หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 67

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน Re: ติดตัวตัดสตารท์

ขอด้วยคนครับ tom_repair1@hotmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4412
    Status
    โพส
    29

ขอบคุณพี่น้องไทรทันที่มีสิ่งดีๆให้กัน ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ plodpai_14@yahoo.co.th ต้องการจริงๆครับ

User ID
    2830
    Status
    โพส
    46

ขอด้วยครับ rookiechy@hotmail.com

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

รบกวนด้วยอีกคนน่ะครับ สำหรับข้อมูลดีๆ rachan-p@hotmail.com ขอบคุณครับ

User ID
    651
    Status
    โพส
    138

ขอด้วยคนได้ไหมครับ keng_naksook@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

ได้ครับทุกๆท่านผมจะลงใว้ในกระทู้ก็ไม่แน่ใจว่าจะดีหรือเปล่า
    ก็เลยตัดสินใจว่าจะ ส่งทางe-mail ดีกว่า
    ตอนนี้กำลังพิมพ์ ทำให้อยู่ไม่เกินอาทิตย์นี้จัดส่งให้กับทุกๆท่านครับ
    ...ตอนนี้กำลังยุ่งกับการทำรถ 6ล้ออยู่ ทำดั้ม อาชีพใหม่ครับ..ขนข้าวเปลือก.
    หลังจากออกจากงานมา ต้องรีบปั้มเงินครับ
    ต้องขออภัยที่ให้รอนานสักหน่อย...แต่คุ้มแน่ๆครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
    THAIHYDRO
    สะดวกเมื่อไหรแล้วเจอกันครับ

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส
    ได้ครับทุกๆท่านผมจะลงใว้ในกระทู้ก็ไม่แน่ใจว่าจะดีหรือเปล่า
    ก็เลยตัดสินใจว่าจะ ส่งทางe-mail ดีกว่า
    ตอนนี้กำลังพิมพ์ ทำให้อยู่ไม่เกินอาทิตย์นี้จัดส่งให้กับทุกๆท่านครับ
    ...ตอนนี้กำลังยุ่งกับการทำรถ 6ล้ออยู่ ทำดั้ม อาชีพใหม่ครับ..ขนข้าวเปลือก.
    หลังจากออกจากงานมา ต้องรีบปั้มเงินครับ
    ต้องขออภัยที่ให้รอนานสักหน่อย...แต่คุ้มแน่ๆครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
    THAIHYDRO
    สะดวกเมื่อไหรแล้วเจอกันครับ
    เป็นกำลังให้คุณTHAIHYDROอีกคนนะครับ ชีวิตต้องก้าวต่อไปด้วยแรงใจของเราเอง ผมมั่นใจว่าคุณทำได้และทำได้ดีด้วย

tony36
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนขอด้วยคน ครับ
    som19632004@yahoo.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

A_CNX
    ผู้เยี่ยมชม

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับ elqtmc@hotmail.com

auto22
    ผู้เยี่ยมชม

mr.monchai
    นามแฝง: mr.m
    TTC-00538 ฌพ 619
    Junior Member
    อีเมลล์ของผมนะครับ รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอทราบว่าไปทำที่ร้านไหนครับราคาประมาณเท่าไรอยากทำมากเลยครับ
    ถ้ามีแผนที่ดีมากครับ ขอเบอร์ร้านด้วนนะครับรบกวนด้วนนะครับ

Auto_rand2006@hotmail.com

User ID
    7071
    Status
    โพส
    37

ขอด้วยครับ smitosx@gmail.com ^^
    ขอบคุณครับ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

รถผมไปติดร้านแถวบ้านมาครับ 300 บาท

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

ขอด้วยคนคับkeoshell@hotmail.comขอคุณล่วงหน้าคับน้า
    <สู้สู้คับน้าเป็นกำลังใจให้ด้วยคนคับ>

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    ขอด้วยคนคับkeoshell@hotmail.comขอคุณล่วงหน้าคับน้า
    <สู้สู้คับน้าเป็นกำลังใจให้ด้วยคนคับ>
    ผมต้องขออนุญาติลงใว้ในกระทู้นี่และครับ ส่งe-mailไม่ทันจริงๆ
    ผมต้องเดินทางไปต่างจังหวัดอีกแล้ววันนี้ เลยจะลงรายละเอียด อุปกรณ์
    ที่จำเป็น และแนวทางการทำ ซึ่งผมเองมั่นใจมากๆ ว่าระบบนี้ มันดีจริงๆ
    แต่ต้องทำเองนะครับ ไม่ต้องใช้ใครทำ ของบางอย่างมันต้องลอง แล้ว
    เขาจะเรียกว่า DIY ที่แท้จริง
    ....เริ่มจาก ระบบแรกที่ผมคิดเลยแล้วกัน ตัดต่อสายไฟสวิสกุญแจครับ
    ดูจากสายภายในห้องเครื่องด้านซ้าย ตามรูป

