หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 27

กระทู้: คำแนะนำการเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะ + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน คำแนะนำการเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะ + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

เรื่องของการเข้าศูนย์บริการ เพื่อการดูแลบำรุงรักษาตามคู่มือรถ
    ได้รับการร้องเรียน และข้อซักถามจากเพื่อนสมาชิก/ผู้ใช้รถมิตซูบิชิ

ซึ่งได้รับคำยืนยันจากฝ่ายเทคนิค MMTh.
    รถยนต์มิตซูบิชิทุกคัน ทุกรุ่น ทุกแบบ เพื่อให้ได้รับสิทธิ์ในการรับประกัน
    1. ต้องเข้าเช็คทุก 5,000 กม.
    2. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุก 10,000 กม. ยกเว้นรถ CNG ต้องเปลี่ยนที่ 5,000 กม.
    3. ให้ศึกษาการเข้าตรวจ/เปลี่ยนอะไหล่ จากคู่มือประจำรถ

หากศูนย์มิตซูไหน
    แนะนำ/บังคับ ให้เปลี่ยนอะไหล่, น้ำมันเครื่องก่อนระยะทาง/เวลา
    ไม่ได้รับความเป็นธรรม ให้โทรแจ้ง
    Call center : 02-5299500
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร : TTC-02295 TTC-Member
    User ID
    10721
    Status
    โพส
    27

มาตรฐาน Re: คำแนะนำการเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะ + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

รบกวนถามป๋า และน้าๆ ทุกท่าน
    แบบว่ารถผมใช้งานน้อยเฉลี่ยเดือนละ 1,000 กม.
    การถ่ายน้ำมันเครื่อง กรองต่างๆ ผมจะยึดเอาเดือนเป็นหลักได้ไหมครับ ประมาณ 6 เดือน/ครั้ง
    สำหรับพวกชุดใหญ่ที่ต้องเปลี่ยนทุก ๆ 20,000 กม. ผมควรจะยึดแนวทางไหนดีครับ
    ระยะทางหรือระยะเวลาดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

มาตรฐาน Re: คำแนะนำการเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะ + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rlek ดูโพส
    รบกวนถามป๋า และน้าๆ ทุกท่าน
    แบบว่ารถผมใช้งานน้อยเฉลี่ยเดือนละ 1,000 กม.
    การถ่ายน้ำมันเครื่อง กรองต่างๆ ผมจะยึดเอาเดือนเป็นหลักได้ไหมครับ ประมาณ 6 เดือน/ครั้ง
    สำหรับพวกชุดใหญ่ที่ต้องเปลี่ยนทุก ๆ 20,000 กม. ผมควรจะยึดแนวทางไหนดีครับ
    ระยะทางหรือระยะเวลาดีครับ
    เป็นผมผมยึดที่ กม ครับ การเสื่อม 90เปอเซ็น มาจากการใช้งานครับ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ตามคู่มือเลยครับ หากระยะทางไม่ถึง ก็ต้องเปลื่ยนตามระยะเวลา

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ใช่ครับแล้วแต่อะไรจะถึงก่อนจร้า...
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    1248
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ตอบ: คำแนะนำการเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะ + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

แต่ถ้าถ่ายทุก5,000ค่าใช้จ่ายมันถูกกว่า10,000กม นี่ครับ หรือมันมีไรที่ดีและไม่ดีกว่ากัน

User ID
    16648
    Status
    โพส
    8

มาตรฐาน ตอบ: คำแนะนำการเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะ + เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

ผมไปเปลี่ยนมาแล้วสิ ตอน 1000 กิโลแรก ศูนณ์มันบอกให้มาถ่าย ผมเลยซื้อไปให้มันถ่าย
    แถมใส่น็อตฝาครอบแคร้งเครื่องปีนเกลียวอีก เซงจิตจริงๆ รอติดแก๊สเสร็จก่อนจะเอามาให้ชมกัน

User ID
    14618
    Status
    โพส
    140

อ้าวแล้วผมไม่ได้เข้าตอน 5000โล อ่ะคับอย่างนี้ประกันก็ขาดสิคับ เห็นมีคนเคยบอกว่าให่เข้าทุก 1หมื่นโล
    งงไปหมดแล้วคับ รถผมเบนซินติดlpgคับ ประกันเครื่องขาดไปแล้วเหลือแต่ส่วนอื่นๆ
    ขอคำชี้แนะด้วยคับ

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

ล่าสุดวันที่24/06/2011 ผมสอบถามไปที่มิตซูมอเตอร์ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ถ้าใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ เข้าเช็คทุกๆ10000โลได้เลย ตอนนี้ไม่บังคับลูกค้าทุกๆ5000โลแล้ว เพื่อให้แน่ใจผมโทรถามที่ศูนย์บริการอีก ตอบเหมือนกัน ประกัน150000โลไม่หลุดแน่นอน

