หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 133

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25642
    Status
    โพส
    80

มาตรฐาน ตอบ: ทำไงดีครับ

ถ้าคนขายไม่ออกมาชี้แจง ผมว่าแจ้งความไว้ก่อนก็ดีนะครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

นึกว่าเงินไม่เยอะ เข้าไปดูโหตั้งสิบหมื่น ไม่น้อยเลยอะ ยังไงขอให้แม่ค้ารีบออกมาเคลียร์โดยด่วนก่อนที่เรื่องจะใหญ่โตไปกว่านี้

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

เคยโทรไปคุยเรื่องกระบะทั้งลูก..แต่ไม่ได้ซื้อขายกัน เป็นผู้หญิงรับสายครับ..

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ขอให้จบด้วยดีครับ....

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มารอฟังครับ ถึงไหนเเล้ว

User ID
    16288
    Status
    โพส
    455

นานแล้วนา แม่ค้าไปไหนว๋า ???

User ID
    27822
    Status
    โพส
    597

ดันๆๆ ครับ ทำตามน้าตั้วบอกเลยครับน้าอ๊อฟ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ผมก็ออกแรงดันอีกคนครับ เรื่องถึงไหนยังไง

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

เจ้าของทู้....ไม่มาอัพเลย !!
    รอฟังกันต่อปาย...................

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ช่วย up ครับอีกทีครับ.....

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

เป็นกำลังใจให้ ได้เงิน คืน เร็วๆครับ สู้ๆ !!

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

ร้านเขาอยู่ที่มหาชัยนี่อ่ะครับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

ยังไม่มาชี้เเจงอีก ดันรอความคืบหน้าครับน้าอ็อฟ

ทำกันได้ ทีนี้ผมจะกล้าสั่งซื้อของในเนตอีกมั๊ยเนี่ย
    เสียทั้งผู้ค้าและผู้ขาย เอาวจช่วยนะคับน้าออฟ
    อาเจ๊ ก็เอาเงินคืนเค้าก่อนดีกว่าคับ เพื่อความบริสุทธิ์ใจอ่ะ

