หน้า 48 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 941 ถึง 960 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

เฉพาะ เบสบ๊อกเท่าไหร่ครับน้าชัยยศ
    เคยมีคนแนะนำว่าที่บ้านหม้อ zulex แค่ 1500 บ.เอง
    ผมก็ไม่ได้มีเวลาเข้าไปไปซื้อ ดูในเนตก็เจอแต่หลายพัน
    เลยพับโครงการไว้ก่อน

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    เฉพาะ เบสบ๊อกเท่าไหร่ครับน้าชัยยศ
    เคยมีคนแนะนำว่าที่บ้านหม้อ zulex แค่ 1500 บ.เอง
    ผมก็ไม่ได้มีเวลาเข้าไปไปซื้อ ดูในเนตก็เจอแต่หลายพัน
    เลยพับโครงการไว้ก่อน
    ผมใช้ของsuper blue 8นิ้ว4เหลี่ยมราคา4200บาทครับได้เบสเท่าลำโพง10นิ้วเลยครับในเน็ตขายอยู่4500บาทครับbost wickราคา4000บาท8นิ้วแต่เบสสู้super blueไม่ได้เบสตัวนี้ยังเหนือกว่าprismอยู่นิดๆแต่ราคาถูกกว่าprismหลายบาทครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ผมใช้ของsuper blue 8นิ้ว4เหลี่ยมราคา4200บาทครับได้เบสเท่าลำโพง10นิ้วเลยครับในเน็ตขายอยู่4500บาทครับbost wickราคา4000บาท8นิ้วแต่เบสสู้super blueไม่ได้เบสตัวนี้ยังเหนือกว่าprismอยู่นิดๆแต่ราคาถูกกว่าprismหลายบาทครับ

นั่นไงตังค์เริ่มเหลือ เเล้วได้เบสบ๊อกๆเเล้วน้าชัยยศ 55555+++

ผมก้ออยากได้เหมือนกันไม่มีตังค์ไปทำแพงๆ น้าต้อมไปซื้อเมื่อไหร่บอกด้วย เผื่อซื้อ 2 ตัวได้ถูก... อิ อิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับ super blue as800ใส่civic fdไปแล้วสว่น triton plus ลงMBQ 10นิ้ว 3วอ้ย max360wขับต่อเนื่อง180wคราวนี้กระหึ่มหอ้งเก๋งเลยละสะใจมากๆMBQตัวนี้ของอเมริกาเบสหนักแน่นมากแหล่มเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับ super blue as800ใส่civic fdไปแล้วสว่น triton plus ลงMBQ 10นิ้ว 3วอ้ย max360wขับต่อเนื่อง180wคราวนี้กระหึ่มหอ้งเก๋งเลยละสะใจมากๆMBQตัวนี้ของอเมริกาเบสหนักแน่นมากแหล่มเลยครับ
    น้าchaiyos ดังใหญ่แล้วน่ะครับ อิอิ สะใจวัยรุ่นอย่างเราๆ...

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มารายงานความประหยัดสักหน่อย ผลน้ำมันดีมากๆเลยครับ แต่แก๊สนี่ต้องพยายามต่อไปครับ

น้ำมัน วิ่งมาได้ 1183.4 กม. เยอะสุดตั้งแต่วัดกม.มาเลยครับ ยังไม่ขึ้นไฟเตือนด้วยสิ ผมเติมแต่บางจาก น่ะครับ
    น้ำมัน 30.24 บาท/ลิตร เติมเต็ม 61.51 ลิตร เป็นเงิน 1860 บาท หาค่าได้ 19.239 กม/ลิตร ตกที่ 1.572 บาท/กม ครับ

ชื่อ:  ระยะน้ำมัน.JPG
ครั้ง: 549
ขนาด:  111.8 กิโลไบต์

แก๊สถังที่ 2 ระยะที่วิ่งมาได้ 508.6 กม. / ถังแรก 671.8 กม. เติมไป 29.31 ลิตร ได้ 22.921 กม/ลิตร ตก 0.506 บาท/กม
    แก๊ส 11.60 บาท/ลิตร เติมเต็ม 21.069 กม/ลิตร เป็นเงิน 280 บาท หาค่าได้ 21.069 กม/ลิตร ตกที่ 0.551 บาท/กม ครับ

