หน้า 3 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 198

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ทำให้ triton 4 ประตูนิ่มอย่างรถเก๋ง

ดัดแหนบครับ สำหรับ plus นุ่มแน่นอน ในภาวะไร้น้ำหนักบรรทุกหลัง
    เมื่อบรรทุก แหนบทั้งหมดมาชนกัน ตามเดิม ทำให้ตอนบรรทุกทำได้เหมือนเดิม

แต่ขึ้นอยู่กะร้านนะ เสี่ยงกันเอาเอง

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

มาตรฐาน Re: ทำให้ triton 4 ประตูนิ่มอย่างรถเก๋ง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ดัดแหนบครับ สำหรับ plus นุ่มแน่นอน ในภาวะไร้น้ำหนักบรรทุกหลัง
    เมื่อบรรทุก แหนบทั้งหมดมาชนกัน ตามเดิม ทำให้ตอนบรรทุกทำได้เหมือนเดิม

แต่ขึ้นอยู่กะร้านนะ เสี่ยงกันเอาเอง

มันต้องดัดแหนบอันไหนอะน้า ผมไม่รู้จริงๆ ใช่แหนบบรรทุกหรือป่าวครับ
    น้าๆท่านใดแวะมาช่วยตอบหน่อย แฟนผมบ่นๆ บอกมันแข็งไป อยากให้นิ่มกว่านี้ครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เด้งๆ ดิบๆนี่แหละ ได้อารมณ์ดี!

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

คุณ TOM3 ครับ ผมไม่ได้อยากให้มันนิ่มเหมือนรถเก๋ง "แค่อยากให้มันนิ่มกว่านี้นิดนึง ซับแรงสันทะเทือนกว่านี้หน่อย" ก็แค่นั้น ถ้าอยากให้นิ่มเหมือนรถเก๋งผมก็ขับรถเก๋งไปแล้วซิ รถกระบะ รถบรรทุกที่นิ่มๆ ก็มีเยอะไป ก็ทำกันได้ถ้าอยากจะทำ

ผมเห็นคุณ Mckypary อธิบายเกี่ยวกับแหนบบรรทุกน่าสนใจดีเลยอยากรู้

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาเก็บข้อมูล เราก็อยากนิ่ม

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส
    คุณ TOM3 ครับ ผมไม่ได้อยากให้มันนิ่มเหมือนรถเก๋ง "แค่อยากให้มันนิ่มกว่านี้นิดนึง ซับแรงสันทะเทือนกว่านี้หน่อย" ก็แค่นั้น ถ้าอยากให้นิ่มเหมือนรถเก๋งผมก็ขับรถเก๋งไปแล้วซิ รถกระบะ รถบรรทุกที่นิ่มๆ ก็มีเยอะไป ก็ทำกันได้ถ้าอยากจะทำ

