หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 141

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน ตอบ: วาล์วน้ำ a31 ความร้อนขึ้นสูง ร้อนจัดเวลาเหยียบแช่

coolant นี่เติมเบิ้ลได้ด้วยเหรอครับ
    มันน่าจะมีส่วนประกอบ 1. สารเพิ่มจุดเดือดของน้ำ 2. ป้องกันการกัดกร่อน 3. ป้องกันตะกรัน

เติมเบิ้ลไปความเข้มข้นก็เพิ่มขึ้นไม่น่ามีผลดีสักเท่าไรนะครับ
    ไม่เคยทดลองนะครับ ตอบในฐานะที่เคยดูแลระบบน้ำของโรงไฟฟ้ามาก่อน .. อย่าตีผมนะ 555

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน ตอบ: วาล์วน้ำ a31 ความร้อนขึ้นสูง ร้อนจัดเวลาเหยียบแช่

valve ไหนก็ได้ครับ heat load เท่าเดิม valve เปิดสุดยังไงก็ร้อนเหมือนกันครับ ผมลองมาหลายอย่างแล้วสุดท้ายกลับมาใช้แบบของเดิมๆแค่เปลี่ยนนิสัยเอาครับ แต่ถ้าจะทำไปแข่งก็คงต้องจัดเต็มจัดหนักอย่างที่ท่านทั้งหลายได้กล่าวมาข้างต้นละครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มีหลายวิธีการแก้ไข เลือกเอาตามใจชอบ เลยก๊าบบบบบ

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ขอถามครับแล้วตัวเบนซินนี้จะแก้ยังไง เดินผ่านก็ร้อนแล้ว

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

เรื่องอุณหภูมิถ้าเกิน 85 องศา ไม่ต้องโทษวาล์วหรอกครับ รถแต่ละคัน ความร้อนไม่เท่ากัน จิงๆ เหมือนวัดดวงเลยครับ ผมเคยใส่ทั้ง เดิม ทั้ง a31 ทั้งถอดเอง จ้างเค้าถอด รถผม 100 กว่าทั้งนั้น น้ำดัน ทั้งคู่ ครับ a31 ชอบตรงที่ ในกทม. รถติด น้ำเย็นกว่า ประมาณ 5องศา ครับ ถ้าแซด อุณหภูมิ เกิน 85-90 รถมันก็เหมือนไม่วาล์วล่ะครับ มันก็เปิดเต็มที่ของมันลองต้มดูดิครับ การโมผมถามโรงกลึงที่เค้าทำฝาสูบ พี่แกบอก ทำวาล์วต้องให้หลบกันพอเหมาะ ไม่งั้นร้อนน่ะ ไม่งั้นดันทุกคัน ล่ะครับ เห็นมั้ยล่ะว่า ไม่ทุกคันครับ ผมยังอิจฉารถไม่ดันเลยครับ ไม่ได้อยู่ที่วาล์วแน่นอนครับ ลองใส่ เดิม หรือ a31 ซัดดูดิ ขึ้นเท่ากันแหนะ ลองดูครับ ขออย่างเดียวอย่าแล๊บ อย่าดัน ความร้อนมันอยู่ที่เท้าครับ อย่าไปโทดวาล์วเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Beer_bartov ดูโพส
    เรื่องอุณหภูมิถ้าเกิน 85 องศา ไม่ต้องโทษวาล์วหรอกครับ รถแต่ละคัน ความร้อนไม่เท่ากัน จิงๆ เหมือนวัดดวงเลยครับ ผมเคยใส่ทั้ง เดิม ทั้ง a31 ทั้งถอดเอง จ้างเค้าถอด รถผม 100 กว่าทั้งนั้น น้ำดัน ทั้งคู่ ครับ a31 ชอบตรงที่ ในกทม. รถติด น้ำเย็นกว่า ประมาณ 5องศา ครับ ถ้าแซด อุณหภูมิ เกิน 85-90 รถมันก็เหมือนไม่วาล์วล่ะครับ มันก็เปิดเต็มที่ของมันลองต้มดูดิครับ การโมผมถามโรงกลึงที่เค้าทำฝาสูบ พี่แกบอก ทำวาล์วต้องให้หลบกันพอเหมาะ ไม่งั้นร้อนน่ะ ไม่งั้นดันทุกคัน ล่ะครับ เห็นมั้ยล่ะว่า ไม่ทุกคันครับ ผมยังอิจฉารถไม่ดันเลยครับ ไม่ได้อยู่ที่วาล์วแน่นอนครับ ลองใส่ เดิม หรือ a31 ซัดดูดิ ขึ้นเท่ากันแหนะ ลองดูครับ ขออย่างเดียวอย่าแล๊บ อย่าดัน ความร้อนมันอยู่ที่เท้าครับ อย่าไปโทดวาล์วเลยครับ
    555+ ครับใช่ครับ อยู่ที่เท้าจริงๆ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

