หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 108

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

มาตรฐาน Re: เหตุผลบ้าๆ บอๆ ในการตัดสินใจซื้อ Triton

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rider ดูโพส
    เหตุผลผมคือ
    1.เป็น Triton คันแรกของหมู่บ้าน อิ อิ...
    2.เทห์ ไม่เหมือนไคร
    3.ชอบมิตซูฯ เป็นทุนเดิม
    4....สรุป โดนใจทุกส่วนครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonntakan ดูโพส
    จองไปแล้วคับ plus cab gls รับวันอังคาร ที่ 26 มกรานี่ครับ
    ผมจะทำให้คนแถวบ้าน ลืมคำว่า ซื้อง่าย ขายคล่อง
    ผมจะทำให้คนแถวบ้าน ลืมคำว่ารถ ตลาด
    ผมชอบ เพรอะผมเป็นที่ 1 ของหมุ่บ้าน ในรุ่นนี้นะ
    ผมซื้อเพรอะ ยังไม่มีไครคิดจะซื้อ
    ผมซื้อ เพรอะมันไม่ซ้ำไคร
    ผมซื้อ เพรอะมันหล่อ เกินไคร
    ไครจะว่าผมบ้า ก็ช่าง ก็เพรอะผมบ้านี่ล่ะผมถึงซื้อ
    เอ้า!บ้าเอ้ยว่าตะของเอง ถึงจะบ้า แต่ก็มีตังค์
    ขอขอบคุณ พี่น้องในคลับทุกท่าน จงมีแต่ตังงงงงงงค์
    ตามนั้นครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน Re: เหตุผลบ้าๆ บอๆ ในการตัดสินใจซื้อ Triton

ชอบเพราะทุกกิโลเมตรมีแต่ความปลอดภัยคับ....

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

สมัยที่ triton กำลังเปิดตัว ผมกำลัง จะซื้อรถ เน้น auto อย่างเดียว(เพราะมีอยู่ขาเดียว) ไป เยี่ยม Dmax มาแล้ว แพงจัดเกินไปไม่ไหว(อีกอย่างเป็น กระบะเกินไป)
    แวะเข้าไป vigo ไม่มีเครื่อง auto เป็น desel เป็นเครื่อง 2.7 เบนชิน ผ่านไปหา triton เครื่อง desel 2.5 ราคา 570000 ใช่เลย และ เป็นคนแรกของ ตำบลครับ ....คันปัจจุปัน เป็น plus 4d AT ครับ(คันนี้ ชอบมากคับ ไม่ตั้งใจซื้อไปคุยเล่นที่ 0 แต่กลับซื้อ เพราะ รู้สึกว่าสั่งได้ครับ)
    ไม่ได้ซื้อมาขายต่อ
    ไม่ได้ซื้อเพราะ เห็นคนขับเยอะ
    ไม่ได้ซื้อเพราะมี 0 บริการเยอะ
    ไม่ได้ซื้อเป็น อะไหล่ไม่แพง
    ไม่ได้ซื้อเพราะประหยัดน้ำมัน
    แต่ซื้อเพราะ ใจรัก,ไม่เหมือนใคร,ฉีกแนว,ในเก๋ง เท่ห์อย่างแรง ครับ พี่น้อง...

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... คันเก่า strada คันปัจจุบันไม่ต้องถาม... mitsu อยู่ในสายเลือด..
    ... ทำทุกอย่างที่อยากทำ up3.2 รองแหวน เปลี่ยนหม้อพักออกกลางลำ..อุด egr.กระทุ้งแคต ... มันสะใจ เหยียบทุกที่ที่มีทาง...

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

เหตุผลของผมก็คล้ายๆ กับหลายๆคน

คือ คุณโก้ กับคุณแม็คเข้าวิ่งกันยั้วเยี้ยบทท้องถนนแล้ว ผมก็ไม่อยากเหมือนใคร มันก็จริง ๆ ด้วยครับ มีแต่คนมอง ถ้าคนที่สนิทกันมันก็จะมาถามตรงๆวัน "

