หน้า 8 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

งั้น สงสัย ต้องเอาไปทั้งคัน

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

ไทรตันตัวแรงเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้ว เย้ๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    ไทรตันตัวแรงเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้ว เย้ๆ
    ครับ แต่ จะเอาอะไรไปแรงเท่าน้าล่ะครับ

200 รถผมวิ่งมะถึงค้าบบบบบ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

รถผมเกียร์ธรรมดาครับ อยากลองมั้ง เห็นน้าบอกว่ามีคนลองทำแล้ว แต่ผมหากระทู้ไม่เจอครับ ไม่รู้ว่าผลเป็นไงมั้ง อยากแรงดูบ้างว่าล้อฟีเป็นยังไง

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

2.5/116ม้า เกียร์ธรรมดา (ธรรมดาเกียมัว) ลงได้ใช่ไหมครับ แต่ยังติดปัญหาไฟโชว์ หรือเปล่าครับ อยากได้แค่ตีนต้นดี ตีนปลายไม่เน้น ลูกยังเล็กคับ ถ้าใครใช้รุ่นนี้ลงแล้วสมบูรณ์ รบกวนแนะนำไว้เป็นวิทยาทานด้วยครับ เอาแบบละเอียดก็ดี เพื่อคนไม่รู้เครื่องยนต์(อย่างผม) จะได้ทราบข้อมูลกัน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ลงไปเหอะครับ

บอกให้ว่า ตัวพลัสลงแล้ว ต้นดีขึ้นมาก

ส่วนตัว 116 ยิ่งผิดหูผิดตาเข้าไปใหญ่

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

มายืนยันอีกเสียงครับ ใช้ตัว 116 เกียร์ธรรมดาอยู่ ลงแล้วอัตราเร่งดีขึ้นมาก
    ผิดหูผิดตาจริงๆ เวลาแซงไม่ต้องลุ้นเหมือนก่อน ส่วนเรื่องแก้ไฟโชว์คงต้องรอ
    คุณเต้ยน่ะครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอารูปแผงวงจรและตำแหน่งที่จะติดตั้งมาให้ดูครับตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ
    รอเรียงลำดับการจองนัดมาติดตั้งตามลำดับก่อนหลังครับขอช่วงปลายเดือน มีนาคมไปก่อนครับเพราะช่วงนี้งานเข้าหลายเรื่องครับต้องแบ่งเวลามาทำให้ครับ ถ้าให้ไวให้ลงโปรแกรม 3.2 V5 มาก่อนได้เลยครับก็จะใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมงในการถอด Ecu และติดตั้งอุปกรณ์ เพราะหลังจากติดตั้งเสร็จสตาร์ทเครื่องยนต์ใหม่อีกครั้งก็จะเจออุปกรณ์และไฟเครื่องยนต์ก็จะดับไปครับซึ่งแผงวงจรจะประกอบไปด้วยอุปกรณ์อิเลคทรอลิคและชุด Micro Controler ควบคุมการทำงานโดยโปรแกรมที่สั่งไว้ครับและผมสามารถลบโค๊ดที่ติดอยู่ใน Ecu ให้ได้ครับรับรองสามารถเข้าศูนย์เลิ่นนิ่ง Ecu และไฟเช็คเครื่องยนต์ยังทำงานได้ปกติครับส่วนรายละเอียดการต่อวงจรขอเป็นความลับก่อนครับ สนใจโทร.086-1298508 เต้ย Triton

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ลมหนาว ดูโพส
    อ่าพอดีผมเพิ่งกลับมาดึกเลยครับ ตอบน้าชัยนะครับ PLUS ครับน้าชัย ผลตามที่น้านุ๊กชี้แจงมาข้างต้นเลยครับน้า ควันออกล้อครับ น้านุ๊กขับครับผมนั่ง(ผมไม่กล้าขับครับกลัวหน้าป้อมด้วยล้อฟรีเลยควันออกล้ออีกต่างหาก) วันนี้ผมรองแหวนแล้วครับ4mmกดติดเท้ามากครับ ดูที่เกร์วัดบู๊ตเข็มกวาดขึ้นไปที่16-17-17.5ตาขวามองเกร์วัดบู๊ต ตาซ้ายมองถนนดูไม่ถนัดครับ เจอสามล้อตุ๊กๆปาดหน้าอีกเซ็งเลยเคืองหมักมากรถก็เยอะ แต่ผลที่ออกมาเป็นที่น่าพอใจมากครับ ต้องขอบคุณน้านุ๊กอย่างมากครับที่ให้ข้อมูลเยอะมากและแนะนำให้ใช้ศูนย์บริการ NKC พนักงานรับรถสวย ช่างบริการเยี่ยมดูแลรถให้เป็นอย่างดี ข้อมูลแน่นปึก ผมเข้ามาหลายศูนย์แล้วครับเจอNKCประทับใจมากครับ คราวหน้าไปอีกครับ
    ...ดีคับน้าโอ...เป็นหยั่งงี้ต้องเอามั่ง...เสียงเขกเล็กน้อยนี่..อยากรู้
    มากคับ...แตเรื่องTest.ต้องขับไปหาน้านุ๊กแล้วล่ะ..มือไม่ถึง+ใจไม่ถึง
    ชัวร์ต้องศึกษาจากผู้รู้ก่อนละ...น้านุ๊กเตรียมรับมือด้วย..
    วันนี้เพิ่งลองควันดำหลังอุดegr...ผลที่ได้..ควันดำหายสนิทครับ...โดย
    ลากรอบไปที่3500rpm.ปกติถ้าลากขนาดนี้ไม่ต้องมองหลังครับ..รีบไป
    ให้ไวก่อนจะได้ยินเสียงด่าตามหลังแว่วๆครับ.....ลาครับ..

