หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 57

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

มาตรฐาน Re: ร้านล้างรถ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ drummer ดูโพส
    ที่เห็นจอดอยู่นั้นไม่ได้แอบไปเล่นสเก็ตหรอกครับ แต่ทำงานที่นั่นครับ
    รับทราบครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ไปลองมาแล้วครับ ล้างเสร็จปุบ ฝนตกปับ แหม แต่ก็ถือว่าสะอาดใช้ได้เลยครับ ภายในภายนอก ให้ 9 เต็ม 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ไปลองมาแล้วครับ ล้างเสร็จปุบ ฝนตกปับ แหม แต่ก็ถือว่าสะอาดใช้ได้เลยครับ ภายในภายนอก ให้ 9 เต็ม 10
    ทำอะไรบ้างครับ ค่าเสียหายเท่าไร

หงิงงง เจ้านางได้ฤกษ์ล้างรถแระคะ หยักไย่มันขึ้นฝั่งด้านข้างคนขับซ้ายมือแล้ว

ตอนเช้าไม่ต้องปะแป้ง เอาหน้าอังคอนโซล แล้วเป่า ฝุ่นสีแดงก็เป็นแป้งเต็มหน้า

ปีนี้ล้างเป็นครั้งที่ 2 เอง..

ล้างแล้ว รถสวยขึ้นจริงๆ นะ ไม่ได้โม้...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    ล้างแล้ว รถสวยขึ้นจริงๆ นะ ไม่ได้โม้...
    ของเขาดีจริง ล้างรถออกมา

เจ๊เจ้านางดูสวยขึ้นเลย

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

จริงด้วยครับ สวยขึ้น ดำขึ้น รถถนะครับเจ้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

22222redddddddd (อ่านว่า ทู้เร็ด)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    จริงด้วยครับ สวยขึ้น ดำขึ้น รถถนะครับเจ้

เออ ไม่เกิดมาสวยบ้างให้มันรู้ไป สักวัน สักวัน ช้านจะสวยเท่ารถ

TTC-00793 TTC-Member
    User ID
    8568
    Status
    โพส
    456

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    เออ ไม่เกิดมาสวยบ้างให้มันรู้ไป สักวัน สักวัน ช้านจะสวยเท่ารถ
    หือ ..... สวย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ drummer ดูโพส
    หือ ..... สวย
    คุณน้าเทพ เดี๋ยวจะโดน มา้ล้อเค้า ก็เค้าไม่สวยนิ

User ID
    8568
    Status
    โพส
    456

คุณน้าเทพ เดี๋ยวจะโดน มา้ล้อเค้า ก็เค้าไม่สวยนิ
    แหมเจ้านางก็ ... ล้อเล่นน่ะ แล้วตกลงจะว่างเมื่อไรครับจะได้นัดมิตติ้งกัน

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

หลังจากเข้าไป เป็นครั้งที่ 4 ครั้งนี้ก็ต้องแปลกใจ มีการเปลี่ยนแปลงพนักงานเช็ดรถ เป็นชุดใหม่หมด

พอล้างออกมาแล้วแปลกใจหนักกว่าเดิม ครั้งนี้ ขอบอก ว่า ห่วยแตก ครับ

เคลือบสีก็เหมือนไม่ได้เคลือบไม่ได้มีความเงางามอะไรเลย

เด็กเช็ดรถ ก็เด็กจริงๆ ที่ไม่ประสาอะไรเลย เมื่อก่อนเคยล้างจะลงน้ำยาเช็ดพวกเพลาท้ายให้ ครั้งนี้ไม่มีเช็ด เราก็ถามว่าไม่เช็ดน้ำยาแล้วเหรอ เจ้าของร้านก็สั่งให้เด็กๆมาเช็ดเพลาท้ายด้วย เด็กแมร่งหันมาถาม พี่ๆเพลาท้ายคือตรงไหนเหรอ เราก็เข้าใจครับ ว่าร้านล้างรถ จะต้องรู้ด้วยเหรอ ว่าตรงไหนเรียกว่าอะไร เพราะมันแทบไม่เกี่ยวกัน

แต่นี่เอาเ้ด็กที่ไม่ประสีประสาอะไรเลยมาทำงาน แล้วความรับผิดชอบจะไปหามาจากตรงไหน อันนี้จริงมั้ยครับ

ครั้งนี้เสียดายตังค์ครับ เสียค่าเคลือบน้ำยา(ของตัวเอง)ที่ได้มาเหมือนกับการแค่ล้างรถทั่วไป(ที่ตอนนี้สะอาดได้ไม่เท่าตอนแรกๆ)