ผมเห็นคุณ Mckypary อธิบายเกี่ยวกับแหนบบรรทุกน่าสนใจดีเลยอยากรู้
    ผมโพสต่อจากน้าไม่ได้หมายความว่าผมมาต่อว่าน้านะครับ ทุกวันนี้ลูกผมก็บ่นว่ามันเด้ง เพียงแต่เข้ามาเตือนสติ เพราะเท่าที่ไล่อ่านกระทู้ทำนองนี้มา ยังไม่พบว่ามีน้าท่านใดพึงพอใจ ถึงระดับมาตั้งเป็นมาตรฐานกันได้เลย ดีของน้าอาจพอใช้ได้สำหรับผม สวยของผมอาจดูไม่ได้ในความเห็นของน้า ต่างจิตต่างใจ ว่ากันไม่ได้ครับ ถ้าอยากนิ่มจริงๆลองแบบนี้ดู เปลี่ยนโช๊คเฉยๆ เอาแบบแพงสุดๆ ยังไงก็ไม่ช่วย อาจได้ทีละอย่างระหว่าง ความนุ่ม-ความหนึบ หรือความกระด้าง เพราะแรงดึงกับแรงดันไม่สัมพันธ์กัน ต้องเปลี่ยนทั้งโช๊คและแหนบทั้งตับ ที่เขาเซ็ตมาเป็นชุดยี่ห้อเดียวกัน จึงจะได้ความนุ่มและหนึบมาพร้อมกัน มีขายอยู่ไม่กี่ยี่ห้อ ราคาหลายหมื่น บางร้านก็มีรถให้ลองนั่งทดสอบก่อนตกลงใจ อีกวิธี ถุงลมครับพี่น้อง เท่าที่รู้มีบริษัทเดียว เสียเงินระดับครึ่งแสนขึ้น มีรถให้ลองทดสอบก่อนตัดสินใจ นอกนั้นเห็นแต่พวกซื้อโช๊คมาคู่ละหลายพันใส่ได้ 2 อาทิตย์ ไม่พอใจถอดมาประกาศขายในเว็บ วนเวียนไม่รู้จบ ให้ยกเอาแหนบออกเอาคอล์ยสปริงมาใส่ก็ไม่จบ พวกฟอร์จูนเนอร์ ปาเจโรสปอร์ท คอล์ยปริงมาจากโรงงานก็บ่นกันว่าเด้ง ของถูกไม่มีดี ของดีไม่มีถูก ของแพงก็ใช่จะดีทั้งหมด ต้องลองด้วยตัวเองครับ อย่าหลงเชื่อคำบอกเล่า ผมไม่ซื้อรถหลายยี่ห้อเพราะให้ลองถอยหน้าถอยหลังแค่ในศูนย์ ไม่มีรถให้ลองขับบนถนนจริงๆ ถ้ามิตซูฯไม่ให้ผมลองขับก่อนผมก็ไม่ซื้อ ขอประทานโทษครับถ้าทำให้น้าหงุดหงิด ไม่มีเจตนาครับพี่น้องครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 09-09-2010 เมื่อ 17:57

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ขอบคุณน้าtom3 อธิบายได้ดี ตอนนี้ผมลองใส่โช็คของrobust ราคาก็หลายตังอยู่
    ที่ได้กลับมาคือหนึบกว่าเดิม แรงสั่นสะเทือนน้อยลง พอใจมากขึ้นกว่าเดิม
    ขับตอนแรกๆ ยังรับไม่ค่อยได้(เพิ่งขับกระบะครั้งแรก) ขับๆไปเริ่มชินล่ะ เรื่องของเรื่อง
    คือ เมียดันบอกว่านั่งอีซุเพื่อนเค้าทำไมนิ่มกว่านี้อะ ...ซะงั้น และอีกอย่างผมติดตั้งคอมในรถ กลัวมันจะลาโลกซะก่อน
    เด๋วให้หมดประกันก่อน จะโมซะให้หายอยาก

ไม่มีไรครับน้าYanYongG อย่าเพิ่งเซ็งดิแหม ลูกชายก็งี้ครับ.....

ได้ยินเพื่อนมันบอกผมว่า ให้กลับแหนบ บรรทุกอะ จิงเท็จไง ใครรู้บ้าง มันจะดีขึ้นมะ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

เฮ้อ...โล่งอก นอนไม่หลับซะหลายวัน กลัวน้าจะเคืองผม เอาใจช่วยครับขอให้นิ่มให้หนึบสมใจปรารถนาทุกประการเทอญ.......สาธุ จะได้เอาไปทำบ้าง!!!

