หน้า 391 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 291 341 381 382 383 384 385 386 387 388 389 390 391 392 393 394 395 396 397 398 399 400 401 441 491 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 7,801 ถึง 7,820 จากทั้งหมด 14859

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ตอนนั้นสมัยนั้นเรียกว่า จอดเรียงกันเป็นร้อย ใครเจ๋ง ใครสด เพราะต่างคนต่างมีร้านประจำ มีสำนักประจำกัน เจอกัน ก็พยักหน้าใส่กัน งิกๆ แล้วก็ออกไปลองกันเลย อิๆๆ แต่ถ้าตั้งแต่ตอนยังอยู่ ม.ต้นเลย ก้ต้องโน้นปี 38-39แหล่ะครับ เส้นวัดวรเชษฐ์ ฝั่งแขกโน้น บางปะอินอ่ะครับ ตอนนั้น ยังใช้ ยามาฮ่า Jr 120 อยู่เลย แต่โดน โนว่า แดช สวนประจำ เจ็บตลอด อิๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ.
    บึงพระรามเวลามีคอนเสิร์ต แล้วพี่ตำรวจเข้าไปไล่จับรถ ก็หนีกันสนุกดีนะครับ ฝุ่นตลบ 5555555

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..จิงดิน้าโจ้ แร้วไปลอดท่าไหนเข้าครับเนี้ย

..ไม่ได้กลับครับน้าป๊อป เพิ่งไปส่งแม่ เมื่ออาทิตย์ก่อนเนี้ย

..สมาชิกยุดยามีใครจะไปบ้างครับ..จะได้ไปคุยเรื่องมิตติ้งสัญจรเมืองสุพรรณเดือนกันยานี้เลยครับ

ติดธุระซะแล้วววววว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    บึงพระรามเวลามีคอนเสิร์ต แล้วพี่ตำรวจเข้าไปไล่จับรถ ก็หนีกันสนุกดีนะครับ ฝุ่นตลบ 5555555
    ใช่ครับน้าตุ้ย..ตอนนั้น ผมยังเคยโดนตำรวจเอาไฟฉายเขวี้ยงใส่หัวปูดกลับบ้านมาแล้วเลยครับ อิๆๆๆ เค้าให้จอด ผมไม่จอดอ่ะครับ ดังโป๊กเลยครับ 55555+
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    สมัยก่อนประมาณปี 42-43 ได้มั้ง เมื่อก่อนอยุธยานี่ดังมากๆ เลยนะครับ ขับกันเป็น ร้อยสองร้อยคันวน แวร๊นๆๆๆ กันในตัวเมืองทุกคืนวันเสาร์ สถานที่ก็ถนนเส้นวัดตูมสวนนกนั่นแหล่ะครับ แล้วก้แวร็นมาจอดเทสท์กันตรงเส้นสายเอเชีย หน้า รพ.ราชธานีอ่ะครับ จอดเล่นกันทั้งคืน ใครจัด ก็เอาลงลองกันเล่นๆ มันส์ ตอนนั้น ใช้ honda ls 125 ครับ โมดิฟายโดย อ.ต๋อย คลองสระบัว เด็กแว็นสมัยนั้นในยุดยาจะรู้จักกันดี ลูกแกรมม่า คาบูเคเหลี่ยมฝาดำ เกียร์แต่ง ฝาสูบ คว้าน ปาด แยง ตามสูตร อ.ต๋อย เรียกว่าตอนเอามาลอง อ.ต๋อย จะมาด้วย คือเรียกว่า ถ้าคืนนี้ โดนใครสวน แกรจะเอารถกลับไปร้าน แล้วโมให้กันในตอนนั้นเลยครับ อิๆๆๆ
    การันตีความมันส์ แต่ขับโดย เจ้าโต๊ด ลูกชายแกนะครับ ผมเอารถไม่อยู่อ่ะครับ ออก1 สับ 2 หน้ามันมันจะยกอย่างเดียว เสียวครับ คืดถึงตอนนั้นก้มันส์ดีไปอีกแบบ น้องชายผมต้องสละซี่โครง ข้างซ้ายไป 2 ซี่ ก็เพราะไปเทสคว่ำตรงสาย1 เส้นคลองมะขามเรียงมานี่แหล่ะครับ กับเจ้า ls คันนี้ อิๆๆๆ
    ปล. อ.เดียวกัน กับน้าเกียงแกหล่ะครับ อิๆๆๆ
    เมื่อก่อนนี้ kr กับ แด็ช คันเก่าของผมก็โมดิฟาย ร้านสำรวย ครับน้าตั้ว คู่แข่งร้านต๋อยงั้ย แต่ตอนนี้ขายไปตั้งนานแล้วครับ แต่สมัยก่อนผมก็เคยลงแข่งกับเขาที่เส้นวัดวรเชรเหมือนกันนะ.......5555(เด็กแว้นเก่า)

