หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 91

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: ปั๊มแตกอีกรอบแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เพี้ยน ดูโพส
    ขืนเป็นแบบนี้ มีตำแหน่งประธานปั๊มแตกรึยังคับ จะแซงประธานน้ำดันแว้ว
    ประธานน้ำดันแตก 2 รอบเอง
    เฮ้ย...อารายวะ....ลองให้ช่างเขาดูเลยโบท์

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน ตอบ: ปั๊มแตกอีกรอบแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เพี้ยน ดูโพส
    ขืนเป็นแบบนี้ มีตำแหน่งประธานปั๊มแตกรึยังคับ จะแซงประธานน้ำดันแว้ว
    ประธานน้ำดันแตก 2 รอบเอง
    ตกลงแตกป่าวคับน้าโบ๊ทรอบนี้อ่ะ.....

TTC-02797 TTC-Member
    User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

ตอนนี้รอดูอาการอยู่อ่ะบอย แต่แรงดันในรางมันหายไป จากตอนแรก 157 ตอนนี้เหลือ 122 ลองปิดกล่องขับได้แค่ 150 เอง
    ไปที่ร้านบอกเค้าว่าแรงดันมันหาย แต่เค้าบอกไม่รั่ว ดันมาบอกว่าเราอุปทานรึเปล่า ก่อนจ่ายตังค์พูดจาดีมากๆ
    แต่มาวันนี้พูดจาไม่ดี ปัดความรับผิดชอบ แย่มาก โดนค่าโง่ไป 6000 เข็ดเลย
    ตกลงมันเป็นอะไรกันแน่ แตกหรือไม่แตกก็ยังไม่รู้ แต่น่าจะรั่วแน่ๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เพี้ยน : 05-09-2011 เมื่อ 15:56

User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

บอยคับ รบกวนขอเบอร์บอยไว้หน่อยดิ ไว้โทรปรึกษาปัญหาหน่อยคับ
    ซื้อฝาปั๊มมาอีกลูกแต่เป็นตัวบน ไม่รู้ว่ามันไม่เหมือนกัน บานปลายเลย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ตกลงแตกป่าวคับน้าโบ๊ทรอบนี้อ่ะ.....
    บอยยังช่วยดูเรื่องปั้มให้โบท์หน่อยนะ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ตอนนี้รอดูอาการอยู่อ่ะบอย แต่แรงดันในรางมันหายไป จากตอนแรก 157 ตอนนี้เหลือ 122 ลองปิดกล่องขับได้แค่ 150 เอง
    ไปที่ร้านบอกเค้าว่าแรงดันมันหาย แต่เค้าบอกไม่รั่ว ดันมาบอกว่าเราอุปทานรึเปล่า ก่อนจ่ายตังค์พูดจาดีมากๆ
    แต่มาวันนี้พูดจาไม่ดี ปัดความรับผิดชอบ แย่มาก โดนค่าโง่ไป 6000 เข็ดเลย
    ตกลงมันเป็นอะไรกันแน่ แตกหรือไม่แตกก็ยังไม่รู้ แต่น่าจะรั่วแน่ๆ
    สรุปปั้มแตกรึเปล่าครับน้า ดูดีๆนะครับอาจมาจากจุดอื่น ผมเคยรั่วออกตรงท้ายรางน้ำมันก็พุ่งมาทางปั้มตอนแรกคิดว่าปั้มแตก ตอนจอดดูก็ไม่เห็นจุดรั่วแต่พอขับแล้วก็ซัด น้ำมันกระจายเต็มห้องเครื่องมาถึงปั้มเลย check ไป check มา ท้ายรางที่เราไปชิมกันนั่นหละครับอัดปอนด์ไม่ได้ตามค่าเลยรั่วตอนแรงดันสูงๆ ลองดูนะครับเพราะแรงดันมากๆที่ออกจากปั้มน้ำมันกระจายไปทุกทิศทุกทางเราอาจวิเคราะห์ผิดจุดก็ได้