รถเดิมๆไม่มีกล่องไม่ได้ทำไรเลย ความร้อนอยู่ที่88-89 ขับปกติ ถ้าซัดก็ขึ้นตามเท้า เปลี่ยนa31(ของแท้) เหลือ 83-84 บางคันต่ำกว่านี้ยังมี ซัดก็ตามเท้า แต่ยังมีข้อดี
    ของa31(ของแท้) ขึ้นแล้วลงเร็วความแตกต่างของมัน ทั้งนี้ทั้งขึ้นอยู่หลายๆองค์ประกอบ ครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    รถเดิมๆไม่มีกล่องไม่ได้ทำไรเลย ความร้อนอยู่ที่88-89 ขับปกติ ถ้าซัดก็ขึ้นตามเท้า เปลี่ยนa31(ของแท้) เหลือ 83-84 บางคันต่ำกว่านี้ยังมี ซัดก็ตามเท้า แต่ยังมีข้อดี
    ของa31(ของแท้) ขึ้นแล้วลงเร็วความแตกต่างของมัน ทั้งนี้ทั้งขึ้นอยู่หลายๆองค์ประกอบ ครับ
    อย่างที่บอกไอ้เรื่องวาวล์มันเรื่องเล็ก ไอ้นิสัยคนขับเรื่องใหญ่ อย่างที่คุย diy เมื่อก่อนไม่รู้จริงๆใช้รถเบนซินก็หาเทียบเอาเหมือนกัน พอเล่นดีเชลอีกที ก็หาเทียบเองลองเอง
    อย่างโอมห์ รถเดิมๆยังพัง อย่างผม ก็กลัวก็แค่เล่นแบบ ขำๆ ไม่มีอื่นใดครับ กลัวเหมือนกัน
    ผมกับร้านใดๆไม่มีเรื่อง ผลประโยชน์ รู้ก็เปิดหมด เอาตัวเองเป็นหนู...ครับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    อย่างที่บอกไอ้เรื่องวาวล์มันเรื่องเล็ก ไอ้นิสัยคนขับเรื่องใหญ่ อย่างที่คุย diy เมื่อก่อนไม่รู้จริงๆใช้รถเบนซินก็หาเทียบเอาเหมือนกัน พอเล่นดีเชลอีกที ก็หาเทียบเองลองเอง
    อย่างโอมห์ รถเดิมๆยังพัง อย่างผม ก็กลัวก็แค่เล่นแบบ ขำๆ ไม่มีอื่นใดครับ กลัวเหมือนกัน
    ผมกับร้านใดๆไม่มีเรื่อง ผลประโยชน์ รู้ก็เปิดหมด เอาตัวเองเป็นหนู...ครับ
    หนูยักษ์ ไว้หนวดเครา โหดจิงๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมว่าอย่างน้าวุฒิ ต้องหนูพุกแล้วครับน้าเบียร์ เพราะตัวแกรเบ้อเริ่มเลยอ่ะครับ กร๊ากๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้าว แสรดดดดดดดดดดด อีตั้ว เมิงว่าพี่ตรูหรือ วันนี้เมียมึงโดนกรูแน่ เอ้ย มึงโดนกรูแน่ แสรดดดดดดดดดดดดดดดด 5555555555555555555