User ID
    278
    Status
    โพส
    333

เป็นกำลังใจให้ครับน้า

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เป้นไงบ้างครับ ไม่อยากให้เป็นแบบนี้ ในคลับเราเลย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    โอ้ว..!!! ของน้าอ๊อฟ เงินตั้งแสนนึง ยังไงน้าอ๊อฟเก็บใบโอนเงิน ที่น้าอ๊อฟ โอนให้เค้าไว้นะครับ แล้วถ้าเค้ายังเงียบอยู่ ยังไงเอาใบโอนเงินที่น้าอ๊อฟโพสท์ลงไว้ ไปยืนแจ้งความเพื่อลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน เพื่อเป้นหลักฐานไว้ก่อน เพราะในใบโอนเงิน มันจะมีหมายเลขบัญชีของผู้รับเงิน และชื่อบัญชีผู้รับเงิน อันนี้ถ้าจะตามกันจริงๆ ไม่ยากเลยครับ ส่วนถ้าจะให้ดี น้าอ๊อฟถ่ายหน้ากระทู้ซื้อขายในเว็ปเรา ที่เค้าลงขายของไว้ แล้วถ่ายเป้นกระดาษสี ตั้งแต่กระทู้แรก จนถึงกระทู้สุดท้าย (ถ่ายเป้นแบบสีเลยนะครับ) แล้วเอาไปยื่นแสดง พร้อมกับหลักฐานการโอนเงิน ใบโอนเงินที่น้าอ๊อฟโอนให้กับเค้าไป จากนั้น เราก็รอความคืบหน้าจากทาง จนท. ได้เลยครับ ถ้าคดีแบบนี้ ตามได้ไม่ยากครับ เพราะมีหลักฐานการโอนเงินที่ชัดเจน มีเลขที่บัญชี และชื่อเจ้าของบัญชีที่น้าอ๊อฟโอนเงินเข้าไปอย่างชัดเจน เคทคดีแบบนี้ ตามไม่ยากครับ เพราะการที่เค้าไปเปิดบัญชีธนาคาร ยังไงเค้าก้ต้องใช้บัตรประชาชนซึ่งมีที่อยู่ที่ชัดเจนยืนแสดงเพื่อขอเปิดบัญชีธนาคารอยู่แล้วอ่ะครับ ถ้าทางเจ้าหน้าที่เค้าไปขอเอกสารที่อยู่ของเค้าจากทางธนาคาร ถ้าเค้าแสดงที่อยู่ที่เป้นเท๊จ เค้าก็จะโดนอีกข้อหาด้วยหล่ะครับทีนี้
    ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ เพราะเงินมันก้อนใหญ่อยู่ ตั้งแสนกว่าบาทอ่ะครับ แต่ยังไงก็ลองโทรติดต่อเค้าดูก่อนนะครับ ถ้าเค้าเงียบหายไปเลย หรือดูแล้วมีกลิ่นทะแม่งๆ หรือ ตุๆ ในทางที่มีแนวโน้มไปในทางฉ้อโกง ก้ลองทำตามขั้นตอนต่อไปดูครับ เพราะเงินมันก้อนใหญ่อ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    .
    .
    ยังไงก็รีบติดตามและดำเนินการนะครับ หรือถ้าเรายังไม่ประสงค์จะแจ้งความเพื่อดำเนินคดี เราก็ควรไปแจ้งลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนก้ดีนะครับ เพื่อแสดงว่าเราไม่ได้นิ่งนอนใจ เพราะมันนานมาแล้ว เพราะถ้าพอถึงเวลาเราจะไปแจ้งความจริงๆ ทีนี้ ทางเจ้าหน้าที่เค้าอาจจะมองว่า มันผ่านมานานแล้ว และทางเราที่เป้นผู้เสียหาย ไม่สนใจจะติดตามหรือเอาความอ่ะครับ ส่วนอีกทริคนึง
    ถ้ายังไง ถ้าอยากได้เงินคืนเร้วๆ เวลาเข้าไปพบร้อยเวรสืบสวน สวบสวน (สบ.3) ก็บอกกับเค้าตรงๆ ไปเลยอ่ะครับว่า ถ้าเค้าได้เงินก้อนนี้คืนมาได้ ทางเราก้จะยินดีแบ่งเป้นค่าน้ำ ค่าติดตามให้ 5% หรือ 10% อะไรก็แล้วแต่เราพิจารณาตามสมควรอ่ะครับ ทีนี้ ไม่ต้องกลัวเลยครับ ไม่ถึงอาทิตย์ ได้เงินคืนแน่นอนครับ เพราะเจ้าของคดีเค้าจะรีบดำเนินการติดตามคดีให้อย่างไวเลยครับ (ต้องเข้าใจนะครับ ว่าระบบของเรื่องพวกนี้ มันมีไอ้ค่านำชง น้ำชา แบบนี้มานานแล้วอ่ะครับ ในระบบราชการเราอ่ะครับ)
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

แต่ช่วงนี้เจ๊เค้าเงียบไปเลยเน๊อะ...ทำไมหว่า น่าจะแสดงตัวหน่อยจะได้รู้ว่าติดขัดอะไรรึเปล่า และเจ้าของตังค์เค้าจะได้ไม่ต้องมานั่งชะเง้อรอแบบนี้

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เอ้าไปถึงไหนแล้วครับ เคลียร์กันจบหรือยัง...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    เคยโทรไปคุยเรื่องกระบะทั้งลูก..แต่ไม่ได้ซื้อขายกัน เป็นผู้หญิงรับสายครับ..
    ผมเห็นตั้งแต่วันที่โพสสลิปแล้ว โอ้วววว 1 แสนบาท เยอะไปไหม แต่ไม่ได้คิดอะไร เพราะซื้อขายกับแม่ค้าคนนี้อยู่สามสี่รายการ และยังสั่งของเพิ่มไปอีกด้วย สองสามวันก่อนยังโทรหาผม แจ้งว่าของที่โดนอาญัติยังเคลียร์ไม่ได้ ผมก็ได้ถามไปถึงเรื่อง หัวรถแอคคอร์ด เธอบอกว่า ไม่น่ามีปัญหานะ ถ้าน้าเจ้าของทู้ไม่สบายใจก็ ขอเงินคืนก่อนเถอครับ อาจจะมัดจำเงิน 5 พัน หมื่นนึงก็ว่าไป ได้ของแล้วค่อยเคลียร์กัน

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้