หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 82

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: และแล้ว ปัญหาเฉียดตายก็มาครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ผจก. : อ๋อ อันนั้นมันเป็นอาการปกติของรถรุ่นนี้ครับ กล่องตัวนี้เป็นระบบใหม่จะเรียนรู้ตัวมันเองครับ มันจะจดจำนิสัยของคนขับครับ
    ถ้าหลังจากขับเร็วๆ มาแล้วมาขับที่รถติดๆ ต้องระวังนิดนึงครับ ต้องอีกประมาณ 15 นาทีครับ มันถึงจะเรียนรู้การขับแบบช้าๆ ใหม่ ต้องทนขับไปแบบนั้นประมาณ 15 นาทีครับ...
    ผม : (จี๊ดขึ้นมาอีก)อ้าว พี่ อย่าว่า 15 นาทีเลย แค่ 5 นาทีเนี่ย ก็พอจะชนท้ายชาวบ้านได้หลายคันแล้ว ตกลงมันจะเป็นระบบใหม่ทำไมเนี่ยพี่ ถ้ามันไม่ดีกว่าเก่า
    ผจก. : ผมว่าก็โอเคนะครับ เท่าที่ผมลอง แต่ต้องระวังหน่อยแค่นั้นเอง (เฮ้อ.. ยังพูดอีก กรูเริ่มไม่อยากคุยกะเมิงแระ)

ผม : โอ เคๆ พี่ งั้นผมมีปัญหาอีกอย่างนึงครับ คือรถผมน่ะ คันเร่งมันหน่วงๆ อ่ะครับ เหมือนเหยียบคัเร่งไป แล้วมันไม่ตอบสนอง ต้องรอ 1-2 วิ มันถึงจะพุ่งขึ้นมาเฉยๆ
    ผมคอลทรลรถไม่ได้เลยครับอย่างงี้ เนี่ย แผลที่ท้ายรถก็ได้มาเพราะสาเหตุนี้แหละ เข้าเกียร์ถอยแล้วปล่อย มันดันไม่ถอย ต้องเหยียบคันเร่งช่วย
    เหยียบๆ ไป ไม่ขยับ พอมันนึกจะขยับ มันกลับพุง่ขึ้นมาเฉยๆ เลยได้มา 1 แผลเลยพี่ พี่พอจะช่วยแก้ปัญหาตรงนี้ให้ผมได้มะ?
    ผจก. : อ๋อ อันนี้มันอาการปกติครับ รถทุกคันแหละครับ มันต้องหน่วงไว้หน่อยเพื่อป้องกันอันตราย (โอเค กรูไม่พูดกะเมิงแระ เริ่มไปกันใหญ่ ไว้รอโน๊ตบุ๊คเทพมาแล้วค่อยไปคุยที่ศูนย์ทีเดียว)//
    +
    +
    //
    โอ้ย2ข้องหลังนี่ ตาผจก.0นี้เค้าไปจำเด็กปะยางมาพูดหรือป่าว กล่องecu32บริจของมิตซูเนี่ย มันเรียนรู้มาตั้งแต่รุ่นสมันck-2ก่อนๆตั่นแล้ว ไม่เห็นมันเป็นอาการแบบที่เค้าพูดมาเลยครับ
    ผมอยากเห็นสมองผู้จัดการศูนย์นี้มมากกว่า ว่ามันเรียนรู้อะไรที่ดีๆมาเสนอลูกค้ามั่ง นอกจากเลียเถ้าแก่ในศูนย์ แบร๊บๆไปวันๆ
    **หมายเหตุไม่ได้มาคอยยุให้น้าบิ๊กหาเรื่องเค้านะ เราต้องแก้มันให้ได้ สู้ๆครับ มันต้องสำเร็จ อาจจะศูนย์อื่นศูนย์นี้ยังไงผมก็ไม่เชื่อถือ**
    +1 ครับผมว่ารถน้าแก้ได้ถ้า ผ จ ก 0 คนนี้ย้ายหรือถูกถีบหนีจากศูนย์นี้ไปครับ เอาใจช่วยครับน้า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: และแล้ว ปัญหาเฉียดตายก็มาครับ

...เป็นปกติของคันเร่งไฟฟ้าครับ ที่จะมีอาการหน่วงก่อนจะพุ่งออกไป ถ้ายิ่งเป็นออโต้จะเห็นผลชัดเจนกว่าเกียร์ธรรมดา เพราะระบบจะสั่งไปยังกล่องเกียร์อีกทีนึง...