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ผมว่าดีนะชุดคอยท์สปริงที่ใส่เข้าไป ก็เป็นของปาเจโร่โชกุน แล้วเราก็ได้ดิสท์หลังมาด้วย แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับช่างที่บรรจงสร้างได้0+ดิ่งมั๊ย ส่วนสร้างเสร็จแล้วเข้า0ได้ แต่0คงงงว่ารถเรามีดิสท์ มันเหมือนความเก็บกดที่ระเบิด เนื่องจากไม่มีตังซื้อบางรุ่นที่มีคอยท์สปริง พอทำออกมาแล้วดีก็อยากแบ่งปันประสบการณ์กับพี่น้องเรา คนในกลุ่มพวกเราก็ทำออกมามากกว่า20คันแล้ว นี่ถ้าผมทำเสร็จมาก็จะนำมาขยายรายละะเอียด เพื่อพวกเราครับ รักกันนะเด็กโง่
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    อยากนิ่มเหมือนกันอ่ะครับ ขอลงรูปโชว์ได้มัยครับ จะได้เห็นกันถั่วถึงถ้วนหน้า อย่าน้อยใจไปเลยครับยังไงเราก็คนไทยกันทั้งนั้นในคลับนี้ก็มีแต่เพื่อนๆกัน เรื่องซื้อเรื่องขายที่คลับนี้ไม่ว่ากันหลอกครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ถ้าลงโพสใหม่ ก็แวะโพสโชว์รูปสวยๆให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆดูกันด้วยน๊ะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เชาวลิต2501 ดูโพส
    ถ้าจริงใจก็บอกมาเพื่อนๆ ก็จะได้รู้ในtriton ไม่มีปิดบังความรู้
    ขอเสริมแล้วกันนะครับคันมือเอาเท่าที่รู้แล้วกันน้อ
    คอยสปริงนุ่มเนียนดีครับถ้าเทียบกับแหนบแต่เราต้องไปเสริมชุดโช๊ค กันโครงเพิ่มเติม
    เรื่องใส่คอยส์สปริงกับดิสหลังเหมือนน้าโจ้ว่าก็ดูๆมานานครับผมคิดว่าได้ความนุมกับมาเยอะเลยครับแถมได้ดิสด้วยรถที่มี ABS และชุดกระจายแรงเบรคก็ยิ่งดีใหญ่ไม่ทำให้ล้อล็อคด้วย
    เรื่องโช๊คก็อย่างที่น้าๆเล่ากันมา จบยากครับได้อย่างเสียอย่างต่อให้แพงๆขนาดเทอินปรับไฟฟ้าใส่ปาเจโร่สปอร์ตเองก็มีจุดด้อยเหมือนกันเรื่องธรรมดา
    และเอารูปการใส่คอยส์ปริงของเพื่อนบ้านมาให้ชมทีลงเป็นแค่คอยส์สปริง เห็นว่าของ+ค่าแรงอยู่ประมาณ 2หมื่นนิดๆครับแต่ถ้าแลกกับของเดิมเราก็ประหยัดขึ้นหลายตังค์
    (ขออณุญาติเจ้าของรูปรถด้วยนะครับ)

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ถ้ายัด Coil Spring เข้าไปบนคานทำเบ้ารับ( บนแหนบ )
    ข้างบนก็ทำเบ้ารับ ไม่ต้องใส่อะไรมาก แล้วชักแหนบออกเหลือ 2 แผ่น
    ใส่กันโคลงท้าย พอ จะไปถึง 170 km/h ก็ น่าจะพอได้ใหมครับ น้า ๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส
    ตามมาเก็บข้อมูล....
    เคยขับเก๋งมาก้อเป็นแบบนี้ทุกรายครับ

ถ้ายังไม่พอใจ กับ robust จะแนะวิธีหัวฟูกับแหนบต่อให้

แหนบเดิม ระบบของมันแหนบบรรทุก (แหนบล่างสุด) กับแหนบรับน้ำหนัก (ชุดถัดไล่ๆไป) ชิดกันอยู่มาก

-วิธีดัด โรงแหนบจะทำการถอดแหนบทุกตัว ทุกเส้น ออกไปดัด ตัวละนิดๆ ด้วยเครื่องดัดไฮดรอลิค ไม่ใช้แก้สเป่า จนสุดท้ายได้ผลรวมตามต้องการคือแหนบทั้งสองชุด ถ่างออกจากกันอีกนิดหน่อย
    -วิธี ใส่แผ่นเหล็กรอง ตามรูป แต่ใส่แค่อันล่างอันเดียวก้อพอ

