หน้า 7 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อย่างนี้ผมจะลองเข้าไปอีก....แล้วบอกชื่อ น้านุก นะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    อย่างนี้ผมจะลองเข้าไปอีก....แล้วบอกชื่อ น้านุก นะครับ

สงสัยวันนั้นที่ไป ไม่ได้เจอ คนที่ลงให้ผมแน่ๆเลย

คนที่ไปลงมาล่าสุด ผมก็ไม่รู้จักเขานะ

เขาโทรมา แล้วก็ไปเลย ช่างก็ทำให้เลย

ผมถามเรื่องคลัตช์ดัง ช่างแจ้งว่า หล่อลื่นอย่างดีอาการจะหายไป

แต่เรื่องหวีคลัตช์ ยังเป็นปัญหาอยู่ ต้องเคลมอยู่เรื่อย

ส่วน Product ที่มีปัญหา เกินอายุประกัน สามารถมาเปลี่ยนได้ครับ

เหมือน อีสุ ที่เครื่องน้ำมันหาย เลยประกัน ก็มาเปลี่ยนได้

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aj anucha
    ------------------------------------------------------
    ถามชื่อช่าง กับน้านุก เลยจะดีกว่านะครับ ไปถึงถามหาช่างคนนั้นเลย แล้วบอกว่าน้านุกแนะนำมา เพราะถ้าไปถึงบอกช่าง เดี๋ยวบอกผิดคน ไม่รู้จักน้านุกอีก 40,000 โลอีกไม่กี่เดือน ผมไปศูนย์นี้บ้างดีกว่า ปกติก็เข้าของ นครชัยนี่แหละครับ แต่ผมเข้าที่สาขาสำเหร่ หรือไม่ก็ดาวคะนอง เอาสะดวก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เขาไม่รู้จักชื่อผมหรอก

แต่ถ้าบอกว่า ไทรทันพลัสสีดำ

เกียร์ออโต้ ลงโปร 3.2 เขาจะนึกออกทันที

0815842284 TTC-Member
    User ID
    1959
    Status
    โพส
    630

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เขาไม่รู้จักชื่อผมหรอก

แต่ถ้าบอกว่า ไทรทันพลัสสีดำ

เกียร์ออโต้ ลงโปร 3.2 เขาจะนึกออกทันที
    ขอโทษครับ น้านุก ที่ผมไม่ได้มารายงานสนับสนุนข้อมูล Up 3200v5 ผลการทดสอบ2อาทิตย์ ผลการขับขี่สุดยอดครับ กับยาง Mud265/75/r16 ลองแหวน2มม.ตีนต้นเทียบกับรถเดิม น่าจะดีกว่านะครับ ตีนปลายเคยลองกับ 3200(เดิมๆ)ช่วงความเร็วที่100-160ก็ยังแซงผมไม่ได้ สรุปโดยรวมแล้วผมพอใจนะครับ ถ้าเพื่อนพี่น้องในคลับสนใจ โทรถามทางและข้อมูลที่ คุณ อร 0890058887 N.K.C

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

วันนี้ ไปมาอีกสอง รายงานผลด้วยครับ

หลังจากลงโปรแกรม 3.2 มาตีนต้นมาไวมากครับ แต่ตอนนี้รถมีอาการวูบๆสงสัย
    ต้องเข้าไปเคลม scv แล้วล่ะครับกดที่ไรดึงดีมากแต่จะมีวูบบางจังหวะ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

เบื่อกับเรื่องscvจังเลยครับของราคาพันกว่าบาท ทำไม0มิตซูถึงยอมให้ลูกค้าต้องเสี่ยงอันตรายและเสื่ยชื่อเสียงมิตซูเองด้วย ถึงตอนนี้สรปยังไงแล้ว ใครพอจะให้คำตอบได้บ้างครับ

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

ไปอัพมาแล้ว3.2V5 เมื่อวานวันหวยออกด้วย น้าหมูหยองกะน้านุ๊กก็มา แรงครับแต่ยังไม่ได้ลองแหวนเลยวันนี้ลองแหวนแล้วจะแจ้งผลให้ทราบอีกทีครับ แรงๆๆๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    หลังจากลงโปรแกรม 3.2 มาตีนต้นมาไวมากครับ แต่ตอนนี้รถมีอาการวูบๆสงสัย
    ต้องเข้าไปเคลม scv แล้วล่ะครับกดที่ไรดึงดีมากแต่จะมีวูบบางจังหวะ
    ใช้ไปก่อนสักสองสามวันครับ

อาการ อาจดีขึ้นได้ครับ

กล่องมันยัง งง งง อยู่

รถผมก็เป็นตอนลงใหม่ๆ

รอบขึ้น รถไม่ขยับ

เกียร์มันงง กับแรงบิดที่มากขึ้น

ทุกวันนี้ ก็สบายดีแล้วครับ กดเป็นฟรี

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ลมหนาว ดูโพส
    ไปอัพมาแล้ว3.2V5 เมื่อวานวันหวยออกด้วย น้าหมูหยองกะน้านุ๊กก็มา แรงครับแต่ยังไม่ได้ลองแหวนเลยวันนี้ลองแหวนแล้วจะแจ้งผลให้ทราบอีกทีครับ แรงๆๆๆ
    ถ้ารถน้าโอ รองแหวนเสร็จแล้ว

