หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 150

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: 2.5 plus + pro 3.2 + LPG อ.ต้น new version

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    มาสรุปตัวเลขกันครับ เติมแก๊ส 2 ถังถึงภูเก็ต เหลือ แล้วเติมกลับให้เต็มที่ภูเก็ต ตามนี้ครับ
    ระยะทางรวมทั้งสิ้นที่ได้ต่อน้ำมัน 1 ถัง ได้ระยะทาง 1104 กิโลเมตร
    อัตราการสิ้นเปลืองแก๊ส 20.98+17.48.16.04 = 54.05 ลิตร เฉลี่ย 20.256 กิโลเมตร/ลิตร
    อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมัน เติมกลับเต็มถัง เขย่าถึงคอ 62.77 ลิตร เฉลี่ย 17.588 กิโลเมตร/ลิตร
    คิดแบบ หารค่าเฉลี่ย ได้เท่ากับ 18.992 กิโลเมตร/ลิตร

พอใจครับ ระดับ 19 กิโลเมตร/ลิตร ต่อปัจจัยดังต่อไปนี้
    1. ขนาดยาง ที่กว้างและใหญ่
    2.ความจุของสัมภาระ ที่ต้านลม และน้ำหนัก ที่มาก
    3. การตอบสนองความต้องการของการกระทืบคันเร่ง แบบสนุกเท้า

ส่วนอื่น ก็แล้วแต่ สมช. จะแนะนำ หรือมีส่วนร่วมกันครับ สำหรับ ผม บอกตรงๆนะ โครตเจ๋งเลย ขอบคุณ อ.ต้น อ.ขั้นเทพครับ ไม่มีแม้แต่สักเรื่องที่จะติได้ครับ และเหนืออื่นใดขอบคุณเพื่อน สมช. ทุกท่านที่ตั้งใจ รอกระทู้นี้ ครับ ต่อจากนี้ ผมจะทดสอบ อัตราการสิ้นเปลืองขณะขับขี่ในเมือง และจะตามด้วย อัตรา การขับขี่แบบปรกติ เนียน ตามกันต่อไปนะครับ

พอได้ลองแล้วมีเรื่องคุยกันอีกยาวครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมารายงานครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: 2.5 plus + pro 3.2 + LPG อ.ต้น new version

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    และแล้วน้าดอกไม้ก็ได้สัมผัส เทพไทรทั่นตัวจริง และตัวเป็นๆ เห็นไหมผมบอกแล้ว อ.ต้น ขั้นเทพเชื่อหรือยัง

อีกเสียงครับบบบ เริ่มร้อนแล้วสิ อิอิ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    แล้วเมื่อไหร่เราจะได้กับเข้ามั่ง ติดมา8 เดือนแล้ว ยังได้ 13โลลิตรอยู่เลย เซ็ง

เอาใจช่วยครับน้าแจ๊ส

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    และแล้วน้าดอกไม้ก็ได้สัมผัส เทพไทรทั่นตัวจริง และตัวเป็นๆ เห็นไหมผมบอกแล้ว อ.ต้น ขั้นเทพเชื่อหรือยัง
    ใช่แล้วครับน้า chaiyos ชอบมากครับ เทพไทรทัน เจ้าไทรทัน มันเจอเนื้อคู่แล้วครับ มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    พอได้ลองแล้วมีเรื่องคุยกันอีกยาวครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมารายงานครับ
    ผมลงตัวเลขระยะทาง น้ำมัน 1 ถัง จนกระทั่ง ไฟน้ำมันโชว์ผิดนะครับ แก้ไขแล้วครับ ย้อนกลับไปดูได้นะครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    ผมลงตัวเลขระยะทาง น้ำมัน 1 ถัง จนกระทั่ง ไฟน้ำมันโชว์ผิดนะครับ แก้ไขแล้วครับ ย้อนกลับไปดูได้นะครับ
    ถังแรกน้ำมันโอมากๆ ครับแต่แก๊สกินเยอะสักหน่อยครับ คงต้องลองใช้ไปสักพัก คงได้เยอะกว่านี้ครับ ร้อนๆเลย อิอิ ต้องหาโอกาสไปปรับเปลี่ยนบ้างซะแล้วครับ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

โห...แต่ละท่านมีของใหม่ๆ น่าอิฉาซ่ะจริ๊ง ไม่ยอมหล่ะงานนี้ปลายเดือนน่ะครับ อ.ต้น จะพาเจ้าเหมียวไปอัพกล่อง จัดชุดใหญ่ไปเลยไม่ถึง 20 โลลิตรไม่ยอมหล่ะงานนี้...(งานนี้ไม่พกเมียไปด้วย ชอบงอแงหาว่าเรารักรถมากกว่าซ่ะงั้น)

