หน้า 6 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ otojin ดูโพส
    ของผมเป็นพลัสตัวปี 2007 ครับ น่าจะเป็นพลัสที่ออกมาปีแรกเลยครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็น เวอร์ชั่นไหน แต่ก็ต้องขอบคุณคุณพี่ nuk black triton มากนะครับ
    เวลาไปเช็คระยะ ให้เขาตรวจดูว่า รถเราเวอร์ชั่นไหน

ใช่ล่าสุดหรือไม่ ถ้าไม่ ก็ทำซะ ถ้าใช่ ก็ไม่ต้องทำอะไรครับ

ถ้าชอบแบบเดิมๆ เหอๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ไอ้เสียงมี่น้านุกบอกว่าดังแซรดๆๆๆๆๆๆ เวลาเขาแซงมันคืออะไรครับ ไม่รู้จริงครับ ไม่ได้กวนด้วย น้านุกบอกหน่อย
    เวสเกตแยกครับ

ต่อตรงจากหน้าเฮดเดอร์เลย

จะได้เสียงแบบ ดิบๆ โหดๆ มาเลยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สรุปว่า ตอนนี้ มีความสุขดี กับเวอร์ชั่นนี้ครับ

เหยียบมันส์ อัตราเร่งดี

โดยเฉพาะต้นเนี่ย ดีขึ้นมากๆครับ

เพราะแรงดันรางในรอบเดินเบามีมากกว่า ออกตัวได้ดีกว่าแน่นอนครับ

บูสท์เพิ่มนิดนึง น้ำมันมากขึ้นหน่อย ท่อโล่งขึ้นนิด วิ่งสบายครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ไอ้เสียงมี่น้านุกบอกว่าดังแซรดๆๆๆๆๆๆ เวลาเขาแซงมันคืออะไรครับ ไม่รู้จริงครับ ไม่ได้กวนด้วย น้านุกบอกหน่อย
    http://www.vigothailand.com/board/in...?topic=14171.0
    ลองดูเลยครับ เวสเกต แยก ที่ทำให้เสียงดัง แซ๊ดๆๆๆๆๆๆ
    มันอยู่ใกล้ๆ โข่งหลังเทอร์โบนั้นไง

pantera
    ผู้เยี่ยมชม

รถพี่ลง3.2แล้วมันเร็วปลายมากขึ้นไหมครับอิอิ

pantera
    ผู้เยี่ยมชม

กั้นห้องก้อแซดเหมือนกันนะครับ
    อิอิ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pantera ดูโพส
    กั้นห้องก้อแซดเหมือนกันนะครับ
    อิอิ
    แน่นอนที่สุดครับ กั้นห้องก็แซ๊ดได้แต่ลำพังรถเดิมๆ
    แล้วกั้นเนี่ย ไม่มีทางดังสนั่นได้เลยครับ..."ก็แค่เสียงเหมือนท่อรั่ว"
    ต้องมีกล่องพ่วงครับ ไอเสียออกมาแรงๆเยอะๆ
    ## แซ๊.ดด...ด สนั่นทุ่งเลยครับ##

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

กั้นห้องมันแซดไม่ดิบ เหมือนเวสเกตแยกครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ครับ... รถทำมาเยอะๆ ก็ แซ๊ด เยอะครับ
    บู๊ชหนักๆ น้ำมันหนาๆ หน่อยนะ สนั่นเลยล่ะ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอบแบบไม่ต้องโม้ครับ ว่า ปลายมันก็ได้เท่าเดิมแหละ

ถ้ารถคุณสมบูรณ์ แต่มันจะมาเร็วขึ้น เท่านั้นเอง

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

ใช่แล้ว อย่างที่น้านุกบอก น้านุกครับผมอยากทราบว่า ตัว2.5 GLS 2WD m/t ปี 2006 ไม่ทราบว่าลงโปรแกรม 3200 ได้ไหมรู้แต่ว่าลงแล้วไฟโชว์ แต่ไม่ทราบว่าขับได้ไหมและเป็นไงบ้างช่วยตอบที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

ผมว่ามันก้อน่าจะมันขึ้นนะแต่ต้องศึกษาก่อนครับเดี๋ยวเครื่องพังมันไม่คุ้มนะครับ

อยากแรงงบน้อย วางเฮดเดอร์+เวตเกสแยก+V5+BOOST SPEED +ดันราง แค่นี้แซดกระจาย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PAE HOMSUWAN ดูโพส
    ใช่แล้ว อย่างที่น้านุกบอก น้านุกครับผมอยากทราบว่า ตัว2.5 GLS 2WD m/t ปี 2006 ไม่ทราบว่าลงโปรแกรม 3200 ได้ไหมรู้แต่ว่าลงแล้วไฟโชว์ แต่ไม่ทราบว่าขับได้ไหมและเป็นไงบ้างช่วยตอบที ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ลงได้ ไฟโชว์ ขับได้แน่นอนครับ

ลองตรวจสอบข้อมูล ของน้าเต้ยครับ

เพราะใช้รุ่น 116 ลงโปร 3.2 V5 + Megafire สารพัดกล่อง ล้อ 20

ยังไม่พังเลยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHATREE ดูโพส
    ผมว่ามันก้อน่าจะมันขึ้นนะแต่ต้องศึกษาก่อนครับเดี๋ยวเครื่องพังมันไม่คุ้มนะครับ

อยากแรงงบน้อย วางเฮดเดอร์+เวตเกสแยก+V5+BOOST SPEED +ดันราง แค่นี้แซดกระจาย
    สองหมื่นไม่อยู่ นา ๆๆๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เอ้า ล่าสุด ลองกัดพวกเดียวกันเองดู สองชอต