ทั้งสองแบบ ได้ผลเหมือนกัน แบบแรก ทำคืนได้ ต้องเสียเงินสองรอบ
    แบบที่สอง ไม่ชอบก้อถอดเหล็กออก แต่ไม่แน่ใจเรื่องเสียง ก้อหาสายพานโรงงานเก่าๆ ทนๆมาแทนครับ

ขอยืมรูปมาจากท่านอื่น จำไม่ได้แล้วมาจากไหน

คราวนี้ นุ่มกว่าเก๋ง อย่าหาว่าไม่เตือน

จำไว้ นุ่ม = ยวบยาบ โคลงเคลง
    หนึบ = แข็ง มั่นคง

ถ้ามันยวบ ก้อเป็นหน้าที่ของโช้คแล้วครับ ที่จะช่วยหยุดการเต้นของแหนบ

อย่าไปยึดติดว่า เก๋งต้องนุ่มครับ เป็นความคิดที่โบราณแล้ว
    คนที่ซื้อ BMW ซีรี่ส์สามตัวใหม่ ลองไปถามดู ว่ายางรันแฟลต กับช่วงล่างที่เซ็ตมากับถนนออโต้บาร์นนั้น พอมาวิ่งบนถนนเมืองไทย มันจุกแค่ไหน

แนวโน้มรถเก๋งใหม่ๆ มีแต่ช่วงล่างจะแข็งขึ้น แข็งขึ้น เพราะรถมันแรงมากขึ้นเรื่อยๆ ถ้าเน้นนุ่มจริงๆ ต้องไปลองตู้ VIP พวก อัลพาร์ด รถแนวนั้น นุ่มดีจริงครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mckyparty : 15-09-2010 เมื่อ 19:46

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวัดดีครับพี่น้อง มีข้อมูลก้เอามาลงช่วยกันครับไม่ได้หาจุดจบแต่หาจุดเปลี่ยนที่ดีกว่า(ตามความพึ่งพอใจของแต่ละท่านและเงินในกระเป๋าครับ)

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

นี่แหละ ใช่เลย น้าแม็กกี้ ตาสว่างเลย ขอบคุณมากมายเลยครับ
    เด๋วรองแหนบบรรทุกซักนิสส..นึง+โรบัส คงพอใจผมละครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

นี่แหละ ใช่เลย น้าแม็กกี้ ตาสว่างเลย ขอบคุณมากมายเลยครับ
    เด๋วรองแหนบบรรทุกซักนิสส..นึง+โรบัส คงพอใจผมละครับ
    ตอนแรกผมก้อจะหาแผ่นอะไรมารอง แต่คุยกะช่างที่ไหน ไม่มีใครรู้เรื่องและรับทำ สุดท้ายเลยเข้าโรงแหนบรามอินทราดัดซะ เสียไป 700 บาท

นุ่มยวบ นุ่มยวบ ยังกะเตียงโรงแรม ต้องหาโช้คหนืดๆ มาใส่ช่วยอีก

เทคนิคง่ายๆทั่วไป ทำให้ท้ายนิ่มขึ้นจ้า
    -บรรทุกของ 50-100 กก
    -ใส่หลังคา
    -เปลี่ยนโช้ค
    -ดัดแหนบ
    -อย่าลืมยางอะไหล่
    -กันชนเหล็ก

มันก้อจะได้ผลให้ความนุ่มนวลขึ้นมากครับ มันขึ้นกับเราว่าไปยึดติดกับรถอะไรมาก่อน
    ผมขออนุญาติเปรียบเทียบง่ายๆ อย่างถ้าได้ลองนั่งเก๋งโตโยต้าพวกอัลติส หรือ แคมรี่ พวกนี้ นุ่มจริง แต่วิ่งเร็วๆโคลงครับ เหมือนมันเกิดมาเพื่อถนน กทม

