หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 105

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหา!! คลัชหมดแบบที่ช่างศูนย์ก็ไม่เคยเจอ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    อืม เข้าใจหละ...แต่ 5 พันโลเองนะ
    ต้องขับขนาดใหนถึงจะหมดขนาดนั้นอ่ะ...หาสาเหตุกันไป
    ถ้าคนขับ เมา เข้าเกีย 3 หรือ 4 แต่ขับความเร็ว 10-20 กม/ชม. เลียเลี้ยงคลัทไปเรื่อยๆ คันไหนก็ได้เอามาเลยครับ ป้ายแดงๆมาผมขอ 100 กิโลพอ เรียบแบบในภาพเลยครับ จุดนี้มันเป็นไปได้(ไม่ได้ว่าน้าเจี่ยขับแบบนี้นะ) ซึ่งอาจเกิดจากยูสเซอหรือผู้ใช้งานเอง ในเงื่อนไขการรับประกันมันถึงต้องระบุไว้ไงครับว่า อะไหล่สิ้นเปลืองไม่รับประกัน

ฉะนั้น กรณีนี้มันต้อง พิสูจน์ให้ได้ว่า

1 เกิดจากการประกอบ หรืออะไหล่ ไม่ได้คุณภาพ หรือ ผิดปกติ มาจากโรงงาน
    2 เกิดจากการขับขี่ที่ผิดปกติของผู้ใช้เอง

เมื่อสรุปได้ ก็ีรู้ผลแล้วครับ ว่าเครมได้หรือไม่
    แต่ปัญหามันก็คือ เมื่อไร mmth เขาจะเข้ามาพิสูจน์ให้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36581
    Status
    โพส
    379

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหา!! คลัชหมดแบบที่ช่างศูนย์ก็ไม่เคยเจอ

เป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าเกิดขึ้นกับผม ผมคงต้องใช้สื่อเรียกหาความเป็นธรรมให้ครับ pantip นี้เร็วมากครับ ผลสุดท้ายแล้วถ้าเขาไม่รับผิดชอบดูแลให้บอกเขาเลยครับลง pantip เพื่อถามว่าใครเป็นเหมือนเราไหมมันปกติใช่ไหมกับ 5000โล คลัซไหม้ขนาดนี้

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ถ้าคนขับ เมา เข้าเกีย 3 หรือ 4 แต่ขับความเร็ว 10-20 กม/ชม. เลียเลี้ยงคลัทไปเรื่อยๆ คันไหนก็ได้เอามาเลยครับ ป้ายแดงๆมาผมขอ 100 กิโลพอ เรียบแบบในภาพเลยครับ จุดนี้มันเป็นไปได้(ไม่ได้ว่าน้าเจี่ยขับแบบนี้นะ) ซึ่งอาจเกิดจากยูสเซอหรือผู้ใช้งานเอง ในเงื่อนไขการรับประกันมันถึงต้องระบุไว้ไงครับว่า อะไหล่สิ้นเปลืองไม่รับประกัน

ฉะนั้น กรณีนี้มันต้อง พิสูจน์ให้ได้ว่า

1 เกิดจากการประกอบ หรืออะไหล่ ไม่ได้คุณภาพ หรือ ผิดปกติ มาจากโรงงาน
    2 เกิดจากการขับขี่ที่ผิดปกติของผู้ใช้เอง

เมื่อสรุปได้ ก็ีรู้ผลแล้วครับ ว่าเครมได้หรือไม่
    แต่ปัญหามันก็คือ เมื่อไร mmth เขาจะเข้ามาพิสูจน์ให้
    เมื่อวานโทรถามช่างที่ศูนย์ ทางช่างแจ้งว่า คอลเซ็นเตอร์ MMTh ขอให้ทางศูนย์ถ่ายรูปส่งไปให้ฝ่ายเทคนิคดู
    มันยังไงกันล่ะเนี่ย ไหนวันแรกเลยบอกว่าส่งรูปไปทีนึงแล้ว (คิดในแง่ดี คืออยากได้รูปที่ละเอียดกว่านี้มั้ง)
    แต่คือฝ่ายเทคนิคจาก MMTh จะไม่เข้ามาดูของจริงที่หน้างานว่างั้น?

ไปเห็นกระทู้ในพันทิป คห.82 แล้วก็น่าคิด http://www.pantip.com/cafe/ratchada/...805972.html#82
    คนรอใช้รถเริ่มจะถอดใจแล้วล่ะ นานมาก ไม่ได้ข้อสรุป เซ็งมากครับ
    คิดว่าถ้าจ่าย 9,400 ไปแต่แรกก็ได้รถคืนมานานล่ะ แต่ประเด็นมันละเอียดอ่อนกว่านั้นสิครับ
    คือไม่ได้รับการตรวจหาสาเหตุที่แท้จริงกลัวเอากลับมาใช้แล้วจะเป็นแบบเดิมอีก เฮ้อ...

