หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 80

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

มาตรฐาน Re: กระบะไม่ตรง???

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lowbug ดูโพส
    ของผมเท่ากันครับ
    รีบเอาเข้าศูนย์ดีกว่าครับของคนอื่นเขาไม่เท่ากันหมดของคุณหลุดสเปคมาได้ไงเนี้ย..อันตรายครับเป็นห่วงน่ะ

taitonspeed
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเหมือนกันครับ ขวาห่าง..ซ้ายชิด

beb2e@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

เหมือนกันคับผม อิอิอิ ^^

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

รถของผมก็ไม่เท่ากันครับ
    คิดว่าน่าจะเป็นการลดแรงลมที่มาประทะ พูดง่าย ๆ คือทำให้ลู่ลมมากขึ้น

kroodoy
    ผู้เยี่ยมชม

ขอเปลี่ยนคันใหม่จากศูนย์เลยครับพี่

feas_1157
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้ติดต่อทางช่างของศูนย์มิตซูใกล้บ้านแล้วครับ แต่ยังไม่ว่างเข้าไปเลย
    พรุ่งนี้อาจจะได้แวะไป ยังไงแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อลงไปถามที่ 0 ดูแล้วครับ

เขาว่าแก้ไขได้ แต่ต้องให้วิศวกรมาตรวจสอบด้วย

กลายเป็นเรื่องยาวไปอีก เหอๆ..

BLK7885
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเหมือนกันครับ ..
    เคยสงสัยตั้งแต่ออกรถแล้ว
    เขาบอกว่าเป็นทุกคันครับ เพราะมันเป็นมาตรฐาน(ต้องเอียง) อันนี้ช่างศูนย์เขาบอกว่าเป็นการออกแบบมาตามหลัก อะไรเทือกนั้นแหละ งง เหมือนกัน
    แต่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เวลารถวิ่ง หรือออกตัว แลัวระบบจะส่งกำลังไปที่เพลาและล้อหลัง มันจะเกิดแรงบิดที่ตัวรถค่อนข้างมากโขอยู่นะ แซสซีส์ มันมีความยืดหยุ่นอยู่พอสมควรถ้าตั้งตรงอาจทำให้ส่วนที่กินกันระหว่างกระบะ กับหัวเก๋งมันเสียดสี่กันได้ ก็เลยเผื่อไว้ไม่เท่ากัน เพราะเท่าที่ทราบ ทุกคันจะวางเผื่อไว้ทางเดียวกันหมด (ลองคำนวนดูนะครับ)

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

กลัวหลุดเทรนด์กระบะเบี้ยวเลยไปลองมั่งล่ะ วัดที่ระดับเดียวกับที่จับประตูหลัง ฝั่งคนขับกว้างกว่าจริงๆด้วย แต่ไม่น่ามากราวๆ 1-2 cm. จริงๆหยิบไม้บรรทัดไปด้วยแต่มืดเกิน

อินเทรนด์แล้วว้อยย 55555

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    กลัวหลุดเทรนด์กระบะเบี้ยวเลยไปลองมั่งล่ะ วัดที่ระดับเดียวกับที่จับประตูหลัง ฝั่งคนขับกว้างกว่าจริงๆด้วย แต่ไม่น่ามากราวๆ 1-2 cm. จริงๆหยิบไม้บรรทัดไปด้วยแต่มืดเกิน

อินเทรนด์แล้วว้อยย 55555
    อย่างฮา55555555555

feas_1157
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้เข้าศูนย์มาแล้วครับ
    ว่าแล้วช่างสองคนก็ถอดน๊อดและคานยึดด้านข้างออก
    แล้วก็ดันๆๆ แล้วก็หันไปถาม(เหมือนจะเป็นหัวหน้าช่างมั๊ง) แล้วก็สรุปดังนี้
    รถ 4 ประตูจะเจาะบู๊ทใส่น๊อตจากโรงงานตายตัว จะตรงไม่ตรงก็ส่งขาย? (อันท้ายเดาเอา)
    ส่วนรถ แคป สามารถขยับให้ตรงได้ เพราะสามารถถอดน๊อตเป็นอิสระได้ไม่ยึดติด
    กล่าวคือ รถใครตรงก็โชคดีสวยไป โชคร้ายก็ไม่ตรง(ขนาดช่างยังบอกเลยว่าของพี่มันห่งมากเลยนะเนี่ยแต่ทำไรไม่ได้) แล้วหลุดมาขายได้ไง หรือเขาตั้งใจทำเพื่อค่าอะไรสักอย่าง
    งั้นโมเดลที่ผู้ออกแบบบันจงปั้นนั้นมันก็ต้องเบี้ยวด้วยอ่ะดิ แล้วมันจะลู่ลมเหรอ?
    หรือเพื่อนๆ สมาชิก พอจะทราบหรือมีศูนย์อื่นที่สามารถทำให้ตรงได้ช่วยบอกที
    คือมันติดใจน่ะ มันอาจดูไม่ค่อยมีผลเสียนะ แต่หกแสนกว่าบาทยังไม่ได้รวมดอกเบี้ยมันได้แค่นี้เองเหรอครับ ที่ติเยอะจัง แต่ก็ชอบนะ(ทั้งที่ในใจเริ่มเซ็งๆแล้ว)
    ขอบคุณนะครับ