แต่ถ้าพวก ฮอนด้า ซีวิค แอคคอร์ด พวกนี้ แข็งกว่า โตโยต้าพอควรทำให้รวมๆ วิ่งแน่นหนึบกว่า ไม่เสียว แต่นั่งไม่สบายตูดเท่า อย่างแอคคอร์ดยิ่งรุ่นใหม่ๆ ยิ่งแข็งขึ้น

แต่ยังไง มันก้อแหนบ+คานแข็งนะครับ การตอบสนอง มันไม่อิสระเหมือนช่วงล่างเก๋งแบบอิสระ ปีกนก สารพัดแบบ อะไรต่างๆ แน่นอน
    รถเราอย่างดีก้อเอาคอยสปริงปาเจโรมาใส่ ก้อยิ่งนุ่มขึ้นไปอีก

ขอให้สมใจ และมีความสุขกับมันครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

เอ่ออ...น้าแม็กกี้ เอาเหล็กหนาซักเท่าไหร่ดีอะ..ไปตัดเหล็กแหนบเก่าๆ หนาประมาณเท่าเหล็กแหนบบรรทุกอันเดิมมารอง พอได้มั้ยครับ ..

พูดถึงโรบัสนี่หนึบดีจิงๆ วิ่งเร็วๆนี่รถนิ่งโคตรๆเลย จิงๆถ้าผมได้ลงยางใหม่แบบนุ่มเงียบคงจบอะน้าแม็กกี้ แต่ตอนนี้ยังก่อน 55 งบหมด เอาแบบนี้ไปก่อน...

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เหล็กหนา ประมาณครึ่งนึงของแหนบครับ บางๆเอง แต่บางคนเค้าก้อว่า ไม่แนะนำเพราะมันอาจจะดังเอี้ยดอ้าด

เค้าแนะว่าให้หาสายพานโรงงานเก่าๆครับ ทนดี ไม่ดัง
    ลองหาดูใน google ครับ ใช้คำว่าประมาณ รองแหนบ น่าจะได้ ลองดูครับ มีคนทำเป็นตัวอย่างอยู่

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

ใจเย็นๆคับ คนไทยเหมือนกันรักกันเข้าไว้คับ พี่น้อง คับ ตั้งแต่โหลดมา แล้ว อัดน้ำมันโช๊ค ให้หนึบขึ้น แต่รู้สึกเหมือนรถมันโคลง ยังงัยบอกไม่ถูก ไม่รู้ รู้สึกไปเองหรือ เปล่า ใครเป็น แบบนี้ บอกหน่อย คร๊าบใ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ไปทำมาแล้วครับ

เอารูปมาฝาก

รองแหนบบรรทุกชั้นเดียวพอ เดี๋ยวมันจะยวบยาบเกินไปอย่างน้าแม็กกี้ว่า

แผ่นยางสายพานโรงสีเก่าๆ ไปขอเค้ามา เอามาตัด ความยาวเท่าหูแหนบ
    ความกว้างเท่าแหนบ รองซะ ไม่ได้บรรทุกหนักไรมากมาย

ผลที่ได้พอใจมากครับ ถนนบ้านนอก เละๆ ปะ ซ่อมกัน ตะปุ่มตะป่ำ ขับรูด ลดแรงสะท้านได้ดีมาก ทั้งนี้ มันขึ้นอยู่กับโช็คด้วยครับ ผมใช้โรบัสมันหนึบได้ใจ
    โช็คเดิมมันเหวี่ยงไป รูดแล้วสะท้านทั้งคัน รถใช้ในเมืองคงไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ เพราะถนนดีกว่าบ้านนอกเยอะ ถ้าได้ลองลูกรังแดง+หลุมเยอะๆ
    จะรุ้สึกครับ

"ไม่ได้นิ่มแบบรถเก๋ง แต่ดีขึ้นเยอะครับ"

