หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 95 จากทั้งหมด 95

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องระบบล็อก

ของผมไปติด d-tec เกียร์ออโต้ ล็อค3ชั้น
    1.ดึงล็อคเบรคมีกุจแจ-
    2.ล็อคอีกชั้นล็อคกุจแจตัวที่2
    3.ตัดไฟฟ้าสตาร์ทไม่ได้ และปรับพวงมาลัยไม่ให้ปลดล็อคออกได้ถ้าจะเอาออกใช้เวลามากกว่า 5นาที
    ***เพิ่มเติมมีประกันให้แต่ ถ้าเรามีประกันชั้น1อยู่ก็ไม่มีผลครับจะยึดตัวใดตัวนึงที่สูงที่สุดเห็นว่างั้นครับ

HERMIT
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องระบบล็อก

ขอด้วยคนนะครับ hermit-a@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

casanova
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนขอด้วยคร้าบบ sexiest_x@hotmail.com ขอบคุณคร้าบบ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ happymet@hotmail.com ขอบคุณมากครับ....

akebon
    ผู้เยี่ยมชม

เพิ่งออกใหม่มาเหมือนกันค่ะ ขอด้วยคนนะคะ อยากได้ความรู้เพราะกลัวหายเหมือนกันค่ะ

akebon
    ผู้เยี่ยมชม

อ๋อ ลืมเมลค่ะ nangbon2002@hotmail.com ค่ะ

nuince
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็เพิ่งไปถอยมาต้นเดือนนี้เอง ขอความรู้ด้วยครับน้ากิต..ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

sirisak
    ผู้เยี่ยมชม

sirisak@yamaha-motor.co.th
    ขอด้วยคนนะครับพี่พึ่งถอยรถมาครับ

nuince
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nuince ดูโพส
    ผมก็เพิ่งไปถอยมาต้นเดือนนี้เอง ขอความรู้ด้วยครับน้ากิต..ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    c.tuina@gmail.com

User ID
    2702
    Status
    โพส
    77

ขอด้วย...
    sukda_ku@hotmail.com

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ขอด้วยคร้าบบบ
    eahichi@hotmail.com

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirisak ดูโพส
    sirisak@yamaha-motor.co.th
    ขอด้วยคนนะครับพี่พึ่งถอยรถมาครับ
    อิจฉาน้า sirisak ได้ขับรถรุ่นใหม่ อิอิ

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

แนะนำครับ
    ล็อคของร้านยิ่งเจริญ ถ.รถรางเก่า หลังอิมพีเรียลสำโรง ผมว่าเจ๋งนะครับ

1. ล็อคยางอะไหล่ 800บาท เองนะ
    ผมกับเพื่อนที่ทำงานพักที่คอนโดเดียวกัน มีรถพวกผมทั้งหมด 5 คัน
    มี 2 คัน ที่ใช้ล็อคยางอะไหล่ของพวก Solex (แบบที่เป็นแกนยาวๆประมาณ 1 ฟุต แล้วมีแม่กุญแจล็อคที่ปลายแกน)
    และมี 3 คัน ที่ใช้ล็อคยางอะไหล่ของยิ่งเจริญ
    ปรากฎว่า รถ 2 คันที่ไม่ได้ใช้ล็อคของยิ่งเจริญ ยางอะไหล่หายไปตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ แต่ 3 คัน ยางยังเหลือครบ
    2.ล็อคเบรค/คลัตช์ 3000 บาท มั้ง?
    ใช้วิธีเชื่อมห่วงสแตนเลสและสลักล็อคติดเข้าไปกับคันเบรค/คลัตช์ เวลาล็อคต้องใช้เดือยสแตนเลส(ใหญ่มาก เส้นผ่านศูนย์กลางน่าจะ 1 นิ้ว) สอดเข้าไปในห่วง ดันให้เข้าล็อค เป็นอันเสร็จพิธี

เค้าบอกว่าทางเดียวที่จะปลดล็อคเค้าได้ คือเอาลม+แก๊สมาตัด

แต่ผมไม่ได้ติดตั้งล็อคเบรค เพราะว่า ผมเกียร์ออโต้ เวลาจะล็อค มันต้องเหยียบเบรคลงสุดแล้วจึงจะสอดเดือยเข้ารูได้ ทำให้รถเคลื่อนที่ไม่ได้ ไม่สะดวกเวลาไปจอดซ้อนคัน (จึงใช้ล็อคเท็ค ที่เซลล์แถมมาให้ต่อไปเหมือนเดิม)

** ที่ร้านยิ่งเจริญ มีเศษซากอุปกรณ์ล็อคเบรค/คลัตช์ ที่เจ้าของรถมาถอดทิ้ง เพื่อติดตั้งล็อคยิ่งเจริญแทน กองเท่าภูเขาเลากาเชียวแน่ะ

อีกนิด
    เห็นเค้าประกาศขายที่ล็อคล้อ(ล้อจริงๆ) แบบง่ายๆ ไม่แพงนะ 700-800 เอง (ของเวเว่นแค็ตตาล็อค ขาย 2300 มั้ง แต่ของเซเว่นสวยกว่าเยอะ)
    ลองเข้าไปดูชมกันครับ ตามลิงค์นี้เลย

http://board.thaispeedcar.com/viewth...extra=page%3D1

สมาชิกถาวร : TTC-00060 TTC-Member
    User ID
    689
    Status
    โพส
    277

ขอด้วยคนครับ

art_sarawut@hotmail.com

User ID
    6425
    Status
    โพส
    60

ขอด้วยคนครับ รถผมครบเดือนหนึ่งแล้ว
    tatonkhao@hotmail.com

หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5

ข้อมูลกระทู้