หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

enland
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากเอา Plus มาโหลดจ่ายเท่าไหร่เสนอหน่อย

อยากเอา Plus มาโหลดจ่ายเท่าไหร่เสนอหน่อย

รถผมเป็น Triton Plus Cab ผมอยากแต่งโหลดช่วยแนะนำผมที

E-Mail : enland_nueng2525@hotmail.com

ใครจะว่าผมบ้าก็ชั่ง 55555

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน Re: อยากเอา Plus มาโหลดจ่ายเท่าไหร่เสนอหน่อย

น่าจะหลายตังค์อยู่ เพราะพลัส ช่วงล่างมันเป็นของ4x4

มาตรฐาน Re: อยากเอา Plus มาโหลดจ่ายเท่าไหร่เสนอหน่อย

ข้อดีสุดของ plus ไม่ใช้แค่ lcd + dvd player แล้วแถมคิ้วล้อสวยๆ นะคับ

แต่ผมว่ามันอยู่ที่ช่วงล่างที่ได้แบบ 4x4 เลยทีเดียว

จะดัดแหนบที่อยู่บนเพลา คิดดีดีนะคับ ว่าช่วงล่าง ทั้งหลังและสปริงหน้าที่โดนตัด

จะคุ้มกับ ความสวยจากการโหลดมั้ย

ผมเองก็อยากโหลดแต่ตอนนี้ไม่แล้ว

ใจเย็นๆและคิดดูดีดีคับ

แต่ถ้าอยากทำจิงๆ ลองไปดูในกระทู้ plus รานงานตัวที่เค้าโชว์รถกัน จะมีรถที่พี่ๆในนี้เค้าเอา plus ไปโหลดอยู่ 2 คันขึ้นแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

555+ บ้าจริงๆด้วย แซวซะหน่อย

ผมไม่ทราบหรอกครับ ว่าโหลดแล้วเป็นไง แต่คงเหมือน ฟอร์จูนเนอร์ตัวใส่ชุดแต่งทีอาร์ดีมั้งครับ อันนั้นเขาก็โหลดนิดนึงนี่ครับ ใช่ไหมครับ

ปล. คิดดีๆนะครับ เดี๋ยวนี้เขาชอบสูงกัน ไม่ก็เป็นประเภทฝูงบินต่ำ โหลดสะแด่ว เลยอ่ะครับ กลัวว่าพลัสไปโหลด มันจะสะแด่ว ไม่ถึงใจอะดิครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ทางเดียวที่จะเซฟรถที่สุด หน้าทำสตัทปรับเกลียว หลังย้ายแหนบลงใต้เพลาครับ

ผมคิดจะทำครับแต่ไม่ทำแล้ว เสียดายครับ ไม่คุ้มครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ enland ดูโพส
    อยากเอา Plus มาโหลดจ่ายเท่าไหร่เสนอหน่อย

รถผมเป็น Triton Plus Cab ผมอยากแต่งโหลดช่วยแนะนำผมที

E-Mail : enland_nueng2525@hotmail.com

ใครจะว่าผมบ้าก็ชั่ง 55555

......

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

เอาไปแลกกับขับ 2 ครับคุ้ม อิอิ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

เอาช่วงล่างมาแลกกับผมมั้ยครับ ไม่รู้ใส่กันได้ป่าวอ่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน ตอบ: อยากเอา Plus มาโหลดจ่ายเท่าไหร่เสนอหน่อย

มนุษย์ไม่เคยพอใจในสิ่งที่มี......อยู่ดีไม่ว่าดี......หาเรื่องปวดหัว....

User ID
    16611
    Status
    โพส
    158

มาตรฐาน ตอบ: อยากเอา Plus มาโหลดจ่ายเท่าไหร่เสนอหน่อย

Oh... น้ำท่วมสูง ๆ เอาดีกว่าครับน้า ผมก้อใช้พลัสปี 2011 ไปยกเสริมกล่องขึ้นอีก 2 นิ้ว หนีน้ำเวลาลุยจะได้อุ่นใจขึ้นบ้าง

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

ผมมีแหนบดัด ต่ำลง 2นิ้วตอนนี้อยากหาแหนบเดิมใส่อยู่น่ะครับ สนใจแลกโทรมาเลยนะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

เสีย...

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

สงสัยอยากแต่งแบบvip แน่ๆ เลย ซื้อแม็ก 22-24 นิ้ว แกล้มเตี้ยๆมาใส่เลยครับเต็มซุ้มดี โหลดได้ไม่เกิน 1-1.5 นิ้ว ครับ ทำได้
    หน้าใส่สปริงโหลด หลังดดัดแหนบ แล้วแต่ความชอบ ครับ ไม่มีคำว่าว่าเสีย......(คำเดียว)ครับ 1.เสียตังค์ ถ้าไม่พอใจก็2.เสียใจ ถ้าอยากกลับมาเหมือนเดิมก็3.เสียของ ครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    สงสัยอยากแต่งแบบvip แน่ๆ เลย ซื้อแม็ก 22-24 นิ้ว แกล้มเตี้ยๆมาใส่เลยครับเต็มซุ้มดี โหลดได้ไม่เกิน 1-1.5 นิ้ว ครับ ทำได้
    หน้าใส่สปริงโหลด หลังดดัดแหนบ แล้วแต่ความชอบ ครับ ไม่มีคำว่าว่าเสีย......(คำเดียว)ครับ 1.เสียตังค์ ถ้าไม่พอใจก็2.เสียใจ ถ้าอยากกลับมาเหมือนเดิมก็3.เสียของ ครับ
    คม ล้ำลึกมากครับน้าท็อป

