หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 52 จากทั้งหมด 52

rittchai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ปัญหาของตู้แอร์ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งลูก

พอดีไปส่งน้องที่ลำปาง แต่รถเกิดมีปัญหา คือ ไฟของน้ำมันเครื่องติดตลอดเลย กลัวรถพังจัง เข้าที่ 0 ลำปางเลยถามเรื่องตู้แอร์พี่ช่างที่นั้นให้คำตอบที่เข้าใจง่าย และการดูแลอย่างดี เอาเข้าปั้บ จอดขึ้นแท่นเอาคอมต่อจับรู้อะไรหลายๆอย่างที่เกี่ยวกับรถผม เข้าสู้เรื่องตู้เขาบอกที่ 0 เขารับประกันที่ 100000 กม. ทำไมมันต่างจาก กทม. แค่ 50000 เขาบอกน่าจะอยู่ที่ ตัวแทนแล้วครับ และรับประกันที่ต่างจากที่ผมได้รับมาก ฟังพี่เขาอธิบายแล้วแอบน้อยใจว่าทำไมเราไม่ได้ยังที่เขาพูดบ้างครับ

rittchai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ปัญหาของตู้แอร์ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งลูก

หลังสงกรานต์ไปส่งน้องที่ลำปาง ไฟหน้ารถโชว์น้ำมันเครื่องติดตลอด เลยใจไม่ดีเข้า 0 ลำปาง ขึ้นแท่น คอมเสียบ ขันโนน ขันนี้ หัวหน้าช่างบอกได้ละเอียดมากว่าตรงไหนอยู่ตรงไหนสุดท้าย คือ ขั้วมันหลวมในเครื่องผมก็จำไม่ได้ว่าอะไร เลยถามเรื่องตุูแอร์พี่ เขาบอกว่าที่ 0 ประกัน 100000 กม หรือ 2 ปี ครับ การที่ 50000 น่าจะมาจากตัวแทนจำหน่ายมากกว่าเขาบอก และบอกอะไรดีอีกหลายอย่าง ทำไมช่างที่ 0 ใน กทม. บาง 0 ถึงไม่ได้ครึ่ง ช่าง ตจว. เลยครับ แถมทำไปมั่วเปลี่ยนไปเรื่อยแก้ก็ไม่หายสักทีบางอาการจนปวดหัวแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    687
    Status
    โพส
    181

สรุป ช่วยตัวเองกันดีกว่า 555555

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

จุดที่รั่วมันมีได้หลายที่ ทั้งข้อต่อต่างๆ ลูกยาง คอยล์เย็น แผงดอนเดนเซอร์
    ต้องหาจุดรั่วให้เจอจะได้แก้ได้ถูกจุด ไปร้านที่มีเครื่องเช็คดีกว่า
    ทำแล้วหากรองแอร์มาใส่จะได้ช่วยยืดอายุคอยล์เย็นได้อ ีกนาน ลดการล้างแอร์ด้วย
    รถผมใส่กรองแอร์ตั้งแต่แรกหลายปีแล้วเปิดมาดูยังเอี่ ยมเลย เปลี่ยนแต่กรองแอร์
    เดี๋ยวนี้รถทุกรุ่นแผงแอร์มันทำจากอลูมิเนียมถ้ารั้ว ก็ต้องเปลี่ยนเลย ซ่อมก็ไม่อยู่
    ของ Triton กับ PJS ใช้ตู้แอร์ของ Valeo

Notettc
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม 4x4 3.2 ปี 09 วิ่งใด้ประมาณ 1400 กม. (เซ็งสุดๆ) แอร์ไม่เย็นมีแต่ลม เลยเข้า 0 ท่าใหม่ จ.จันทรบุรี เขาบอกว่าตู้แอร์รั่ว 0 เลยแปลี่ยนตู้ให้ใหม่ ตอนนี้ OK ครับ
    ทีมงาน Service ดีมากๆครับ สุดยอด

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

1.อย่าลืมติดกรองแอร์นะครับขี้ฝุ่นจะได้ไม่สะสมที่คอยล์เย็น มันจะตัน
    2.ปิดคอมเพรสเซอร์ก่อนปิดพัดลมแอร์เพราะความเย็นจะทำให้คอยล์เย็นมีน้ำได้ ให้พัดลมไล่ความเย็นออกก่อนสัก นาที

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

รถเพื่อนผม แต่เป็น โซลูน่า แอร์ไม่เย็นเอาไปเติมน้ำยาแอร์เย็นแค่อาทิตย์เดียวใช้ๆไปพัดลมห้องเครื่องก้อไม่ตัดเข้าเช็คอยู่หลายร้านไปจบที่ศูนย์นิปปอด์นเดนโซช่างที่นั่นบอกว่าน้ำยาแอร์ไม่ได้มาตรฐานที่แรกไม่เชื่อช่างบอกถ้าเปลี่ยนน้ำยาของเขาแล้วไม่หายเขาทำให้ฟรี จิงๆครับพอเปลี่ยนน้ำยาแอร์อาการต่างๆหายหมดแอร์ก้อเย็นมาก นี่ใช้มา 2 เดือนแล้วไม่มีปัญหาเลย มันไม่น่าเป็นไปได้แต่ก้อเป็นไปแล้ว น้ำยาแอร์ไม่ได้มาตรฐาน ลองไปลองดูแล้วกันอีก 1 ทางเลือก

takorai
    ผู้เยี่ยมชม

ผมโดนไป 5700 ครับศูนย์ใช้เวลา 2 ชั่วโมง บีควิกคิด 8400 จอดรถทิ้งไว้ 1 วันที่สำคัญช่างบอกว่าต้องถอดคอนโซล

User ID
    7346
    Status
    โพส
    266

แล้วมีร้านดีถูกๆแนะนำไหมครับ

User ID
    7346
    Status
    โพส
    266

โทษทีครับลืมบอกอยู่แถววัดพระธรรมกายปทุม

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ผมก็โดนเปลี่ยนมาแล้ว Plus auto เปลี่ยนข้างนอก5xxx ที่ระยอง รุ่งเจริญกิจแอร์

วิ่งได้5หมื่นโลเอง

User ID
    42715
    Status
    โพส
    16

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาของตู้แอร์ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งลูก

ตอนนี้ของผมแอร์ไม่เย็นอีกแล้วครับ หลังจากไปเปลี่ยนมา อาการก็ไม่ดีเหมือนเดิม ช่างทำให้.... มีกลิ่นเข้า ห้องโดยสาร ตอนนี้หนักกว่า ไม่เย็นเอาเสียเลย เข้า อู่ บอก เตรียมเงินไว้เลย ตู้จะเสีย หรือ ตันแล้ว ครับ ตามที่เขาทดสอบ มันติดๆดับๆ แต่ไม่ค่อยเย็น งานงอกอีกแล้วครับ ผม นามเดิม เป็น rittchai เปลี่ยนชื่อ เพราะจำรหัสเดิมไม่ได้ เริ่มแก่แล้วครับ ถ้าหากผมเปลี่ยนตัวนี้ ก็น่าจะเป็นการใช้ รถ 7 ปีกว่า กับตู้แอร์ ใบที่ 3 แล้ว นะครับ เซ็ง ข้ามหลายๆปีเลยครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้