User ID
    40161
    Status
    โพส
    125

เอาแล้วไง...!!
    กะลังจะออกรถ หนีจากโตต้า ช่วงนี้ปัญหาเยอะมาก
    มาเจอที่ไทรทันสะอีก ออกรถป้ายแดง ก็ใช่ว่าจะสบายใจหรอนี่
    แนะนำ เอาไปโพสลงพันทิพ ให้ช่วยโหวตขยายข้อความคับ
    บริษัทแม่ จะก้นร้อนขึ้นมาิิิีอีกหน่อย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย thara : 22-11-2012 เมื่อ 09:29

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thara ดูโพส
    เอาแล้วไง...!!
    กะลังจะออกรถ หนีจากโตต้า ช่วงนี้ปัญหาเยอะมาก
    มาเจอที่ไทรทันสะอีก ออกรถป้ายแดง ก็ใช่ว่าจะสบายใจหรอนี่
    แนะนำ เอาไปโพสลงพันทิพ ให้ช่วยโหวตขยายข้อความคับ
    บริษัทแม่ จะก้นร้อนขึ้นมาิิิีอีกหน่อย
    ใจเย็นครับน้า ปัญหาของรถผมยังไม่ได้ข้อสรุปสาเหตุที่แท้จริงครับ ทุกยี่ห้อมีปัญหาได้หมดแหละครับ
    ผมยังรัก Triton เหมือนเดิมครับ ผมว่างานประกอบและวัสดุมันดีกว่ายี่ห้ออื่นๆนะ
    และช่วงล่างที่ไว้ใจได้จริง ปัญหาจุกจิกเล็กๆน้อยๆ ก็แก้ไขกันไป คันอื่นที่ไม่มีปัญหามีอีกเยอะแยะ

ตอนนี้รู้สึกเสียดายที่ไม่ได้เลือกตัวที่เป็นเกียร์ออโต้มาครับ
    ส่วนเรื่องการรับผิดชอบการบริการหลังการขายอันนี้ก็รู้ๆยี่ห้อกันอยู่ ทำใจไว้แต่แรกแล้ว แต่มั่นใจว่า Triton มันดีไง

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มันก็ต้องมีบ้างล่ะครับ ไม่มีอะไร 100% จากมือคนหรอกครับ เอาใจช่วยหายไวๆครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อุตส่าห์ซื้อรถใหม่ หลีกหนีปัญหารถเก่าต้องตามซ่อม ตามแก้จุกจิก มาซื้อรถใหม่แล้วยังมีปัญหา แบบนี้น่าเห็นใจครับ เป็นกำลังใจ เอาใจช่วยนะ ไม่มีใครอยากเกิดกับตัวเองหรอกปัญหาแบบนี้ ปวดหัว

ถ้าปัญหานี้ยังไม่เคยเจอกัน ผมก็ว่า ศูนย์ควรจะเอาไปเป็นปัญหาตัวอย่างในกรณีศึกษานะ เพราะ้ถ้าเกิดปัญหาเหล่านี้ แล้วหาสาเหตุ หาวิธีแก้ไข แก้ปัญหาไปพร้อมๆ กับลูกค้า ผมก็ว่าน่าจะดีกว่ามาหนีปัญหา รถไม่ใช่ถูกๆ แถมได้ความรู้ใหม่ๆ เพื่อนำไปพัฒนาต่อยอดให้รถของผู้ผลิตมีประสิทธิภาพดีขึ้นด้วยนะ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airbone plus ดูโพส
    อุตส่าห์ซื้อรถใหม่ หลีกหนีปัญหารถเก่าต้องตามซ่อม ตามแก้จุกจิก มาซื้อรถใหม่แล้วยังมีปัญหา แบบนี้น่าเห็นใจครับ เป็นกำลังใจ เอาใจช่วยนะ ไม่มีใครอยากเกิดกับตัวเองหรอกปัญหาแบบนี้ ปวดหัว

ถ้าปัญหานี้ยังไม่เคยเจอกัน ผมก็ว่า ศูนย์ควรจะเอาไปเป็นปัญหาตัวอย่างในกรณีศึกษานะ เพราะ้ถ้าเกิดปัญหาเหล่านี้ แล้วหาสาเหตุ หาวิธีแก้ไข แก้ปัญหาไปพร้อมๆ กับลูกค้า ผมก็ว่าน่าจะดีกว่ามาหนีปัญหา รถไม่ใช่ถูกๆ แถมได้ความรู้ใหม่ๆ เพื่อนำไปพัฒนาต่อยอดให้รถของผู้ผลิตมีประสิทธิภาพดีขึ้นด้วยนะ
    ถ้าพวกบริษัทรถยนต์ในไทยมี r&d แบบที่น้าว่ามาจริงๆ ป่านนี้บ้านเรามีแบรนด์รถยนต์เป็นของตัวเองนานแล้วครับ 555

