หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 65

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: ยก 2 นิ้ว

ขออนุญาตินะคะ กับกรณีที่ว่ารองสเปเซอร์ช๊อคอัพแล้วมันกระด้าง น่าจะมีอะไรคลาดเคลื่อนบ้างมั๊งคะ
    .....โดยส่วนตัวเล่นกับระบบนี้มาตั้งแต่ยังไม่มีชุดยก ก็เห็นร้านดังๆใช้วิธีนี้กันทั้งนั้น แม้กระทั่งเราๆกันเองพอได้ช๊อคอัพสเป็คนอกแต่อยากสูงขึ้นก็ดิ้นรนหนุนหัวกันเป็นแถว ปัจจุบันพอชุดยกมีกันเกลื่อน พอช๊อคอัพยาวไม่พอก็ต่อหัวเอาดื้อๆ ถ้าจะสังเกตุให้ดีพวกที่เล่นกับความสูงที่มากกว่า2-3นิ้วก็ช๊อคตัวเดิมต่อขาเอาไม่ใช่เหรอคะ แม้กระทั่งใกล้ตัวที่สุด ยกสองนิ้ว ช๊อคที่ได้มาก็ต่อขาจากตัวสแตนดาร์ทไม่ใช่เหรอ ผู้ผลิตบางรายอย่างช๊อคโมโนทูบบูลแทรกเกอร์ออกแบบให้เบ้าประคองเสื้อช๊อคอัพเป็นเกลี่ยว พออยากยกสูงขึ้นก็ขยับเบ้าที่ว่าให้ช๊อคมีความยาวเพิ่มขึ้นกลายเป็นความหลากหลายในการใช้งานไป"แต่ช๊อคก็ยังเป็นตัวเดิมไม่ใช่เหรอคะ" ตำแหน่งสปริงอยู่ที่เดิม ประเด็นมันอยู่ตรงที่กดหรือไม่กดสปริงมากกว่า
    ....บางคนเอาช๊อคยกที่เป็นสตรัทไปใช้กับสปริงยกกลายเป็น2"+3.5ซม.ก็เห็นทนใช้กันได้ บางคนช๊อคยก2"ปรับบ่าสตรัทให้สูงขึ้นอีกทั้งๆที่เป็นสปริงเดิมก็ทนใช้กัน กระด้างไม่กระด้างไม่เกี่ยวค่ะว่าต่อหัวหรือต่อขา
    ใครทำรถแล้วกระด้าง โทรมาค่ะเดี่ยวจัดให้ 081-410-5666บนพื้นฐานของติดรถที่มีอยู่ ที่เป็นประเด็นอยู่ และ ที่ใช้อยู่ค่ะ.......ทะเลแล้วค่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 10-01-2013 เมื่อ 17:57

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ยก2"ครับมีเสียงดึงเวลาโดนลูกระนาบเล็กแต่ขับช้าๆกึกๆสั่นถึงพวงมาลัยชื่อ:  image.jpg
ครั้ง: 2096
ขนาด:  341.5 กิโลไบต์

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    ยก2"ครับมีเสียงดึงเวลาโดนลูกระนาบเล็กแต่ขับช้าๆกึกๆสั่นถึงพวงมาลัยชื่อ:  image.jpg
ครั้ง: 2096
ขนาด:  341.5 กิโลไบต์
    ส่วนหนึ่งมาจากปีกนกชันค่ะ และน๊อตลูกเบี้ยวถูกเค้นเพื่อให้ได้มุมแคมเบอร์ตามที่ควรจะเป็น ถ้าเป็นไปได้รบกวนถ่ายรูปน๊อตลูกเบี้ยวปีกนกล่างซ้าย-ขวา กับ มุมเอียงปีกนกบน-ล่าง .....เพื่อประกอบเป็นข้อมูลให้สมาชิคท่านอื่นๆค่ะ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ไอ้เรื่องปีกนกชันพอรู้วิธีแก้กันไปบ้างละ ว่ารองสเปเซอร์ แต่ไอ้เจ้าน๊อตลูกเบี้ยวนี้หละ จะแก้กันไงจ๊า! รบกวนผู้รู้หน่อยค๊าบ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    ไอ้เรื่องปีกนกชันพอรู้วิธีแก้กันไปบ้างละ ว่ารองสเปเซอร์ แต่ไอ้เจ้าน๊อตลูกเบี้ยวนี้หละ จะแก้กันไงจ๊า! รบกวนผู้รู้หน่อยค๊าบ
    น๊อตลูกเบี้ยวปีกนกล่าง หลักการทำงานก็หมุนรอบแกนแบบหนีแนว เวลาที่เรายกรถเราก็ต้องถอดปีกนกบน ลูกหมากคันชักคันส่ง และก็กันโคลงออกเพื่อเค้นช๊อคอัพที่ยาวกว่าปกติเข้าไป ทีนี้พอประกอบกลับและตั้งศูนย์น๊อตลูกเบี้ยวตัวที่ว่าก็จะต้องถูกหมุนตั้งโดยอยู่บพื้นฐานก่อนยก เวลาน๊อตหมุนมันจะมีบางจังหว่ะที่อาจจะขัดตัว สวิงไม่สมดุลในแนวแกน วิธีคลายปัญหาที่ว่าก็ ก่อนที่จะประกอบรถก็คลอยน๊อตตัวที่ว่าก่อนค่พแล้วค่อยประกอบกวดเข้าไป หรือไม่ก็ให้ช่างตั้งศูนย์ตั้งใหม่โดยคลายน๊อตแล้วกวดใหม่(โดยมากช่างมักจะบอกไม่เป็นไร คือ ไม่ต้องทำ) ประมาณนี้แหละค่ะไม่มีอะไร ถึงเป็นที่มาที่ไปว่า"ขอดูรูปน๊อตลูกเบี้ยวปีกนกหน่อย"......ประมาณนี้ค่ะ แม่นกว่านี้ต้องรบกวนลุงท๊อปแล้วหล่ะค่ะ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