ชื่อ:  ระยะแก๊ส.JPG
ครั้ง: 467
ขนาด:  104.4 กิโลไบต์

แก๊สยังได้กม.น้อยอยู่ครับ ต่อกม แต่น้ำมันเป็นไปในทิศทางที่ดีครับได้ กม.เพิ่มจากเดิม 18 กม เป็น 19 กม/ลิตร มากสุดตั้งแต่ติดตั้งกันมาเลยครับ อิอิ เห็นที่ปากช่อง มีปั๊มแก๊ส ปตท. มาเปิดใหม่แต่ไม่มีโอกาศได้เติมครับ เพราะปิด 6.30 น. ไปไม่ทันสักที ต้องหาโอกาสไปลองดูเผื่อจะดีครับ

ครั้งที่แล้วๆมา เปิดกล่องคันเร่งไฟฟ้าเบอร์ 1 มาตลอด แต่ครั้งนี้จะเปลี่ยนเป็นเบอร์ 2 ว่าจะให้ค่าประหยัดดีหรือไม่ครับ เพราะจากครั้งที่ยังไม่ได้อัพกล่องมาใช้เบอร์ 2 มาตลอด เพราะให้ค่าที่ประหยัดที่น่าพอใจ และอัตราเร่งแซงดีครับ หวังว่าจะเป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ ผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณที่ติดตามครับ อิอิ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อัตรากินแก๊สประมาณนี้ดีแล้วครับเมื่อเทียบกับที่ได้มาของดีเซล และคันเร่งไฟฟ้าก็เบอร์ 2 เหมาะสุด จะเห็นได้ว่าท่อไอเสียมีผลมากครับ ยิ่งถ้า auto ด้วยแล้ว ชัดๆเลย ส่วนน้ำมันเครื่องใช้แล้วยังครับตัว d3 gold จะได้ลื่นไหลได้ดี ช่วงนี้น้ายศหายไปไหนก็ไม่รู้คุณเมทเลยไม่มีเพื่อนคุยเลย .... รอดูถังหน้ากับคันเร่งไฟฟ้าระดับ2ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    อัตรากินแก๊สประมาณนี้ดีแล้วครับเมื่อเทียบกับที่ได้มาของดีเซล และคันเร่งไฟฟ้าก็เบอร์ 2 เหมาะสุด จะเห็นได้ว่าท่อไอเสียมีผลมากครับ ยิ่งถ้า auto ด้วยแล้ว ชัดๆเลย ส่วนน้ำมันเครื่องใช้แล้วยังครับตัว d3 gold จะได้ลื่นไหลได้ดี ช่วงนี้น้ายศหายไปไหนก็ไม่รู้คุณเมทเลยไม่มีเพื่อนคุยเลย .... รอดูถังหน้ากับคันเร่งไฟฟ้าระดับ2ครับ
    สวัสดีครับอ.ต้นไม่ได้หายไปไหนครับกำลังปรับปรุง หาตำแหน่งวางbass box อยู่ครับไม่ได้เดินทางไกลเลยยังไม่ได้เช็กการกินน้ำมันมาให้ดูกันครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ส่วนผมช่างปรีชา ก็รอผลงานอยู่เหมือนกันจากน้าเมทนี้เเหละ ตั้งเเต่ก่อนเลือกตั้งล่วงหน้าเเละล่วงหลัง เเละล่วงเลย มาจนจะใด้นางสาวยกอยู่เเล้วครับ ตอบโจ ฟันธง ใด้รึยัง ครับน้า ( อิอิ อย่าฟันเเรงนะ ) เเล้วน้าปรับรึยังท่อผมนะ ยังมีหลายระดับนะครับอย่าลืมนะครับ