User ID
    4652
    Status
    โพส
    64

เข็มความร้อนปกติขึ้นถึงขนาดนี้เลยหรอครับ
    เห็นแล้วเสียวแทนครับ......ถ้าปกติก็โอเคครับน้า

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    อีกเสียงครับบบบ เริ่มร้อนแล้วสิ อิอิ
    น้าเมทไม่ร้อนเท่าป๋าkamoหรอกครับ แค่ปากชอ่งมาคลอง3 แต่น้าkomoซิเชียงใหม่เลยนะกว่าจะถึงคลอง3แต่แล้ว เทพไทรทั่น เรียกร้องความ ""แรง+ประหยัด""ตอ้งมาตามใจสั่งมาฮิฮิฮิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pleomaxbb ดูโพส
    เข็มความร้อนปกติขึ้นถึงขนาดนี้เลยหรอครับ
    เห็นแล้วเสียวแทนครับ......ถ้าปกติก็โอเคครับน้า
    น้าpelomaxbbไม่ตอ้งกลัวเรื่งความร้อนฝีมืออ.ต้นซะอย่างของผมอัดทางยวา ออ้มนอ้ย-ชุมพร เกือบตลอดทางผ่านทางเข้าป่าละอูอ.ต้น ยังถามว่าไม่โดนจับความเร็วหรือ ผมยังบอกอ.ต้นว่าไม่น่าโดนกำลังกางร่มตั่งกล้องกันอยู่ แต่ที่ไหนได้ ใบสั่งหมายเรียกตามมา 139km/hเองไม่น่าจับยังไม่เกิน140เลย ความร้อนไม่มีเกินเลยครับ สายบางเลน-กำแพงแสนผมอัดเกือบ175เฉยผมขับรถยังไงโทรถามอ.ต้นได้ สรุปความร้อนไม่มี มีแต่ใจเท่านั้นที่ร้อนใช่ใหม น้าเมท น้าดอกไม้

User ID
    3581
    Status
    โพส
    196

ราคาติดตั้งพร้อมใช้เท่าไหลเหลอครับ แอบสนใจอยู่เหมือนกันนะ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

ยินดีกับน้านายดอกไม้ด้วยคับ สุดยอดมากเลย..

ของอย่างนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกคับ เล่าให้ใครฟังเค้าก็ไม่เชื่อ แต่ก่อนถังนึงผมได้ไม่ถึง 700 ซักที ขนาดขับไม่เกิน 110 นะคับ(ของผม plus 2008 4d/auto/หลังคาแครี่บอย/แอร์หลัง/เบาะญี่ปุ่น/แร็กหลังคา/ยางเดิม)หลังจากติดเเก็สมาวิ่งไปตจว.หลักพันก็เห็นมาแล้ว
    แต่ตอนนี้อิจฉาน้านายดอกไม้มากเลย...
    อ.ต้นผมจาเอาาา..เเบบน้านายดอกไม้มั่ง

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

เอาของผมไปแก้เซงบ้างขับแบบติดๆๆใน กทม เส้น พระราม สาม และก็นายแบบ 4 ประตู 4*4
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เข้ามาเถียงนิดนึงนะครับ ที่บอกว่าเอาไว้แซง 1J

1J ไม่โบหล่ะพอไหวครับ

ถ้าเจอ 1J เทอร์โบ ไม่ต้องพูดถึงนะครับ....ได้แค่เห็นท้ายรถลิบๆ

ขำๆนะครับ
    คันไหน ครับ เอาลองนั่งหน่อยเพ่

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ luna3delta ดูโพส
    ราคาติดตั้งพร้อมใช้เท่าไหลเหลอครับ แอบสนใจอยู่เหมือนกันนะ
    ด้วยคนครับ สนใจใคร่ประหยัด+แรงนิดหนึง

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

สวดยวดเลยครับ ยางยักษ์กับแบกสัมภาระหนักได้แบบนี้.......ความประหยัดใกล้เคียงกับรถเบาๆล้อเล็กๆของผมเลยที่เดียว.....