เด่วพรุ่งนี้จัดให้ครับ แกนโช๊ค Robust ใหญ่ด้วยครับ ติดตัวเซ็นเซอร์ ล้อ หน้า 2 ตัวเลย ใส่น๊อตยึดได้ตัวเดียว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tumauyai4x4tritonclup.com : 11-01-2013 เมื่อ 08:01

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

มาแล้วครับ
    Attached Images Attached Images  

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

สเปเซอร์ปีกนกหนาจัง ช่างใส่สปริงให้ไม่ดีอีก

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    สเปเซอร์ปีกนกหนาจัง ช่างใส่สปริงให้ไม่ดีอีก
    ใช่ค่ะลุงตั้ม เมื่อเช้าพขร.หนูโทรไปคุยก็ประเด็นประมาณนี้

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำชี้แน่ะ ที่ดี เด่วพรุ่งนี้แก้ไขครับ ยังไม่จบ ตามดูอาการก่อนช่วงนี้
    มองจากด้านเข้าไปล้อเท่ากันเลยน่ะครับ หน้า-หลัง ไม่มีล้นครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tumauyai4x4tritonclup.com : 11-01-2013 เมื่อ 14:59

TTC-03346 TTC-Member
    User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Peak85 ดูโพส
    ผมมีคู่นึงครับ ถ้าอยู่ใกล้ รพ.ทหารเรือ ขับรถมาเอา ให้ฟรี หรือแลกกาแฟอร่อยซักแก้วก็ได้ครับ อิอิ
    งั้นพี่ขอรับไปดูแลเองนะครับน้อง เดี๋ยวว่างจากงาน พี่จะโทรหานะครับ ตามเบอร์ที่แจ้งไว้นะครับ พอดีพี่ทำงาน จันทร์ถึง เสาร์ แล้วจะโทรไปนัดหมายครับ ขอบคุณครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EagleWings ดูโพส
    สำหรับน้าๆ ท่านใด อยากยก 2 นิ้ว แบบรองสเปเซอร์ ตอนนี้ผมมีของอยู่ครับ ให้ฟรี ครับ ติดต่อมาได้เลย

ไม่ต้องเปลี่ยนโช็คครับ ใช้ตัวเดิมได้เลย
    และ
    มีโช็คเดิมติดรถ หน้า-หลัง สภาพผ่านการใช้งาน ประมาณ 5,000 โล แจกฟรีเหมือนกันครับ หรือแลกกับกาแฟอร่อยๆ สักแก้วก็พอครับ
    ​โอ้ววววว มาไม่ทันสเปเซอร์ 555

สมาชิกถาวร : TTC-02633 TTC-Member
    User ID
    18943
    Status
    โพส
    157

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ford1284 ดูโพส
    งั้นพี่ขอรับไปดูแลเองนะครับน้อง เดี๋ยวว่างจากงาน พี่จะโทรหานะครับ ตามเบอร์ที่แจ้งไว้นะครับ พอดีพี่ทำงาน จันทร์ถึง เสาร์ แล้วจะโทรไปนัดหมายครับ ขอบคุณครับ
    น้า ford1284 ครับ เย็นวันอาทิตย์ กับเย็นวันจันทร์นี้ หลังหกโมงเย็น ผมอยู่แถววัดชลอ บางกรวยครับ น้าไม่ต้องขับรถมาไกลถึงสำเหร่ก็ได้ เดี๋ยวผมใส่รถไปให้ ยินดีที่รู้จัก ผมจ่าเปี๊ยกครับ

User ID
    26963
    Status
    โพส
    158

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EagleWings ดูโพส
    ปรากฎว่า ของแจกหมดแล้วครับ ทั้งสองอย่างเลยครับ

