หน้า 12 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 221 ถึง 240 จากทั้งหมด 337

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    *********เผาไหม้หมดจดลดการสิ้นเปลือง plus desel+lpg+hydrogen by/ton_gas+soholl+save plus+ท่อสูตรน้าปรีชา 0867720744*********

ชุดใหญ่เลยน้าชัยยศ ผมยังไม่ถึงครึ่งของน้าเลย
    รีบเลยตอ้ม อ.ต้นทำออกมาชุดใหม่นี้มีครบ รู้สึกว่า mcu มีดันรางดว้ย รีบๆจองเลยชุดแรกมีไม่มากครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน ตอบ: ไฮโดรเจน-โซฮอล์ อีกทางเลือกหนึ่งของพลังงานทดแทน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    รีบเลยตอ้ม อ.ต้นทำออกมาชุดใหม่นี้มีครบ รู้สึกว่า mcu มีดันรางดว้ย รีบๆจองเลยชุดแรกมีไม่มากครับ
    อ.ต้น ชี้แจงรายละเอียดด้วยครับ จะได้รีบหยอดกระปุก

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดี อ.ต้น และเพื่อนสมาชิก วันนี้ไปเดินดูของเล่นแถวศึกษาภัณฑ์ออ้มน้อยเหลือบไปเห็นของเล่นเข้าแล้ว วันก่อนไปเดอะมอล์บางแคได้โหลอคีริคมาแล้วยังขาดแผ่นอคีริค วันนี้เจอแล้วแผ่นอคีริค3mm เลยจัดมาทำการโมดิฟายต่อ hydrogen ของอ.ต้นดูไปดูมาเกํดีเหมือนกันนะเลยเอารูปมาฝากตาต้อมและน้าเมทชว่ยติชมกันหน่อย จะได้แก้ไขให้ดูดี และที่ย้ายขึ้นไปบนถังแก๊สก็เพื่อไม่เกะกะเวลาบรรทุกของกลัวของจะไปกระแทก cell hydrogenตอนนี้ไม่ต้องหว่งแล้ว และไม่เกะกะ
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 11-01-2012 เมื่อ 21:54

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ดูดีขึ้นกว่าเดิมครับน้าชัยยศ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

:]ดูดีขึ้นกว่าเดิมครับน้าชัยยศ[/quote]

ขอบคุณที่ชมไม่ติบ้างหรือ ติได้ไม่ว่ากันติเพื่่อแก้ไขครับน้อมรับคำติชมครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    :]ดูดีขึ้นกว่าเดิมครับน้าชัยยศ
    ขอบคุณที่ชมไม่ติบ้างหรือ ติได้ไม่ว่ากันติเพื่่อแก้ไขครับน้อมรับคำติชมครับ[/quote]

คำติก็ยังยืนยันคำเดิมครับว่า มันไม่น่ามาไว้หลังกระบะ ถ้าเก็บไว้ในห้องเครื่องได้ จะแจ่มกว่านี้เยอะ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ขอบคุณที่ชมไม่ติบ้างหรือ ติได้ไม่ว่ากันติเพื่่อแก้ไขครับน้อมรับคำติชมครับ
    คำติก็ยังยืนยันคำเดิมครับว่า มันไม่น่ามาไว้หลังกระบะ ถ้าเก็บไว้ในห้องเครื่องได้ จะแจ่มกว่านี้เยอะ[/quote]

ไว้หน้ารถก็ได้แต่ยุ่งยากกว่าด้านหลังครับเพราะผมมีโหลเบนซินอีกโหลหนึ่งต้องระวังแตกครับ ยังไม่มีถังแบบอ.ต้นครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

คำติก็ยังยืนยันคำเดิมครับว่า มันไม่น่ามาไว้หลังกระบะ ถ้าเก็บไว้ในห้องเครื่องได้ จะแจ่มกว่านี้เยอะ
    ไว้หน้ารถก็ได้แต่ยุ่งยากกว่าด้านหลังครับเพราะผมมีโหลเบนซินอีกโหลหนึ่งต้องระวังแตกครับ ยังไม่มีถังแบบอ.ต้นครับ[/QUOTE]

