สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

moowan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอบ่นเรื่องของแถม ในรุ่น black edition หน่อยเหอะ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ซื้อ(ออก)รถรุ่นนี้ในวันที่ 8 ธันวาคม 2551
    ของแถมที่คุยในตอนที่ซื้อก็มีหลายอย่าง ก็ได้ทุกอย่างครบ ณ วันออกรถ
    แต่ที่ค้างยังไม่ได้ คือ GPS ซึ่งเป็นของแถมที่ทางมิตซูมอเตอร์ออกแคมเปนให้
    เป็นอย่างเดียวที่ยังไม่ได้จนถึงวันนี้ เสียความรู้สึก
    คุยกับแซลล์ตอนแรก ก็บอกว่า อีกประมาณ 1 อาทิตย์ จึงจะได้
    รอ...รอ....รอ..รออออออออออออ
    ผ่านไป 1 อาทิตย์แหละ ก็ยังไม่ได้
    แซลล์ขออีก 1 เดือน........
    รอ.....รอ.......รอ......รอ............อออออออออออ
    ถึงวันนี้ ยังไม่ได้
    โทรเข้ามอเตอร์เลย ไรกันฟะ......
    ทำไมยังไม่ได้

คำตอบคือของเพิ่งมาวันอังคาร....วันนี้วันพฤหัส
    จะทำการจัดส่งให้ทันที....
    นี่ถ้าเราไม่โทรเข้าไปเองจะได้ไหม ไอ้ GPS เนี่ย
    ทำไมการตลาดถึงจัดการไม่ดีเลย
    ปล่อยของขาดนานขนาดนี้ ไม่คิดว่าลูกค้าจะเสียความรู้สึกมั่งหรือไง
    ออกแคมเปนมาเองแต่กลับไม่สามารถจัดการให้เรียบร้อยได ้
    เซ็ง.....

ที่บ่นนี่ไม้ได้บ่นเรื่องรถ แต่บ่นเรื่องการจัดการของมิตซู
    มีรถมิตซูอยู่สองคันเวลาเซอร์วิสก็ค่อนข้างมีปัญหา
    รถมีการรับประกันตามที่ระบุ เอาเข้าศูนย์จริง ก็จ้องจะเก็บตังค์
    ถ้าไม่รู้ ไม่โวย ก็เสียตังค์ฟรี
    ยอมรับว่ารถดี แต่การบริการต้องปรับปรุง
    เทียบกับแบรนอื่นลำบาก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: ขอบ่นเรื่องของแถม ในรุ่น black edition หน่อยเหอะ

ดีครับดี ร่วมกันว่าหน่อยครับ
    ของผมก็ยังไม่ได้เลย เดือนกับหลายวันละ

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอบ่นเรื่องของแถม ในรุ่น black edition หน่อยเหอะ

เซ็งเหมือนกันครับว่าอาทิตย์นี้จะได้ แต่ยังเงียบอยู่เลยมันยังไงกันก็ไม่รู้พรุ่งนี้คงต้องโทรไปmmthอีกรอบครับ

เรื่องการบริการหลังการขาย หรือ after service
    ต้อง toyota คับ ^^ สุดๆเลยวันก่อน เอาวีออสไปเช็ค นี่บริการสุดๆ ทั้งน้ำ ทั้ง internet hispeed แถมให้ประเมินผลต่อหน้าพนักงาน ด้วย กลับบ้านไป ยังโทรมา ถามเช็คทุกข์สุข อีก 2อาทิตย์

ก่อนหน้านั้น เอา plus ขาวมุขไป เช็ค ตั้งแต่ 5 k ถึง 15k โล 3 ครั้งแล้วยังต้องเดิน ตักน้ำกินเองทุกครั้ง Y_Y (ไปมา 2 ศูนย์ละ)

User ID
    4497
    Status
    โพส
    125

ของแถมก็งี้ ต้องทำใจครับ ก่อนผมจะซื้อTriton ไปดู Vigo มา จนถึงตอนนี้2เดือนแล้ว ยังโทรตามตื้อให้ไปออกรถอยู่เลย

User ID
    3127
    Status
    โพส
    96

ก่อนออกบริการดี พอออกมาเสร็จตัดหางปล่อยวัดเลยครับ

akara
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ต้องห่วงเรื่องบริการของมิตซูครับตั้งรุ่นเฉินหลง อยู่สุดท้ายเลย มีดีอยู่อย่างเดียว คือ รถ

toho
    ผู้เยี่ยมชม

รถนะดีมากชอบด้วยมิตซู แต่เซลล์ มิตซูส่วนมากจะมีปัญหาไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไหร่ ขายเสร็จก็ทำเป็นไม่รู้จักกัน สงสัยต้องแจ้งไปยังมิตซูมอเตอรืประเทศไทยแล้วละให้อบรมทีมการตลาดใหม่เลย มันเสียบริษัทเขา ไอ้เซลล์ห่วยๆๆๆเอาไว้ทำฟรือๆๆๆๆๆๆๆ

