หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 68

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: ไปเคลมกระจกมารถสตาร์ทไม่ติด

เป็นกำลังใจ เอาไงดี ศูนย์ละช่วยได้ไหม

หรือลองวิธีแบบ ป๋าติ๊กแนะนำก่อน อาจจะไม่มีอะไรเสียหาย คงแค่ช๊อตกันเพราะน้ำล้างให้แห้งอาจจะช่วยได้

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

มาตรฐาน ตอบ: ไปเคลมกระจกมารถสตาร์ทไม่ติด

สิ่งที่ทำให้ผมสบายใจยอมจ่ายซื้อของใหม่ก็เพราะสองคนนี้ กระจกหน้าแตกตอนวันคลอดเจ้าตัวเล็ก
    ชื่อ:  001-53.jpg
ครั้ง: 1144
ขนาด:  302.4 กิโลไบต์
    ชื่อ:  001-54.jpg
ครั้ง: 1164
ขนาด:  327.4 กิโลไบต์

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

ขอบคุณทุกความห่วงใย ครับทุกท่านผมพอมีปัจจัยเปลี่ยนอยู่ครับ ไม่มีใครช่วยเหลืออะไรผมเลยวิ่งครึ่งวัน สรุปเมียและแม่ยายเอาเงินให้ผมเปลี่ยนตัวใหม่เพื่อลูกและรถครับ

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

ลูกคนแรกคลอดได้ประมาณ 1 ชั่วโมงผมโดนรถชนขณะออกไปซื้อกับข้าวมาให้แฟนหลังคลอด กรรมอะไรของผมก็ไม่รู้สลบครึ่งวันเฮ่อ!!!!!!!!!
    >>>น้องมัดหมี่<<<<
    ชื่อ:  001-58.jpg
ครั้ง: 1207
ขนาด:  260.9 กิโลไบต์

>>>น้องเหมียวดำm11<<<<
    ชื่อ:  DSC_1194.jpg
ครั้ง: 1177
ขนาด:  191.7 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ครับกล่องอีแทรค น่าจะอยู่ทางขาขวาของคนครับ ราคามันก็หลายตังอยู่ ผมเองก็เคยเครมกระจก ช่างซีล กาว จริงๆมัน คือ ยูริเทนครับ ไม่ใช่ ซิลิโคน เหม็นมาก ช่างเขาบอกมางั้น มันก็รึ่ว แต่ผมไม่รอช้าให้แฟนฉีดสายยางขึ้นหลังคา ผมมุดไปใต้คอนโซล ไฟฉายส่องดูทางน้ำไหล เจอตัวการแล้วไดรเป่าแห้ง ซิลิโคนเลยครับทีนี้ เคสของน้าเนี่ย มันไม่ใช่แค่ทำความสะอาดแล้วใส่คืนนะครับ ควรจะเอาไปให้คนที่มีความรู้ทางอิเล็กทรอนิคเป็นอย่างดีแกะดูด้านในด้วยว่ามันมีรอยไหม้ ลายปริ้นขาดหรือว่ามีอะไรเสียหายมากไปกว่าที่เราเห็นด้วยตาจากภายนอกหรือไม่(กรณีที่0เขาไม่รับผิดชอบเรานะครับแกะได้เพราะประกันมันขาดแล้ว แต่เอาให้ชัวร์หลายๆ 0 ก่อนนะครับ) เพราะหากเราทำความสะอาดแต่ขั้ว แต่ภายในวงจรมันยังช็อตอยู่ อาจจะทำให้เกิดความเสียหายมากกว่าก่อนหน้านี่ก็ได้ครับ เพราะกล่องอแทรค มันก็คุมระบบหลายอย่างเหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ ไม่มีความรู้อะไร ในด้านนี้

ขอบคุณความเห็นดีๆ ที่เป็นความรู้..

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

ตอนนี้ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่น้องเหมียวจะกลับมาอยู่บ้านคิดถึงและเป็นห่วงฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    คิดว่าแกะออกเอาน้ำยาล้างปริ็นล้างคอนแทรกลงแปรงภูกันทำความสะอาดอุปกรณ์ในแผงเปาด้วย(ปืนลมห่างๆและเบาๆ)ต่อด้วยไดส๋เป่าผมและตามขั้วที่เห็นในภาพน่าใช้ได้ครับ เนื่องจากเคยโดนน้ำท่วมกล่องเกียร์ออโตในรถเก๋งแช่เป็นวันแถมจอดทิ้งอีก2วัน เปิดแผงมาเป็นวุ้นเลยก็เปิดออกมาล้างด้วยสเปรสำหรับล้างด้วยพวกคอนแทรกกลับมาใช้ได้ตามเดิม

