หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 92 จากทั้งหมด 92

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เล็กแต่ตัวแต่หัวใจไม่เล็กครับ

ข้างในรถครับเพิ่มตัว เล็ก 4 นิ้ว 4 ดอก+10นิ้ว 1 คู่ไว้หลังเบาะสุด

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เล็กแต่ตัวแต่หัวใจไม่เล็กครับ

ด้านข้างก็ ตีตู้เล็ก ใส่ 4 นิ้ว ข้าง 2 ดอกใส่ ข้างเครื่องยนต์

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ข้างในรถครับ พี่เขาเอาตู้ pa มาลองก่อนเลยอิๆ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

พูดเรื่องเสียงกันเลยครับ ตู้เบสเสียงออกแข็ง กระเดื่องแน่น เบสตามยังไม่ตามมากพี่เขาก็ยกขึ้นยกลงแก้ 3-4 ครับ เสริมหน้า ลองอีก ผลคือเสียงเบสตาม มา แต่เสียงซับเบสอาจน้อยไปหน่อยสำหรับผมนะ ความเห็นส่วนตัว พี่เขาฟังเหมือนเสียงเครื่องกลางแจ้งมากกว่าฟังนุ่มครับ น่าจะเป็นอย่างนั้น และอีกอย่าง น่าจะเป็นที่ลำโพงด้วยครับเพราะยังใหม่อยู่ ต้องเปิดทิ้งไว้สักพักถึงจะเข้าที่ พอพักใหญ่เสียงก็เริ่มเข้ารูปครับ แต่ไม่ได้เปิดทุกอย่างเลยฟังขัดๆพี่เขาก็เลยเดินสายอะไรให้เรียบร้อยและเปิดทั้งคันครับ เสียงเสริมกันได้ดีครับ แต่ที่ผมประทับใจมาก คือ ลำโพงเสียงกลางครับ ราคา ดอก ละ 1500- ยี่ฮ้อ bosch ขนาด 4 นิ้ว เป็นลำโพงโฮมยูส แต่พี่เขาคัดมาได้ เพราะพี่เขาต้องการจำนวนดอกน้อย แต่ให้เสียงเทียบเ่ท่าหลายดอก ยอมรับเลยครับ ว่า ดังมาก ใช้ 2 ดอกดังมากกว่าตีเต็มแผงประูด้วยซ้ำครับ ที่ติด 3-4 ดอกไม่ได้กินมันเลยครับ ดังมาก มีทั้งเสียงกลาง และเสียงแหลมที่ไฟแล้วชัดเจนไม่บาดหู ดังเท่าๆกับ พวกเครื่องเสียงกลางแจ้งเลยครับ แค่ 4 ดอก ตีตู้ติดไว้ด้านหลัง ข้างเครื่องยนต์หันออกมานิดหน่อยขนาดวางกับพื้นยังเดินไฟใกล้ๆไม่ได้เลยครับ หากยกไว้บนหลังคาล่ะครับ คิดโุแล้วกัน รถขายน้ำปลา ประกาศโฆษณา ยังอายเลยครับ ไม่ได้ดังอย่างเดียวเหมือนรถบัสที่เขาติดฮอร์ไว้ด้านบนนะครับ มันชัดเจน ลลเอียดฟังไม่เบื่อ ครับ ตกลงงานนี้เปิดลอง 1ประมาณ 1 ชม ผมเดิมไปดู แอป์ม จับ ดูไม่ร้อนครับ ขับกำลังที่ 0.5 คือ ลำโพงทำเป็นดอก ละ 1 โอห์มครับ แต่ที่ผมดูตู้และพยามยามออกแบบและคิดคำนวนอยู่ในใจ ผมว่าตู้พี่เขามันบีบปริมาตรมากไปครับ เสียงกระชับ ฟังฮิตฮอปได้ใจมากแต่เรื่องเบสตามยังด้อยอยู่ครับ แรงความแรงไม่ต้องพูดถึงครับกระเดื่องอกทีหลังคาสั่น ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ว่า ตู้ต้อง ใหญ่กว่านั้น เพราะพี่เขาเสริมไม้ด้านหน้าขึ้น 1 แผ่นๆละ 20 มิลยังมีผลต่อเสียงเบสตาม มากเลยหากใหญ่อีกนิดนะจะแหล่มครับพี่น้อง

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

น้าครับขอราคา Power ทุกรุ่นเลยนะคับ
    spon-club@hotmail.com

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

แก้ตัวเสียงกลางแหลม 4 นิ้ว เป็น bose ครับ เข้าใจผิดอิๆ เดี่ยวจัดให้ครับแต่ในรูปราคา ดอกละ 2500-

chayapon_pra
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขอตัว1800w ครับขอทราบราคาครับส่งมาที่chayapon_pranoy@windowslive.com

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ได้ครับจัดให้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5234
    Status
    โพส
    14

ขอราคาทราบตัว 1000 1200 1800 ครับ L.poochish@hotmail.com ขอบคุณครับ

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

รับทราบครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

มี 12 นิ้วเก่าๆอยู่คู่นึง ต้องใช้ตัวไหนขับแนะนำด้วยครับ รบกวนขอราคาด้วย kinnared@hotmail.com

rittichai
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วงนี้ก็ไม่ได้เก็บภาพการลงเครื่อง 1000w เจ้าตัวเล็กมาให้ดูครับ ลืมกล้องทุกทีเลยครับ เดี๋ยวครั้งหน้าต้องไม่ลืม จะลง อีซูซุ ดราก้อน 10 นิ้ว

หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5

ข้อมูลกระทู้