หน้า 7 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 132 จากทั้งหมด 132

กระทู้: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    2สามีภรรยาวัยเกษียณอายุ เอาไทรทั่น4ประตูสีดำไปล้าง เจอเด็กหนุ่มรุ่นหลานขับวีโก้4ประตูสีดำเข้ามาล้างเหมือนกัน
    รถทั้งสองคันจอดต่อท้ายกัน เรานั่งมองเปรียบเทียบแบบกลอกตาไปมา ระหว่างสองคันนี้ มองยังไง ไทรทั่นก็สวยกว่า
    เด็กหนุ่มนั่นก็มองรถเราเช่นกัน จนกระทั่งล้างและเคลือบสีเสร็จ เด็กหนุ่มนั่นถามว่า
    "รถป้าหรอครับ ออกมาเท่าไรครับเนี่ย"
    "804,000 ออโต้ ชอบหรอ"
    "ครับ เทห์ดี"
    "อ้าวแล้วทำไมไปเอาวีโก้มาล่ะ"
    "ตอนนั้นยังไม่มีรุ่นพลัสครับ"

ปล.หลานเขยเป็นคนชอบรถและเล่นรถเป็น มาลองขับบอกว่าเบาะนิ่ม นั่งสบาย
    ดูจากรอบวิ่ง ประหยัดกว่าวีโก้แคปอีก อยากได้สักคัน

ปู่กะย่านั่งยิ้มอย่างภูมิใจ 555 ถึงจะแก่ยังไงก็ยังมีไฟอยู่

.
    .

ตอนนี้อยากได้ฝาครอบกระบะ เบื่อตอนซื้อกับข้าวต้องหิ้วมาวางไว้เบาะหลังก่อน มิเช่นนั้นโดนขโมย
    ไปแม็กโคร ก็ต้องหากล่องไปใส่ เจอแดดร้อนๆอีก
    ถ้ามีฝาครอบคงจะดีไม่น้อยเลย...
    คริคริ ครับตามนั้นผมก็ด้วย รถมันเท่สวยงามช่วยพาเราให้วัยรุ่นขึ้น ชอบจริงๆรถแบบนี้ยิ่งใช้ยิ่งติดใจ55555 ขอโชว์มั่งสักหน่อย
    Attached Images Attached Images  

you will never walk alone TTC-Member
    User ID
    31368
    Status
    โพส
    198

มาตรฐาน ตอบ: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

สงสัยน้าเขาโดนเป่าหูไปอีกคนแล้วมั่ง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

แม่งเคยขับหรือยังมิตซู ไอ้คนที่เป่าหู

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

ผมฟัง มามากมาย ไอ้โก้นั่นแหละ กินมากกว่าเขาที่สุด ทุกยี่ห้อ เรื่องจริงครับ แล้วเวลามันขึ้น 120 มันจะเบามาก เล่นเอาผมขนลุกมาแล้ว เจ้าตั้นเรา 150 ยัง เหนียว แน่น หนึบ จริงๆครับพี่น้อง ทุกๆยี่ห้อ เขามีจุดดี จุดด้อย ในตัวเขาอยู่แล้ว เอาเป็นว่า ทำในสิ่งที่เรารัก รักในสิ่งที่เรามี แล้ว เราจะมีความสุขมากๆครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ จัดเลย ไทรตั้น แจ๋งสุด

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ไม่เกี่ยวกันครับน้า ขอให้มีเงิน แล้วก็ใจรัก ก็พอ คร๊าฟ

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

ข้างๆ บ้านผมก็ถามว่าทำไม่ออกยี่ห้อนี้ พอวันที่ผมรับรถมาเขามาเปิดดูตอนหลังของรถผม (4Dr) เงียบ...แล้วก็เดินกลับบ้านไป อ้อ..ลืมบอกไปของเขาออก NS 4Dr มาใกล้ๆกันเลย ผมขับรถมาจอดหน้าบ้านทุกวันเลย ส่วนเขาขับกลับมาถึงบ้านเอาเข้าบ้านเลย (สงสัยจะอายไม่กล้าเอามาเทียบกับรถเรา อิอิ..) เดี๋ยววันหลังจะมาเล่าให้ฟังต่อ...อิอิ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