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

ขอถามเรื่องฟิล์มหน่อยคับน้า มีน้าท่านใดบ้างคับ ที่ติด hi-cool R 90 HC สีควันเข้ม บานหน้าบ้างคับ เป็นยังไงบ้างคับน้า
    บานหน้า R 22 HC ของผมมันจางแล้วคับ ร้อนมากๆ อยากจะเปลี่ยนดูคับ ช่วยบอกทีนะคับน้าๆ (ผมอยากได้แบบดำที่ไม่มีปรอทอ่ะคับ)
    หรือยี่ห้อไหนก็ได้คับ และติดที่ไหนด้วยก็ดีคับ
    ขอบคุณนะคับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    เมื่อก่อนนี้ kr กับ แด็ช คันเก่าของผมก็โมดิฟาย ร้านสำรวย ครับน้าตั้ว คู่แข่งร้านต๋อยงั้ย แต่ตอนนี้ขายไปตั้งนานแล้วครับ แต่สมัยก่อนผมก็เคยลงแข่งกับเขาที่เส้นวัดวรเชรเหมือนกันนะ.......5555(เด็กแว้นเก่า)
    อยากได้จักรยานแว๊นซักคันอ๊่ะ..แบบมีเกียร์ท่อลงเพลาด้วย มือสองหาได้ที่ไหนครับ..น้าอ็อด..

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

สวัสดียามเช้าครับ

User ID
    17539
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    อยากได้จักรยานแว๊นซักคันอ๊่ะ..แบบมีเกียร์ท่อลงเพลาด้วย มือสองหาได้ที่ไหนครับ..น้าอ็อด..
    หาสก็อยสักคนมั้ยน้าแขก

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deaw.1111 ดูโพส
    ขอถามเรื่องฟิล์มหน่อยคับน้า มีน้าท่านใดบ้างคับ ที่ติด hi-cool R 90 HC สีควันเข้ม บานหน้าบ้างคับ เป็นยังไงบ้างคับน้า
    บานหน้า R 22 HC ของผมมันจางแล้วคับ ร้อนมากๆ อยากจะเปลี่ยนดูคับ ช่วยบอกทีนะคับน้าๆ (ผมอยากได้แบบดำที่ไม่มีปรอทอ่ะคับ)
    หรือยี่ห้อไหนก็ได้คับ และติดที่ไหนด้วยก็ดีคับ
    ขอบคุณนะคับ
    ..ตอนที่ออกรถมา ของผมติดลามีน่าบานหน้าเต็ม 40..แต่มาลอกออกติด hi kool R60 HC.52.50A กันความร้อน ตอนนี้ติดมาได้ 3 ปีแระ ผมว่ายัง ok อยู่นะครับ ร้านที่ผมไปติด ร้านเพชรพรรณราย ตรงข้ามแอมโปร..ตอนนั้นที่ติดมา 1,200 บาท ถูกกว่าพระอินทร์ 400 บาท..ลองเช็คดูครับน้าเดี่ยว เทาดำก้อสวยดีนะครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ttriton ดูโพส
    ..นึกถึงคอนเสิร์ตที่บึงพระราม แล้วนึกถึงเพื่อนผมเลย หลังจากมาดูร็อคมือขวาไมโคร ขากลับเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิต..nsr รุ่นเดียวกะผมเลย..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ttriton ดูโพส
    ติดธุระซะแล้วววววว
    ..ไม่เป็นไรครับน้าตุ้ย..ไว้โน่นนนนนเลยครับ สัญจรเมืองสุพรรณเดือนกันยา ไปกางเต้นท์กันสักคืนครับ

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    โนว่าแด็ช ผมก็ผ่ากล่อง ร้านสำรวยครับน้าอ็อด ท่อสูตรแดงบางทราย ลูกเค ครับ แต่ตอนนี้ขายไปแล้ว

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..นึกถึงคอนเสิร์ตที่บึงพระราม แล้วนึกถึงเพื่อนผมเลย หลังจากมาดูร็อคมือขวาไมโคร ขากลับเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิต..nsr รุ่นเดียวกะผมเลย..