User ID
    17322
    Status
    โพส
    33

ของผมก็อยากสูง รถปีไหนครับ....ของผมปี2011 Cad ไม่รู้ว่าใส่กันได้ไหม

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

ผมก็เตี้ยมานาน อยากสูงบ้างครับ แต่ไม่รู้ว่าตัว116นี่ ไม่รู้ว่าจะใส่ช่วงล่างแบบพลัสได้มั้ยครับ
    หรือขายแล้วซื้อใหม่ดีครับ รถปี 2007 ครับ ถามราคาเทิร์นเซลล์บอกว่าไม่เกิน 380,000

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

ส่วนน้าเจ้าของกระทู้ ถ้าจะทำจริงๆ ก็ ด้านหน้าทำสตัทปรับเกลียว ราคาก็พร้อมอัดน้ำมันประมาณ 3,500 ส่วนด้านหลังก็ย้ายแหนบจากด้านบนเพลามาติดตั้งที่ด้านล่างเหมือนตัว
    เตี้ยครับแล้วดัดแหนบหรือใส่ก้อนโหลดก็แล้วแต่ว่าอยากเตียมากแค่ไหน แต่ถ้าน้าดัดแหนบ ความนุ่มนวลจะหายไปนะครับ ราคาด้านหลังนี่ผมว่าประมาณไม่น่าเกิน 3,000 พร้อมอัดน้ำมันโช้คหลังครับ ยังไงลองดูครับ แต่ถ้าต้องการแลกช่วงล่าง(ถ้าใส่กันได้ผมต้องการอย่างแรงเลยครับเรื่องราคาก็น้าเสนอมาเลยครับ) ลองดูครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

ลองถามน้านุ ดูครับที่อยู่สุพรรณครับ น้านุเค้าโหลดมาและใช้อยู่เค้าทำมาค่าใช้จ่ายประมาณ20000 บาท พลัสกะตัว116ช่วงล่างใส่กันไม่ได้ครับต้องเปลี่ยนแปลงกันเยอะเท่าที่ทราบมานะครับผิดอย่างไงต้องขออภัยครับ เพราะผมเคยคิดและศึกษาอยู่บ้างครับ ถ้าโหลดสัก 2 นิ้วหน้าหลัง หน้าเป็นสตัดปรับเกลียว หลังก็เอาแหนบไปรีดแล้วเอาแหนบแผ่นที่2 ออกรถวิ่งเกาะถนนคนละเรื่องครับ อันนี้ผมลองมากับตัวเองแล้วครับ ถ้าจะเอาให้เตี้ยต้องหาช่างที่ชำนาญหน่อยนะครับเดียวจะไม่จบรถขับไม่ได้จะอันตราย ลองคิดดูครับแต่ถ้าเรารับได้ก็ทำครับตามความชอบ (ลองดูผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นต่อครับ)

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    ลองถามน้านุ ดูครับที่อยู่สุพรรณครับ น้านุเค้าโหลดมาและใช้อยู่เค้าทำมาค่าใช้จ่ายประมาณ20000 บาท พลัสกะตัว116ช่วงล่างใส่กันไม่ได้ครับต้องเปลี่ยนแปลงกันเยอะเท่าที่ทราบมานะครับผิดอย่างไงต้องขออภัยครับ เพราะผมเคยคิดและศึกษาอยู่บ้างครับ ถ้าโหลดสัก 2 นิ้วหน้าหลัง หน้าเป็นสตัดปรับเกลียว หลังก็เอาแหนบไปรีดแล้วเอาแหนบแผ่นที่2 ออกรถวิ่งเกาะถนนคนละเรื่องครับ อันนี้ผมลองมากับตัวเองแล้วครับ ถ้าจะเอาให้เตี้ยต้องหาช่างที่ชำนาญหน่อยนะครับเดียวจะไม่จบรถขับไม่ได้จะอันตราย ลองคิดดูครับแต่ถ้าเรารับได้ก็ทำครับตามความชอบ (ลองดูผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นต่อครับ)
    อันนี้น้าคงหมายถึง มันไม่เกาะถนนเลย ใช่ไหมครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

พลัสโหลด หน้า หลัง ผมว่าไม่ควรเกิน 2 นิ้วครับ ต่ำกว่านี้ออกตัวเตี้ยดีกว่า อีกอยากโหลดหลังลงไปเยอะๆ ตัวกันกระแทกมันจะยันแชสชีอยู่แล้วนะครับ ยิ่งถ้านั่งกันไปเต็มห้องโดยสาร มันเกือบยันเลยครับ รถผมก็โหลดแค่ 1.5 นิ้ว เองครับ ผมเน้นใช้งานด้วย.....

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้