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kru_keng ดูโพส
    โห...แต่ละท่านมีของใหม่ๆ น่าอิฉาซ่ะจริ๊ง ไม่ยอมหล่ะงานนี้ปลายเดือนน่ะครับ อ.ต้น จะพาเจ้าเหมียวไปอัพกล่อง จัดชุดใหญ่ไปเลยไม่ถึง 20 โลลิตรไม่ยอมหล่ะงานนี้...(งานนี้ไม่พกเมียไปด้วย ชอบงอแงหาว่าเรารักรถมากกว่าซ่ะงั้น)
    อ้าวครูเก่ง อารมณ์เดียวกันครับ อิอิ รอจัดหนักครับครูเก่ง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pleomaxbb ดูโพส
    น่าจะเป็นที่มุมกล้องน่ะครับ ปกติก็อยู่ตรงกลางน่ะครับ ไม่ต้องกังวลไปครับ

น้าเมทไม่ร้อนเท่าป๋าkamoหรอกครับ แค่ปากชอ่งมาคลอง3 แต่น้าkomoซิเชียงใหม่เลยนะกว่าจะถึงคลอง3แต่แล้ว เทพไทรทั่น เรียกร้องความ ""แรง+ประหยัด""ตอ้งมาตามใจสั่งมาฮิฮิฮิ
    555 คงเป็นกระทู้นี้ล่ะครับ ทำให้ร้อนที่ตา ครับ แต่น้าดอกไม้ไกลกว่าครับ ขับเพลียเลยครับ กว่าจะมาอัพให้ครับ ถ้าไม่ดีจริงคงไม่มาอัพแบบเปื้อนยิ้มซะขนาดนี้ครับ คงมีเรื่องคุยกันอีกยาวครับ ไม่นานครับน้าchaiyos ได้ลองของใหม่แน่ครับ แต่น้าดอกไม้ ไม่ได้อัพ ท่อ ของน้าปรีชา ใช่หรือเปล่าครับไม่เห็นพูดถึงเลย ..

น้าpelomaxbbไม่ตอ้งกลัวเรื่งความร้อนฝีมืออ.ต้นซะอย่างของผมอัดทางยวา ออ้มนอ้ย-ชุมพร เกือบตลอดทางผ่านทางเข้าป่าละอูอ.ต้น ยังถามว่าไม่โดนจับความเร็วหรือ ผมยังบอกอ.ต้นว่าไม่น่าโดนกำลังกางร่มตั่งกล้องกันอยู่ แต่ที่ไหนได้ ใบสั่งหมายเรียกตามมา 139km/hเองไม่น่าจับยังไม่เกิน140เลย ความร้อนไม่มีเกินเลยครับ สายบางเลน-กำแพงแสนผมอัดเกือบ175เฉยผมขับรถยังไงโทรถามอ.ต้นได้ สรุปความร้อนไม่มี มีแต่ใจเท่านั้นที่ร้อนใช่ใหม น้าเมท น้าดอกไม้
    น้าchaiyos โดนจับความเร็วแล้ว ร้อนยิ่งกว่าความร้อนเครื่องซะอีกครับ กลายเป็นน้าchaiyos ขาแรงไปซะแล้ว เดี๋ยวน้าkob1 จะเคืองน่ะครับ แรงและประหยัด..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ goldgear ดูโพส
    เอาของผมไปแก้เซงบ้างขับแบบติดๆๆใน กทม เส้น พระราม สาม และก็นายแบบ 4 ประตู 4*4
    มาทำให้อิจฉาอีกแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    ด้วยคนครับ สนใจใคร่ประหยัด+แรงนิดหนึง
    ยกหูโทร ปรึกษาอ.ต้น เลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    สวดยวดเลยครับ ยางยักษ์กับแบกสัมภาระหนักได้แบบนี้.......ความประหยัดใกล้เคียงกับรถเบาๆล้อเล็กๆยที่เดียว.....
    ใช่ครับน้า อยากเปลี่ยนเป็นยางใหญ่เลยครับคงได้ กม. เพิ่มขึ้นครับ อนาคตเราจะโตครับ อิอิ

User ID
    15520
    Status
    โพส
    162

ติดตามอยู่คับ....

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

คำเตือน:สำหรับสมาชิกที่จะติดแก็ส ห้ามลองโดยเด็ดขาด เพราะลองแล้วท่านจะติด ติดแล้ว

เลิกไม่ได้ เพราะท่านจะไม่ยอมเลิก ติดแล้วติดเลย....(แถมชวนเพื่อนมาติดอีก)

User ID
    2272
    Status
    โพส
    14

น้า aticom อยู่แถวไหนของภูเก็ตครับ..อยากสอบข้อมูลเพิ่มเติม..ขอเบอร์ติดต่อได้มั๊ยครับ อยู่ จ.พังงา สะดวก mail มาก็ได้ครับ darawong_1@hotmail.com

หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้