User ID
    18565
    Status
    โพส
    217

สรุปแล้วเท่าไรกันแน่ ตอนนี้ผมใช้ cng อยู่ต้องเข้าทุก5000หรือ10000 งง
    ถ้าให้เข้าทุก5000ผมว่ามันจะเปลือกกว่าค่าก๊าซนะผมว่า ตอนนี้ก็จะ4xxxแล้ว ไม่ถึงเดือนพอดีเลย

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม ลาดหลุมแก้ว ดูโพส
    ล่าสุดวันที่24/06/2011 ผมสอบถามไปที่มิตซูมอเตอร์ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ถ้าใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ เข้าเช็คทุกๆ10000โลได้เลย ตอนนี้ไม่บังคับลูกค้าทุกๆ5000โลแล้ว เพื่อให้แน่ใจผมโทรถามที่ศูนย์บริการอีก ตอบเหมือนกัน ประกัน150000โลไม่หลุดแน่นอน
    ผมก็จะเข้าไปเช็ค 35,000 กม. เจ้าหน้าที่ที่ศูนย์แสงชัยสาขาแม่โจ้ก็แจ้งเหมือนกันครับยืนยันว่าไม่เสียสิทธิ์ครับเขายกเลิกการตรวจระยะ 5,000 ครับ แต่ลูกค้าสามารถขอให้ตรวจได้และต้องเสียค่าใช้จ่าย ประมาณร้อยกว่าบาทครับ

User ID
    29804
    Status
    โพส
    141

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    ผมก็จะเข้าไปเช็ค 35,000 กม. เจ้าหน้าที่ที่ศูนย์แสงชัยสาขาแม่โจ้ก็แจ้งเหมือนกันครับยืนยันว่าไม่เสียสิทธิ์ครับเขายกเลิกการตรวจระยะ 5,000 ครับ แต่ลูกค้าสามารถขอให้ตรวจได้และต้องเสียค่าใช้จ่าย ประมาณร้อยกว่าบาทครับ
    แสงชัย แม่โจ้ บริการดีมั้ยครับน้า ผมก็จองรถที่นี่แหละคับ กำลังรอ จะได้ต้นเดือนหน้านี่แล้วคับ

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

น้าๆครับทำไม 0 ที่ชลบุรีบอก น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะเปลี่ยนทุก 5000 โล สังเคราะแท้เปลี่ยนทุก 10000 โล ถูกไหมครับตอบทีครับ

User ID
    17155
    Status
    โพส
    93

มีใครรู้บ้างครับ

User ID
    21657
    Status
    โพส
    109

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sedthawan ดูโพส
    น้าๆครับทำไม 0 ที่ชลบุรีบอก น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะเปลี่ยนทุก 5000 โล สังเคราะแท้เปลี่ยนทุก 10000 โล ถูกไหมครับตอบทีครับ
    ผมเข้าไปศูนย์ชลบุรี (หนองไม้แดง) เขาบอกแบบนี้เหมือนกันครับ

User ID
    29804
    Status
    โพส
    141

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MON LAMPANG ดูโพส
    แสงชัย แม่โจ้ บริการดีมั้ยครับน้า ผมก็จองรถที่นี่แหละคับ กำลังรอ จะได้ต้นเดือนหน้านี่แล้วคับ
    สรุปแล้ว ไปรับรถที่สาขารวมโชคคับ จำผิด

User ID
    31108
    Status
    โพส
    88

ผมถ่ายครั้งแรกที่1200
    0นัดครั้งต่อไปก็6200
    สรุปว่า 5000 โลครับ

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

เข้าเช็ค 1000 โลเมื่อ 30 เม.ย. ศูนย์บอกเจอกันอีกที 10000 โล หรือ หกเดือนครับ (ในคู่มือก็บอกเปลี่ยน นมค.ทุกหมื่นโลนะครับ)

User ID
    34490
    Status
    โพส
    16

ของผมไม่เคยเข้าศูนย์เลยอ่ะ ทำงัยดีครับ

User ID
    31849
    Status
    โพส
    129

ถ้าไม่เข้าเลย ประกันขาดไปแล้วครับ ต้องเข้าไป เช็ค ไปรับลายเซ็นต์ ว่าง่ายๆ ทุกช่วงตามคู่มือแจ้ง แม้จะไม่ได้ไปทำอะไรเลยก็ต้องไปตรวจสภาพ อะไรประมาณนี้ ( แต่จิงๆเข้าไปแล้วก็ต้องทำอะไรบ้างละ ) บางช่วงระยะอาจจะไม่ทำอะไรเลย ( เพราะเราอาจทำเองหมดได้ เช่นถ่ายน้ำมันเครื่อง กับที่อื่น ) ก็ยังต้องไปตรวจอยู่ดี เข้าเช็ค ระยะอยู่ดี เพื่อให้มีข้อมูลในระบบ ว่าคุณ เอาเข้า 0 ตามระยะทุกครั้ง

ขาดไปครั้งหนึ่ง ครั้งใด ประกันขาดด ทันที

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้