หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 43 จากทั้งหมด 43

กระทู้: สวัสดีค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ และมีข้อสงสัยอยากถามน้าๆค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41405
    Status
    โพส
    12

มาตรฐาน ตอบ: สวัสดีค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ และมีข้อสงสัยอยากถามน้าๆค่ะ

ใช่แล้วค่ะเรากังวลใจมากเลยไปตั้งในพันทิบด้วย ได้ระบายและปรึกษาหลายๆที่จะได้สบายใจขึ้น แต่จะยิ่งคิดมากรึเปล่าไม่รู้เพราะที่พันทิบเชียให้เปลี่ยนรถอย่างเดียวเลย

เป็นการสื่อสารผิดพลาดที่ใหญ่มากเลยสำหรับเรา แต่ในเมื่อทำอะไรไม่ได้แล้วก็คงต้องใช้ไปค่ะ

ส่วนเรื่องที่น้าๆแนะนำว่าให้ศูนย์เปลี่ยนออปชั่นให้เหมือน 2013 เราก็เสนอไปแล้วเขาบอกว่าไม่ได้เพราะวัสดุทุกอย่างถ้าจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนจากโรงงาน พวกเครื่องเสียง คอนโซล และปุ่มตรงพวงมาลัย ประมาณว่าถ้าไม่เปลี่ยนรถก็ไม่มีทางได้แบบรุ่น 2013 เซลบอกว่าถ้าพี่จะเปลี่ยนรถได้ก็ต้องรถพังเสียหาย

ตอนเที่ยงเซลโทรมาบอกว่าจะให้คูปองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องฟรีกี่ครั้งนี่แหละจำไม่ได้ เราเลยบอกว่า "หาอะไรมาปลอบขวัญพี่หน่อยก็ดีตอนนี้พี่ขวัญเสียมาก" เขาก็ได้แต่..คราบๆๆๆๆๆ

ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะคะ ขอฝากตัวเข้าคลับด้วยคนนะคะ น้องเหมียวขาวอวบค่ะ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ตอบ: สวัสดีค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ และมีข้อสงสัยอยากถามน้าๆค่ะ

สรุปด้วยดีก็ดีใจด้วยคราบ แต่นั้นเถอะผมคิดว่า เซลอาจคลาดเคลื่อน เคยอ่านเจอท่านหนึ่งเคยลงใว้ว่า ตัว 2012 เอาแค่ส่วยลดอย่างเดียวไม่เอาขอบแถมใด ๆ เลย(ได้แต่ ประกัน 1 + พ รบ ) ส่วนลดให้เกือบ 5 หมื่นแนะเพราะเค้าจะได้ระบายตัวเดิมออกจากศูนย์(ยิ่งเป็นรถที่เอาไปโชว์ ตามห้างอีก เซงจิต )เพราะตัว 2013 มาแทนที่ แต่ก็แอบเสียดาย พวงมาลัยมัลติ เบิกห้างที หลายหมื่น
    ไงก็ต้องรักเจ้าเหมียวอวบขาว เค้ามาอยู่กับเราแล้ว

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rojjana_1 ดูโพส
    ใช่แล้วค่ะเรากังวลใจมากเลยไปตั้งในพันทิบด้วย ได้ระบายและปรึกษาหลายๆที่จะได้สบายใจขึ้น แต่จะยิ่งคิดมากรึเปล่าไม่รู้เพราะที่พันทิบเชียให้เปลี่ยนรถอย่างเดียวเลย

เป็นการสื่อสารผิดพลาดที่ใหญ่มากเลยสำหรับเรา แต่ในเมื่อทำอะไรไม่ได้แล้วก็คงต้องใช้ไปค่ะ

ส่วนเรื่องที่น้าๆแนะนำว่าให้ศูนย์เปลี่ยนออปชั่นให้เหมือน 2013 เราก็เสนอไปแล้วเขาบอกว่าไม่ได้เพราะวัสดุทุกอย่างถ้าจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนจากโรงงาน พวกเครื่องเสียง คอนโซล และปุ่มตรงพวงมาลัย ประมาณว่าถ้าไม่เปลี่ยนรถก็ไม่มีทางได้แบบรุ่น 2013 เซลบอกว่าถ้าพี่จะเปลี่ยนรถได้ก็ต้องรถพังเสียหาย

ตอนเที่ยงเซลโทรมาบอกว่าจะให้คูปองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องฟรีกี่ครั้งนี่แหละจำไม่ได้ เราเลยบอกว่า "หาอะไรมาปลอบขวัญพี่หน่อยก็ดีตอนนี้พี่ขวัญเสียมาก" เขาก็ได้แต่..คราบๆๆๆๆๆ

ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะคะ ขอฝากตัวเข้าคลับด้วยคนนะคะ น้องเหมียวขาวอวบค่ะ
    เห้อเป็นความผิดพลาดที่เราเอง..........หรือเป็นความตั้งใจของศูนย์ที่จะระบายรถเก่าออกให้หมด
    ถ้าเป็นผม...ผมไม่ยอมหรอกครับรถมันอยู่กับเราอีกนาน...แต่ถ้าทำใจตรงนี้ได้...ก็ลุยไปกับมันครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้