หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 137

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ล้างแอร์แบบง่ายๆที่โลตัสพระราม 3 3/4/10

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ตกลงมันหัวข้ออะไรกันคร้าบบเนี่ย......ตาโจ้...อิอิ

ก็ ล้างแอร์เหมือนเดิมละครับ นานๆคนเข้ามาที เลยพ่วงๆกันไปครับ ว่าแต่น้าเอ๋ จะล้างวันไหนกันดีละครับ 55555555555+ รอล้างให้อยู่น๊ะเนี่ย เดี๋ยวมีวันไหนใกล้ๆ แล้วจะโทรกรี๊งกร๊างไปหาอีก อิอิ พอดีงบน้อย ต้องค่อยไช้น้ำมัน อิอิ แหมๆ แค่แช๊ตไม่ได้อย่าพึ่งเครียดครับน้าเอ๋ กร๊ากๆๆๆๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: ล้างแอร์แบบง่ายๆที่โลตัสพระราม 3 3/4/10

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ก็ ล้างแอร์เหมือนเดิมละครับ นานๆคนเข้ามาที เลยพ่วงๆกันไปครับ ว่าแต่น้าเอ๋ จะล้างวันไหนกันดีละครับ 55555555555+ รอล้างให้อยู่น๊ะเนี่ย เดี๋ยวมีวันไหนใกล้ๆ แล้วจะโทรกรี๊งกร๊างไปหาอีก อิอิ พอดีงบน้อย ต้องค่อยไช้น้ำมัน อิอิ แหมๆ แค่แช๊ตไม่ได้อย่าพึ่งเครียดครับน้าเอ๋ กร๊ากๆๆๆๆ
    คร้าบบบผมน้าโจ้...คิดถึงอ่ะ....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ล้างมาแล้ว ต้องขอบคุณน้าโจ้อีกครั้ง บริการถึงใจเย็นฉำไปเลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณมากมายครับสำหรับความช่วยเหลือเรื่องท่อผม กับ ที่ชอบความเย็นสะอาดและหอมสดชื่นจากผม ยังไงก็ขอบคุณเวลา และความรู้ที่แลกเปลี่ยนกันน๊ะครับ มีโอกาศคงได้เจอกับน้าโต้งอีก อิอิ ถ้ามีเวลาสงสัยได้คุยกันยาว 5555+ เจอแผนกกดดันทั้งคู่เลยต้องรีบแยกกัน ก่อนงานจะเข้า

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

รถผมยังรอน้าโจ้ อยู่นะครับ เมื่อไรกันนิ๊ อยากสูดอากาศสะอาดดมั้งแย้ว

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ได้เลยครับมีโอกาศเมื่อไหร่ได้แน่นอนครับน้าบอล อิอิ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ขอบคุณมากมายครับสำหรับความช่วยเหลือเรื่องท่อผม กับ ที่ชอบความเย็นสะอาดและหอมสดชื่นจากผม ยังไงก็ขอบคุณเวลา และความรู้ที่แลกเปลี่ยนกันน๊ะครับ มีโอกาศคงได้เจอกับน้าโต้งอีก อิอิ ถ้ามีเวลาสงสัยได้คุยกันยาว 5555+ เจอแผนกกดดันทั้งคู่เลยต้องรีบแยกกัน ก่อนงานจะเข้า
    แบบว่ารังสีอำมหิตอ่ะครับเลยเป็นอันต้องแยกทาง

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

ได้เลยครับมีโอกาศเมื่อไหร่ได้แน่นอนครับน้าบอล อิอิ
    z, ผมก้อรอน้าโจ้อยู่น่ะคับ เดียวจะไปฝึกและรับถ่ายทอดวิทยายุทธจากน้าอยู่น่ะคับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ล้างมาแล้ว ต้องขอบคุณน้าโจ้อีกครั้ง บริการถึงใจเย็นฉำไปเลยครับ
    ไปล้างกันตอนไหนไม่เคยโทรมาชวน....หึหึ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