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

ต่อ
    เพื่อนสทินมันจะมาถามตรงๆ ว่า"มึงออกมาได้งัยวะ ไอ้รถปลัดขิ..นี่" ผมฟังจนขี้เกียดจะฟังก็เลยชวนมานั่งในรถ คราวนี้หละครับ ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันเลย(ถึงแม้จะมีเจ้าของคุณโก้กับคุณแม็คแตกเสียงอยู่บ้าง) รถแกสุดยอดเลยเพื่อน ยิ่งเวลาพวกมันเมาแล้วผมต้องขับรถไปส่งพวกมัน ทุกคนมันบอกเป็นเสียงเดียวกันเลยครับว่า "รถแกสุดยอดเลยเพื่อน นิ่งมาก เบาะยิ่งนุ่มเหมือนฟูกที่บ้านเลย พอมันพูดเลย มันก็แสดงให้เห็นทันทีว่าเบาะเรานุ่มจริง ๆๆ

User ID
    3327
    Status
    โพส
    275

ที่ใช้ เพราะเคยใช้อีโว3 มาก่อน แต่งไปเป็นแสน แต่งสวย แต่งแรง จนรถพังก็ยังแต่งไม่หมด ไม่รู้ของแต่งทำไมมีเยอะขนาดนี้ ปัจจุบันหันมาแต่งกระบะแล้ว เห็นว่าใช้งบน้อยกว่ามาก

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

เหตุผลคำเดียว................โดน(เต็มๆ)

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

เอ ทำไม เหตุผล บ้าๆ บอๆ เยอะจัง

สงสัย เราก็ บ้าๆ บอๆ ด้วย น่ะ เนี่ย ที่เลือก เจ้า ตั้น 555555

triton_art
    ผู้เยี่ยมชม

คนมันหล่ออยู่แล้วยิ่งใช้ triton ยิ่งหล่อคูณสิบเข้าไปอีก (mitsu) อยู่ในสายเลือดคับ คันเก่าผม l200 ครับทุกวันนี้ยังใช้อยู่ยังใช้ได้ดีและอีกนานครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ฮ่าๆๆ ที่นี่มีแต่คนบ้า

User ID
    5923
    Status
    โพส
    96

Smile Re: เหตุผลบ้าๆ บอๆ ในการตัดสินใจซื้อ Triton

คันเก่าใช้สตราด้าแค็ป 2.5 แต่พอเห็น เจ้าtriton 4d บุ๊บ ชอบปั๊บ ดีไซน์โดนมั๊กๆ รถอะไร สวยไม่เหมือนใคร ตั้งแต่หัวจรดปลาย คลาสสิคสุดๆฟันธงครับ

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบ้าๆๆบอๆๆด้วยคนครับ โดนจายจริงๆๆ เยี่ยม ครับ

JANDANKLANG
    ผู้เยี่ยมชม

5555เห็นด้วยทุกประการ

TTC-01045 TTC-Member
    User ID
    3868
    Status
    โพส
    54

การที่จะเป็นผู้นำไม่จำเป็นต้องทำตามใคร
    triton คือแนวทางไหม่ครับ
    อะไรที่มันมีเยอะๆแถวบ้านเค้าเรียกว่าโหลครับ อิอิ