พี่น้องท่านใดมีร้านล้างรถดีๆ มานำเสนอกันครับ

ปล.ถูกหวยรวยๆเมื่อไหร่ เปิดเองแน่ ร้านคาร์แคร์

ปล.2 ครั้งหน้าจะไปลองล้างร้านแมกไกวร์ดู ที่อยู่ตรงข้าม ธ.กรุงเทพ(ตรงทางเข้าโลตัสด้านหลัง)

User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

เรื่องเล่าเช้านี้
    เมื่อวานช่วงบ่ายผมพาลูกชายไปทานอาหารญี่ปุ่นณ.ห้างแห่งนึงในตัวเมืองสระบุรี ข้างหลังมีคาร์แคร์ ผมก็ลองใช้บริการ ล้างอัดฉีด ใบรับรถแจ้ง 220 บาท ใช้เวลา 1.30ชม. ผลสรุปที่ออกมาล้างไม่สะอาด ล้างไม่เกลี้ยง เช็ดไม่เกลี้ยง (คิดในใจ กินเงิน ตรูได้ครัั้งเดียวหละวะ) พอขับรถออกมาจากร้านกลับที่พัก ลูกชายบอกว่า " พ่อ เกมส์บอยหาย " ผมเลยบอกว่าหาดูให้ทั่วก่อน ให้ลูกสาวไปช่วยดูก็ไม่มี เลยโทรไปถามร้านตามเบอร์โทรใบเสร็จรับเงิน เจ้าของร้านปฏิเสธอย่างเดี่ยว บอกว่าที่ร้านไม่เคยมีประวัติขโมยของในรถลูกค้า ผมก็ขับรถไปให้เค้าช่วยหาทั้งที่รถและในร้าน แกยืนยันคำเดิม
    อยากเตือนเพื่อนๆ เวลาเอารถไปล้างเอาของมี่ค่าและไม่มีค่าออกมาให้หมดไม่งั้นเสร็จโจร ผมมั่นใจเลยครับว่าหายที่ร้านล้างรถ เพราะก่อนลงรถ ลูกเพิ่งเซฟเกมส์ที่เล่นอยู่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย thanayod : 31-10-2010 เมื่อ 09:15

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เสียใจด้วยครับ น้าธนยศ ร้านไหนไม่ดี ก็เอามาบอกกว่ากันครับ

จาก ปล.2 ร้านล้างรถของแม็กไกร์วที่กล่าวไว้ วันนี้ได้ไปลองมาแล้วครับ ถือว่าร้านนี้ผ่านครับ ใช้ได้ครับ การล้างถือว่าสะอาดพอตัวครับ จากรถผมที่มีแต่โคลนช่วงลุยฝนเต็มไปหมด สะอาดดีครับ ค่าล้างก็โอเคครับ แบบล้างอัดฉีด 210 บ. ล้างสีดูดฝุ่นประมาณ 150-180 บ. แต่พิเศษตรงที่ล้างอัดฉีด+เคลือบสีด้วยน้ำยาแม็กไกร์ว(น้ำยานำไปเองแต่ต้องเป็นของแม็กไกร์ว)แค่ 300 บ. เองครับ แต่ถ้าใช้น้ำยาเคลือบของทางร้านไม่ได้ถามมาครับ

User ID
    1738
    Status
    โพส
    431

ร้านใหนดีเราก็ชมครับ ร้านใหนไม่ดีก็มาบอกต่อกันครับจะได้ไม่ไป
    รถผมไม่ได้ล้างมาเป็นเดือนแล้ว

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รัก ดูโพส
    ร้านใหนดีเราก็ชมครับ ร้านใหนไม่ดีก็มาบอกต่อกันครับจะได้ไม่ไป
    รถผมไม่ได้ล้างมาเป็นเดือนแล้ว
    นายใช้คำพูดผิด...ต้องบอกว่าเป็น...ปี

User ID
    8568
    Status
    โพส
    456

โดนเต็มๆครับครั้งนี้ เป็นรอยเต็มรถเลยครับ(น่าจะเกิดจากผ้าไม่สะอาดหรือมีเม็ดฝุ่นหรือกระหน่ำตั้งแต่รถยังไม่เปียกชุ่ม) หลักฐานยังอยู่ครบ ร้านเดียวกับน้าปองโดนเลยครับ

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

โดนเต็มๆครับครั้งนี้ เป็นรอยเต็มรถเลยครับ(น่าจะเกิดจากผ้าไม่สะอาดหรือมีเม็ดฝุ่นหรือกระหน่ำตั้งแต่รถยังไม่เปียกชุ่ม) หลักฐานยังอยู่ครบ ร้านเดียวกับน้าปองโดนเลยครับ
    ร้านไหนครับ น้าเทพ หน้าราม่าเก่าเหรอครั

User ID
    8568
    Status
    โพส
    456

ใช่ครับน้าปอง เซ็งเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้