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

ได้แล้วครับวันนี้โทรหาฌซลล์ บอกว่าได้ของแล้วกำลังจะส่งมาให้แต่ว่าพรุ่งนี้เข้ากรุงเทพไปเอาเองดีกว่า เพื่อนๆที่รออยู่ทวงบ่อยๆนะครับจี้ไปที่ mmthเลยครับได้เร็วแน่นอนครับ เอาใจช่วยให้ได้เร็วๆเน้อ

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นด้วยอีกคน ว่าการบริการหลังการขายห่วยจิงๆ ตอนผมออกมาแรกๆ กว่าจะได้ทับทิมต้องรอเกือบ 3 เดือนเซ็งเหมือนกัน
    รถน่ะมันดีอยู่แล้วแต่บริการห่วย....

ohm47
    ผู้เยี่ยมชม

ผมมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง(ไม่จำเป็นต้องเชื่อนะครับ)
    ผมไปรับรถวันที่ 28/12/51
    ยังไม่ได้ GPS เหมือนกัน โดยทางSale แจ้งไว้ว่าทาง MMTH จะส่งไปให้เองภายในระยะเวลาไม่เกิน 2 สัปดาห์
    ถัดมาเกิน 2 สัปดาห์ ผมได้โทรไปที่ MMTH เจ้าหน้าที่แจ้งกลับมาว่ารายการของผม ทางศูนย์ที่ผมไปออกรถ( ขออนุญาติไม่บอกสาขาหรือชื่อนะ่ครับ ) ยังไม่ได้ส่งเรื่องเข้ามาทาง MMTH แต่ทางเจ้าหน้าที่ก็จะทำการเช็คให้ แล้วจะติดต่อกลับมาบอกเอง
    ทาง MMTH ใช้เวลาประมาณ 2-3 ชั่วโมง ก็ติดต่อกลับมา และได้แจ้งว่า ทางศูนย์ติดปัญหาเรื่องเอกสาร กับทาง Finance อยู่ ซึ่งผมก็ถามต่อไปว่า มีเอกสารจากผมที่ตกหล่นหรือติดขัดตรงไหนหรือป่าว เจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่าไม่เกี่ยวกับตัวลูกค้า เป็นเรื่องของศูนย์กับทาง Finance เอง และทางศูนย์แจ้งว่าจะดำเนินการเรื่องให้เสร็จภายในสิ้นเดือนนี้ ( ม.ค.) และก็จะดำเนินการส่งเรื่องไปให้ทาง MMTH
    หลังจากนั้น ทางเจ้าหน้าที่ MMTH ก็ได้แจ้งว่าจะส่ง GPS กลับไปให้ทางศูนย์ภายในระยะเวลาไม่เกิน 30 วันหลังจากได้รับเอกสาร และทางศูนย์ก็จะโทรแจ้งมาทางผมให้ไปรับ GPS ได้ทันที
    อธิบายมาซะนาน งง ไหมครับ
    สำหรับท่านที่ งง ผม สรุปให้ว่าขั้นตอนในการรับ GPS ของผมอยู่ที่ประมาณ 63 วัน จากวันรับรถ ( ตามที่เจ้าหน้าที่เค้าแจ้งไว้อย่างนั้น )
    ไม่นานหรอกครับ เพราะมันเป็นกรรมของผมเอง
    ผมทำใจได้ เพราะผมทำใจใว้ตั้งแต่วันที่รับรถแล้ว ที่ Sale บอกตอนก่อนจะตกลงซื้อรถกับน้อง Sale ว่าจะให้พรมลายกระดุมเข้ารูปกับผมด้วย แต่วันรับรถจริงๆผมได้รับผ้ายางปูพื้นราคาตั้ง 40 บาทแน่ะ พอผมสอบถามกลับไป น้อง Sale ก็บอกว่าผมเข้าใจผิด
    ซะงั้น
    สงสัยผมคงเข้าใจผิดไปเองจริงๆเพราะตอนนี้น้อง Sale เค้าก็วางใว้ซะเข้ารูปเชียว เข้ารูปมากๆ คงนึกภาพออกนะครับ ผ้ายางปูพื้นเข้ารูป ถึงไม่เป็นลายกระดุมแต่เป็นสีดำ
    แต่ถึงอย่างไรแค่นี้ก็คุ้มแล้วล่ะ เพราะ น้อง Sale เค้าให้ผ้ายางมาตั้ง 4 แผ่น
    ยัง ยังไม่หมด ไหนๆก็พิมพ์แล้ว เอากรรมของผมไปชิมกันอีก
    หลังจากเสร็จสินการรับรถวันนั้น ทางน้อง Sale ยังค้างของแถมให้ผมอยู่อีก 2 รายการทั้งหมด 4 ชิ้น(ไม่เกี่ยวกับรายการที่พูดไปก่อนหน้านี้นะครับ ) น้อง Sale แจ้งว่า เบิกของให้ไม่ทัน สโตร์ปิดไปแล้วเพราะผมไปรับรถตอนเย็น (ผมก็ได้แต่นึกในใจว่า ก็แลัวทำไมไม่เบิกซะตั้งแต่ตอนกลางวัน ก็รู้อยู่แล้วว่าตรูจะไปรับรถวันนี้ )
    แต่น้อง Sale ก็ยังสัญญาว่าจะส่งของแถมที่ยังค้างอยู่ให้ทาง EMS ไปให้ที่บ้านภายใน1สัปดาห์
    ระยะเวลาผ่านมา สัปดาห์กว่าๆ ของไม่เห็นมา ก็เลยลองโ่ทรไปถามน้อง Sale ดู น้องเค้าแจ้งว่ายังไม่ได้ส่งไปให้ ให้รออีกสักพัก OK ผมตกลงที่จะรอต่อไป
    ผ่านไปสักระยะนึง ไม่เเน่ใจว่ากี่วัน พนักงานลูกค้าสัมพันธ์จากทางศูนย์ โทรมาหาผมว่าของที่น้อง Sale ค้างผมใว้ได้แล้ว แจ้งให้ผมเข้าไปรับได้เลย โดยน้องที่เป็นลูกค้าสัมพันธ์แจ้งว่า Sale ค้างผมอยู่เพียง 1 รายการ ผมก็งง แล้วอีก 1 รายการของผมไปไหน(หรือตรูเข้าใจผิดอีกแล้ว)
    ผมจึงถามไปว่าน้อง Sale เค้าแจ้งใว้แค่นั้นหรือ น้องลูกค้าสัมพันธ์ก็แจ้งว่า Sale แจ้งใว้แค่นี้
    และ ณ ตอนนี้ น้อง Sale ก็ได้ลาออกไปแล้วด้วย และตัวเค้าเองก็ยังไม่สามาำรถติดต่อ Sale ได้เลย (งานเข้าผมอีกแล้วครับท่าน)
    ต่อมาผมไ้ด้ติดต่อสอบถามกับทางลูกค้าสัมพันธ์ น้องเค้าก็ดีมากๆให้คำปรึกษาและจะพยายามหาทางออกให้ ดีที่สุด ผมพอใจระดับนึง แต่เดี๋ยวผมจะเข้าไปคุยกับทางศูนย์อีกครั้งถึงรายละเอียดที่เหลือ ตอนไปคืนป้ายแดง คิดว่าทางศูนย์คงให้คำตอบผมได้เป็นที่น่าพอใจนะครับ( คิดไปเองหรือป่าว)
    ณ ปัจจุบัน ผมยังไม่สามารถติดต่อ น้อง Sale คนนั้นได้เลย โทรไปก็ไม่ยอมรับสาย เป็นห่วง กลัวว่าน้องเค้าจะไปตกระกำลำบากที่ไหนหรือป่าวก็ไ่ม่รู้
    กรรมของตรู

