หน้า 8 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 193

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25
    Status
    โพส
    402

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส

แบบนี้ชัดเจนว่ามีพิรุธ อิอิ (ตั้งแต่ ตัดคำว่าคู่รักแห่งปี รักเ ด็กและยอมโดดงาน นับถือนับถือครับ)
    ขอชี้แจงรายละเอียดนะครับพี่ดมวิทย์
    1. คู่รักแห่งปี : แบบว่ามันผ่านมาหลายปีแล้ว ต้องเปลี่ยนเป็นคู่รักหลายปี....
    2. รักเด็ก : เป็นคนไทยต้องรักเด็กๆ ครับ.....
    3. ยอมโดดงาน : เนื่องจากหลายครั้งไม่ได้ไปร่วมกิจกรรมหรือไปร่วมไม่สุดเส้นทาง คราวนี้มีเวลาเลยต้องไปด้วยครับ.........

ตอนนี้มีของบริจาคอยู่ที่ผมอีกจำนวนหนึ่งดังนี้
    1. ยารักษาโรค 1 ถุง (ยาพารา / แก้ท้องอืด ท้องร่วง / พลาสเตอร์ยา)
    2. อุปกรณ์การเรียน 1 กล่อง (สมุด / ดินสอ / ยางลบ)
    3. หนังสืออ่านเล่น 1 กล่อง (กาตูน / นิทาน)
    4. เสื้อผ้า 1 กล่อง

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prajak ดูโพส
    ขอชี้แจงรายละเอียดนะครับพี่ดมวิทย์
    1. คู่รักแห่งปี : แบบว่ามันผ่านมาหลายปีแล้ว ต้องเปลี่ยนเป็นคู่รักหลายปี....
    2. รักเด็ก : เป็นคนไทยต้องรักเด็กๆ ครับ.....
    3. ยอมโดดงาน : เนื่องจากหลายครั้งไม่ได้ไปร่วมกิจกรรมหรือไปร่วมไม่สุดเส้นทาง คราวนี้มีเวลาเลยต้องไปด้วยครับ.........

ตอนนี้มีของบริจาคอยู่ที่ผมอีกจำนวนหนึ่งดังนี้
    1. ยารักษาโรค 1 ถุง (ยาพารา / แก้ท้องอืด ท้องร่วง / พลาสเตอร์ยา)
    2. อุปกรณ์การเรียน 1 กล่อง (สมุด / ดินสอ / ยางลบ)
    3. หนังสืออ่านเล่น 1 กล่อง (กาตูน / นิทาน)
    4. เสื้อผ้า 1 กล่อง
    เผือที่่ให้น้องๆนั่งด้วยนะครับ อิอิ

นับถอยหลังอีกห้าวัน ครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ขึ้นดอยเสร็จแล้วก็ต่อโครงการสองที่ปายกับทีมหนังสั้น นักศึกษาได้เลยครับ

28-nov --> 7 dec นี้ครับ นึกถึงบรรยากาศเก่าๆนั่งดูหนังกลางแปลง

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

เหลือเวลาอีก 4 วันแล้วครับ ...............

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

เย็นนี้ผมจะไปรับของบริจาคที่ พี่นง
    เป็นเสื้อผ้า+หนังสือ ประมาณ 3 กล่องใหญ่ และยาพาราเซตามอล อีก 1 ชุด
    ขอขอบคุณแทนน้อง ๆ ด้วยครับ

evil
    ผู้เยี่ยมชม

จะแจ้งว่าเรื่องสีน้ำมันทาไม้ที่บอกว่าขาด

ทางราชภัฎขอรับผิดชอบนะค่ะ

เป็นสีน้ำมันทาไม้ ขนาด 4*6 นะค่ะ เป็นสีฟ้า

แล้วก้อยาเกี่ยวกับแผลพวกแฮลกอฮอล์ ผ้าก๊อต

พลาสเตอร์ ทิงเจอร์ ทางราชภัฏขอรับผิดชอบนะค่ะ

แล้วทางเราก้อจะมีเพิ่มเติมเกี่ยวกับถุงยางอนามัยแล้วก้อพวกทรายอะเบซ

แล้วก้อวิชาการนิดหน่อยนะค่ะ

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมก้อช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะค่ะ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ขอบคุณแทนน้องๆครับ

ท่านใดสนใจร่วมเดินทาง ติดต่อ
    พี่ตู่ 0866710314
    ดมวิทย์ 0895559925 ครับ
    ยังต้องการผู้ร่วมเดินทางอีกครับ

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นแผนที่ อ.แม่สะเรียงแล้วยิ่งหวนคิดคำนึงถึงวันเก่าๆ...

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

ขอค่าพิกัดด้วยนะ ดมวิทย์ มีมั๊ย
    จะติด Gps ไปด้วยกลัวหลง งิงิ...
    ....(หลงทางเสียเวลา....หลงนักศึกษา....หะตัวใครตัวมันเด้อ.....)

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wanich ดูโพส
    เห็นแผนที่ อ.แม่สะเรียงแล้วยิ่งหวนคิดคำนึงถึงวันเก่าๆ...
    คิดถึงวันเก่า ๆ เหมือนที่ผมคิดถึงแม่ฮ่องสอน มั๊ยครับพี่....