รับจ้างผลิตส่งออก กับขายของลดสเปคให้คนไทยด้วยกันอยู่ร่ำไป ยังไงฉันก็ไม่เจ๊ง

สังเกตุได้จากโบนัสของเพื่อนที่อยู่ตามโรงประกอบรถยนต์อ่ะนะ
    แม่เจ้าววว นี่บริษัทพวกเมิงผลประกอบการดีขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย.. ช่างน่าอิจฉา
    แต่ช่วยหันมาฟังเสียงลูกค้าในประเทศมั่งสิเว้ยเฮ้ย ><

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ติดตามครับ ขอให้แก้ปัญหาได้โดยเร็ว

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

วันนี้ พฤหัสบดี 22/11/2555 เวลา 11.49 น.
    ผมโทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ริษัท มิตซูบิชิฯ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด

ขอสายคุณประทีปติดคู่สายเช่นเคย มีผู้หญิงรับสาย และเช็คในฐานข้อมูลให้
    ได้คำตอบแบบเดิมคือ ทางคุณประทีปประสานงานให้แล้ว ได้ความว่ายังไงจะมีเจ้าหน้าที่โทรแจ้งกลับมา
    ผมเลยบอกว่าวันก่อนก็บอกผมแบบเนี้ย ด้วยความเซ็ง
    ..
    ข้อมูลเดิมที่คุยกับคอลเซ็นเตอร์ชื่อคุณประทีป เมื่อวันจันทร์ ที่ 19/11/2555
    คุณประทีปแจ้งว่า ประมาณ 2-3 วันจะโทรกลับมาแจ้งเรื่อง ผมย้อนถามกลับไปว่านานไปมั๊ย ผมไม่มีรถใช้นะคุณ
    คอลเซ็นเตอร์เลยบอกว่าเดี๋ยวเร่งให้เป็นกรณีพิเศษ
    จนถึงวันนี้ทางคอลเซ็นเตอร์ยังไม่เคยโทรมาหาผมเลยครับ
    มีแต่ผมโทรเข้าไปตามเรื่องเอง เซ็งครับ
    ทางศูนย์มุ้ยฮวดก็ยังมีโทรมาหาผมบ้างถามว่าทางคอลเซ็นเตอร์ติดต่อมาบ้างมั๊ย

แล้วประทับใจสุดๆก็ทางไฟแนนซ์เจ้าของกรรมสิทธิ์รถยนต์คันนี้ที่ผมปรึกษา ก็พยายามโทรมา
    คิดอะไรที่พอจะแนะนำผมได้เค้าก็จะโทรมาแนะนำเป็นระยะๆ

อยากรู้เหมือนกันว่าถ้ากระทู้นี้เป็น
    กระทู้แนะนำในเว็บพันทิป มิตซูจะว่าไง
    เห็นว่ายี่ห้ออื่นๆโดนกันมาเกือบครบแล้วหนิ พอโดนล่ะมีม้าพันทิปวิ่งกันให้วุ่น

User ID
    39606
    Status
    โพส
    47

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    วันนี้ พฤหัสบดี 22/11/2555 เวลา 11.49 น.
    ผมโทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ริษัท มิตซูบิชิฯ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด

ขอสายคุณประทีปติดคู่สายเช่นเคย มีผู้หญิงรับสาย และเช็คในฐานข้อมูลให้
    ได้คำตอบแบบเดิมคือ ทางคุณประทีปประสานงานให้แล้ว ได้ความว่ายังไงจะมีเจ้าหน้าที่โทรแจ้งกลับมา
    ผมเลยบอกว่าวันก่อนก็บอกผมแบบเนี้ย ด้วยความเซ็ง
    ..
    ข้อมูลเดิมที่คุยกับคอลเซ็นเตอร์ชื่อคุณประทีป เมื่อวันจันทร์ ที่ 19/11/2555
    คุณประทีปแจ้งว่า ประมาณ 2-3 วันจะโทรกลับมาแจ้งเรื่อง ผมย้อนถามกลับไปว่านานไปมั๊ย ผมไม่มีรถใช้นะคุณ
    คอลเซ็นเตอร์เลยบอกว่าเดี๋ยวเร่งให้เป็นกรณีพิเศษ
    จนถึงวันนี้ทางคอลเซ็นเตอร์ยังไม่เคยโทรมาหาผมเลยครับ
    มีแต่ผมโทรเข้าไปตามเรื่องเอง เซ็งครับ
    ทางศูนย์มุ้ยฮวดก็ยังมีโทรมาหาผมบ้างถามว่าทางคอลเซ็นเตอร์ติดต่อมาบ้างมั๊ย