User ID
    5532
    Status
    โพส
    243

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ส่วนผมช่างปรีชา ก็รอผลงานอยู่เหมือนกันจากน้าเมทนี้เเหละ ตั้งเเต่ก่อนเลือกตั้งล่วงหน้าเเละล่วงหลัง เเละล่วงเลย มาจนจะใด้นางสาวยกอยู่เเล้วครับ ตอบโจ ฟันธง ใด้รึยัง ครับน้า ( อิอิ อย่าฟันเเรงนะ ) เเล้วน้าปรับรึยังท่อผมนะ ยังมีหลายระดับนะครับอย่าลืมนะครับ
    หลังจากลองท่อน้าปรีชา ต้องทดสอบไปซักระยะครับ เหมือนกล่องมันจะเรียนรู้ใหม่ ตัวเลขตอนนี้ก็ดีขึ้นเรื่อยๆ +20 แล้ว รอท่อแบบปรับได้อยู่จะเลือกโหมดได้เลยครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    สวัสดีครับน้าปรีชาให้น้าเมทฟันธงนะดีแล้วถ้าฟันท่อละเป็นเรื่องเลยละของผมไม่มีปรับเลยสักกิ๊กแต่ก็OKนะคะน้ำมัน18กว่าๆแก๊ส30กว่าๆ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

สวัสดีครับน้าปรีชาให้น้าเมทฟันธงนะดีแล้วถ้าฟันท่อละเป็นเรื่องเลยละของผมไม่มีปรับเลยสักกิ๊กแต่ก็OKนะคะน้ำมัน18กว่าๆแก๊ส30กว่าๆ
    สวัสดีครับชัยยศ จริงๆเเล้วท่อของน้าเมท ผมกะจะทำให้น้าชัยยศ เเต่วันนั้นช่างปรีชายังทำไม่เสร็จ ก็น้าไปเช้าเกิน ถ้าไปสายหน่อยคงใด้สูตรปรับครับ เเต่ผมจะขอเปลี่ยนท่อสูตรกับน้าใด้เปล่า สูตรเดียวกับน้าเมทนั้นเเหละ (สำหรับน้าไม่มีค่าใช้จ่าย) เเต่ต้องบอกก่อนนะจะ เพราะท่อยังอยู่กับรถเลย อิอิ ลองเเล้วใช้ให้ครับน้า เเต่ผมจะฝากท่อพักสูตรอเมริกาไปลองหน่อยครับ ผมลองมาเป็นเดือนเเล้ว เเต่ขอบอกก่อนนะท่อสูตรนี้ไปรอกข้อสอบเขามามาครับ เอาดัดเเปลงให้ใช้กับรถเเรงม้าต่ำๆหลือ200ม้าลงมาครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับชัยยศ จริงๆเเล้วท่อของน้าเมท ผมกะจะทำให้น้าชัยยศ เเต่วันนั้นช่างปรีชายังทำไม่เสร็จ ก็น้าไปเช้าเกิน ถ้าไปสายหน่อยคงใด้สูตรปรับครับ เเต่ผมจะขอเปลี่ยนท่อสูตรกับน้าใด้เปล่า สูตรเดียวกับน้าเมทนั้นเเหละ (สำหรับน้าไม่มีค่าใช้จ่าย) เเต่ต้องบอกก่อนนะจะ เพราะท่อยังอยู่กับรถเลย อิอิ ลองเเล้วใช้ให้ครับน้า เเต่ผมจะฝากท่อพักสูตรอเมริกาไปลองหน่อยครับ ผมลองมาเป็นเดือนเเล้ว เเต่ขอบอกก่อนนะท่อสูตรนี้ไปรอกข้อสอบเขามามาครับ เอาดัดเเปลงให้ใช้กับรถเเรงม้าต่ำๆหลือ200ม้าลงมาครับ
    สวัสดีครับน้าปรีชาคลอง4ท่อพักผมว่าตอ้งเปลี่ยนชื่่อใหม่ซะแล้วเป็น"คลอง4ท่อแรง"มีข่าวดีมาบอกน้า้มทน้าปรีชาดัดท่อกอ่นเข้าลิ้นปีกผีเสื้อให้ท่าน"เทพไทรทั่นต้น"ใส่ปรากฎว่าการไหลลื่อของไอดีมาเร็วโดยไม่ต้องผึ้งครีบปั่นอากาศอีกแล้วการันตรีโดย"เทพไทรทั่นต้น"ของพวกเราครับน้าปรีชาจะเอาท่อผมไปทำอะไรครับผมว่าลูกนี้แจ่มครับน้าปรีชาจะให้ลองสูตรอเมริกาเลยหรือจะโกอินเตอร์กันแล้วไทรทั่นพวกเราน้าจะเอาท่อลูกผมเป็นต้นแบบหรือไปทำบ่อยๆเกรงใจน้าต้องเสียทั้งค่าไฟค่าลวดเชื่อมทั้งแก๊สและอากอนร์ไหนจะสแตนเลสอีกยังไม่รวมค่าเสียเวลา!!!!เกรงใจจริงๆ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีครับน้าchaiyos อ.ต้น และๆทุกท่าน ช่วงนี้ยุ่งมากๆ เลยไม่ได้มาแวะเวียนมาคุยด้วยสักหน่อยครับ พอดีมีผู้ใหญ่ใจดีเติมน้ำมันให้เลยมารายงานนิดหน่อยครับ