จากนั้นใช้วงจรสำเร็จรูปที่มีจำหน่าย มาเชื่อมต่อ เพื่อเป็นคล้ายๆกับ
    relay ตัด่อระบบ ซึ่งแผงวงจรอธิบายในภาพต่อไป..
    จากนั้น ทำการเชื่อมสายไฟ 8core เข้ากับแผงวงจรตามรูป
    แล้วลอดใต้แก้มรถด้านซ้าย(ถ้าสามารถอดออกได้จะดีมากเพราะว่าจุดนี้เป็นจุด
    ที่โขมยไมสามารถถอดออกได้ในเวลาสั้นๆแน่นอนครับ..
    เสร็จแล้วก็ทำการเชื่อมต่อเข้ากับ keypad ที่เตรียมใว้ และหาตำแหน่งในการติด
    ตั้งที่เหมาะๆ และทดสอบการทำงาน ว่าระบบทำงานปกติหรือไม่..แค่นี้เป็นอันจบครับ.. อุปกรณ์ต่างๆ รวมแล้วไม่น่าเกิน450-550 บาทครับ ทำเองมันกว่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
    THAIHYDRO
    สงสัยตรงใหนโทรมาถามได้ครับ ยินดีมาก

User ID
    2050
    Status
    โพส
    18

ขอข้อมูลด้วยครับ supachaitik@hotmail.com

User ID
    1908
    Status
    โพส
    32

ผมว่าติดแบบสวิตลับตัวเดียวน่าจะดีกว่า ไม่ต้องมานั่งไล่สายไฟ

แค่เดินสายให้เนียน ซ่อนสวิตให้มิตชิตก็จบแล้วครับ

ผมต่อแบบตัดรีเรย์เครื่อง สตาดได้แต่เครื่องไม่ติด

เวลาเปิดสวิตกุญแจถ้ายังไม่สับสวิตไฟเตือนประตูก็จะร้อง

อยู่ในช่วงทดลองใช้อยู่ครับ1เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องระบบไฟรวนเลยครับ

เอาไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

ผมชอบแนวทางของพี่ Thaihydro นะ แต่ถ้าได้ใช้ร่วมกับการตัดโซลินอยด์สตาร์ตที่ตัวไดสตาร์ตด้วยจบเลยครับ กำลังจะทำอยู่ได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.monchai ดูโพส
    วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
    ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ
    สรุปแล้วร้านอยู่ที่ไหนคร้าบบบ...ร้านแบตเตอรี่ทั่วไปทำได้ป่าวคร้าบบ รออยู่คร้าบเสียวๆเหมือนกัน

quick1144
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.monchai ดูโพส
    วิธีที่ผมติดตั้งมานั้น ผมยืนมองสังเกตุเขาทุกระยะเวลาที่เขาลงมือทำกับรถ ไม่มีการตัดต่อสายไฟที่มากับรถเลยครับ เพียงแต่แค่ปลอกสายไฟเท่านั้นจริงๆ รถของผมนั้นทำไว้ด้วยกัน 3 จุด ครับ ยกตัวอย่างเช่น 1.ต้องเปิดไฟตัดหมอก 2.ต้องเปิดไฟเลี้ยวซ้าย 3.ต้องเปิดไฟส่องแผนที่ ครับ ต้องเปิดพร้อมกันแบบนี้ทั้ง 3 อย่าง ถึงจะสตาท รถติดครับ ขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง สตาท ไม่ได้ครับ ไอ้ล็อคเทค ที่ติดมากับรถ ผมว่ามันยังสู้วิธีแบบนี้ไม่ได้เลยครับ แต่ติดไว้ เผื่อหายจะได้เงินเเสน 555++
    ท่านใด สนใจบอกนะครับ จะแนะนำให้ ค่าติดตั้ง ก็ 1500 บาท จุดต่อไปเพิ่มจุดละ 500 เช่น ของผม 3 จุด (กลัวหายจัด) ก็2500 แต่ผมว่าจุดเดียวก็เกินพอแล้วครับ
    อยากทราบรายละเอียดร้านที่ติดตั้งด้วยนะครับ quick1144@yahoo.com

ขอบคุณมากครับ

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

ผมไปติดมาเรียบร้อยแล้วครับ ผมว่าเป็นผลดีมากๆนะครับ เมื่อวันที่ 9 พ.ค. ที่ผ่านมา ไปเที่ยวชะอำ ดันลืมกุญแจรถคาไว้ที่ประตู เล่นน้ำตั้งแต่ 11.00 ถึง บ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็จะกลับ กท หากุญแจไม่เจอครับ แต่มองว่ารถยังอยู่ดี ก็ไม่นึกว่ากุญแจจะคาอยู่ที่รถ เพราะว่าเด็กเเอบเอาไปเปิดรถเมื่อไหร่ไม่รู้ เดินมาที่รถ ตกใจแทบแย่ กุญแจเสียบคาไว้ที่ประตู ถือว่าโชคยังดีครับ เพราะได้ทำสวิทต์ลับ เอาไว้ ต่อให้มีกุญแจ ก็สตาท ไม่ติดเพราะว่าต้องไปสับวงจรสวิทต์ลับ ก่อนครับถึงจะสตาท รถได้ ผมไปทำมาครับตอนนี้บอกตามตรงว่าอุ่นใจไป 90 เปอร์เซ็น จะกิน จะนอน จะนั่ง สบายใจดีครับ สนใจบอกนะครับ ผมว่าได้ผลดีกว่าพวกกัญขโมยราคา 2-3 พันอีก แค่ 1500 ได้ผลเกินคุ้มครับ
    ร้านอยู่ที่ไหนครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ
    ช่วยส่งเมล์หน่อยครับ sanan_j@hotmail.com

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้