พี่สาวผมบอกเหมือนปลาดุก..ห้าๆ ตอนขับแคบ ประหยัดเป็นใหนๆ พอเอาไปเทิน ราคาก้องั้นๆไม่ใช้รถตลาด..แต่มันก้อจริง ราคาตก
    ตอนนี้ถอยขาวมุก 4 ประตู พี่สาวเห็น ทำตาโต ทำไมมันไฮโซขนาดนี้ ..เรื่องอนาคตอย่าไปคาดหวังมากครับ อยุ่ที่เราใช้งานมัน ห้าๆ
    เท่าที่ผมใช้รถมา ผมไม่เคยมองยี่ห้อเอื่นลยครับ ไปตกปลา จะไฮโซหรือโลโซ เจ้าตั้นของผมก้อพาถึงที่หมายอย่างปลอดภัยทุกทีไปครับ
    คันเก่ายังเสียดายไม่หาย แต่คันใหม่ก้อสวยไม่เบาเอิ้กๆ

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มาตรฐาน ตอบ: Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    อยากซื้อมาขายต่อ เลือก คูโบต้า คับ
    อยากแรงซื้อ Posche
    อยากประหยัด นั่งรถเมล์
    อยาก เท่ห์ เลือก Triton
    กร้ากๆ ชอบๆ

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    รถทุกคันมีทั้งดีทั้งข้อเสีย เงินเราอยู่ที่เราครับ
    ส่วนผมเงินไม่มีก้อขนขวายหามาเพื่อเจ้าตั้น

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    01/03/2009 - 28/04/2012 เเล้วตกลงน้าเค้าออกรถอะไรครับ.......
    น้าๆผมว่าเขาถอยมาแล้วนะ555

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

ไม่รุ้สิ ส่วนตัวชอบขาวๆอวบๆ

เคยจอดเทียบมาแล้ว ดีแม็กก็สู้ไม่ได้ ใครเห็นคันนี้เป็นต้องเหลียวหลังทุกราย จริงๆนะไม่ได้โม้...

พี่ชาย พี่สาว ลูกสะใภ้ใช้อีโก้ พอเราสนใจตัวนี้ บ่นกันใหญ่เลย
    บอกว่าอีโก้ครองตลาด ประหยัดน้ำมัน ออก4ประตูภาษีแพงตายห่..
    ป้าบอกว่า เห็นรูปลักษณ์มันสวย แล้วก็ชอบเกียร์ออโต้
    และที่เอาสี่ประตูเพราะมันนั่งสบาย(เคยนั่งแคป ทรมานมาก)

ตอนนั้นใจเสียเหมือนกัน เพราะใจอยากได้แคปติว่ามากถึงมากที่สุด
    แต่ลูกเตือนว่า ถ้าแม่เกิดอยากขายของขึ้นมาล่ะ จะทำยังไง
    เพราะรถคันนี้ เราอาจจะต้องใช้มันไปตลอดชีวิต (15-20ปี)
    ไทรทั่นพลัสนี่แหละ สูงใหญ่เหมาะกับแม่และบิลดี(แอบว่าเราอ้วน)

ตอนไปรับรถ ป๊าดดด...มันใหญ่โตมากกว่าที่เราคิดเยอะเลย เหมือนรถกระบะที่เมืองนอกเลย
    (ให้ลูกจอง ก่อนย้ายกลับมาเมืองไทย ยังไม่เคยเห็นตัวจริง)
    เบาะนั่งนิ่มสบาย ตกหลุมยังนิ่มเลย เสียตอนเลี้ยวนี่แหละ หมุนพวงมาลัยกลับไม่ค่อยทัน

พอถึงบ้าน พี่ชายมาเปิดดู เงียบ...
    พี่เขยมาเปิดประตู ติว่าเบาะบาง(ลองนั่งหรือยัง หนาไช่ว่าจะนุ่ม)
    พี่สาวว่า ทำไมไม่ออก มิว7
    ลูกชาย ปลื้มมม
    ลูกสะใภ้ สวยอ่ะแม่
    เพื่อนสาว รถพี่หรอ สวยเน้อ
    เพื่อนบ้าน(อีโก้ขาวมุกสี่ประตู)ขับผ่านกี่ครั้งก็มอง
    เพื่อนบ้าน(อีโก้สี่ประตูสีดำกำลังล้างรถ)เท่าไรครับคันนี้
    เพื่อนสามี(ฝรั่ง)Nice!!!!!
    หลานเขย ชาตินี้จะมีปัญญาซื้อแบบนี้สักคันไหมเนี่ย พูดจริงๆนะอา ตั้งแต่ผมขับรถมาก็หลายยี่ห้อหลายรุ่น ไม่เคยชอบใจคันไหนเท่าคันนี้เลย
    ตอนที่มองภายนอกไม่เท่าไรนะ พอได้เข้ามานั่งขับแล้ว ไม่อยากหยุดรถเลยครับ นิ่มเน้อ...

หน้า 7 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7

ข้อมูลกระทู้