..ไม่เป็นไรครับน้าตุ้ย..ไว้โน่นนนนนเลยครับ สัญจรเมืองสุพรรณเดือนกันยา ไปกางเต้นท์กันสักคืนครับ

ไว้เจอกันครับ........

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส

แบบมีเกียร์ท่อลงเพลาด้วยหรอ.......จะไปหาที่ไหนให้เนี้ยย... สงสัยน้าแขกต้องสั่งทำพิเศษแล้วแหละ (....มาแหวกแนวเค้าตลอดเลยตาคนนี้)

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jacksa32 ดูโพส
    หาสก็อยสักคนมั้ยน้าแขก
    มีเจ้าประจำอยู่แล้วครับน้าแจ็ค 55+

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

แบบมีเกียร์ท่อลงเพลาด้วยหรอ.......จะไปหาที่ไหนให้เนี้ยย... สงสัยน้าแขกต้องสั่งทำพิเศษแล้วแหละ (....มาแหวกแนวเค้าตลอดเลยตาคนนี้)

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

..ตอนที่ออกรถมา ของผมติดลามีน่าบานหน้าเต็ม 40..แต่มาลอกออกติด hi kool R60 HC.52.50A กันความร้อน ตอนนี้ติดมาได้ 3 ปีแระ ผมว่ายัง ok อยู่นะครับ ร้านที่ผมไปติด ร้านเพชรพรรณราย ตรงข้ามแอมโปร..ตอนนั้นที่ติดมา 1,200 บาท ถูกกว่าพระอินทร์ 400 บาท..ลองเช็คดูครับน้าเดี่ยว เทาดำก้อสวยดีนะครับ
    ขอบคุณครับน้ามุ้ย

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

ไม่มีอะไรเข้ามาดูเฉยๆๆ

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

ตอนนั้นสมัยนั้นเรียกว่า จอดเรียงกันเป็นร้อย ใครเจ๋ง ใครสด เพราะต่างคนต่างมีร้านประจำ มีสำนักประจำกัน เจอกัน ก็พยักหน้าใส่กัน งิกๆ แล้วก็ออกไปลองกันเลย อิๆๆ แต่ถ้าตั้งแต่ตอนยังอยู่ ม.ต้นเลย ก้ต้องโน้นปี 38-39แหล่ะครับ เส้นวัดวรเชษฐ์ ฝั่งแขกโน้น บางปะอินอ่ะครับ ตอนนั้น ยังใช้ ยามาฮ่า jr 120 อยู่เลย แต่โดน โนว่า แดช สวนประจำ เจ็บตลอด อิๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ.
    ผมก็ใช้ ยามาฮ่า jr เหมือนกันครับน้าตั้ว สุดยอด

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

สรุปงานมิตติ้งแข่งแบตมินตันกระชับมิตร และถ่ายรูปลงหนังสือรถ ชาว นนท์ สิงห์บุรี ลพบุรี หัวหิน อยุธยา ครั้งที่1 มีสมาชิกท่านใดสนใจลงร่วมแข่งขันด้วยอีกซัก1ท่านมั้ยครับ เพราะเขาแข่งประเภทคู่กัน ผมคนเดียวคงลงไม่ได้ ต้องหาคู่อีก1คน มีใครพอเล่นเป็นบ้างมั้ยคร๊าบบบ
    สมาชิกที่ไปร่วมงาน มี ผม น้าตั้ม น้าตุ้ย น้าโอม ส่วนสมาชิกท่านใดที่ว่างและสนใจไปร่วมงาน ร่วมกิจกรรม เรียนเชิญได้เลยนะครับ เพื่อนสมาชิกกลุ่มนนท์บุรีฝากเรียนเชิญมาด้วยกัน งานมีขึ้น เสาร์ที่ 6 สิงหาคมนี้ เริ่มเวลา 12.00 น. สนามที่แข่งขัน วิ่งจากอยุธยาไปไม่ถึง50กม.ครับ อยู่ถนนราชพฤกษ์นี่เองครับ

หน้า 391 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 291 341 381 382 383 384 385 386 387 388 389 390 391 392 393 394 395 396 397 398 399 400 401 441 491 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้