User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    สรุปปั้มแตกรึเปล่าครับน้า ดูดีๆนะครับอาจมาจากจุดอื่น ผมเคยรั่วออกตรงท้ายรางน้ำมันก็พุ่งมาทางปั้มตอนแรกคิดว่าปั้มแตก ตอนจอดดูก็ไม่เห็นจุดรั่วแต่พอขับแล้วก็ซัด น้ำมันกระจายเต็มห้องเครื่องมาถึงปั้มเลย check ไป check มา ท้ายรางที่เราไปชิมกันนั่นหละครับอัดปอนด์ไม่ได้ตามค่าเลยรั่วตอนแรงดันสูงๆ ลองดูนะครับเพราะแรงดันมากๆที่ออกจากปั้มน้ำมันกระจายไปทุกทิศทุกทางเราอาจวิเคราะห์ผิดจุดก็ได้
    ที่น้าจีบอก ผมเคยเป็นตอนทำท้ายรางใหม่ๆ เค้าลืมพันเกลียวให้ มันจะมีน้ำมันที่ท้ายราง
    แต่ตอนนี้ท้ายรางมันแห้งคับ มันมาแฉะที่ใต้ปั๊มอ่ะคับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

บอยคับ รบกวนขอเบอร์บอยไว้หน่อยดิ ไว้โทรปรึกษาปัญหาหน่อยคับ
    ซื้อฝาปั๊มมาอีกลูกแต่เป็นตัวบน ไม่รู้ว่ามันไม่เหมือนกัน บานปลายเลย
    ตอนนี้ถ้าไม่มีน้ำมันรั่วแต่แรงดันหาย อาจจะเป็นที่ชิมท้ายรางก้อได้นะคับเพราะตอนแรกขิม5มิลแต่ตอนนี้เหลือ4มิล ตัวสปริงอาจจะล้าก้อได้นะคับเพราะเราทำ5มิลไว้นานบวกกะเราดันรางเพิ่มไปอีกสปริงมีโอกาสล้าได้คับ ยังไงผมว่าลองชิม5มิลเหมือนเดิมก่อนนะคับ แรงดันน่าจะเหมือนเดิมคับ
    ส่วนนี่เบอร์ผมคับ 0875619893
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย romeoking : 06-09-2011 เมื่อ 00:36

User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ตอนนี้ถ้าไม่มีน้ำมันรั่วแต่แรงดันหาย อาจจะเป็นที่ชิมท้ายรางก้อได้นะคับเพราะตอนแรกขิม5มิลแต่ตอนนี้เหลือ4มิล ตัวสปริงอาจจะล้าก้อได้นะคับเพราะเราทำ5มิลไว้นานบวกกะเราดันรางเพิ่มไปอีกสปริงมีโอกาสล้าได้คับ ยังไงผมว่าลองชิม5มิลเหมือนเดิมก่อนนะคับ แรงดันน่าจะเหมือนเดิมคับ
    ส่วนนี่เบอร์ผมคับ 0875619893
    บอยคับ ล่าสุดเจอน๊อต scv ไม่แน่นอ่ะ มันเลยมีน้ำมันซึมๆ ตอนนี้รอดูอาการอยู่

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ RedCool ดูโพส
    ขอถามเพี้ยนหน่อยครับ "ดันรางแล้วขับสูงสุดได้ สองร้อยกว่านึป่าวครับ"
    เพราะของผมรุ่น116 สูงสุด 175 km/hr ก็เลยอยากรู้ครับ จะได้แนะนำได้ครับ
    เดิม 175 เองเหรอครับ...ผมเดิมวิ่งได้ 185+ ยังมีไหลต่อนะ

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

อาการปั้มแตก เพราะดันราง กับกล่อง หรือปล่าวครับ....เดิมๆ มีโอกาสแตกไหมหว่า..

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

บอยคับ ล่าสุดเจอน๊อต scv ไม่แน่นอ่ะ มันเลยมีน้ำมันซึมๆ ตอนนี้รอดูอาการอยู่
    น้าโปรแกรมกล่องยังเป็นของตัว 116 HP รึเปล่าครับแรงดันน้ำมันสูงสุด 150 Mpa รึเปล่าครับผมลองใส่กล่อง 116 Hp วิ่งดูมันทำได้แค่นี้ผิดปกติรึเปล่าหว่า เดินเบา 25Mpa สูงสุด 150 Mpa พอดีซื้อกล่อง ECU มาเล่นอีกใบเด๋วหาเรื่องเล่นก่อนจะเล่นอะไรดี อิอิเริ่มซน

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ its ดูโพส
    อาการปั้มแตก เพราะดันราง กับกล่อง หรือปล่าวครับ....เดิมๆ มีโอกาสแตกไหมหว่า..
    ถ้าถามว่ามีโอกาสแตกมั้ยก็คงต้องตอบว่ามีหละครับ แต่โอกาสน้อยมาก แต่ถ้าคันที่ใส่ดันรางเค้นหนักนี่ความเสี่ยงสูงครับ แรงจริงพังจริงครับดันรางหนักๆ