***หมายเหตุ***
    ที่ผมไปรับรถตอนเย็นวันนั้นเพราะว่าน้อง Sale บอกว่าให้ผมรีบมารับรถให้เร็วเลย เพราะถ้าผมรอให้ช้าไปกว่านี้ หรือรอฤกษ์ให้นานกว่านี้ ทางศูนย์จะเอารถผมไปให้ลูกค้าคนอื่นที่ต้องการรุ่นนี้เหมือนกัน แต่ทาง MMTH ผลิตมาครบแล้ว หรือมันหมดแล้วนั่นเอง(น้อง Sale แจ้งว่า Black Edition ของผมเป็นคันสุดท้ายของศูนย์)ผมจึงตัดสินใจกำเงินไปจ่ายดาวห์ออกมาด้วยความภาคภูมิใจว่าเป็นคันสุดท้ายของศูนย์ เศร้าาาาาาาาาา

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

ตามบ่อยๆครับแล้วจะได้ครับจี้ทั้งเซลล์ทั้งสำนักงานใหญ่นะครับเอาใช่วยครับ

noowat
    ผู้เยี่ยมชม

ผมรอประมาน 2 อาทิตคับ ไช้ดีนะคับ แต่ผมยังไช้ไม่คล่องเลย บางทีก็นำทางมั่งไม่นำบ้าง ทุกวันนี้เก็บไส่ช่องเกบของไปแล้วคับ -*-

คู่มือนี่ก็ไม่ละเอียดเลย

ข้อมูลกระทู้