หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 77 จากทั้งหมด 77

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    มาดันให้ลบอีก 1 เสียงครับ
    เห็นด้วยกะน้าปองอย่างแรง
    อีกครั้งครับ

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

ไม่ต้องลบก็ได้มั้งครับ ถ้าอิซูซุคลับ ผ่านมาเห็นคงเข้าใจ
    ช่วงแรก อาจดูแรงไปบ้าง
    ช่วงหลัง ดูดีมากเลย อ่านแล้วดีจัง มีแต่เข้าใจ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ถ้าไม่จบก็อ่านตรงลายเซ็นผมได้นะครับ เผื่อจะได้ปลงๆกันบ้าง5555555...

PK RAYONG
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ B5 ประหยัดตังค์สบายกระเป๋า รถผมก็ยังวิ่งอยู่ 180 เหมือนเดิม

ไม่เห็นว่าความเร็วจะต่างกับน้ำมันดีเซลเลย

User ID
    2909
    Status
    โพส
    78

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ เพื่อสันติสุข คนไทยรักกันครับ...

pongkeng
    ผู้เยี่ยมชม

แหม....อย่าไปค่อนแคะว่าคุณครูท่านมากเลย....ผมเองกว่าจะตัดสินใจออกรถได้เข้าเว็บไซต์ทั้งในประเทศและต่างประเทศจนเน็ตร้อนฉ่า....เก็บข้อมูลต่าง ๆ มาใช้ประกอบการตัดสินใจ.....จนในที่สุดก็มาลงตัวที่ Plus เพราะดูมาตรฐานต่าง ๆ ค่อนข้างอยู่แนวหน้าแถวหน้าสุดของเพื่อน ๆ กลุ่มรถญี่ปุ่นด้วยกัน.....คนอื่น ๆ มักถามว่าทำไมไม่ออกยี่ห้อนั้น....ทำไมไม่ออกยี่ห้อนี้....คนขี่กันเยอะขายได้ราคาดีนะ.....ผมก็เลยบอกว่าผมซื้อรถมาใช้งานครับ.....ไม่ได้ซื้อรถมาขายต่อหรือมาซ่อมไปขี่ไป....เหอ เหอ เหอ

spy3950
    ผู้เยี่ยมชม

อย่าทะเลาะกันเลย

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...จริงครับอันนี้ คอนสเปิร์มเลยว่า กล่องECUของเรา มันแปรสภาพไปใช้ในรถถังแล้วครับ55555...
    ดูๆๆๆๆดูน้าหนุ่มเค๊าว่า กร๊ากกกกกกก

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ECU แบบไทรทัน เอาแบบบ้านๆที่ผมรู้

ระบบเดียวกับ Mini Cooper Impreza ครับ

ที่สำคัญ มันใช้ในรถถังได้ด้วย เหอๆๆๆๆๆ
    อ้าวๆๆๆน้านุ๊กยังซ้ำอีก 555555555+ แต่ของเค๊าดีจริงๆนะน้าๆ
    ...แต่ผมว่านะใครใช้อะไรสิ่งนั้นย่อมดูดีมีคุณค่าสำหรับผู้นั้นเสมอครับ ปลงๆกันนะครับพี่น้องครับ นิ่งสยบความเคลื่อนไหวครับ กร๊ากกกกกกกกกกก

BLACK PEARL TTC-Member
    User ID
    7172
    Status
    โพส
    66

ไอ้ โอเวอร์ไดรฟ์ มันช่วยประหยัดไม้ครับ

User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

ว่าแต่ รถเค้าใช้ B5 ไม่ได้จริงๆเหรอ ...ทำไมล่ะครับ....น่าจะได้นา

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

ผมก็เติม B5 ยังไม่เห็นเป็นไร วิ่งอืดกว่าดีเซลนิดหน่อย แต่ก็เผลอเมื่อไหร่ขึ้นไป 140 ทุกที ปกติจะวิ่งไม่เกิน 120
    ถ้าเครื่องพังเมื่อไหร่จะมารายงาน

ตอนนี้ ห้าหมื่นโลกว่าแ้ล้ว

จิงๆรถมันมีไว้ใช้เพื่อทำมาหากิน น้อยคนที่จะดูความสวยหรือคุณภาพ เป็นหลักเช่นผม ^^'

ผมว่า ที่เค้าใช้ vigo หรือ dmax ... 80 % ใช้เพื่อทำมาหากินคือ .. เปลี่ยนอาชีพแล้วก็อาจขายรถต่อ

ดังนั้น การขายต่อจึงเป็นปัจจัยหลักทีเดียวในการเลือกซื้อรถ แต่ละยี่ห้อนะ
    รวมทั้งการหา อะไหล่ และค่าใช้จ่ายต่างๆ ที่ toyota , izu ได้เปรียบอยู่เยอะ

ก็ไม่แปลกนะถ้าคนส่วนใหญ่จะใช้ dmax หรือ vigo

bino
    ผู้เยี่ยมชม

วันเสาร์ที่ผ่านมาฟังรายการรถยนต์ทางวิทยุ และผู้เข้ารายการแจ้งว่าใช้ น้องนาวา ถ้าหากเติม B 5 การประกันจากห้างจะหมดทันที คำถามที่เขากลุ้มใจมีอยู่ว่าอีก 1 ถึง 2 ปี ไม่มีดีเซลขาย แล้วจะทำอย่างไร ? ก็หน้าเห็นใจนะ ส่วนของผม แมวเหมี่ยว 2 ชวบแล้ว 102000 นิดๆ B5 มาปีกว่า ไม่เป็นไร ดีจัง แต่เช็ค 100000 หมด 15000 นิดๆ เพื่อความปลอดภัยเราจงยอมใด้

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

วันนี้เอารถไปซ่อมที่ศุนย์มิตซูระยองมา ช่างก็บอกว่าไม่อยากให้เติม B5 ถึงแม้มิตซูจะประกาศว่าเติมได้ เพราะว่า Scv ต้องเสียแน่นอน ก็เลยตอบไปว่าจ่ายค่าซ่อม Scv พันกว่าบาท กับเติมน้ำมัน B5 ถูกกว่า 3 บาท ก็ยอมเติม B5 ต่อไป

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

จากการทดสอบความปลอดภัยของยุโรป ไทรทันอันดับ1 อีซุอันดับ2 นาวาอันดับ3
    ส่วนเจ้าโก้ไม่มีข้อมูลสงสัยไม่ได้ขายในยุโรป ก็ยืนยันได้ครับ ระดับประเทศต้องยกให้พี่โก้กับอาอีซุ แต่ระดับโลกไทรทันครับพี่น้อง

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ผมว่า triton เป็นรถที่ไครซื้อแล้วจะรู้สึกว่ามันรักเจ้าของมากนะ
    เพราะมันจะอยู่กับเจ้าของจนพัง 5555.

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้