หน้า 5 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 229

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาหน้าแปน Turbo รั่ว ใน VGTurbo

แอบนอกใจกันอีกแล้ว 5555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p_siri : 24-08-2012 เมื่อ 23:11

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาหน้าแปน Turbo รั่ว ใน VGTurbo

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Big_Phuket ดูโพส
    จองแรนเจอร์ 3.2 ไว้ครับน้า ประมาณ เดือน 11 นี้น่าจะได้

ส่วนเรื่องราคาขายดาวน์ บอกได้เลยว่า น้ำตาตก
    ไม่สุดๆ จริงๆ ไม่อยากขายเหมือนกันครับ
    ปีกว่าที่ผ่านมา เหมือนเช่ารถมาใช้ครับน้า
    ผมว่าตกทุกยี่ห้อแหละครับ คันที่แล้วผมใช้อีผุผุ hilander 3.0 โกลซีรีย์(ตอนครึ่ง) ใช้แค่ไม่ถึง3ปี ปัญหาระบบไฟไม่จบ เลยขายซะ

ตอนซื้อ7แสนต้นๆ ตอนขายได้แค่2แสน8 (นี่แค่2ปีกว่านะครับ) นี่ขนาดรถตลาดนะครับ

จะใช้ยี่ห้ออะไรก็ใช้เถอะครับ เวลาขายไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ (อย่าเห็นกับคำโฆษณาครับ)

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p_siri ดูโพส
    ผมว่าตกทุกยี่ห้อแหละครับ คันที่แล้วผมใช้อีผุผุ hilander 3.0 โกลซีรีย์(ตอนครึ่ง) ใช้แค่ไม่ถึง3ปี ปัญหาระบบไฟไม่จบ เลยขายซะ

ตอนซื้อ7แสนต้นๆ ตอนขายได้แค่2แสน8 (นี่แค่2ปีกว่านะครับ) นี่ขนาดรถตลาดนะครับ

จะใช้ยี่ห้ออะไรก็ใช้เถอะครับ เวลาขายไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ (อย่าเห็นกับคำโฆษณาครับ)
    โอ้ ราคา isuzu ตกขนาดนี้เลยหรอครับ triton 4x4 4dr 2.5L ปี 2006 ตอนซื้อราคา 718000 ได้ส่วนลดเงินสด 50000 บาทสมัยนั้นเค้าบอกว่ารถปลัดขิกไม่ค่อยมีใครใช้เลยได้ส่วนลดเยอะ ผมพึ่งขายไปสามเดือนก่อนครับอายุครบ 6 ปีพอดีที่อยู่ด้วยกันมา ขายไปในราคา 500000 บาทเต้นท์ซื้อไปตั้งไม่ถึงสองอาทิตย์ขายออกไปแล้วครับไม่รู้เค้าตั้งราคาขายเท่าไรไปไวมาก mitsu ราคาขายต่อก็ไม่ขี้เหล่เท่าไรนะครับผมว่าคนกำลังฮิตช่วงนี้ อิอิ

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    โอ้ ราคา isuzu ตกขนาดนี้เลยหรอครับ triton 4x4 4dr 2.5L ปี 2006 ตอนซื้อราคา 718000 ได้ส่วนลดเงินสด 50000 บาทสมัยนั้นเค้าบอกว่ารถปลัดขิกไม่ค่อยมีใครใช้เลยได้ส่วนลดเยอะ ผมพึ่งขายไปสามเดือนก่อนครับอายุครบ 6 ปีพอดีที่อยู่ด้วยกันมา ขายไปในราคา 500000 บาทเต้นท์ซื้อไปตั้งไม่ถึงสองอาทิตย์ขายออกไปแล้วครับไม่รู้เค้าตั้งราคาขายเท่าไรไปไวมาก mitsu ราคาขายต่อก็ไม่ขี้เหล่เท่าไรนะครับผมว่าคนกำลังฮิตช่วงนี้ อิอิ
    ต้องเจอกับตัวครับถึงจะรู้ นี่ราคาศูนย์ตีเลยนะครับ เฮ้อ!!!!!