สวัสดีอ.ต้น น้าต้อม และน้าchaiyos ไอเดียบรรเจิด อีกแล้วน้าchaiyos ขอติว่าคนถ่ายรูปตั้งใจเป็นพิเศษ และมีกำลังใจอยู่ข้างๆด้วยน่ะครับ อิอิ ผมเห็นเหมือนน้าต้อมด้วยครับ ว่าไปติดข้างหน้ารถจะดีกว่าครับ ซ้อนรูปปิดบังอำพลางสวยงามด้วย เพราะผมไม่มีฝาปิดกระบะเหมือนน้าchaiyos น่ะครับ
    แล้ว mcu และมีดันราง ด้วยคงแรงน่าดูซื้อหนึ่งเหมือนได้สอง เลยครับน้าchaiyos อนาคตคงมีอะไรพ่วงแบบนี้อีกน่ะครับ แฟนคลับ อ.ต้นรออยู่น่ะครับ..

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีอ.ต้น น้าเมท ตาต้อม วันนี้พอมีเวลาว่างนิดหน่อยเลยเกิดไอเดียบรรเจิดทำโมเดลใหม่ๆสักชิ้นเพราะอะคีริคยังเหลือ เลยลองทำถังไฮโดรเจนเล่นอีกสักถัง ตัดไปตัดมานำกาวมาติดเจาะรูใส่ท่อ เสร็จแล้วลองเติมนำ้กับเคมี และแล้วก็ได้ผลทำงานที่3แอมป์ฟองไฮโดรเจนละเอียดดีมาก ถังนี้จุนำ้เกือบ2ลิตรครับใส่ไฮโดรเจนแล้วผมว่าขับแล้วคันเล่งเบาดีครับฝากรูปมาให้ดูไม่รู้ว่าเข้าตากรรมการเหรือเปล่าครับ
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 13-01-2012 เมื่อ 20:45

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีอ.ต้น น้าเมท ตาต้อม วันนี้พอมีเวลาว่างนิดหน่อยเลยเกิดไอเดียบรรเจิดทำโมเดลใหม่ๆสักชิ้นเพราะอะคีริคยังเหลือ เลยลองทำถังไฮโดรเจนเล่นอีกสักถัง ตัดไปตัดมานำกาวมาติดเจาะรูใส่ท่อ เสร็จแล้วลองเติมนำ้กับเคมี และแล้วก็ได้ผลทำงานที่3แอมป์ฟองไฮโดรเจนละเอียดดีมาก ถังนี้จุนำ้เกือบ2ลิตรครับใส่ไฮโดรเจนแล้วผมว่าขับแล้วคันเล่งเบาดีครับฝากรูปมาให้ดูไม่รู้ว่าเข้าตากรรมการเหรือเปล่าครับ
    สวัสดีครับน้าchaiyos ทำถังใหม่แล้วดูดีมากเลยครับ เห็นฟองแล้วละเอียดมากๆครับ น่าสนใจๆ ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สวัสดีครับน้าchaiyos ทำถังใหม่แล้วดูดีมากเลยครับ เห็นฟองแล้วละเอียดมากๆครับ น่าสนใจๆ ครับ
    น้าฟองละเอียดแบบนี้สัักแก้วไหมน้า พูดแล้วเปรี้ยวปาก เมื่อไรจะใส่ ไฮโดร+แก๊สโซฮอล์ละน้าผมว่า่น่าใช้ดีครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

เมื่อวานโทรไปหา อ.ต้นแล้ว รอ mcuดันรางด้วยคนครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