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เอาเป็นว่าต้องแก้ปัญหาเรื่องวืดก่อนดีกว่า ต้องหาให้ได้แก้ให้จบ

สู้ๆคับ

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เป็นปกติของคันเร่งไฟฟ้าครับ ที่จะมีอาการหน่วงก่อนจะพุ่งออกไป ถ้ายิ่งเป็นออโต้จะเห็นผลชัดเจนกว่าเกียร์ธรรมดา เพราะระบบจะสั่งไปยังกล่องเกียร์อีกทีนึง...
    แต่มันมาชัดเจนเอามาก-มากที่สุดเอาตอนหลังๆ นี่อ่ะดิน้า แรกๆ แทบไม่รู้สึก

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

เปนกำลังใจให้คร้าบบบบบบบ หายใวๆคร้าบบบบบบบบบบบบ

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

รอหลังวันที่ 6 อีกทีครับ เค๊าว่ามาพันนั้น ^_^

User ID
    13625
    Status
    โพส
    1,123

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

อยากรู้จังเลยผู้จัดการสมอง รปภ. คนนี้ ใช้รถอะไร เวฟหัวฉีดหรือเปล่าน้อ

User ID
    21088
    Status
    โพส
    139

notebook ที่ว่าเนี่ย มันเป็นอุปกรณ์มาตราฐานต้องมีทุกศูนย์ หรือเป็นอุปกรณ์เฉพาะที่ต้องใช้กับเคสนี้อย่างเดียวอะครับ
    เห็นรอมานานมากเลย แค่ส่งของจากกุงเทพ วันเดียวก็น่าจะถึงแล้วไม่น่าต้องรอนานขนาดนี้เลยครับ
    ยังไงถ้าnotebookเทพเครื่องนี้มาถึงแล้วก็ให้รถหายป่วยไวๆนะครับน้า

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackknight ดูโพส
    อยากรู้จังเลยผู้จัดการสมอง รปภ. คนนี้ ใช้รถอะไร เวฟหัวฉีดหรือเปล่าน้อ
    น้าอยู่ภูเก็ตเหมือนกันเหรอ ว่างๆ เราไปดูหน้ากันหน่อยมั๊ยน้า ผมก็อยากเห็นจังแล้วเหมือนกันนิ

User ID
    14982
    Status
    โพส
    242

รถผมน่าจะออกมาใกล้เคียงกับคันของน้านะครับ รุ่นเดียวกัน Plus VG Turbo 178 รับรถต้นเดือน ก.พ.54 ก็ไม่เห็นมันจะเพี้ยนอะไร ผมว่าผมเติมน้ำมันได้หลากหลายสุดแล้วนะครับ คือแล้วแต่จะได้มา แล้วแต่เขาจะให้มา น้ำมันเรือ, น้ำมัน ฮ., น้ำมันหลวง (เวลาไปราชการ นายเขาจ่ายน้ำมันชดเชยให้ ผมก็เติม ปั่นออกจากถังใส่แกลลอน เทใส่ดื้อๆ ไม่ต้องกรองล่ะ เสียเวลา), เวลาเดินทาง เติมมันทุกปั๊มที่ได้เวลาเติม ไม่เลือกยี่ห้อ ก็ไม่เห็นว่ามันจะเป็นอะไร จนเพื่อนผมแซวว่า ...รถมึงเนี่ย กูว่าเติมน้ำก็วิ่งได้ว่ะ...
    ฉะนั้นเหตุผลเรื่องน้ำมัน ยังไงก็ไม่ใช่ ยิ่งน้าใช้ V-Power ซึ่งเขาว่ามันเกรดสูงกว่า ยิ่งไม่น่าใช่... คนบอกน้าด้วยเหตุผลนี้ก็เกินไป เตรียมการพูดมาบอกลูกค้าด้วยเหตุผลแบบนี้ เหมือนดูถูกสติปัญญากันเกินไป
    เป็นกำลังใจให้ครับ คนรักมิตซูเหมือนกัน คันก่อนก็สตราด้า คันนี้ก็ยังเป็นมิตซู คันเดียวในหน่วย เวลาคุยกับเพื่อนร่วมงานเรื่องรถล่ะก็ยืดได้ทุกครั้ง แต่พอ วกกลับมาเรื่องศูนย์ฯ จ๋อยทุกทีเลยผม ก้มหน้าฟังยี่ห้ออื่นเขาคุยกันแบบจ๋อยเลยล่ะ....