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    คิดถึงวันเก่า ๆ เหมือนที่ผมคิดถึงแม่ฮ่องสอน มั๊ยครับพี่....
    เดี๋ยวก็อดไปหรอก

ว่าแล้วก็พี่ตู่วันพฤหัสนี้มีประชุมใหญ่ครับ สิบโมงเป็นต้นไปครับ ที่เก่าครับอย่าลืม(โดดงานมานะครับ)

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    ขอค่าพิกัดด้วยนะ ดมวิทย์ มีมั๊ย
    จะติด Gps ไปด้วยกลัวหลง งิงิ...
    ....(หลงทางเสียเวลา....หลงนักศึกษา....หะตัวใครตัวมันเด้อ.....)
    ไปกับจ่าร้อย หายห่วงครับ ฮัมวี่นำขบวน อย่างเท่ห์

ข้อความในวงเล็บ พี่นั้นแหละตัวดี ระวังโดนแบน 555

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

เหลือเวลาอีก 3 วันแล้วครับบบบบบบ......

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ยอดนักศึกษา ณ วันนี้ที่ร่วมกิจกรรม
    นิเทศศาสตร์ แม่โจ้ 50 คน
    สารสนเทศ ราชฏักฯ 30 คน
    ไทรทันคลับ
    1 Kitt พี่ตู่
    2 prajak
    3 evil (และคณะ)
    4 domwit
    5 Wanich
    6 อาสมบัติ(ป้อเลี้ยงเมืองฝาง)
    7 พีแม็ค(แม่โจ้)
    8 พี่แดง (แม่โจ้)triton4x4
    9 น้องเก่ง(แม่โจ้) vigo
    10 ม้าสีหมอก

รถนักศึกษา
    1 ท็อป strada 4x4
    2 ธเนศ Hi lander
    3 หนูจอม Civic

พรุ่งนี้ประชุมทีมงานนักศึกษาครับ เรื่องกิจกรรมต่างๆและของบริจาค และหาทางออกเรื่องรถครับเรื่องใ บดำใบแดงลุ้นวัดดวงคงเป็นไพ่ใบสุดท้ายครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ของบริจาคที่ทางโรงเรียนแนะนำให้ที่จำเป็นในแดนดอย ฝากน้องหญิงดูแลเพิ่มเติมนะครับ
    1 ผ้าอนามัย
    2 รองเท้าแตะ เบอร์ 6-10
    3 ยาสีฟัน แปรง ทั้งเด็กและผู้ใหญ่
    4 ยาฆ่าเหา
    5 เมล็ดพันธ์ผัก
    6 เกลือ
    7 ธงชาติไทยและพระบรมฉายาลักษณ์
    8 โปสเตอร์ กอไก่ ฮอนกฮุกตาโต (เอาไปทำอุทยานการเรียนรู้)
    9 ชุดชั้นในสำหรับเด็กปอห้าปอหก
    10 ตรายางรูปสัตว์ ผลไม้ การ์ตูน
    11 นาฬิกาแขวน
    12 ชอร์คเขียนกระดาน

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

จุดประทีบดวงใดก็ไม่เหมือน
    สงเคราะห์เพื่อนผู้ขาดวาสนา
    ชีวิตน้อยค่อยชื่นตื่นขึ้นมา
    รับแสงแจ่มเจิดน้าจากตะวัน

โดย มล.ปิ่น มาลากุล

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ที่นี่ ประเทศไทย เด้อ

โอ้อนาจ ขาดห้องเรียน เพียรศึกษา
    ครูอุตส่าห์ ดัดแปลง ร่วมแรงสร้าง
    งบประมาณจากรัฐ นั้นเลือนลาง
    เพราะอยู่กลาง ป่าเขา คนเขาเมิน

อันเจ้านาย ผ่านมา แล้วผ่านไป
    คำปลอบใจ บอกฉันว่า น่าสรรเสริญ
    แล้วก็ทิ้ง ให้ฉัน ฝันจนเพลิน
    ต้องเผชิญ ชะตากรรม ตามธรรมเนียม

คำกลอนจากครูสบเมย

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

เหลือเวลาอีก 2 วันแล้วครับ..........

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส
    ยอดนักศึกษา ณ วันนี้ที่ร่วมกิจกรรม
    นิเทศศาสตร์ แม่โจ้ 50 คน
    สารสนเทศ ราชฏักฯ 30 คน
    ไทรทันคลับ
    1 Kitt พี่ตู่
    2 prajak
    3 evil (และคณะ)
    4 domwit
    5 Wanich
    6 อาสมบัติ(ป้อเลี้ยงเมืองฝาง)
    7 พีแม็ค(แม่โจ้)
    8 พี่แดง (แม่โจ้)triton4x4
    9 น้องเก่ง(แม่โจ้) vigo
    10 ม้าสีหมอก

รถนักศึกษา
    1 ท็อป strada 4x4
    2 ธเนศ Hi lander
    3 หนูจอม Civic

พรุ่งนี้ประชุมทีมงานนักศึกษาครับ เรื่องกิจกรรมต่างๆและของบริจาค และหาทางออกเรื่องรถครับเรื่องใ บดำใบแดงลุ้นวัดดวงคงเป็นไพ่ใบสุดท้ายครับ
    ดูจากรายชื่อแล้วพบว่ามี TRITON ไปกันทั้งหมด 9 คันครับ..........ซึ่งเป็นเลขที่ดีมากๆเลยครับ แล้วงานนี้ต้องหา ว.แดงไปด้วยเปล่าครับพี่ดมวิทย์ (เผื่อโดนเม้าไม่รู้ตัว.......)

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

คิดถึงวันเก่าๆในที่นี้ไม่ใช่เหมือนคุณตู่..อิ อิ..ผมเคยทำงานที่ป่าไม้ต่างหาก...

หน้า 8 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้