น้ำมันปั๊มคาลเทส พึ่งเคยเติมครั้งแรกครับ วิ่งไปได้ 314.3 กม. ครับ
    น้ำมันราคา 30.24 บาท/ลิตร เติมไป 15.87 ลิตร เป็นเงิน 480 บาท หาค่าได้ 19.805 กม/ลิตร ตกที่ 1.527 บาท/กม ครับ

ได้กม. เยอะดีกว่าเดิมครับ หลังปรับกล่องคันเร่งไฟฟ้าเป็นเบอร์ 2 แต่มีบางช่วงรถคงกระแทกแรงหรือมือไปโดนมั้งครับ เลยเปลี่ยนเป็นเบอร์ 1 กว่าจะรู้ก็ร้อยกว่าโลแล้ว คงต้องคอยดูและจะหาทำกรอบไปกั้นกล่องซักหน่อยครับ เพราะตัวกล่องคันเร่งผมจะเป็นปุ่มกดอยู่ด้านข้างเพื่อเปลี่ยนน่ะครับ ส่วนแก๊สยังถังแรกครับยังไม่ได้ได้เติมครับ ไว้ใกล้หมดจะเติมพร้อมน้ำมันหาค่าต่อไปครับ ไม่ได้เอากล้องไปครับคราวหน้าครับ อิอิ

ส่วนน้าปรีชา ท่อสูตปรับได้น้า รีดกำลังได้ดีทันใจเหมือนเดิมครับ ผมชอบแบบกลางที่น้าปรับให้ก่อนน่ะครับ ส่วนถ้าได้ค่าแบบนิ่งๆแล้วค่อยปรับไปในทิศทางที่น้าว่ามาครับ คือปรับท่อไปทางหัวรถจะเป็นแบบท่อเดิมติดรถ กับปรับไปทางท้ายรถจะเป็นแบบท่อสูตรน้าหลายกิ๊ก ใช่มั้ยครับ ช้าแต่ชัวส์ครับ อิอิ

อิจฉาน้าchaiyos มีเพลงฟังเพราะระหว่างรถติดน่ะครับ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านและน้าเมทผมว่ารถติดมากมีเพลงฟังก็ยังไม่ดีเท่ากับอยู่ต่างจังหวัดอากาศก็ดีสุขภาพจิตก็ดี ผมชอบบ้านนอกผมคิดไว้แล้วว่าตอนที่หมดภาระเรื่องลูกเขามีครอบครัวแล้วผมว่าจะหนีไปอยู่ต่า่งจังหวัดชอบบ้านนอกครับ ไทรทั่นพลัสชอบบ้านนอก

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

รอน้าchaiyos รายงานผลงานใหม่ๆครับ อิอิ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีครับน้าchaiyos อ.ต้น และๆทุกท่าน เมื่อวานไปเติมน้ำมันและแก๊ส เลยมารายงานครับ