ท่านครับ ผมว่าท่านพูดถูกต้องมากเลยครับ ทำความสะอาดแล้วใช้ได้เลย แต่ที่ใช้ไม่ได้คือช่างเปลี่ยนเอาตัวเดิมให้เรา แล้วไอ้ตัวใหม่ตรูซื้อมันไปอยู่ไหนเนี๊ยะ!!!!! งานเข้าผมอีกรอบแล้วครับพี่น้องเซ็งเลย จ่ายตังค์ไปครบหมดแล้วแต่ดันได้ของเก่าตัวเอง งง ไม่ใช่เล่น

อู่ถา....... บริการห่วย ผมเคยเอาคันเก่าไปเคลม
    จอดไว้ 3 วัน วันรับรถกลับมา มาของแผมมาด้วย หนูอีกหลายตัว

ส่วนศุนย์ที่มหาสารคาม ตอนนี้ศูนย์มิตซู 2 แห่ง

ศูนย์ที่เปิดใหม่ คือ มิตซูนานา........... ผมเพิ่งไปใช้บริการมา 80,000 โล
    หัวหน้าช่าง ย้ายมาจากศูนย์เก่า ผมเจอหน้าประจำ
    .....
    ผมได้แจ้งให้พนักงานช่วยตั้งค่า etacs ให้ปลดล็อกเวลาใส่เกียร์ P
    หลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการเปลี่ยนถ่ายของเหลวเสร็จ ประมาณ 11.00 น.
    คนรับรถมาบอกว่า "พี่ค่ะ เรื่องปลดล็อกเกียร์ p ต้องใช้เวลาสักหน่อยนะค่ะ อาจจะเสร็จประมาณ 13.00 น."
    เอ้า... มันนานขนาดนั้นเลยหรอ แค่เซ็ต etac...... "ค่ะ ช่างแจ้งมาอย่างนี้"
    ผมบอก นานขนาดนั้น ก็ไม่ต้องทำ แต่ผมขอคุยกับช่างหน่อย

ก็เลยได้เดินไปถามช่าง เขาบอกว่า "พี่ครับ มันต้องใช้เวลาเลินนิ่งใหม่ครับ เริ่มต้นใหม่ประมาณ 30 ขั้นตอน
    ใช้เวลาประมาณ 30 นาที ครับ วันหลังพี่ค่อยเข้ามาใหม่ก็ได้ครับ

ณ ขณะนั้น 11.10 น.