วันนี้เติมน้ำมันมาครับ งงเลย 31.13 แล้วเหรอเนี่ย ไม่ได้เติมซะนาน ไม่รู้เพื่อนๆสมาชิกเราหนาวๆร้อนๆกันถึงไหนแล้ว แต่ไม่ต้องกลัวครับ ผลการใช้งาน ไฮโดรเจนโซลฮอล์ใช้งานได้ดีครับ อีกประมาณเดือนได้เห็นตัวจริงกันครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    วันนี้เติมน้ำมันมาครับ งงเลย 31.13 แล้วเหรอเนี่ย ไม่ได้เติมซะนาน ไม่รู้เพื่อนๆสมาชิกเราหนาวๆร้อนๆกันถึงไหนแล้ว แต่ไม่ต้องกลัวครับ ผลการใช้งาน ไฮโดรเจนโซลฮอล์ใช้งานได้ดีครับ อีกประมาณเดือนได้เห็นตัวจริงกันครับ
    สวัสดีครับอ.ต้น ยิ่งน้ำมันแพง อ.ต้นยิ่งหาทางทำmcu ให้ประหยัดเพิ่มขึ้นอีก น้ำมัน35บาทเมื่อไรมีหวังงานเข้าโรงรถอ.ต้นทุกวันแน่ตอนนี้น่าจะเป็นพวกvg turbo เพระากินน้ำมันมากอยู่แล้วเป็นธรรมดาม้าต้องกินหญ้า ยิ่งม้ามากก็ต้องหาหญ้าให้ม้ากินมากขึ้น เป็นธรรมดาของโลก

User ID
    597
    Status
    โพส
    114

รอด้วยความหวัง ว่าสักวันจะมาถึง...ฉัน

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

สวัสดีครับอ.ต้น ยิ่งน้ำมันแพง อ.ต้นยิ่งหาทางทำmcu ให้ประหยัดเพิ่มขึ้นอีก น้ำมัน35บาทเมื่อไรมีหวังงานเข้าโรงรถอ.ต้นทุกวันแน่ตอนนี้น่าจะเป็นพวกvg turbo เพระากินน้ำมันมากอยู่แล้วเป็นธรรมดาม้าต้องกินหญ้า ยิ่งม้ามากก็ต้องหาหญ้าให้ม้ากินมากขึ้น เป็นธรรมดาของโลก
    ข้อมูลล่าสุด ตอนนี้มีตัวช่วยตัวใหม่มาให้ได้เล่นกันอีกแล้วครับน้า มันเป็นกล่องคันเร่งไฟฟ้า+สมาร์ทเกจ เป็นแบบปลั๊กเสียบ ผมว่ามันช่วยได้ดีในเรื่องการออกตัว และลอยตัว เราจะเหยียบคันเร่งน้อย หรือระยะเวลาสั้นลงมันทำให้เพิ่มความประหยัดได้อีกแรง แถมยังได้สมาร์ทเกจไว้ใช้งานด้วยอีกตัวด้วย สำหรับสมาชิกเราผมจัดพิเศษให้ครับ รายระเอียดโทรมาครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ข้อมูลล่าสุด ตอนนี้มีตัวช่วยตัวใหม่มาให้ได้เล่นกันอีกแล้วครับน้า มันเป็นกล่องคันเร่งไฟฟ้า+สมาร์ทเกจ เป็นแบบปลั๊กเสียบ ผมว่ามันช่วยได้ดีในเรื่องการออกตัว และลอยตัว เราจะเหยียบคันเร่งน้อย หรือระยะเวลาสั้นลงมันทำให้เพิ่มความประหยัดได้อีกแรง แถมยังได้สมาร์ทเกจไว้ใช้งานด้วยอีกตัวด้วย สำหรับสมาชิกเราผมจัดพิเศษให้ครับ รายระเอียดโทรมาครับ
    วันนี้โทรไปก็ลืมถาม อ.ต้น คันเร่งไฟฟ้าอันนี้มันทำ ครูซคอนโทร ได้ด้วยไหมครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

