หน้า 63 จากทั้งหมด 183 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 113 163 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,241 ถึง 1,260 จากทั้งหมด 3659

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YoKeyPlayBoy ดูโพส
    เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ขอโทษด้วยที่ไม่ได้ร่วมทีมไปด้วยครับ..
    เห็นน้าต้น บอกจะมาวันที่ 19 ด้วยครับ น้าโยบอกเขาเองละกันนะ เขาบอกว่าจับมือสัญญากันแล้ว ไม่มาไม่ได้ นอนไม่หลับ

User ID
    12021
    Status
    โพส
    29

Smile Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้องคนนี้ผมรู้จักครับถ้าจะทำคงต้องทำที่ กทม ครับเพราะอาจต้องใช้เครื่องมือทดสอบสนใจก็ลองโทรปรึกษาดูครับตอนนี้เป็นนักศึกษาอยู่บางมด ทำโปรเจ็คแท่นเทสหัวฉีดอยู่ด้วยและก็เป็นร้านทดสอบและแก้ไขอาการจาก pump หัวฉีด commom rail ด้วยครับ ซึ่งรูป pump ที่พังที่ผมเคย post ก็ได้มาจากนี่แหละครับ

ขอบคุณครับน้าจี ตอนนี้ราคาออกมาแล้วนะครับราคาพิเศษสำหรับสมาชิกทุกท่าน ราคาล้างหัวฉีดพร้อมตรวจสอบน้ำมัน มีแหวนรองหัวฉีดใหม่ ปลอกใหม่ ให้เลยนะครับ (แค่ปลอกก็ชุดละ1200แล้ว)
    ราคาอยู่ที่ 4500 เท่านั้น แต่ต้องมา กทม นะ หรือใครสะดวกถอดมาก็สามารถทำให้ได้นะครับลดกันไปอีก 1000 ครับ อย่างที่บอกครับ ผมถอดมาล้างทุกชิ้นส่วน ตรวจสอบส่วนประกอบให้ทุกตัวราคาล้างหัวฉีดทั่วไปคิดกันหัวละ 1พันบาท (ถอดล้างแต่ปลายไม่มีการตรวจสอบน้ำมันด้วย)เท่าที่เห็นมานะครับ สำหรับท่านสมาชิกท่านใดที่จะมา กรุณาโทรนัดก่อนนะครับ ใช้เวลาการทำพอสมควร เพราะเราตรวจสอบหลายอย่าง

ผมของการล้างหัวฉีด เครื่องเดินเรียบไม่สะดุด อัตตราเร่งแซงดีกว่าเดิม ควันไม่ดำ มีกำลังมากขึ้นกว่าเดิม การสิ้นเปลืองน้ำมันลดน้อยลง (เทียบระหว่างก่อนล้างกับหลังจากที่ล้างแล้ว)

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IFRIT By R&D Group ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าจี ตอนนี้ราคาออกมาแล้วนะครับราคาพิเศษสำหรับสมาชิกทุกท่าน ราคาล้างหัวฉีดพร้อมตรวจสอบน้ำมัน มีแหวนรองหัวฉีดใหม่ ปลอกใหม่ ให้เลยนะครับ (แค่ปลอกก็ชุดละ1200แล้ว)
    ราคาอยู่ที่ 4500 เท่านั้น แต่ต้องมา กทม นะ หรือใครสะดวกถอดมาก็สามารถทำให้ได้นะครับลดกันไปอีก 1000 ครับ อย่างที่บอกครับ ผมถอดมาล้างทุกชิ้นส่วน ตรวจสอบส่วนประกอบให้ทุกตัวราคาล้างหัวฉีดทั่วไปคิดกันหัวละ 1พันบาท (ถอดล้างแต่ปลายไม่มีการตรวจสอบน้ำมันด้วย)เท่าที่เห็นมานะครับ สำหรับท่านสมาชิกท่านใดที่จะมา กรุณาโทรนัดก่อนนะครับ ใช้เวลาการทำพอสมควร เพราะเราตรวจสอบหลายอย่าง

ผมของการล้างหัวฉีด เครื่องเดินเรียบไม่สะดุด อัตตราเร่งแซงดีกว่าเดิม ควันไม่ดำ มีกำลังมากขึ้นกว่าเดิม การสิ้นเปลืองน้ำมันลดน้อยลง (เทียบระหว่างก่อนล้างกับหลังจากที่ล้างแล้ว)
    แล้วถ้ารวมกันหลายๆคันอย่างที่น้าจีว่า มาระยองเลยเท่าไหร่ครับ ทำได้หรือเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่

User ID
    12021
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    เพื่อนสมช.ระยอง มีใครสนใจเช็คด้วยเครื่องก่อนมั้ยถ้าหลายคนจะได้นัดน้าเขามาทำที่ระยอง(ไม่รู้ว่ามาป่าวนะ)ค่าเช็คเท่าไหร่ครับ ใกล้แสนแล้ว