คิดในใจว่า ใช้เวลาทำ 30 นาที แล้วทำใมคุณไม่ทำให้ผม จะให้เสียเวลาเข้ามาอีกทำแปะไร

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

กริ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียงโทรศัพท์ดังเมื่อช่วงเวลา ประมาณ 4 โมงเช้า รับโทรศัพท์จึงได้รู้ว่าโทรมาจากศูนย์มิซู แจ้งว่ารถซ่อมเสร็จแล้วสะดวกเข้ามารับรถตอนไหน ผมก็แจ้งว่าขอเป็นประมาณช่วงบ่ายๆล่ะกัน ตอนนั้นผมดีใจมากเจ้าเหมียวดำจะได้กลับมานอนบ้านเสียที หลังจากต้องอยู่ที่ศูนย์ 3 วัน ผมรอจนกระทั่งช่วงบ่ายเคลียร์งานเสร็จแวะรับรถทันทีที่ศูนย์ เข้าไปเคลียร์ตังค์เสร็จมาดูรถเปิดประตูรถสตาร์ทเป็นปรกติ อืม.......ค่อยยังชั่ว อืมมือไปแกะกล่องอะไหร่ที่เปลี่ยนออก เปิดดูอ้าว!!เฮ้ย! มันไม่ใช่ของตรูนี่หว่าาา............ของตรูมีสีแดงตรงด้านหน้า ช่างบอกว่าเขาทำความสะอาดให้อืมฟังดูดี พลิกดูอ้าว...ทำไมมีรอยแกะ และตรงที่มีปัญหามันไม่เหมือนเดิมอ่ะ ช่างบอกว่าเขาแกะดูเอง ผมถามว่าใครอนุญาต แกบอกว่าแกอยากรู้ ผมงงเลย งั้นเปิดดูตรงที่เปลี่ยนให้ผมดูได้ไหม แกบอกว่ามันเปิดยากเดี๋ยวมีปัญหาไม่อยากเปิด อ้าวแล้วตรูจะรู้ป่าวว่ามันเปลี่ยนให้จริงๆ และก็มีเสียงน้องผู้หญิงพูดขึ้นว่า ถ้าให้ช่างแกะต้องมีค่าแกะและค่าประกอบ ซวยเลยตรูเสียทั้งขึ้นทั้งล่อง ผมบอกว่าถ้าแกะออกมาไม่ใช่ของใหม่แล้วผมจะทำไง น้องผู้หญิงบอกก็จะเปลี่ยนให้อ้าว!!!พูดงี้ได้ไง ถ้าเกิดว่าใช่ผมต้องเสียค่าเวลาช่างแกะ ผมถามว่าทำไมต้องขู่ลูกค้าด้วย แกบอกว่าไม่ได้ขู่ แล้วบอกผมว่าทำไมผมไม่ถ่ายรูปไว้ล่ะ เฮ่อ!!! ตายแล้วตรู ผมขับรถออกมาด้วยความสงสัย จนกระทั่งผมกลับมาถึงที่ทำงานผมเอะใจ ที่ผู้หญิงคนนั้นบอกว่าทำไมไม่ถ่ายรูปเอาไว้ล่ะ ผมก็เปิดคอมเลยครับ เข้าเวปTriton Club ทันที เอาหมายเลขมาเปรียบเทียบดู ภาวนาให้มันเหมือนกันทีเถอะ จะได้สบายใจเสียที ดูจากบรรทัดบนลงล่างเหมือนกันหมดครับพี่น้อง เหลือบรรทัดสุดท้าย เฮ้ย!!! ตัวนี้มาได้ไงอ่ะ ไหนช่างบอกว่าตัวนี้ตัวเดิมทำไมเลขไม่เหมือนเดิมอ่ะ งานเข้าแล้วตรู เรียกพี่ที่ทำงานมาดูช่วยกันผมไม่ได้ตาฝาดแน่นอน งานเข้าผมจนได้เซ็งเป็ด เซ็งไก่ ไปทั่วเลยทีนี้..........

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    อู่ถา....... บริการห่วย ผมเคยเอาคันเก่าไปเคลม
    จอดไว้ 3 วัน วันรับรถกลับมา มาของแผมมาด้วย หนูอีกหลายตัว

ส่วนศุนย์ที่มหาสารคาม ตอนนี้ศูนย์มิตซู 2 แห่ง

ศูนย์ที่เปิดใหม่ คือ มิตซูนานา........... ผมเพิ่งไปใช้บริการมา 80,000 โล
    หัวหน้าช่าง ย้ายมาจากศูนย์เก่า ผมเจอหน้าประจำ
    .....
    ผมได้แจ้งให้พนักงานช่วยตั้งค่า etacs ให้ปลดล็อกเวลาใส่เกียร์ P
    หลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการเปลี่ยนถ่ายของเหลวเสร็จ ประมาณ 11.00 น.
    คนรับรถมาบอกว่า "พี่ค่ะ เรื่องปลดล็อกเกียร์ p ต้องใช้เวลาสักหน่อยนะค่ะ อาจจะเสร็จประมาณ 13.00 น."
    เอ้า... มันนานขนาดนั้นเลยหรอ แค่เซ็ต etac...... "ค่ะ ช่างแจ้งมาอย่างนี้"
    ผมบอก นานขนาดนั้น ก็ไม่ต้องทำ แต่ผมขอคุยกับช่างหน่อย

ก็เลยได้เดินไปถามช่าง เขาบอกว่า "พี่ครับ มันต้องใช้เวลาเลินนิ่งใหม่ครับ เริ่มต้นใหม่ประมาณ 30 ขั้นตอน
    ใช้เวลาประมาณ 30 นาที ครับ วันหลังพี่ค่อยเข้ามาใหม่ก็ได้ครับ

ณ ขณะนั้น 11.10 น.