เสริมน๊อตหูแหนบ อีกชั้นเพิ่มความมั่นใจ
    ในความรู้สึกของผมเอง ถ้ารองด้วยเหล็ก (ไม่ยืดหยุ่นเหมือนยางสายพานโรงสี) การยึดหูแหนบจะแน่นกว่า ถึงน๊อตมีแหวนกันคลายก็ตาม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย anuchit330 : 08-10-2010 เมื่อ 08:54

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ของผมน่าจะได้ผลคล้ายๆกัน

คือดัดแหนบ+robust
    ผลที่ได้คือเวลามีโหลดบรรทุกหลังช่วย จะนุ่มกว่าน้องปาปอร์ตครับ เวลาไม่มีโหลดทิ้งหลังก้อนุ่มกว่าเดิมเยอะเหมือนกัน แต่ถ้าไม่ได้โช้คช่วยย้วยแน่นอนครับ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    เคยขับเก๋งมาก้อเป็นแบบนี้ทุกรายครับ

ถ้ายังไม่พอใจ กับ robust จะแนะวิธีหัวฟูกับแหนบต่อให้

แหนบเดิม ระบบของมันแหนบบรรทุก (แหนบล่างสุด) กับแหนบรับน้ำหนัก (ชุดถัดไล่ๆไป) ชิดกันอยู่มาก

-วิธีดัด โรงแหนบจะทำการถอดแหนบทุกตัว ทุกเส้น ออกไปดัด ตัวละนิดๆ ด้วยเครื่องดัดไฮดรอลิค ไม่ใช้แก้สเป่า จนสุดท้ายได้ผลรวมตามต้องการคือแหนบทั้งสองชุด ถ่างออกจากกันอีกนิดหน่อย
    -วิธี ใส่แผ่นเหล็กรอง ตามรูป แต่ใส่แค่อันล่างอันเดียวก้อพอ

ทั้งสองแบบ ได้ผลเหมือนกัน แบบแรก ทำคืนได้ ต้องเสียเงินสองรอบ
    แบบที่สอง ไม่ชอบก้อถอดเหล็กออก แต่ไม่แน่ใจเรื่องเสียง ก้อหาสายพานโรงงานเก่าๆ ทนๆมาแทนครับ

ขอยืมรูปมาจากท่านอื่น จำไม่ได้แล้วมาจากไหน

คราวนี้ นุ่มกว่าเก๋ง อย่าหาว่าไม่เตือน

จำไว้ นุ่ม = ยวบยาบ โคลงเคลง
    หนึบ = แข็ง มั่นคง

ถ้ามันยวบ ก้อเป็นหน้าที่ของโช้คแล้วครับ ที่จะช่วยหยุดการเต้นของแหนบ

อย่าไปยึดติดว่า เก๋งต้องนุ่มครับ เป็นความคิดที่โบราณแล้ว
    คนที่ซื้อ BMW ซีรี่ส์สามตัวใหม่ ลองไปถามดู ว่ายางรันแฟลต กับช่วงล่างที่เซ็ตมากับถนนออโต้บาร์นนั้น พอมาวิ่งบนถนนเมืองไทย มันจุกแค่ไหน

แนวโน้มรถเก๋งใหม่ๆ มีแต่ช่วงล่างจะแข็งขึ้น แข็งขึ้น เพราะรถมันแรงมากขึ้นเรื่อยๆ ถ้าเน้นนุ่มจริงๆ ต้องไปลองตู้ VIP พวก อัลพาร์ด รถแนวนั้น นุ่มดีจริงครับ
    เห็นด้วยครับ
    แฟนผมขับ มาสด้า 2
    ผมว่า ช่วงล่างมันกระด้างกว่าไอ้ตี๋เล็กของผมซะอีก
    มิหนำซ้ำ เสียงเครื่องเสียงยางเสียงลมในห้องโดยสารก็ดังกว่าเรา

หน้า 3 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้