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

"หนู"หรือว่า "หมู"

แต่ละคนหุ่นเสี่ย หุ่นป๋า กันทั้งนั้นเลย เฮ้อ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    อ้าว แสรดดดดดดดดดดด อีตั้ว เมิงว่าพี่ตรูหรือ วันนี้เมียมึงโดนกรูแน่ เอ้ย มึงโดนกรูแน่ แสรดดดดดดดดดดดดดดดด 5555555555555555555
    นั่นไง เข้าทางเค้าล่ะ 55555

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...อันนี้ขอนอกเรื่องวาล์วน้ำนะฮะ น้าเต้ยครับขอชมน้องSWIFT หน่อยฮะ แต่งอะไรไปบ้างแล้วขอชมนิสนึง อิอิ...

User ID
    231
    Status
    โพส
    108

รถผมปี 2008 ตอนนี้จะเข้า แสนกิโลแล้ว รองแหวนอุด egr ซัดยาว 140-150 ประจำวิ่งกลางวันตลอด บางครั้งแช่ยาว 50-60 กิโลก็ยังปกติครับ
    แต่จะหมั่นตรวจสอบรังผึ้งหม้อน้ำให้สะอาดและล้างตลอด
    ตอนเข้าศูนย์ถามช่างบางคันยังไม่ถึงหมื่นโลก็ดันแล้วครับ
    ขึ้นอยู่กับการใช้และ lot ฝาสูบที่ประกอบครับ
    ใช้ไปเถอะครับอย่าเครียดดันค่อยเปลี่ยนไม่ดันก็ใช้ต่อไป
    กระทู้ดีมีสาระครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ winit ดูโพส
    รถผมปี 2008 ตอนนี้จะเข้า แสนกิโลแล้ว รองแหวนอุด egr ซัดยาว 140-150 ประจำวิ่งกลางวันตลอด บางครั้งแช่ยาว 50-60 กิโลก็ยังปกติครับ
    แต่จะหมั่นตรวจสอบรังผึ้งหม้อน้ำให้สะอาดและล้างตลอด
    ตอนเข้าศูนย์ถามช่างบางคันยังไม่ถึงหมื่นโลก็ดันแล้วครับ
    ขึ้นอยู่กับการใช้และ lot ฝาสูบที่ประกอบครับ
    ใช้ไปเถอะครับอย่าเครียดดันค่อยเปลี่ยนไม่ดันก็ใช้ต่อไป
    กระทู้ดีมีสาระครับ
    ถูกต้องครับ ต้องดูพื้นฐานให้ดีก่อน ช่วยได้ครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ดัน..ดัน..ดัน..

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

กระทู้ดีมีประโยชน์เก็บเกี่ยวความรู้ได้มากที่เดียว และผมก็มีเรื่องอยากสอบถามน้าๆจนได้ละครับว่า กรณีที่ตอนนี้หม้อน้ำผมมีสภาพแบบนี้ถ้าผมจะเหยียบแช่ที่ความเร็วสูงๆประมาณ140-160นานๆ มีโอกาศดันใหมครับ
    ชื่อ:  101_0011.jpg
ครั้ง: 1204
ขนาด:  249.7 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    กระทู้ดีมีประโยชน์เก็บเกี่ยวความรู้ได้มากที่เดียว และผมก็มีเรื่องอยากสอบถามน้าๆจนได้ละครับว่า กรณีที่ตอนนี้หม้อน้ำผมมีสภาพแบบนี้ถ้าผมจะเหยียบแช่ที่ความเร็วสูงๆประมาณ140-160นานๆ มีโอกาศดันใหมครับ
    ชื่อ:  101_0011.jpg
ครั้ง: 1204
ขนาด:  249.7 กิโลไบต์
    แช่บนถนนไม่น่ามีปัญหาครับ อย่าไปแช่ในคลองรึในอ่าางละกัน หว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    แช่บนถนนไม่น่ามีปัญหาครับ อย่าไปแช่ในคลองรึในอ่าางละกัน หว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    แช่ในอ่าง อืม... บ่อยอะดิ

หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้