หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 154

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34111
    Status
    โพส
    51

มาตรฐาน ตอบ: ไฟเรือนไมล์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ charchar ดูโพส
    อาการ ไฟถุงลมขึ้นเตือน เพราะถอดเรือนไมค์หายได้โดยให้ศูนย์เซ็ทระบบใหม่นะครับ ไม่ได้มีอะไรเสีย
    เห็นของบางท่าน ว่าต้องเปลี่ยนสปริงอะไรสักอย่าง ราคาพันกว่าบาทเชียว
    อีกเสียงครับเป็นเหมือนกัน......ให้ศูนย์เซ็ทระบบใหม่....ฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    37155
    Status
    โพส
    46

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wree ดูโพส
    ถูกต้องเลยครับ รุ่นใหม่ ไม่ต้องติดโพทอิท โดนมาแล้วไฟล์แนบ 159176

ทำให้บ้างได้ไหมครับ...อยากได้สีนี้เลยครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    33794
    Status
    โพส
    85

ของผมจัดมาหลากสีสัน / ขอบคุณน้าจีด้วยนะครับที่มา แก้ไข รายละเอียด

ชื่อ:  M001.JPG
ครั้ง: 5191
ขนาด:  136.7 กิโลไบต์

User ID
    33794
    Status
    โพส
    85

รูปอีกมุม..ประมาณนี้ครับ สว่างคาตา...อิอิ

ชื่อ:  M002.JPG
ครั้ง: 1716
ขนาด:  113.8 กิโลไบต์

สวยมากคับ แต่ตัวใหม่อย่าคิดทำคับ ไฟแอลอีดีเป็นสีแดง

User ID
    40241
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
    สวยมากคับ แต่ตัวใหม่อย่าคิดทำคับ ไฟแอลอีดีเป็นสีแดง
    สวยๆแจ่มๆทุกแบบเลยครับ ที่ว่าตัวใหม่นี่ตั้งแต่ปี11หรือ12ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wichan lokim ดูโพส
    สวยๆแจ่มๆทุกแบบเลยครับ ที่ว่าตัวใหม่นี่ตั้งแต่ปี11หรือ12ครับ
    ไม่แน่ใจครับ ของผม 2,500vg แกะออกมาลองแล้วปรากฏว่าแอลอีดีเป็นสีแดง เอาสีไรแปะก็ไม่เปลี่ยนสีครับ
    เข็มเชื้อเพลิงดีดขึ้นดีดลงอีกตะหาก...อิอิอิอิ (จริงๆครับ)

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Xrayong ดูโพส
    ของผมจัดมาหลากสีสัน / ขอบคุณน้าจีด้วยนะครับที่มา แก้ไข รายละเอียด

ชื่อ:  M001.JPG
ครั้ง: 5191
ขนาด:  136.7 กิโลไบต์
    สวยมากกกกกกกกก

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
    ไม่แน่ใจครับ ของผม 2,500vg แกะออกมาลองแล้วปรากฏว่าแอลอีดีเป็นสีแดง เอาสีไรแปะก็ไม่เปลี่ยนสีครับ
    เข็มเชื้อเพลิงดีดขึ้นดีดลงอีกตะหาก...อิอิอิอิ (จริงๆครับ)
    จริงครับ ผมก็เจอมาแล้ว เข็มต่าง ๆ รวนหมดครับ หากใจรักจริงก็ต้องฝีมือหน่อยครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ใครที่ถอดมาแล้วแกนเหล็กติดมาด้วยเข็มจะกระตุกนะครับ แบบในรูปนี้ครับ ห้ามใช้ช้อนงัดนะครับให้ใช้วิธีหมุนเข็มไปซ้ายหรือขวา จนฝืดแล้วฝืนหมุนไปสักหน่อยแล้วค่อยๆดึงเอาแค่เข็มออกมาเท่านั้นถ้าก้านมาด้วย งานเข้า ลิเกเลิกครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ลองตามไปดูวิธีถอดที่นี่นะครับ http://www.youtube.com/watch?feature...&v=3sj-GdS-YU8#!
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 16-11-2012 เมื่อ 01:26

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

เอากับเค้าบ้างใช้ led RGB เปลี่ยนสีด้วยรีโมทครับ ลิเกเลย
    Attached Images Attached Images        

