หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 92 จากทั้งหมด 92

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: ทนไม่ไหวแล้ว!! ขอระบายเรื่องเจ้า Plus VG ผมหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Big_Phuket ดูโพส
    ยังไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลยครับ เดิมสนิท จริงๆแล้วอยากทำ แต่มันมาเจอปัญหาซะก่อนครับ เลยไม่อยากมีปัญหากับทางศูนย์มากไปกว่านี้ครับผม
    ตอนนี้ก็ได้แผลมา 1 แผลแล้วครับ ฝากะบะหลัง ตอนถอยรถเข้าบ้าน ถอยเข้าอยู่ทุกวัน วันนั้นมันดันเกิดอาการคันเร่งหน่วง กดๆ ไป ไม่ตอบสนอง
    พอนึกจะมา มันมาปี๊ดเดียว!! และก็...โครม!!!! จบเลยครับ นิ่งสนิท เพราะไปเบรคกับเสา
    กลัวเลยครับตอนนี้ กลัววันดีคืนดี มันมาพุ่งเอาเหยียบลูกชาวบ้านตาย ซวยแน่ๆ ตอนนี้เลยใช้คันเก่าแทนครับ ไม่ค่อยกล้าใช้ ก็ผ่อนรถไม่ได้ใช้ต่อไปครับ.. T_t........
    อย่างนี้อันตรายครับน้า ต้องระมัดระวังเพิ่มขึ้น เอาใจช่วยนะครับ ขอให้หายเร็วๆๆนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

มาตรฐาน ตอบ: ทนไม่ไหวแล้ว!! ขอระบายเรื่องเจ้า Plus VG ผมหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    อย่างนี้อันตรายครับน้า ต้องระมัดระวังเพิ่มขึ้น เอาใจช่วยนะครับ ขอให้หายเร็วๆๆนะครับ
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ดีขึ้นเฉยเลย ตามลำดับครับ หวังอย่างยิ่งว่าจะ ไม่มาออกอาการตอนขับแบบเพลินๆ

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เท่าที่ได้เจ้าพลัส vg มาใช้ประมาณ 1 อาทิตย์ อาการที่ จขกท กล่าวมายังไม่เจอครับ เสียงเครื่องเงียบลงกว่าเดิมเยอะมาก การทรงตัวนิ่ง/นิ่มมากมาย การบริโภคอัดเติมถังแรก หายไป 1 ขีดกว่า ๆ ได้มา 350 โลแล้ว เดี่ยวดูหมดถังจะได้กี่โลกับถังแรก เห็นเขาบอกว่าถังแรกกินจุมากมาย สรุปพอใจกับพลัส 178 ครับน้า ส่วนอาการรถน้า ขอให้หายไวไวครับ
    ของผมตรงข้ามครับน้า ใหม่ๆ เงียบดีครับน้า ตอนนี้เสียงเครื่องค่อนข้างกระหึ่ม แถมถ้าตอนขับช้าๆ ตอนถอนคันเร่ง จะได้ยินเสียงหอนเล็กๆ มาจากทางหน้าเครื่อง ถามช่าง เค๊าบอกว่าเสียงเทอร์โบ
    พอดีผมไม่ใช่ช่างซะด้วย ไม่รู้ว่าจริงปล่าว แต่ที่สงสัยคือตอนออกรถมาแรกๆ เสียงเครื่องเงียบๆ อยู่ ไหงมันไม่มีเสียงโบหว่า..@_@ รึเค๊าตอบมามั่วๆ
    เคยให้เพื่อนลองขับแล้วเราอยู่นอกรถลองฟังดูเหมือนกัน เสียงโบมันดันดัง ฟี๊ดๆ แต่ตอนเราขับอยู่ในรถ ไหงมันได้ยินเหมือนเสียงหอนอีกแบบนึง เลยงง อีกรอบ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ขอเปลี่ยนคันใหม่ได้มั้ยเนี่ย แจ๊คพ๊อตจริงๆเลยอะของน้าบิ๊ก

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ขอเปลี่ยนคันใหม่ได้มั้ยเนี่ย แจ๊คพ๊อตจริงๆเลยอะของน้าบิ๊ก
    อย่าว่าแต่เปลี่ยนคันใหม่เลยครับ แค่ผมแจ้งไปที่ศูนย์ ยังให้ผมรอ โน๊ตบุ๊คอะไรของมันก็ไม่รู้อยู่ 2 เดือนแล้ว ขนาดแจ้งไปศูนย์ใหญ่แล้วด้วยนะเนี่ย
    เกิดมาเป็นเด็ก ตจว. ครับ เข้าใจๆ....ไกลปืนเที่ยง อะไรๆ ก็ช้าไปหมด.. เข้าใจ ครับ เข้าใจ...

User ID
    3581
    Status
    โพส
    196

หายไวๆนะครับ

User ID
    22077
    Status
    โพส
    31

รถผม vg มีอาการเหมือนพี่ big เลย เครียดเหมือนกัน แต่พอรู้เป็นกันหลายคัน ค่อยยังช่วยหน่อย ไม่ได้เป็นคันเดียว มีเพื่่อนแล้ว 555
    (ยังแก้ไม่หายเลยครับ)

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สมชาติ ดูโพส
    รถผม vg มีอาการเหมือนพี่ big เลย เครียดเหมือนกัน แต่พอรู้เป็นกันหลายคัน ค่อยยังช่วยหน่อย ไม่ได้เป็นคันเดียว มีเพื่่อนแล้ว 555
    (ยังแก้ไม่หายเลยครับ)
    แค่เครียดไม่เป็นไรครับ ผมดันเจอออกอาการหนักๆ ตอนช่วงเร่งๆ รีบๆ เพิ่งเฉียดตายมาครับ.. ยังไงก็ระวังๆ ด้วยครับผม.. หายไวไวด้วย หายแล้วบอกด้วยทำไง ^_^ อยากหายมั่ง... ^_^

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

รถใหม่ การทดลองยังไม่สำเร็จ สมบูรณ์ มั้งครับ
    รีบออกมาขาย และคงต้องให้ diy กัน ซัก ปี ครับ
    แล้วค่อยไปซื้อ อิ อิ

User ID
    22077
    Status
    โพส
    31

0 บอกว่า เซนเซ่อกรองอากาศฝุ่นเยอะทำให้กล่องอ่านค่าเพี้ยน ควันดำ วิ่งไม่ออก สะดุด เกี่ยวเปล่าไม่รู้ยังไม่ได้ลอง อาการหายจะมาบอก5555

User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

ปัญหาเยอะเนอะเจ้าเหมียวเราแต่ทำไงรักเค้าไปแล้วนิ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAX_INT_RSU ดูโพส
    ปัญหาเยอะเนอะเจ้าเหมียวเราแต่ทำไงรักเค้าไปแล้วนิ
    แล้วขายทิ้งไปทำไมละคร้าบบบบบ

หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5

ข้อมูลกระทู้