น้า alex41 รับ สเปเซอร์

น้า TATIKJA รับโช็ค
    วันนี้เมื่อช่วงเที่ยงไปรับของจากน้าโอ้ตมาเรียบร้อยแล้วครับ น้าใจดีมากลูกชายก็น่ารักมาก ผมลงจากรถลูกชายแกก็เปิดประตูมา "หวัดดีครับ" ทันที ขอบคุณน้ามากๆครับแ้ล้วก็ต้องขอโทษอย่างสูงด้วยครับที่ผมยังให้น้าโอ้ตต้องรออีก เราคงได้มีโอกาสร่วมสนทนากันมากกว่านี้นะครับ ขอบคุณจริงๆ

ส่วนโช็ค ของน้าติ๊ก ผมก็รับมาแล้วนะครับ น้ามีโอกาสรึว่างตอนในก็เข้ามารับได้เลย ผมจะติดรถไว้ตลอด

ขอบคุณมิตรภาพดีๆที่มีให้กันครับ
    ขอบคุณไทรทันคลับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย alex41 : 11-01-2013 เมื่อ 22:46

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ใช่ค่ะลุงตั้ม เมื่อเช้าพขร.หนูโทรไปคุยก็ประเด็นประมาณนี้
    แก้ไขเบื้องต้นน่ะครับ
    1.เปลี่ยนน๊อตสเปนเซอร์ให้พอดี
    2.ปรับสตัสโช็คหน้าให้เท่ากันโดยวัดความสูงของรถเทียบกัน
    3.ตั้งศูนย์ล้อใหม่
    ติดตามผลทดสอบเบื้องต้นครับ
    สริงที่ไม่เข้าล่องเค้าบอกว่าไม่เป็นไรแต่ถ้าเกินไม่ดีครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tumauyai4x4tritonclup.com : 12-01-2013 เมื่อ 09:42

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

แม็กซ์ ขอบเท่าไหร่ ครับ ขอบแม็กซ์ล่างถึงโป่งเท่าไหร่ ด้านหน้า
    ขอบ 20 ต่างจาก 16 ประมาณ 5 ซม. ขอบ 18 ต่างจาก 16 ประมาณ 1 นิ้ว

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    แม็กซ์ ขอบเท่าไหร่ ครับ ขอบแม็กซ์ล่างถึงโป่งเท่าไหร่ ด้านหน้า
    ขอบ 20 ต่างจาก 16 ประมาณ 5 ซม. ขอบ 18 ต่างจาก 16 ประมาณ 1 นิ้ว
    ล้อ 20"ครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ alex41 ดูโพส
    วันนี้เมื่อช่วงเที่ยงไปรับของจากน้าโอ้ตมาเรียบร้อยแล้วครับ น้าใจดีมากลูกชายก็น่ารักมาก ผมลงจากรถลูกชายแกก็เปิดประตูมา "หวัดดีครับ" ทันที ขอบคุณน้ามากๆครับแ้ล้วก็ต้องขอโทษอย่างสูงด้วยครับที่ผมยังให้น้าโอ้ตต้องรออีก เราคงได้มีโอกาสร่วมสนทนากันมากกว่านี้นะครับ ขอบคุณจริงๆ

ส่วนโช็ค ของน้าติ๊ก ผมก็รับมาแล้วนะครับ น้ามีโอกาสรึว่างตอนในก็เข้ามารับได้เลย ผมจะติดรถไว้ตลอด

ขอบคุณมิตรภาพดีๆที่มีให้กันครับ
    ขอบคุณไทรทันคลับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

Smile ตอบ: ยก 2 นิ้ว

[QUOTE=Peak85;860004]น้า ford1284 ครับ เย็นวันอาทิตย์ กับเย็นวันจันทร์นี้ หลังหกโมงเย็น ผมอยู่แถววัดชลอ บางกรวยครับ น้าไม่ต้องขับรถมาไกลถึงสำเหร่ก็ได้ เดี๋ยวผมใส่รถไปให้ ยินดีที่รู้จัก ผมจ่าเปี๊ยกครับ[/Q

รับทราบครับวันนี้ พี่เลิกงานห้าโมงเดี๋ยวโทรหานะครับ ขอบคุณครับ พี่ออนไลน์เกือบทุกวันละครับ จ-ส
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ford1284 : 14-01-2013 เมื่อ 08:04

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

สำหรับน้าๆ ท่านใด อยากยก 2 นิ้ว แบบรองสเปเซอร์ ตอนนี้ผมมีของอยู่ครับ ให้ฟรี ครับ ติดต่อมาได้เลย
    ไฟล์แนบ 187882

ไม่ต้องเปลี่ยนโช็คครับ ใช้ตัวเดิมได้เลย
    และ
    มีโช็คเดิมติดรถ หน้า-หลัง สภาพผ่านการใช้งาน ประมาณ 5,000 โล แจกฟรีเหมือนกันครับ หรือแลกกับกาแฟอร่อยๆ สักแก้วก็พอครับ
    โช๊คยังอยู่มัยครับ สนใจครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้