ดุดัมจัง
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ feas_1157 ดูโพส
    วันนี้เข้าศูนย์มาแล้วครับ
    ว่าแล้วช่างสองคนก็ถอดน๊อดและคานยึดด้านข้างออก
    แล้วก็ดันๆๆ แล้วก็หันไปถาม(เหมือนจะเป็นหัวหน้าช่างมั๊ง) แล้วก็สรุปดังนี้
    รถ 4 ประตูจะเจาะบู๊ทใส่น๊อตจากโรงงานตายตัว จะตรงไม่ตรงก็ส่งขาย? (อันท้ายเดาเอา)
    ส่วนรถ แคป สามารถขยับให้ตรงได้ เพราะสามารถถอดน๊อตเป็นอิสระได้ไม่ยึดติด
    กล่าวคือ รถใครตรงก็โชคดีสวยไป โชคร้ายก็ไม่ตรง(ขนาดช่างยังบอกเลยว่าของพี่มันห่งมากเลยนะเนี่ยแต่ทำไรไม่ได้) แล้วหลุดมาขายได้ไง หรือเขาตั้งใจทำเพื่อค่าอะไรสักอย่าง
    งั้นโมเดลที่ผู้ออกแบบบันจงปั้นนั้นมันก็ต้องเบี้ยวด้วยอ่ะดิ แล้วมันจะลู่ลมเหรอ?
    หรือเพื่อนๆ สมาชิก พอจะทราบหรือมีศูนย์อื่นที่สามารถทำให้ตรงได้ช่วยบอกที
    คือมันติดใจน่ะ มันอาจดูไม่ค่อยมีผลเสียนะ แต่หกแสนกว่าบาทยังไม่ได้รวมดอกเบี้ยมันได้แค่นี้เองเหรอครับ ที่ติเยอะจัง แต่ก็ชอบนะ(ทั้งที่ในใจเริ่มเซ็งๆแล้ว)
    ขอบคุณนะครับ
    เข้าใจคุณน้า feas_1157 แต่อย่าเครียดมากเลยครับ มิตซูเรามาตราฐานเดียวทั่วโลก แสดงว่า มันเบี้ยวกันทั่วโลก ครับ สู้สู้ต่อไป เรารักไทรทัน

feas_1157
    ผู้เยี่ยมชม

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

แล้วรถเสียศูนย์หรือเปล่าครับ ถ้าไม่เสียศูนย์ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับนิดๆ หน่อยๆน่า ถึงยังไงถ้าเปรียบเทียบข้อดีด้านอื่นๆ Triton ก็ยังดีกว่ายี่ห้ออื่นอยู่ดีแหละครับ

User ID
    381
    Status
    โพส
    129

ของผมแค็ป มันไม่เบี้ยวอ่ะ มันตรงเท่ากัน
    จะดีใจดีมั๊ยคับ

Rachan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ feas_1157 ดูโพส
    คือว่ารถผม 4*2 4ประตู
    ที่ว่ากระบะไม่ตรงคือขอบกระบะด้านข้างใกล้ๆ กับประตูกลัง้างซ้ายมันมีช่องกว้างกว่าด้านขวาคือสามารถเอามือสอดเข้าไปได้ แต่ด้านขวาเข้าไม่ได้น่ะครับ แต่ยังไม่เคยไปสอดรถคนอื่นเลย กลัวโดนเจ้าของเสียบเอาเลยฝากถามผู้รู้หรือศูนย์ก็ได้ว่าต้องแก้ไขยังไงช่วยทีครับ
    ขอบคุณ
    มันอยู่ของมันเฉยๆ ยังซนเอามือไปแหย่อีก เป็นงัยล่ะ เขารู้กันหมดเลยว่าเบี้ยว 55555

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

แสดงว่าผมโชคดีที่ช่องว่างสองข้างพอๆกัน ต่างกันเล็กน้อย

User ID
    3193
    Status
    โพส
    170

ผมก็มีปัญหาเช่นเดียวกันครับกระบะไม่ตรงกะหัวเก๋ง แต่ผมของผมน่าจะเป็นที่หัวเก๋งมากกว่าเพราะโดนกระแทกมา เลยมาสอบถามเพื่อนสะเลยว่า ถ้าหัวเก๋งไม่ตรงขยับง่ายหรือเปล่าครับช่วยแนะนำที

TTC-00087 TTC-Member
    User ID
    1895
    Status
    โพส
    44

ไม่ต้องตกใจครับ เป็นเรื่องปกติครับ เป็นมาตั้งแต่รุ่นก่อนหน้านี้แล้วครับ ขยับกระบะบางคันก็ไม่ได่ครับ มันมีสเปคอยู่ครับ ไม่เป็นอันตรายครับ เพราะเคยเป็นstaffอยูู่่ที่แผนกนี้ครับ

feas_1157
    ผู้เยี่ยมชม

แต่เวลาลงล้อแล้วมันไม่สวยงัย

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้