น้าโจ้ครับ มีเรื่องถามหน่อยครับ มีจุดที่ระวังคือ
    1.ท่อลม เป่ามอเตอร์ ให้ถอดออก
    2.น้ำที่กระเด็น ผมยัง งง งง ว่าคลุมถุงดำ อย่างไรดี แล้วถ้าไม่ใช้ถุงดำ เอาถาดหรือเอาผ้ามารอง มันจะเอาอยู่มั้ยครับ
    3.ควรใช้แชมพู หรือแฟ้บ หรือน้ำยาล้างจาน ต่างกันอย่างไรครับ
    4.ถ้าไม่อยากกระเด็นใช้พัดลม no.1 จะเป็นยังไงครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ข้อ1 ต้องอย่าลืมถอดออกตอนช่วงทำครับ ไม่งั้นน้ำจะเข้าไปโดนมอเตอร์ครับ หรือจะหาอะไรมาอุดรูก็ได้
    ข้อ2 เรื่องน้ำที่กระเด็น ส่วนมากมันจะไม่เป็นการกระเด็น ส่วนมากมันจะเป็นการหยด-ไหลครับ เอาถาดกับผ้ามารองไม่อยู่แน่นอน เพราะปริมาณน้ำมันจะไหลลงเยอะมากๆ พรม น้าจะเปียกครับ ใช้ถุงดำกับพลาสติคผืนใหญ่ๆน่าจะดีกว่าครับ ต้องลองทำดูสักครั้งถึงจะทราบสาเหตุครับว่ามันเป็นประมาณไหน
    ข้อ3 ควรใช้แชมพู(ยาสระผม)ครับ เพราะมันจะล้างออกง่ายกว่าแฟ้บ และ น้ำยาล้างจาน
    ข้อ 4 ควรใช้พัดลมเปอร์ 4 เท่านั้นครับ แอร์ ห้ามเปิดเด็ดขาดในช่วงที่ทำการล้างคอยด์แอร์
    ยังไงก็ขอให้ทำได้เองไวๆน๊ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 24-05-2010 เมื่อ 11:13

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เรียบร้อยเมื่อกี้นี่เองครับ เหมือนที่น้าโจ้บอกจริงๆ ต้องลองเองถึงจะรู้ว่าน้ำมันซึม ไหล มาทางไหน ส่วนมากจะมาทางด้านหลังชิดๆ คอนโซลกลาง และใต้พัดลมครับ ผมเตรียมผ้าผืนใหญ่ไปซับทันครับ แต่ไม่ได้เอาถุงคลุมไว้ เอามารองพื้นเฉยๆ คอยดู คอยซับมันไปเรื่อยๆ ผมใช้น้ำยาล้างจาน+น้ำส้มสายชู ผสมใส่ฟ้อกกี้ฉีด พักเปนระยะๆ พอหมดขวด ก้อเอาน้ำเปล่าฉีดไล่ตาม หลังจากสะเด็ดน้ำสุดท้าย เป่าลมทิ้งไว้เกือบ 20 นาที สตาร์ทรถเลยกลัวแบตหมด ได้ผลงานเป็นน้ำดำปี๋ ออกมาทั้งท่อน้ำทิ้ง และตามที่ซึมทั้งหลาย ไล่น้ำ เอาจนมันใสล่ะครับ หลังจากนั้นเอากรองแอร์มาตบๆ เป่าๆ ฝุ่นเพียบ ขนาดพึ่งเป่าไปที่ศูนย์เมื่อ 3-4 เดือนเอง ผลที่ได้ ยังไม่ทราบ เพราะไม่ได้ออกวิ่งลุยแดดจัดๆเลย พอดีฝนมันตกครับ สนุกมากครับ ขอบคุณน้าโจ้มากๆครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ตามนั้นแหระครับน้าแม็ค ประโยชน์ของน้ำส้มแม่ค้าช่วยฆ่าเชื้อรา..ผ้าขี้ลิ้วโยนเข้าไป..วันหน้าไม่ต้องป๊อกกี้แล้วครับเล่นขวดน้ำกลั่นบีบเลย มันกว่าผสมกรอกใว้1ขวด อีกหลายขวดน้ำเปล่าเรียงหน้าฉีดไล่..***ช่วยลุงโจ้แกหน่อยงานล้นมือ***
    ..ใครดูในนี้ยังไม่สะใจ ย้อนดูของลิ้งค์ดั้งเดิมก็ได้.. http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=13908&page=5
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 24-05-2010 เมื่อ 13:38