User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้าโปรแกรมกล่องยังเป็นของตัว 116 HP รึเปล่าครับแรงดันน้ำมันสูงสุด 150 Mpa รึเปล่าครับผมลองใส่กล่อง 116 Hp วิ่งดูมันทำได้แค่นี้ผิดปกติรึเปล่าหว่า เดินเบา 25Mpa สูงสุด 150 Mpa พอดีซื้อกล่อง ECU มาเล่นอีกใบเด๋วหาเรื่องเล่นก่อนจะเล่นอะไรดี อิอิเริ่มซน
    น้าจีคับ ของผมโปร 3200 ปิดกล่องดันรางได้ 180 กว่าๆ เดินเบาอยู่ที่ 33 คับ

User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วคับ สรุป scv ไม่แน่น แรงดันกลับมาแล้วคับ พร้อมจะกลับมาแรงแล้วคับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วคับ สรุป scv ไม่แน่น แรงดันกลับมาแล้วคับ พร้อมจะกลับมาแรงแล้วคับ
    สรุปไม่เสียค่าโง่ใช่ป่ะ

User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    สรุปไม่เสียค่าโง่ใช่ป่ะ
    คับน้าเอก ไปให้ร้านไหนดูก็บอกว่าปั๊มแตก พอดีเปลี่ยน scv ตัวเก่าใส่ เลยรู้ว่ามันไม่แน่น ดีนะยังไม่รื้อ ไม่งั้นเสียแน่ เกือบไปแล้ว
    ขอบคุณ น้าวุติ น้าเอก เล้ง บอย และน้าๆทุกท่าน ที่ให้คำปรึกษานะคับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

คับน้าเอก ไปให้ร้านไหนดูก็บอกว่าปั๊มแตก พอดีเปลี่ยน scv ตัวเก่าใส่ เลยรู้ว่ามันไม่แน่น ดีนะยังไม่รื้อ ไม่งั้นเสียแน่ เกือบไปแล้ว
    ขอบคุณ น้าวุติ น้าเอก เล้ง บอย และน้าๆทุกท่าน ที่ให้คำปรึกษานะคับ
    แฮปปี้ๆคับ....... ช่วงนี้อาจจะดูโรคจิตหน่อยนะคับน้าโบ๊ท จอดรถทีไรเป็นต้องเปิดกระโปรงล้วงดูว่ามีน้ำไหลมั้ย ...........น้ำมันน่ะ.........งิงิ
    สงสัยเพิ่งบอกเค้าว่าเปลี่ยนscvตอนประกอบเสร็จเข้าที่รถแล้วแน่เลย ถึงได้ขันน็อตไม่แน่น....เหอๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย romeoking : 07-09-2011 เมื่อ 04:51

User ID
    17485
    Status
    โพส
    95

แฮปปี้ๆคับ....... ช่วงนี้อาจจะดูโรคจิตหน่อยนะคับน้าโบ๊ท จอดรถทีไรเป็นต้องเปิดกระโปรงล้วงดูว่ามีน้ำไหลมั้ย ...........น้ำมันน่ะ.........งิงิ
    สงสัยเพิ่งบอกเค้าว่าเปลี่ยนscvตอนประกอบเสร็จเข้าที่รถแล้วแน่เลย ถึงได้ขันน็อตไม่แน่น....เหอๆ
    ตอนนี้ไม่มีน้ำมันรั่วแล้วล่ะ แต่สงสัยสปริงจะล้าอย่างที่บอยบอกแน่เลย แรงดันดรอปลงกว่าเก่า
    จากก่อนปั๊มแตก กดคันเร่งเต็มๆ ดรอปเหลือ 90กว่าๆ ตอนนี้เหลือ 70 กว่าๆเอง รถวิ่งไม่ออกเลย

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ต้องลองพี่ ถ้าเช็คแล้วน้ำมันไม่รั่วออกมาก็ อยากให้พี่ ขับแบบปิดกล่องดันรางไปก่อนครับ แล้วจากนั้นเข้าศูนย์เลินนิ่งกล่อง และกลับมาลง
    โปรแกรม v.3 ใช้จะชัวร์กว่าครับผม....... ( ทุกครั้งที่ปั๊มแตก ผมว่าอย่างไงซ่อมเสร็จแล้ว ควรจะเลินนิ่งทุกครั้งครับ )

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้