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    โซน ยุดยา โทรหาน้าเชษฐ์โลดครับ

หรือน้ายุทธ ตู้ไอติม ก็ได้

สองท่านนี้ ช่วยได้ครับ น้าโจ๊ก (น่ากินนนนนน)

ขอบคูณมากมายครับหน้า Nuk เสาร์นี้เจอกันแน่อิอิ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

แรงๆ กันทั้งน๊าน แล้วรถผมจะตามทันเขาปะเนี๊ยครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ตัว 116 ถ้าไปลงมา ต้องใส่อินเตอร์ และเปลี่ยนหม้อน้ำ อย่างที่ น้าเต้ยบอกรึเปล่าคับ ถ้าไม่ทำ จะมีผลเสียต่อรถมากไหมคับ แล้ว ECU ของตัว 116 กับ พลัส เหมือกันไหมคับ รอเก็บข้อมูลอยู่คับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตัว 116 ถ้าลงแล้วต้องการความแรงทนนาน ที่สำคัญแช่ยาวๆได้ ต้องมีเพิ่มคือ

1.หม้อน้ำที่โมใหม่ เพื่อการระบายความร้อนที่ดีมากขึ้น

2.ติดตั้ง อินเตอร์คูลเลอร์

ถ้าทำสองอย่างนี้แล้ว ซัดได้ยาวๆครับ เพราะ 116 กำลังเจอเรื่องฝาโก่งอยู่นะครับ

ถ้าพลัส ไม่ต้องครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

วันนี้ ลองดูล่าสุด (อีกแล้ว)

กับพลัส สี่ประตู เจอกันหลังความเร็ว 140 ไปแล้ว ไม่ต้องตามครับ

ยืดหนีได้สบายๆ

มาลองอัตราเร่ง ช่วง 80-140 ก็ห่างครับ

สรุปว่าถ้าเทียบเดิมๆ ต่างกันพอควรเลย ในเรื่องอัตราเร่งครับ

แต่ถ้าเจอกล่องแต่ง หรือโมมามาก ก็จะเหมือนกับผม ที่โดนฟอร์จูนเนอร์ครับ

สเตปนี้ เหมาะกับ ผู้ที่อยากได้อัตราเร่งมากขึ้น ออกตัวดีขึ้น ขับสบายขึ้น งบการแต่งไม่สูง

ชอบแรงแบบแตนๆ นะครับ (ไม่อาจสู้ กล่องพ่วงได้นะครับ)

แต่ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม เช่น กล่องคันเร่ง ยิ่งมันเข้าไปใหญ่ครับ (ติดใจรถน้าโอ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้าชัยนครบาล

อยู่ใกล้ๆที่ทำงานผม

มาลองฟัง ลองชมได้ครับ ก่อนการตัดสินใจ

โทรมาก่อนก็ได้ เดี๋วยวแวบไปหา 555___+++

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

แล้ว Ecu เหมือนกันไหมคับน้านุก ถ้าผมไม่ได้แช่นานๆๆ อย่างที่น้าว่า ต้องใส่ไหมคับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แนะนำการขับแบบซัดประหยัดงบก่อนละกัน

1.อย่าแช่ที่ความเร็วสูงสุดนานๆ

2.หลังจากผ่อนความเร็วลงแล้วก่อนหยุดพักรถ หรือเข้าปั๊ม
    ให้ขับเรื่อยๆ เพื่อให้ CoolDown ก่อนนะครับ จะช่วยลดปัญหาความร้อนสะสมได้มากครับ

ส่วนเรื่อง ECU นั้น คาดว่าตัวเดียวกันครับ แต่ต่างที่โปรแกรมข้างในมากกว่า เช่นการฉีดจ่าย

น้ำมัน และระบบควบคุมเครื่องยนต์ต่างๆมากกว่าครับ

เรื่องกล่องนั้น ลึกๆ ถามน้าเต้ย ได้ข้อมูลที่ดีกว่าผมแน่นอนครับ

อย่างSoftware กล่อง ECU นั้น จริงๆแล้ว มันก็ต่างกันนะครับ

116 ก็แบบนึง พลัสกับขับสี่ 2500 ก็อีกแบบนึง 3200 ก็อีกแบบนึง

แต่มันก็แปลกนะ ที่สามารถใช้กันได้ แสดงว่า กล่องมันเหมือนกัน

สงสัยครับว่า ยี่ห้ออื่น ทำได้แบบนี้มั้ยเนี่ย

ถ้า ...... ผู้นำคอมมอนเรล คือ มิตซูในไทย ณ วันนั้น

วันนี้ ผมว่า กล่องแต่ง ณ วันนี้ คงเกิดมาน้อยมากๆครับ

แต่ยังยืนยันนะครับว่า แรงสู้กล่องแต่งไม่ได้ครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ช่วยดันครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อึบๆ.......

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

และผมก็ขอขอบคุณน้า NUK_Black อีกคนครับที่พร้อมให้คำปรึกษาดีๆ

หน้า 8 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้