วันนี้เป็นอีกวันของการพัฒนาและทดสอบในช่วงสุดท้ายครับ โดยถอดตัวช่วยต่างๆที่ติดตั้งไว้ออกครับ เริ่มจาก Off ระบบแก๊ส ถอดปลั๊กตัวอุ่นน้ำมัน ถอดชุด Hi-volt ออก

ส่วนอุปกรณ์ที่ใช้ก็มี ชุดไฮโดรเจน-โซฮอลล์ พร้อมกล่องควบคุมแบบแปรผัน กล่องคันเร่งไฟฟ้าใช้ร่วมสมาร์ทเกจ กรองอากาศแท้ศูนย์ ขนาดยางคงเดิม 265/65 R17 พร้อมภาระหลังคาสามมิตร และถังแก๊ส 48 ลิตรเต็มถัง (แบกอยู่ทุกวัน)

เริ่มน้ำมันเต็มถังที่บางจากแล้วใช้เส้นทางมุ่งหน้ากลางดง กะว่าขากลับซื้อผลไม้กลับบ้านท่าจะดี ความเร็วที่ใช้ 80-100 จะเน้นแถวๆ 95 กม./ชม.ครับเพราะคันเร่งเบาอ่านค่าได้ 38-19 แต่พอกดคันเร่งก็พุงขึ้นอย่างเร็ว ช่วงขึ้นเขาเกียร์5 ก็สามารถไปได้สบายๆ สามารถดูกร๊าฟได้ครับช่วงที่ต่ำลงคือช่วงขึ้นเขา และตอนสูงสุดคือตอนลงเขา เมื่อได้ 200 กม.ผมถ่ายรูปไว้ก่อนเข้าปั้มครับ พอจอดนิ่ง RV ยังให้อีก 980 กม. และเฉลี่ยที่ 15 กม./ลิตรตั้งแต่เริ่มเดินทาง เมื่อกลับถึงคลองหลวงก็ไปเติมแบบอัดแน่นได้ 13.97 ลิตร 435 บาท กับระยะทางรวม 224 กม. เฉลี่ย 16.03 กม./ลิตร = 1.94 บาท/กม.ครับ
    เอารูปมาโชว์เช่นเคยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TON_GAS : 21-01-2012 เมื่อ 18:41

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีอ.ต้นและเพื่อนสมาชิก โอ้!จอร์ดพระเจ้า เข็มยังไม่ตกปุ่มแรกเลยไมล์โชว์ที่200กิโลเมตรแล้วโดยไม่มีlpgทำได้ขนาดนี้เหมาะสมกับยุกต์น้ำมันแพงและเศษฐกิจเงินเฟ้อและที่สำคัญหาเงินยากลงทุนน้อยแต่ให้ผลคุ้มค่าไม่ต้องแจ้งขนส่งอีกดว้ย นี่แหละภูมิปัณญาลว้นๆสมแล้วนามนี้"เทพไทรทั่น ต้น"ข้าน้อยขอคำนับกำลังปรับกระแสไฟที่จ่ายให้cellผลิตไฮโดรเจนตามที่อ.บอกอยู่กะจะคุมให้ตรงตามคำสั่งครับเผื่อจะได้ใกล้ๆ200กิโลเมตรกับเขาบ้าง ชอบนักความประหยัด

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดี อ.ต้นและเพื่อนสมาชิก การเดินทางไกลครั้งนี้อ้า้งถึงบารมีพุทธคุณขอให้คุ้มครองอ.ต้นและครอบครัวไปกลับปลอดภัย เพื่อนสมาชิกรอฟังข่าวทดสอบความประหยัด"ยิ่งค้นยิ่งพบ" นี่แหละที่เป็นความหวังของความประหยัด แถมให้ฟรีดว้ยความแรง กลับมาคราวนี้ผลงานบรรเจิดแน่ๆ น้าเมทว่าอย่างที่ผมว่าไหม สมกับเป็น"เทพไทรทั่นต้น" ตัวจริงใช่ใหม

หน้า 12 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้