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ใครที่ถอดมาแล้วแกนเหล็กติดมาด้วยเข็มจะกระตุกนะครับ แบบในรูปนี้ครับ ห้ามใช้ช้อนงัดนะครับให้ใช้วิธีหมุนเข็มไปซ้ายหรือขวา จนฝืดแล้วฝืนหมุนไปสักหน่อยแล้วค่อยๆดึงเอาแค่เข็มออกมาเท่านั้นถ้าก้านมาด้วย งานเข้า ลิเกเลิกครับ
    ผมมีเรือนไมล์เดิมที่ทำตามกระทู้แรกๆ แล้วเข็มกระตุกและเพี้ยนไปหมด น้าจีพอซ่อมและแก้ปัญหาพร้อมทำไฟสีสันให้ได้ป่าวครับ 555+

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ผมมีเรือนไมล์เดิมที่ทำตามกระทู้แรกๆ แล้วเข็มกระตุกและเพี้ยนไปหมด น้าจีพอซ่อมและแก้ปัญหาพร้อมทำไฟสีสันให้ได้ป่าวครับ 555+
    มันซ่อมไม่ได้ครับน้าหยาม แสดงว่าน้าหยามถอดเข็มออกมาแล้วก้านติดมาด้วยใช่มั้ยครับ ทางเดียวที่จะซ่อมได้คือเปลี่ยนมอเตอร์ตรงรุ่นแต่ไม่รู้แหล่งว่ามีขายที่ไหน คันเก่าผมก็เพี้ยนเหมือนกันครับเพราะเราใช้ช้อนงัดทำให้มันหลุดออกมาทั้งก้าน วิธีที่ถูกต้องและง่ายคือหมุนเข็มให้มันถึงจุดที่มันฝืดแล้วหมุนฝืนไปอีกนิดพร้อมกับออกแรงดึงเบาๆครับ ถ้าใครจะทำจะไม่เสียของ ไม่กระตุก ไม่กระดิก ไม่ค้าง หรือเพี้ยน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    มันซ่อมไม่ได้ครับน้าหยาม แสดงว่าน้าหยามถอดเข็มออกมาแล้วก้านติดมาด้วยใช่มั้ยครับ ทางเดียวที่จะซ่อมได้คือเปลี่ยนมอเตอร์ตรงรุ่นแต่ไม่รู้แหล่งว่ามีขายที่ไหน คันเก่าผมก็เพี้ยนเหมือนกันครับเพราะเราใช้ช้อนงัดทำให้มันหลุดออกมาทั้งก้าน วิธีที่ถูกต้องและง่ายคือหมุนเข็มให้มันถึงจุดที่มันฝืดแล้วหมุนฝืนไปอีกนิดพร้อมกับออกแรงดึงเบาๆครับ ถ้าใครจะทำจะไม่เสียของ ไม่กระตุก ไม่กระดิก ไม่ค้าง หรือเพี้ยน
    ครับผม

User ID
    35484
    Status
    โพส
    82

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomjuju ดูโพส
    อิอิว่างๆก็เลยลองทำดูครับเอามาให้ดูสีแล้วแต่คนชอบ
    อยากทำมั่งครับสวย

User ID
    14623
    Status
    โพส
    139

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    จริงครับ ผมก็เจอมาแล้ว เข็มต่าง ๆ รวนหมดครับ หากใจรักจริงก็ต้องฝีมือหน่อยครับ
    ไม่อยากให้เข็มรวน ง่ายๆคับ ตัดระบบไฟให้หมด ถอนขั้ว ประให้เสจ๊จแล้วประกอบ เปิดใช้ปกติคับ

User ID
    14623
    Status
    โพส
    139

เข็มใครเพี่ยน เข็มใครกระตก โทรมาถามได้คับแก้ไขไม่อยากคับ 0824227070 (อี๊ด)

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Morgan6969 ดูโพส
    เข็มใครเพี่ยน เข็มใครกระตก โทรมาถามได้คับแก้ไขไม่อยากคับ 0824227070 (อี๊ด)
    บอกในนี้ไม่ได้หรอครับ ของผมไม่เพี้ยนถ้าไม่ถอนแกนเหล็กติดมาด้วย แต่คันเก่าถอนแกนมาด้วยเข็มน้ำมันเพี้ยนแบบอยู่ไม่เป็นหลักแหล่ง แต่เข็มอื่นกระตุกตอนออนสวิตซ์

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

รอน่ะครับ น้าจี มารอที่ระยองแล้ว55555555555555555

หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้