ผมจะไม่ขอเข้าไปข้องแวะกับน้าอีก

ผมจะไปให้ห่างๆน้า

และน้า ก็ไม่ต้องมาอยู่ใกล้ๆผม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมกลัวครับ

รถอะไร ล้อสิบแปด ยางใหญ่

ออกตัวที ควันออกล้อ แถมล้อฟรีได้ ยันเกียร์สาม

กดปรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่อยากอยู่ใกล้ครับ เดี๋ยวโดนสวน 555555+++++

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แนะนำทุกท่านว่า

ตอนใช้งานใหม่ๆๆ

มันจะยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทาง

เนื่องจากกล่อง จะต้องเรียนรู้การขับขี่ของเราใหม่หมดครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ลมหนาว ดูโพส
    น้าโอคับ...ถามนิดดิ..
    1).รถน้าพลัสป่าว
    2).ผมเป็นไงมั่งคับ..รายงานด่วน..เลย...
    จา..ปาย..ม่างงงงง..
    ..ขอบคุณล่วงหน้าคับน้าโอ...

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

อยากทำบ้างครับแต่อยู่อยุธยาน่ะ ไม่ทราบว่าสมาชิกแถวอยุธยามีใครเคยไปอัพ กับ มิตซูไทธาดาบ้างครับ อยากแรงบ้างจัง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้าชัย มาลองรถผมดิ

โทรหาก็ได้นะ

เดี๋ยวแวบไปหา

แต่รถผม ออโต้นะ

ส่วนรถน้าลมเย็น แม๊น แมน นวล ครับ

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    น้าโอคับ...ถามนิดดิ..
    1).รถน้าพลัสป่าว
    2).ผมเป็นไงมั่งคับ..รายงานด่วน..เลย...
    จา..ปาย..ม่างงงงง..
    ..ขอบคุณล่วงหน้าคับน้าโอ...
    อ่าพอดีผมเพิ่งกลับมาดึกเลยครับ ตอบน้าชัยนะครับ PLUS ครับน้าชัย ผลตามที่น้านุ๊กชี้แจงมาข้างต้นเลยครับน้า ควันออกล้อครับ น้านุ๊กขับครับผมนั่ง(ผมไม่กล้าขับครับกลัวหน้าป้อมด้วยล้อฟรีเลยควันออกล้ออีกต่างหาก) วันนี้ผมรองแหวนแล้วครับ4mmกดติดเท้ามากครับ ดูที่เกร์วัดบู๊ตเข็มกวาดขึ้นไปที่16-17-17.5ตาขวามองเกร์วัดบู๊ต ตาซ้ายมองถนนดูไม่ถนัดครับ เจอสามล้อตุ๊กๆปาดหน้าอีกเซ็งเลยเคืองหมักมากรถก็เยอะ แต่ผลที่ออกมาเป็นที่น่าพอใจมากครับ ต้องขอบคุณน้านุ๊กอย่างมากครับที่ให้ข้อมูลเยอะมากและแนะนำให้ใช้ศูนย์บริการ NKC พนักงานรับรถสวย ช่างบริการเยี่ยมดูแลรถให้เป็นอย่างดี ข้อมูลแน่นปึก ผมเข้ามาหลายศูนย์แล้วครับเจอNKCประทับใจมากครับ คราวหน้าไปอีกครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

โซน ยุดยา โทรหาน้าเชษฐ์โลดครับ

หรือน้ายุทธ ตู้ไอติม ก็ได้

สองท่านนี้ ช่วยได้ครับ น้าโจ๊ก (น่ากินนนนนน)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้า โอ ระวังนะ

ระวัง Boost Speed มันจะหายไปจากรถ เหอๆๆๆๆๆ

ชอบรถน้าจัง คลัตช์ดีดดีมาก จับม้าอยู่ดี ยางใหญ่ หน้ากว้างเกาะหนึบ

เบรคชัวร์ ได้ดั่งใจ

แล้วความร้อนเป็นยังไงมั่งครับน้า

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    น้า โอ ระวังนะ

ระวัง Boost Speed มันจะหายไปจากรถ เหอๆๆๆๆๆ

ชอบรถน้าจัง คลัตช์ดีดดีมาก จับม้าอยู่ดี ยางใหญ่ หน้ากว้างเกาะหนึบ

เบรคชัวร์ ได้ดั่งใจ

แล้วความร้อนเป็นยังไงมั่งครับน้า
    Boost Speed ผมซ่อนไว้ใต้เครื่องครับน้านุ๊ก หาไม่เจอครับ ผมเอาถุงห่อไว้อย่างดีเอาหนังยางมัดอีกทีครับกันน้ำเข้าครับความร้อนเป็นปรกติครับน้า

หน้า 7 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้