ส่วนใหญ่จะเช็คโดยการถอดหัวฉีดออกมาดูค่าการฉีด โดยเครื่องมือเฉพาะทางครับที่ทำมาถ้า 1แสนโลก็จะต้องมีการปรับน้ำมันเพราะมีการสึกหรอและการติดขัดของหัวฉีดอยู่แล้ว และ ถ้าไม่ค่อยเปลี่ยนกรองโซล่าตามระยะ และเติมน้ำมันที่ตามปั๊มที่ไม่สะอาด แบบว่าเพิ่งเอาน้ำมันมาลง หรือเจอก้นถัง และประเภทมีน้ำปนนะครับ พวกนี้หัวฉีดมีการสึกหรอแน่นอน แล้วที่เจอพักหลังบ่อยๆคือ Bio ตาม ตจว เจอหลายรายแล้วครับมีฝุ่นปนมาด้วย ทำให้หัวฉีดอุดตัน ฉีดไม่ออกบ้าง ปิด ไม่อยู่บ้าง เครื่องก็เดินไม่เรียบ วิ่งไม่ออก ควันดำ ถ้าเช็ครีบก่อนก็จะไม่ลามให้จุดอื่นเสีย ครับ

ถ้าออกนอกสถานที่เกรงว่าจะไม่สะดวกครับต้องขออภัย เพราะว่าต้องขนเครื่องมือไปเยอะมาก อีกทั้งต้องมีแท่นเช็คหัวฉีด ไฟ 3 เฟส ปั๊มลม ไฟ 3 เฟส เคื่องล้าง เครื่องวิเคราะห์ และอุปกรณ์ อะหลั่ยอีกครับ ทีมงานทั้งหมด สุดท้ายคือสถานที่ในการทำ แล้วทำวันนึงก็ได้ประมาณ 3คันครับผม งานต้องใช้เวลาพอสมควร มันละเอียดอ่อนมากเพราะเราทำแล้วต้องได้ค่าใกล้เคียงกับ OEM และงานจะมีเข้ามาเยอะในช่วงที่มีการแข่งขันในรุ่นต่างๆ อาจจะไม่สะดวกถ้าออกนอกสถานที่ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ แต่อย่างไรจะขอปรึกษากับทางทีมงานก่อนอีกครั้ง ครับผม

User ID
    12021
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

เมื่อวันเสาร์มีหัวฉีดที่เค้นหนักๆโดยการยกและดันราง มากเกินที่หัวฉีดเดิมๆจะทำได้ มาซ่อมเดียวพรุ่งนี้จะลงรูปให้ดูครับผม

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ใครเคยโมปั้มคลัทช์บ้างครับตอนนี้ชอบคลัทช์ชุดนี้มันจับดีมากแต่มันแข็งอยากโมปั้มล่างโดยขว้านยัดลูกปั้มเบนซ์ในระยองมีร้านไหนรับทำบ้างครับ

User ID
    8624
    Status
    โพส
    302

เสดแระ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Black_Man ดูโพส
    เสดแระ
    เสร็จเร็วจัง ว่าแต่ทำอะไรเสร็จครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันครับดัน

User ID
    8624
    Status
    โพส
    302

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    เสร็จเร็วจัง ว่าแต่ทำอะไรเสร็จครับ
    อยากรู้จิงอ่ะ น้าจี อยากรู้วันหน้ามาดูใกล้ๆ นะคับ จุฟจุฟ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

งั้นจัดให้เลยครับวันนี้ 3 ทหารเสือ(ร้องไห้) ลาบ ก้อย ปากเป็ดทอด งงงงงงงงง น้าราเชน น้าท๊อป น้าเกียง ปั้มปิโตรนัต หมอสาโรจน์
    สภากาแฟครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    งั้นจัดให้เลยครับวันนี้ 3 ทหารเสือ(ร้องไห้) ลาบ ก้อย ปากเป็ดทอด งงงงงงงงง น้าราเชน น้าท๊อป น้าเกียง ปั้มปิโตรนัต หมอสาโรจน์
    สภากาแฟครับ
    ใส่หอยใหม่แล้วเป็นงัยบ้างน้อ สงสัยแซดน่าดู

User ID
    8624
    Status
    โพส
    302

ใส่หอยใหม่แล้วเป็นงัยบ้างน้อ สงสัยแซดน่าดู
    ยังไม่สมบูรณ์ คับน้าจี ขอเวลาอีกแปป เด่วโชว์เต็มสเต็ปคับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

update ราคาผ้าเบรคหน้าของศูนย์ 2100 บาทยังไม่รวม vat เผื่อใครจะไปเปลี่ยนส่วนผมสั่งของบอร์ชมาลอง 1050 บาทรวมค่าส่ง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวัดดีครับน้าหนกเมื่อวานนอนหลับไม่ครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

หวัดดีครับน้าหนกเมื่อวานนอนหลับไม่ครับ
    ไม่ต้องคิดมากครับน้าหนกแรงเหมือนกันแต่อย่าไปดันมากเพราะตัวนี้ทำมาไม่มี limit

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

คนหนึ่งดันอีกคนหนึ่งเสร็จ
    ตกลงกระทู้นี้ติดเรต Xxxxป่าว

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฟาร์ญัร ดูโพส
    คนหนึ่งดันอีกคนหนึ่งเสร็จ
    ตกลงกระทู้นี้ติดเรต Xxxxป่าว
    น้ารุต ของรางวัลใส่หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใส่ขายหรือเปล่า แจ้งด้วยนะครับ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    น้ารุต ของรางวัลใส่หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใส่ขายหรือเปล่า แจ้งด้วยนะครับ
    ตอบแทนน้ารุติ เสร็จผมไปแล้วครับน้า 555+

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JK Blackplus ดูโพส
    ตอบแทนน้ารุติ เสร็จผมไปแล้วครับน้า 555+
    ไวจริงๆเลย

หน้า 63 จากทั้งหมด 183 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 113 163 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้