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

น้าบิ๊กครับ..การวิเคราะห์ปัญหาของรถจากอาการแสดงเป็นเรื่องที่สำคัญ..เหมือนหมอที่ต้องวินิจฉัยโรคจากการซักประวัติและการตรวจร่างกาย..การที่น้าได้รับคำตอบจากตัวแทนศูนย์เหล่านั้น..ผมว่าเค้าไม่มีความเป็นมืออาชีพเลย..แต่..ผมทราบมาว่าช่างมีหลายระดับ..เค้ามีระดับมาสเตอร์ด้วยน๊ะครับ..ที่เป็นช่างผ่านการทดสอบความชำนาญมีดีกรีให้ด้วย..ประมาณว่าระดับเชี่ยวชาญกันเลยทีเดียว..ซึ่งมีไม่มาก..จะกระจายอยู่ตามศูนย์ใหญ่ๆ..ทั่วประเทศ..เท่าที่ผมทราบ..มีที่นครนายก..ที่ผมเคยไปใช้บริการ..เค้าย้ายไปจากปราจีนบุรี..ชื่อช่างโย่ง..คนนี้เก่งมาก..ไม่ได้ชมเกินจริงน๊ะครับ..เพียงแค่อยากจะบอกน้าบิ๊กครับว่า..เครื่องมือที่ทันสมัยควรถูกใช้โดยช่างที่ชำนาญงานจริงแล้วปัญหาจะได้รับการแก้ไขแบบเด็ดขาด..ผมเป็นกำลังใจให้ครับ..และขอให้ปัญหาได้รับการแก้ไขโดยเร็ว..สู้ๆน๊ะครับ..รักมิตซูมากมายเหมือนกัน..(เล่ามาซะยาว..อย่าเบื่อกันน๊ะครับ..)อิอิ

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ครับน้าโย ตามนั้นของผม 3 ตัวแล้ว กำลังตัวที่ 4 รวมของติดรถนะอย่าตกใจ

คงไม่ทุกคันมั้งคับ ของผม 116 a/t ตัวแรกเลย ยังไม่เคยเปลี่ยน น้ำมันที่ใช่ก็คงไม่สะอาดเท่าไรด้วย ผมเติมน้ำมันมาเลย์คับ (แต่ยังไงก็ขออย่าให้เปลี่ยนเลย) อิอิ

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

มาลองศูนย์ไทธาดา ตรงอยุธยาดูก่อนไหมมีช่างมาสเตอร์ด้วยผมเคลมคลัชกับพวงมาลัยที่นี่แหละแม้จะไม่ได้ออกรถที่นี่

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Big_Phuket ดูโพส
    น้าอยู่ภูเก็ตเหมือนกันเหรอ ว่างๆ เราไปดูหน้ากันหน่อยมั๊ยน้า ผมก็อยากเห็นจังแล้วเหมือนกันนิ
    อยู่ภูเก็ตครับ..น้าเอารถเข้าศูนย์ไหนครับเผื่อผมแอบเข้าไปขอรายเซ็นต์ก่อน

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackknight ดูโพส
    อยู่ภูเก็ตครับ..น้าเอารถเข้าศูนย์ไหนครับเผื่อผมแอบเข้าไปขอรายเซ็นต์ก่อน
    เธียรสินครับผม ออกที่นี่มาหลายคัน เพิ่งมาประทับใจสุดๆ เอาก็คันนี้แหละ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

น้าบิ๊กครับ..เรื่องรถมีความคืบหน้าไม๊ครับ..รอฟังข่าวด้วยความเป็นห่วงครับ..

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ตกลงรถน้าบิ๊ก อาการดีขึ้นยังครับ

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

ขอโทษครับผม พอดีช่วงนี้งานยุ่ง ไม่ค่อยได้เข้าเว็บ
    อาการรถยังเหมือนเดิมครับ ยังออกอาการแปลกๆ มาเป็นระยะๆ เลยจอดมากกว่าขับครับ และตอนนี้ก็เลยวันนัดไปหลายวันแล้ว จากที่นัดไว้ หลังวันที่ 6 (ลืมถามซะด้วยว่าหลังนานแค่ไหน ^_^)
    ตอนนี้พอไม่ค่อยได้ขับ ก็เลยค่อยคลายเครียดเรื่องอาการรถที่มีปัญหา แต่ดันมาเครียดกับศูนย์บริการแทน นัดทิ้งๆ ขว้างๆ อีกอย่าง ศูนย์ดันอยู่ห่างจากบ้านไป 2-3 หลังซะด้วยดิ
    เห็นทุกครั้ง ก็เกลียดแม่มมมทุกที ก็เดี๋ยวจะรอโทรฯ ดูอีกสัก 2-3 วันครับ ถ้ายังเงียบอีก คงต้องเพิ่มดีกรีกันหน่อยครับ

ขอบคุณน้าๆ ที่คอยถามไถ่ครับผม

User ID
    17215
    Status
    โพส
    143

อาการน่าเป็นห่วงครับ ลองโทรไป mitsu call center อีกครั้ง แล้วขอติดต่อ คุณดำเนิน ช่างเทคนิค Mitsu Motor แกเป็นคนนครฯ ลองโทรปรึกษาดูครับ เห็นแกบอกปกติแกดูทางภาคใต้ คนบ้านเดียวกัน น่าจะให้คำแนะนำได้ครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้