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ดีน๊ะครับที่ซับน้ำทันมันเลยไม่เลอะเทอะ ไม่งั้นพรมน้าคงจะแย่แน่นอนครับ ยังไงก็ขอแสดงความยินดีและดีใจที่ล้างแอร์ด้วยตัวเองสำเร็จไปด้วยดีน๊ะครับ อย่างน้อยน้าก็จะได้เห็นความสำคัญเกี๋ยวกับการล้างแอร์ละว่า ไอที่เราสูดๆดมๆ เวลาเราขับรถ มันมีมากกว่าที่เห็นกับตาและได้รับรู้ด้วยกลิ่น สู้ๆครับ ถือว่าเป็นอะไรที่เป็นงานอดิเรคอีกอย่างอย่างน้อยก็เพื่อรถและคนขับรถอย่างเรา
    อยากจะใช้สูตรน้ำส้มสายชูแบขบขป๋าติ๊กบอกเหมือนกันครับ เหมือนกันครับ ดูข้อมูลแล้วมันเด็ดดีจริงๆ แต่ไม่ชอบกลิ่นเลย ไม่ได้ไปหามาใช้สักทีเลยขี้เกียจผสม เลยเอาแบบง่ายๆครับใช้แต่ยาสระผม เพราะมันหอมดี เรื่องรถเย็นขึ้นอีกระดับ น้าต้องพันท่อเย็นแอร์ในห้องเครื่องครับ มันถึงเห็นผลอย่างเห็นได้ชัดครับ ยังไงก็ลองศึกษาดูตามกระทู้ได้น๊ะครับน้า ยังไงก็ได้อากาศสดชื่นกับแอร์เย็นขึ้นอีกระดับไปแล้วก็ดีใจด้วยน๊ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 24-05-2010 เมื่อ 13:27

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

แอร์เย็นขึ้นครับ จากเดิมเพราะเดิมมันสกปรกมาก มากจนช่างที่ศูนย์ทำเรื่องเคลมตู้แอร์ไว้แล้ว แต่ผมยังไม่ว่างทิ้งรถไว้ 2-3 วัน

อาการคือแอร์สู้แดดไม่ได้ แดดร้อน รถติด มันตัดการทำงานเองซะงั้นครับ วิธีแก้ไขเบื้องต้นคือ พอแผงแอร์หน้ารถเริ่มสกปรกมันจะเป็นอาการนี้ง่ายครับ ผมก้อล้างๆเอาอาทิตย์ละครั้ง พอช่วยได้

เมื่อแผงหน้าโอเค ต่อมาแผงคอยเย็นด้านในก้อน่าลุ้น เลยอยากทำดูครับ ก้อได้อย่างที่คิดคือเย็นขึ้นจริงๆครับ คอมแอร์ตัดต่อดี เหมือนจะตัดเร็วขึ้นจากเดิม ไม่ต้องทำงานหนัก น่าจะช่วยเรื่องประหยัดน้ำมันแน่ๆ ที่จุดตัวบิดเร่งน้ำยาเท่าเดิม

เรื่องกลิ่น ทำใจกับกลิ่นนำ้ส้มแล้วครับ ดูโบราณได้อารมณ์ดี แต่คิดว่าไม่กี่วันน่าจะหมดไปครับ

ว่าจะเอาเจลล้างมือ คิเรอิ หอมๆ ดัดแปลงฉีดเข้าไปอีกรอบ เดี๋ยวรอกลิ่นน้ำส้มจางก่อนครับ

ยังไงสำเร็จไปแล้ว ผมสามารถมาช่วยเพื่อนๆน้าๆแนะนำวิธีได้อีกคนแล้วครับ ช่วยแบ่งเบาน้าโจ้ และท่านอื่นๆที่เป็นอาจารย์พอได้ครับ

lol lol

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สุดยอดมากเลยครับน้าแม๊ค ดีใจจังที่มีเพื่อนร่วมอุดมการช่วยกระจายข้อมูลความรู้ให้แก่เพื่อนๆสมาชิค เรื่องดีๆต้องช่วยบอกช่วยสอนต่อๆกันไป ถือว่าเป็นค่านิยมที่ดีที่สุดเหมาะสำหรับคนไทยไตรตั้นคลับ โดยแท้จริง อิอิ ชอบๆ นานๆจะได้เจอคนมาช่วยกระจายข้อมูลดีๆนี้ สู้ๆครับ เพื่อรถของเรา ช่วงนี้ผมล้างแทบทุกเดือนเลย เพราะเห็นฝุ่นแต่ละเดือน มันโหดโดยแท้เลย เหอะๆ พอดีเดี๋ยวนี้มีตัวช่วยล้างเลยสบายไม่ต้องมาบีบๆให้เมื่อยแขน อิอิ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ไม่ค่อยว่างเลย งานเข้าตลอด.....อยากทำมั่งแต่ทำไม่เป็นอ่ะ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ล้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เค้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มั่งงงงงงงง จิๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ไม่ค่อยว่างเลย งานเข้าตลอด.....อยากทำมั่งแต่ทำไม่เป็นอ่ะ
    เดี๋ยวล้างให้ตาวุฒิในรถมีดับเพลิงอยู่งับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ล้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เค้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มั่งงงงงงงง จิๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ฉันล้างให้ไหมตาเอ๋ที่บ้านมี VIXOL เหลืออยู่ เง้อออออออออออออ

หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้