User ID
    1079
    Status
    โพส
    116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ s.mahawan ดูโพส
    ใครมีเหตุผลที่ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ยังไม่มีคนพูดถึง หรือ ถูกมองข้าม แต่มีผลในการตัดสินใจซื้อรถ Triton เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังตัดสินใจไม่ตกว่าจะเอายี่ห้อไหนดี เพราะเทคโนโลยีมันใกล้เคียงกัน เพราะก่อนผมจะเลือกรถคันแรกในชีวิตสักคัญมันลำบากใจจริงๆ ครับ
    เหตุผลบ้าๆ บอๆ ของผม คือ
    1. รุ่น 4 ประตู มีประตูคู่หน้าที่สั้น ดูสมกับตัวรถมากกว่า (แต่ปัญหาคือเวลามองรถด้านซ้ายจะติดเสาประตูหลังพอดี)
    2. มีวงจรไล่ฝ้าที่กระจกหลังเก็บได้มิดชิดดี
    3. เป็นรถที่ไม่สวยมาก แต่ดูแล้วไม่เบื่อ คิดว่าจะทำให้เราดูอย่างมีความสุขไปอีกนาน
    4. กระจกหน้าเอียงมาก มองจากภายนอกแล้วใส บางรายมันจะมีสีรุ้งเป็นเส้นๆ ในกระจก ซึ่งไม่รู้เกิดจากอะไร
    5. ข้างในมีความคล้ายรถเก๋งมาก และเราต้องมองเห็นมันตลอดเวลาที่เราขับ ส่วนข้างนอกเอาไว้ให้คนอื่นมอง และเขาไม่ได้มามองตลอดเวลาเหมือนเรา ดังนั้นจึงเลือกที่เรามองแล้วมีความสุขไว้ก่อน
    6. รุ่นไม่ยกสูง (หรือยกสูงด้วย) มองข้างหลังแล้วไม่เห็นยางอะไหล่ ซึ่งไม่จำเป็นต้องเห็น
    7. กระจกหลังบานใหญ่ มองจากข้างนอกแล้วดูเรียบร้อยเป็นแผ่นเต็ม ไม่มีขอบยาง
    8. ขอบกระบะท้ายรุ่น 4 ประตูต่ำดูแล้วเหมือนรถแข่ง รถเก๋ง บอกไม่ถูก
    9. เบรคมือเหมือนรถเก๋ง
    10. ไฟเบรคดวงที่สามอยู่ตรง ท้ายกระบะ ไม่ทำให้รบกวนคนที่อาจนะนั่งกระบะ
    11. หน้ารถสั้น และหลบตา ทำให้รู้สึกขับง่าย
    12. ไม่อยากให้เหมือนใคร เพราะพี่น้องที่บ้านใช้ยี้ห้อเดียวกันหมด
    13. มองด้านข้าง ใต้ท้องรถไม่เห็นโครงรถโผล่ให้รกตา (มีตัวถังปิดบังมิดชิด)
    เท่าที่สรุปได้นะครับ ไม่รู้ท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรบ้าง
    ข้อที่ 4 เป็นกระจกชนิดพิเศษ จะมีความเหนียวมากครับ แต่ก่อนมีชื่อเรียกตั้งแต่ออกมาครั้งแรก แต่ตอนนี้ผมจำไม่ได้ การตลาดตอนแรกต่างจากตอนนี้ เสียอย่างเดียว รุ่นแรกไม่มีอินเตอคูลเลอร์

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    บอกตรงๆครับ เห็นตอนแรก ไม่ชอบเลย ไม่คิดจะซื้อด้วย (เจอบนท้องถนน คิดประมาณว่า "ใครออกแบบฟ๊ะ ท้ายกะดุดๆ งัยก็ไม่รู้" รถเกรดต่ำ เปราะบาง)
    โบราณ ว่าใว้เกลียดอย่างไร มักได้อย่างนั้น หลังจากที่สงสัยและหาข้อมูลว่าทำมัยๆๆๆๆๆ เขาถึงต้องทำแบบนั้น ก็เลยเห็นข้อดี ที่ดีกว่าหลายๆ ยี่ห้อ ซื้อเลยครับ
    ตอนนี้รักมั้นมากๆ เลยน้า แมลงวันบินมาเกาะ ยังตบหัวกระจุยเลยครับ คริๆๆๆๆๆ
    น้าบางเวอร์ไปป่าว???
    รุ่นนี้แล้ว จะตบแมลงวันทันเร้อ?????

หหุหุหุหุ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เหตุผล ง่ายๆเลยครับ ตอนไปงานมอเตอร์เอ็กซ์โป เข้าไปเจอไทรทันคันแรกเลย

ขาวมุกด้วย ส่องประกายกับสปอตไลท์ แหม๊ มันงามจับใจ ก็เลยเลือกเจ้าตั้นเลย

ใจจริงจะไปดู โคโรลาโด้

อิจฉาน้าปองง่ะ

ทำไมเจ้าตั้นไม่ทำสีขาวออกมาขายอีกง่ะ เห็นคนในหมู่บ้านขับ พลัส สีขาวมุกผ่านทุกวััน โคตรสวยอ่า

chiraphatk
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไม่ได้สนใจรถแรงเท่าไหร่ ก็เหมือนกับดูผู้หญิง ไม่ต้องมากประสบการณ์ แค่ "สวย" ก็พอ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ผมเลือกสิ่งที่ใช่มากกว่าคำว่าชอบ เหมือนเรื่องนี้
    งิงิ
    ไฟล์แนบ 64131
    เวอร์ไปอะป่าวเรา

หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้