คิดในใจว่า ใช้เวลาทำ 30 นาที แล้วทำใมคุณไม่ทำให้ผม จะให้เสียเวลาเข้ามาอีกทำแปะไร

ท่านน้าฮ่าๆๆๆๆๆๆๆตอนผมเข้าครังแรก เซ็ตไม่ถึง 10 นาที คิดในใจว่าได้ที่พึ่งใหม่ล่ะงานนี้ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่วันนี้ผมโดนจนได้ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอเตือนด้วยว่า ช่างคนนี้มักจะถอดแคตลูกกค้าไปส่งร้านท่อเพื่อทะลวงขายผงแคต

บางกรณีถึงกับมีเปลือกแคตเปล่า เพื่อที่จะเอาไว้สับเปลี่ยนกับรถลูกค้า

ผมไม่บอกหรอกว่า ช่างคนไหน

แต่อยากให้ระวังไว้

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มีแบบด้วยเหรอครับเนี่ย แบบนีน่าจะแจ้ง ระบุ ไปเลยได้ไหมครับว่า0ที่ไหน และช่างใครครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tae666 : 20-07-2012 เมื่อ 21:08

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

อืม.....สงสัยผมจะเจอตัวแล้วครับน้า ผมเข้าไปขอพบท่านผู้จัดการศูนย์ แต่ยังไม่มีเลยได้พบกับท่านๆหนึ่งคงเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ประจำที่ศูนย์ครับน้า มานั่งรับฟังสิ่งที่ผมร้องขอพร้อมกับช่างท่านหนึ่ง ท่านได้ดูและเก็บหลํกฐานเอาไว้บอกว่าพรุ่งนี้จะติดต่อกลับ แต่ผมกลับที่ทำงานได้ไม่เกิน 2 ชั่วโมง ได้รับการติดต่อจากท่านว่าจะรื้อตรวจสอบรถว่าเป็นอย่างไร ท่านได้ไปรอผมอยู่หน้าบ้านผมรีบตามไปพบท่านพร้อมผู้บังคับบัญชาผม ท่านให้ช่างอีกคนแกะดูว่าเป็นอย่างไร สรุปคือเอากล่องเก่าผม ใส่ไว้เหมือนเดิม แล้วเรียกเก็บเงินผมเกือบ 7000 บาท แล้วกล่องที่ผมซื้อใหม่มันไปอยู่กับรถใครล่ะทีเนี๊ยะ .... ถ้าผมไม่รอบคอบผมคงเป็นเหยื่อแน่ๆ สงสารตัวเองจริงๆอุตส่าห์เสียเงินหวังจะได้รับของใหม่เซ็ง... ท่านผู้ใหย๋ประจำศูนย์บอกว่ารถผม 5 หมื่นกว่าเคลมได้ครับ แต่ก่อนหน้านั้นช่างปฏิเสธที่จะให้ผมคุยกับผู้จัดการครับ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าถ้ามันเสียจริงศูนย์เคลมให้เอาแล้วไงล่ะ.... ท่านขอเวลาสรุปผลอีกทีขอเช็คกับบริษัทใหญ่ก่อนว่ากล่องที่สั่งใหม่หมายเลขอะไร อยู่ที่ไหนท่านจะแจ้งวันจันทร์ครับ............ขอบคุณท่านที่แวะมาเยี่ยมลูกค้าตาดำๆอย่างผม

เอ่ยไม่ได้หรอกครับ เตือนไว้ให้ระวัง

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เอ่ยไม่ได้หรอกครับ เตือนไว้ให้ระวัง
    ตามนั้นครับ.........ผมก็ไม่กล้าเอ่ย เพราะผมคิดว่าศูนย์ไม่ผิดนะครับ เพราะได้คุยกับท่านอยู่ไม่มีใครที่อยากได้คนโกง มาทำงานด้วยหรอกครับ.....ผมเชื่อท่าน เพราะในอนาคตพวกเราต้องอาศัยศูนย์อีกนานฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    23874
    Status
    โพส
    352

งานนี้ มันทุจริตชัดๆครับ ผมว่า ฟ้อง ส.ค.บ ดีกว่าครับ เพื่อจะได้เป็นตัวอย่างอีกหลายๆๆศูนย์ ของแบบนี้ผมว่ามันทำเป็นกระบวนการครับ เพราะถ้าออกบิลเก็บเงินได้ ไม่น่าจะเป็นช่างคนเดียวที่ทุจริตครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

กลายเป็นเรื่องเศร้า ยงดีที่ผู้ใหญ่ของศูนย์รับรู้ และก้หวังว่าเค้าจะจัดการได้เด๊ดขาด ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

น้ามีความละเอียดรอบคอบมาก...นับถือๆ
    น้าหยาม ปักหมุดเป็นกรณีศึกษาเลยดีไหมครับ...น่าจะมีคนหลงกลอีกแน่แบบนี้

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

พอดีผมมีภาพตอนท่านมาที่บ้าน และขออนุญาตท่านเก็บรูปไว้เป็นหลักฐาน ไม่รู้ว่าจะลงได้ป่าวครับท่าน ผมโทรหาท่านเวปมาสเตอร์แล้วแต่ท่านไม่รับสาย

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้