น้ำมันดีเซล บางจาก วิ่งมาได้ 387 กม. ครั้งนี้กม.ได้น้อยเพราะครั้งที่แล้วเติมคาลเท็ค หรือเปล่าน่ะน่าคิด รอดูถังนี้ก่อนครับ
    น้ำมันราคา 30.24 บาท/ลิตร เติมไป 21.82 ลิตร เป็นเงิน 660 บาท หาค่าได้ 17.736 กม/ลิตร ตกที่ 1.705 บาท/กม ครับ

แก๊ส วิ่งมาได้ 703.4 กม. ครั้งก่อนเติมน้ำมันไม่ได้เติมแก๊สครับ
    แก๊ส 11.60 บาท/ลิตร เติมเต็ม 34.05 กม/ลิตร เป็นเงิน 395 บาท หาค่าได้ 20.658 กม/ลิตร ตกที่ 0.562 บาท/กม ครับ

เบื่อจริงๆครับพวกปั๊มแก๊สไม่ซื่อเนี้ย อัดจนเต็มไม่เข้าแล้ว หัวจ่ายไม่ตัดซักทีครับ อย่างที่อ.ต้นว่า หัวจ่ายเดียวกันบางทีตัดบ้างไม่ตัดบ้างครับ แล้วแต่เลห์ปั้มเพื่อไม่ให้ผิดสังเกตุ.....

ขอบคุณที่ติดตามครับ ไม่ได้เอากล้องไปเลยไม่มีภาพครับ อิอิ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

รายงานล่าสุด มั่งเติมน้ำมัน 6 ครั้งที่ผ่านมา ตัวเลขความสิ้นเปลืองจะอยู่ที่ 16.5 - 16.9 กม/ลิตร
    ปกติเติม ปตท.กับ บางจาก เพราะได้แวะเข้าห้องน้ำสะอาดด้วย หรือว่าลองปั๊มอื่นมั่งดีกว่า

ส่วแก๊ส นี่แปรปรวนมากครับ 6 ครั้งล่าสุด ต่ำสุดที่ 19.39 โล/ลิตร สูงสุดอยู่ที่ 28 โล/ลิตร เซงครับ
    แก๊สนี่ผมเติมปั๊มเปลี่ยนไปเรื่อยตามความสะดวก

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    รายงานล่าสุด มั่งเติมน้ำมัน 6 ครั้งที่ผ่านมา ตัวเลขความสิ้นเปลืองจะอยู่ที่ 16.5 - 16.9 กม/ลิตร
    ปกติเติม ปตท.กับ บางจาก เพราะได้แวะเข้าห้องน้ำสะอาดด้วย หรือว่าลองปั๊มอื่นมั่งดีกว่า

ส่วแก๊ส นี่แปรปรวนมากครับ 6 ครั้งล่าสุด ต่ำสุดที่ 19.39 โล/ลิตร สูงสุดอยู่ที่ 28 โล/ลิตร เซงครับ
    แก๊สนี่ผมเติมปั๊มเปลี่ยนไปเรื่อยตามความสะดวก
    ขอบคุณน้าต้อมที่มารายงานครับ น้ำมัน ปทต นี่ไม่เติมนานแล้วครับ ผมบางจากเป็นหลักครับ หรือเชลล์บางครั้งครับ มีครั้งที่แล้วที่เติม คาลเท็ค แล้วผลออกมาได้กม.น้อยกว่าเดิมครับ ส่วนแก๊สถ้าเห็น 28 กม/ลิตร เหมือนน้าต้อม จะดีมากๆครับ อิอิ รอรายงานท่อสูตร อเมริกา น้าปรีชาน่ะครับ น้าต้อม....

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

สำหรับ ของผมมันยังไม่นิ่งเลยครับ น้ำมันรายงานจาก rv ไม่เกิน 17 โล/ลิตร ซักที ก่ะว่ารอบนี้จะลองถอดอินเตอร์คูลเลอร์มาล้าง ลองดู เพราะสังเกตเห็นคราบน้ำมันเยอะไงไม่รู้

หน้า 48 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้