แล้วประทับใจสุดๆก็ทางไฟแนนซ์เจ้าของกรรมสิทธิ์รถยนต์คันนี้ที่ผมปรึกษา ก็พยายามโทรมา
    คิดอะไรที่พอจะแนะนำผมได้เค้าก็จะโทรมาแนะนำเป็นระยะๆ

อยากรู้เหมือนกันว่าถ้ากระทู้นี้เป็น
    กระทู้แนะนำในเว็บพันทิป มิตซูจะว่าไง
    เห็นว่ายี่ห้ออื่นๆโดนกันมาเกือบครบแล้วหนิ พอโดนล่ะมีม้าพันทิปวิ่งกันให้วุ่น
    เอาเลยน้า...พันทิปเลยครับเพื่อประโยชน์แก่ตัวเองและคนอื่นๆที่ใช้ไททันด้วยครับผมก็รอรับรถอยู่ครับเห็นของน้าแล้วบอกได้คำเดียว....เสียว ครับผม

User ID
    17306
    Status
    โพส
    20

ถ้า 5000 โลคลัชหมดแบบนี้ทางมิตซู มอเตอร์ไม่น่านิ่งเฉยนะครับ ถ้าช้าแบบนี้ประจานเลยครับ
    ไม่มีความรับผิดชอบต่อลูกค้า เชียร์ให้ประจานครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ใจเย็นนิดนึงครับ เค้าบอกว่า 2-3 วัน ถ้าพรุ่งนี้ยังต้องให้ผมโทรไปตามเรื่องเองอีกคงต้องรบกวนพี่น้องไปช่วยโหวตขึ้นเป็นกระทู้แนะนำครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ขออนุญาติใช้พื้นที่กระทู้นี้ในการบันทึกสถานการณ์ ด้วยนะครับ(เพิ่งขอตอนนี้คงไม่สายเกินไปนะ ^^" )
    ถ้าเป็นการรบกวนสายตาเพื่อนสมาชิกท่านใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอรับรองว่ากระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิตใคร!!!
    ไม่ว่าจะเป็นศูนย์บริการ, หรือทางบริษัทมิตซูบิชิฯ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด
    และผมก็ยังจะคงรักและใช้รถยนต์ Mitsubishi Triton ต่อไปครับ

มีอะไรคืบหน้าผมต้องขออัพเดทสถานการณ์ ผ่านกระทู้นี้เรื่อยๆ นะ

ขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านมาก ๆ ครับ

อยู่เจี่ย
    22/11/2555

Attached Images Attached Images  

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ต้องรวมพลังเรียกร้องกันมั่งละครับ อยากให้แอดมินช่วยอีกแรงในการเจรจา แต่ผมเกรงว่าคงไม่ดีขึ้น ขนาดป๋าอลงกรณ์ติดต่อขอสปอนเซอร์จัดงาน 7 ปี ทางmmth ยังปฏิเสธแบบไม่มีเยื่อใยเลย เอาให้ญี่ปุ่นมันรับรู้กันว่ากระบวนการผลิตมีความผิดพลาด

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

เอาใจช่วยครับ ของผมนัดรับรถอาทิตย์หน้าคงต้องส่องละเอียดเลย เครียดเหมือนกันแบบนี้ เอาใจช่วยอีกแรงครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ขออนุญาติใช้พื้นที่กระทู้นี้ในการบันทึกสถานการณ์ ด้วยนะครับ(เพิ่งขอตอนนี้คงไม่สายเกินไปนะ ^^" )
    ถ้าเป็นการรบกวนสายตาเพื่อนสมาชิกท่านใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอรับรองว่ากระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิตใคร!!!
    ไม่ว่าจะเป็นศูนย์บริการ, หรือทางบริษัทมิตซูบิชิฯ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด
    และผมก็ยังจะคงรักและใช้รถยนต์ Mitsubishi Triton ต่อไปครับ

มีอะไรคืบหน้าผมต้องขออัพเดทสถานการณ์ ผ่านกระทู้นี้เรื่อยๆ นะ

ขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านมาก ๆ ครับ

อยู่เจี่ย
    22/11/2555

เต็มที่เลยครับน้า ไม่มีคำว่ารกพื้นที่สำหรับกระทู้แนะนำแบบนี้ อัพได้ตลอดทุกรายละเอียด 24 ชั่วโมงครับ เช้าวันเสาร์ 9 โมงเช้า กระทู้นี้สมควรอยู่ที่ พันทิพ แล้วครับ หากคอลเซนเตอยังไม่ติดต่อมา วันหยุดๆคนเปิดอ่านเยอะดีครับ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

รอดูผลงานครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ติดตามผลครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้