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p_siri ดูโพส
    ต้องเจอกับตัวครับถึงจะรู้ นี่ราคาศูนย์ตีเลยนะครับ เฮ้อ!!!!!
    ได้ลองถามเต้นท์ก่อนมั้ยครับราคาศูนย์ตีก็จริงครับแต่ศูนย์ไม่ได้มีเต้นท์เป็นของตัวเองเซลล์เป็นคนพาเต้นท์ไปตีราคาอีกทีโดนกินหัวคิวเป็นทอดๆ พอดีพี่ผมมีเต้นท์แล้วก็ไปตีราคาที่ศูนย์ isuzu แถวสมุทรปราการและกรุงเทพฝังตะวันออกอยู่ครับปกติเต้นท์จะจ่ายค่านายหน้าให้กับเซลล์ในกรณีที่หารถให้แต่มีเซลล์บางคนหัวดีตีราคาจากลูกค้ามาถูกๆแล้วมาปล่อยให้เต้นท์อีกทีกินสองทางเพราะพวกนี้จะรู้ราคากลางของรถแต่ละรุ่นอยู่แล้ว สำหรับราคานี้ถือว่าโดนกดมากเลยครับหายไปเกินครึ่งกับรถที่ใช้ไม่ถึงสามปีเจ้าตลาดด้วย เออว่าแต่ตอนที่ขายรถน้าซ่อมจนใช้งานปกติยังครับถ้ายังมีอาการอยู่ก็อาจเป็นเหตุให้โดนตัดราคาก็เป็นได้

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ได้ลองถามเต้นท์ก่อนมั้ยครับราคาศูนย์ตีก็จริงครับแต่ศูนย์ไม่ได้มีเต้นท์เป็นของตัวเองเซลล์เป็นคนพาเต้นท์ไปตีราคาอีกทีโดนกินหัวคิวเป็นทอดๆ พอดีพี่ผมมีเต้นท์แล้วก็ไปตีราคาที่ศูนย์ isuzu แถวสมุทรปราการและกรุงเทพฝังตะวันออกอยู่ครับปกติเต้นท์จะจ่ายค่านายหน้าให้กับเซลล์ในกรณีที่หารถให้แต่มีเซลล์บางคนหัวดีตีราคาจากลูกค้ามาถูกๆแล้วมาปล่อยให้เต้นท์อีกทีกินสองทางเพราะพวกนี้จะรู้ราคากลางของรถแต่ละรุ่นอยู่แล้ว สำหรับราคานี้ถือว่าโดนกดมากเลยครับหายไปเกินครึ่งกับรถที่ใช้ไม่ถึงสามปีเจ้าตลาดด้วย เออว่าแต่ตอนที่ขายรถน้าซ่อมจนใช้งานปกติยังครับถ้ายังมีอาการอยู่ก็อาจเป็นเหตุให้โดนตัดราคาก็เป็นได้
    ตอนนั้นซ่อมจนไม่อยากซ่อมเลยล่ะครับ เซลล์บอกว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องระบบไฟหลายคันครับ แล้วก็วัสดุภายในแย่มากครับ ไม่เอาแล้วเจ้าตลาด

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

สงสัยต้องลองตั้งใจฟังมั่งแล้วสิ รู้สึกว่าช่วงนี้เจ้าตั้น Plus VG ต้นมันชักจะอืด ๆ ยังไงพิกล
    ตั้งกะหลังเข้าศูนย์เช็คพันโลมาเนี่ย วันแรกรู้สึกว่าเออรถมันวิ่งดีขึ้นลื่นขึ้นวุ้ย
    แต่หลังจากนั้นสามสี่วันต้นชักหาย ถ้าไม่กระทืบนี่ไม่แรงสุดจะรั๊งงง แบบพี่ตูนบอกเลย (เกียร์ M/T ครับ)

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

เปลี่ยนมาแล้วครับ Turbo ตัวใหม่ ใช้เวลา 4 เดือน(นับจากวันที่เขียนใบเครม) เหมือนที่ศูนย์บอกเอาไว้เลย ใช้เวลาเปลี่ยนแค่ 2 ชั่วโมง ตอนนี้ รถผมก็ OK นะ ตอนนี้ก็เริ่มชินๆกับระบบของมันแล้ว อีกอย่างผมเป็นคนขับรถไม่ค่อยเร็ว เลยไม่ค่อยอะไรมาก อีกอย่างผมโชคดีตรงที่ ไม่มีอาการหนักเหมือนคุณ Big_Phuket
    กะว่าจะใช้ไปสัก 4 ปี รอให้ Triton ตัวใหม่ออกมา จากนั้นค่อยขาย แล้วไปซื้อ Triton ใหม่เอา ใจมันรัก Mitsubishi นะ

User ID
    36952
    Status
    โพส
    66

สวัสดีครับของผมก็ดัง ฟิ้วๆ ทุกครั้งที่ยกคันเร่งดังตั้งแต่ออกมาจาก 0 ตอนนี้ขับไปแล้ว 1100 แล้วอีกอย่างผมไปอุด egr มาด้วย ถ้าเกิด ว่า boรั่วจริงจะเคลมได้ป่าวครับ กลัวประกันจะขาด เพราะไปอุด egr มา ตอนนี้รู็สึกว่าออกตัวอืดๆ (หรือเป็นเพราะขับแต่รถเก๋ง คันนี้เป็นกระบะคันแรกเลยครับ ยังไม่ชิน)

รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ จาก ชลบุรี

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

เอาแผ่น egr ออกก่อนแล้วก็ค่อยเข้าไปเครมครับน้า

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eak_Bangsaen ดูโพส
    สวัสดีครับของผมก็ดัง ฟิ้วๆ ทุกครั้งที่ยกคันเร่งดังตั้งแต่ออกมาจาก 0 ตอนนี้ขับไปแล้ว 1100 แล้วอีกอย่างผมไปอุด egr มาด้วย ถ้าเกิด ว่า boรั่วจริงจะเคลมได้ป่าวครับ กลัวประกันจะขาด เพราะไปอุด egr มา ตอนนี้รู็สึกว่าออกตัวอืดๆ (หรือเป็นเพราะขับแต่รถเก๋ง คันนี้เป็นกระบะคันแรกเลยครับ ยังไม่ชิน)

รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ จาก ชลบุรี
    ออกรถตอนไหนครับน้าวันนี้ผมเข้าไปถามที่ 0 มาเค้าบอกว่าแก้ไขปัญหาโบรั่วแล้วครับ

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

แล้วแต่ศูนย์ครับ ของผมก็อุด egr นะ ก็เอาเข้าศูนย์ทั้งๆที่อุดอยู่นั่นแหละ ช่างก็ไม่ว่าอะไร ก็ทำการเครมให้ตามปกติ จริงๆแล้วการเครม ช่างและศูนย์ เขาไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียอะไร ถ้าเขาไม่อะไรกับเรา เขาก็ไม่ว่าหรอกครับ แค่การอุด egr แต่ถ้าคุณไม่ค่อยสนิทกับช่างและศูนย์เท่าไหร่ ผมว่าก็ควรถอดก่อนเอาเข้าไปเครมครับ กันไว้ก่อนดีกว่า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

รถปี 2011 รั่วเกือบทุกคันเลยลองเปิดส่องๆดูกันบ้างนะครับ เมื่อวานไปเปิดดูรถพี่รั่วเหมือนกันของผม 2012 ยังไม่รั่วต้องคอยตรวจสอบดูเรื่อยๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

รถปี 2011 รั่วเกือบทุกคันเลยลองเปิดส่องๆดูกันบ้างนะครับ เมื่อวานไปเปิดดูรถพี่รั่วเหมือนกันของผม 2012 ยังไม่รั่วต้องคอยตรวจสอบดูเรื่อยๆ
    หง่า ของผมก็2011อะน้าจี แต่เป็น 140ม้านะ โบธรรมดา คงไม่น่าจะรั่ว แต่ตังในกระเป๋ารั่วบ่อยจังช่วงนี้ ไม่รู้ไปไหนหมด 5555+

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เข้ามา เฟ้าระวัง เร่งฟู่ยกฟิ้วๆๆ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

หาเงินซื้อ...ก็ปวดบาล (แมวตายเกลื่อน+ซ่อนไว้ตรงไหนว๊า)
    กว่าจะได้...ก็ปวดบาล (เสือกไม่มีรุ่น...ที่ตูจะเอาอีก)
    พอได้มา...ก็ปวดบาล (หางวด + โปรเจคแต่ง...เพียบ)
    แต่งหล่อ...ก็ปวดบาล (กว่าจะลงตัว...มาม่าเป็นลัง)
    ขับเดิม....ก็ปวดบาล........มานนนอะไรของเมิงเนี่ยยยยย 55555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa5831 : 11-10-2012 เมื่อ 15:42

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    หาเงินซื้อ...ก็ปวดบาล (แมวตายเกลื่อน+ซ่อนไว้ตรงไหนว๊า)
    กว่าจะได้...ก็ปวดบาล (เสือกไม่มีรุ่น...ที่ตูจะเอาอีก)
    พอได้มา...ก็ปวดบาล (หางวด + โปรเจคแต่ง...เพียบ)
    แต่งหล่อ...ก็ปวดบาล (กว่าจะลงตัว...มาม่าเป็นลัง)
    ขับเดิม....ก็ปวดบาล........มานนนอะไรของเมิงเนี่ยยยยย 55555
    มีแต่เมิงอะ ที่ปวดกะบานอยู่คนเดียว อีบร้า ตรู ชิลๆเว้ยยยยยหัดรู้จักสังเกตสังกาปัญหาเล็กๆน้อยๆเก็บข้อมูลไปจะได้ไม่ลุกลามใหญ่โตในภายภาคหน้า ตุ้ยยยย

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    มีแต่เมิงอะ ที่ปวดกะบานอยู่คนเดียว อีบร้า ตรู ชิลๆเว้ยยยยยหัดรู้จักสังเกตสังกาปัญหาเล็กๆน้อยๆเก็บข้อมูลไปจะได้ไม่ลุกลามใหญ่โตในภายภาคหน้า ตุ้ยยยย
    555+++

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

นั่นตุ๋ยยย.ซะเต็มหัวอีเขียวมันเลย

หน้า 5 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้