สถานที่เดิมๆ (ด่วนบางพลี สุขสวัสดิ์)

1.ไทรทัน 116 ม้า ล้อ 17 โหลดแปก เสียงแซดดดด ไม่ดังมาก แซงไป

รอเขาวิ่งคงที่ก่อน ขับตามไปเรื่อยๆ ถนนมันตั้ง 40 โล ก็รู้ว่าขับอยู่ประมาณ 150

เลยตามติดๆ ไปเรื่อยๆ เขากดหนี เรื่อยๆ หลัง 160 ผมออกซ้าย เขาสู้ (ได้ยินจากเสียงแซดดด)

แต่ช้าไป ผมเสียงดังฟี๊ดดดดดดดดดดดด ขึ้นไปได้แบบง่ายดาย ที่ 175 โดยประมาณ

ขากลับ เจอ 116 ใส่หลังคาแครี่บอย ต๊อปไฟไล่มาที่ 140 ผมหลบให้ครับ

แล้วค่อยไล่ไป ขึ้นได้ แบบง่ายๆ ที่160 ครับ

2.สำหรับตัว 116 เล่นสเตปน้าเต้ย ผมว่า พลัส ไม่ต้องตาม 3.2 ไปให้ห่าง แน่นอนครับ

ถ้างบพอ เพราะแต่งแรงงแบบที่น้าเค้าใช้ คือแรงแบบใช้ได้ในชีวิตประจำวัน

คือ แรงจริง ทนจริง ใช้งานได้จริงครับ ที่สำคัญ คือไม่หลงทางเพราะมีอาจารย์อธิบายอยู่แล้ว

ส่วนรถผม แรงแบบงบน้อย เหมือนรถเดิมๆ แค่อัตราเร่งติดเท้ากว่าเดิม

ขับมันกว่าเดิม ถ้าพอใจ ก็คุ้มครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เยี่ยมเลยครับ กล้าคิดกล้าลองกล้าทำ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมหายสงสัยแล้วครับ ว่าทำไม ศูนย์ไม่ยอมลงให้ท่าน

เพราะผมบอกว่า ศูนย์ ท่าพระ ผมเข้าใจผิดอย่างแรงครับ

ศูนย์ท่าพระ มันอยู่จรัญสนิทวงศ์ มีสาขาอีกอยู่แถวๆ เดอะมอลล์ท่าพระ

แต่ที่ๆ ผมเข้านั้น อย่บนถนน สมเด็จพระเจ้าตากสิน ใกล้แยกมไหสวรรย์ครับ

พอดีวันนี้ ไปเช็คระยะมา เลินนิ่งด้วย ลบเออเร่อ ออกด้วย

แก้ปัญหาแอร์ไม่เย็น

หัวหน้าช่างแจ้งว่า เมื่อวานมีเพื่อนผมเอารถมาเข้ารับบริการ

ได้ลงโปรแกรมให้ไปแล้ว พร้อมเคลมคลัตช์ และวิทยุให้ด้วย

เนื่องจากใกล้หมดประกันแล้ว

วันนี้ ผมหมดเงินไป 216 บาทครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ในโปรแกรมนี้ อัตราค่าแรงดันน้ำมัน ได้ตามนี้

1.รอบเดินเบา อยู่ที่ 27-30 Mpa ที่ 750 Rpm

2.รอบแอร์ทำงาน อยู่ที่ 40-42 Mpa ที่ 900 Rpm

3.รอบแรงบิดสูงสุด อยู่ที่ 180-182 Mpa ที่ 2000 Rpm

ด้วยน้ำมันไบโอดีเซลครับ บีห้า

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมหายสงสัยแล้วครับ ว่าทำไม ศูนย์ไม่ยอมลงให้ท่าน

เพราะผมบอกว่า ศูนย์ ท่าพระ ผมเข้าใจผิดอย่างแรงครับ

ศูนย์ท่าพระ มันอยู่จรัญสนิทวงศ์ มีสาขาอีกอยู่แถวๆ เดอะมอลล์ท่าพระ

แต่ที่ๆ ผมเข้านั้น อย่บนถนน สมเด็จพระเจ้าตากสิน ใกล้แยกมไหสวรรย์ครับ

พอดีวันนี้ ไปเช็คระยะมา เลินนิ่งด้วย ลบเออเร่อ ออกด้วย

แก้ปัญหาแอร์ไม่เย็น

หัวหน้าช่างแจ้งว่า เมื่อวานมีเพื่อนผมเอารถมาเข้ารับบริการ

ได้ลงโปรแกรมให้ไปแล้ว พร้อมเคลมคลัตช์ และวิทยุให้ด้วย

เนื่องจากใกล้หมดประกันแล้ว

วันนี้ ผมหมดเงินไป 216 บาทครับ
    ศูนย์ที่น้านุก บอกเลยครับผมไปถามมาแล้ว ปรากกฏบอกว่า
    ทำไม่ได้ รถมันคนละรุ่นกันเลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ศูนย์ที่น้านุก บอกเลยครับผมไปถามมาแล้ว ปรากกฏบอกว่า
    ทำไม่ได้ รถมันคนละรุ่นกันเลย
    ล่าสุดมีสมาชิกคลับไทรทัน สี่คูณสี่ โทรมาหา

บอกว่าจะไปทำ

และก็ทำมา แล้วครับ

ช่างก็แจ้งว่า มีเพื่อนพี่เข้ามาทำนะ ผมทำให้แล้ว

และก็เคลมคลัตช์เสียงดัง เคลมวิทยุให้ฟรีด้วยครับ

หน้า 6 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้