว 2010)
    - เข็มต่างๆ ทำงานไม่ปกติ

กำ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ดูที่สายด้วยครับว่าใส่ตรงรึป่าวครับ

เรื่องสายมันเป็น socket ตายตัวอยู่แล้วครับ

ดูภาพหลังจากประกอบเพื่อทดสอบดู ไฟไม่เปลี่ยนให้ตามที่ตกแต่ง มันก็ขึ้นสีแดงแปร๊ดเหมือนเดิม คงเป็นที่หลอด

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) boka, jtoo47a, NAMELESS, thammpon, ton20, webmaster
    มากันเยอะเลย อ่ะ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

คับน้า หลอด ไฟ

• สวิชต์ไฟตำแหน่ง Off เข็มจะตก
    • สวิชต์ไฟตำแหน่ง On เข็มตำแหน่งปกติ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

เจ้าของกระทู้แจ้งวิธีการทำให้ละเอียดกว่านี้ดีกว่านะคับพวกเรื่องเข็มอะไรงี้ ฯลฯ ( บางคนไม่รู้จิงๆ ผมก็ไม่รู้ )

ขอบคุณคับ.....ถ้ามีโอกาสผมจะได้ลองทำมั่ง อิอิ

หายไวไวนะคับน้าหยาม

อีกอย่างนะครับ เวลาที่บิดสวิชต์ ระหว่าง Off กับ On เข็มมันจะกระดิก ขึ้นแล้วก็ลง

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

เอ่. อาจจะเป็นที่ตัว 2010 เป็นไฟสีส้มติดสติ๊กเกอร์สีไมล์อาจจะไม่เปลี่ยน (อันนี้ยังไม่เคยทำครับ)
    แล้วก็เรื่องไมล์ ของผมตัว 2008 ไม่มีปัญหาเรื่อง เข็มไมล์ความเร็ว กับวัดรอบนะครับ จะ on หรือ off มันก็ไม่ขยับ จนกว่าจะเร่งเครื่อง
    ส่วน วัดน้ำมัน กับความร้อน พอหมุนเข็มมาที่ on มันก็จะทำงานเป็นปกติ(จะวัดค่า น้ำมัน และความร้อนที่เป็นจริง)

ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีว่าผมยังไม่ได้เคยสัมผัสกับตัว2010 เลยไม่ได้มีข้อเสนอแนะ อ่ะคร้าบน้าๆ

อ่า ใครที่คิดจะทำในตัว 2010 คิดดีๆ ก่อนะครับ แต่เห็นว่ามีน้า bomjuju เคยทำ แต่ก็ไม่รู้ว่าทำยังไง

ผมเองก็ทำตามกระทู้นี้ ตามขั้นตอนทุกอย่าง ผลที่ได้ตามมาก็ตามที่รายงานไว้ด้านบน

แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ เรื่องแค่นี้ผมไม่ซีเรียส คงแก้ไขไม่ยาก 555

ผมเชื่อทฤษฎีของ จอห์น ดิวอี้ "Learning by Doing: เรียนรู้จากการลงมือทำ"

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

น้าครับ ตรงส่วนที่เป็นหน้าบัตร ATM ... ไม่แน่ใจว่าใช้เป็น credit card ด้วยหรือเปล่า censor หมายเลขบัตรสักหน่อยจะดีครับ เพื่อความปลอดภัยในทรัพย์สินครับ

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

ติดไปแล้วกาวมันจะหลุดไหมครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เรื่องสายมันเป็น socket ตายตัวอยู่แล้วครับ

ดูภาพหลังจากประกอบเพื่อทดสอบดู ไฟไม่เปลี่ยนให้ตามที่ตกแต่ง มันก็ขึ้นสีแดงแปร๊ดเหมือนเดิม คงเป็นที่หลอด
    ของน้าหยามหลอดไฟมาสีนี้ครับ แปะไปก็ไม่เปลี่ยนต้องเปลี่ยนหลอดเอาครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ของน้าหยามหลอดไฟมาสีนี้ครับ แปะไปก็ไม่เปลี่ยนต้องเปลี่ยนหลอดเอาครับ
    กำเลยผม 555

แล้วหลอดจะเปลี่ยนไงนะเนี่ย สังเกตุดูมันเป็นหลอด LED เล็กๆๆๆๆ ตั้งหลายหลอด

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    กำเลยผม 555

แล้วหลอดจะเปลี่ยนไงนะเนี่ย สังเกตุดูมันเป็นหลอด LED เล็กๆๆๆๆ ตั้งหลายหลอด

ผู้ลงมือทำ คือผู้รู้
    สู้ต่อไปครับน้าสยาม.......

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้